You are on page 1of 7

“ Paaralan Baitang/Antas IKA-ANIM

Guro Asignatura AP
Daily Lesson Log
Petsa APRIL 1-5, 2024 (WK 1) Markahan IKA APAT
Oras

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
naipamamalas ang mas naipamamalas ang mas naipamamalas ang mas malalim naipamamalas ang mas malalim
malalim na pagunawa at malalim na pagunawa at na pagunawa at pagpapahalaga sa na pagunawa at pagpapahalaga sa
pagpapahalaga sa patuloy na pagpapahalaga sa patuloy na patuloy na pagpupunyagi ng mga patuloy na pagpupunyagi ng mga
A. Pamantayang Pangnilalaman pagpupunyagi ng mga pagpupunyagi ng mga Pilipino Pilipino tungo sa pagtugon ng Pilipino tungo sa pagtugon ng
Pilipino tungo sa pagtugon ng tungo sa pagtugon ng mga mga hamon ng nagsasarili at mga hamon ng nagsasarili at
mga hamon ng nagsasarili at hamon ng nagsasarili at umuunlad na bansa umuunlad na bansa
umuunlad na bansa umuunlad na bansa
nakapagpakita ng aktibong nakapagpakita ng aktibong nakapagpakita ng aktibong nakapagpakita ng aktibong
pakikilahok sa gawaing pakikilahok sa gawaing pakikilahok sa gawaing pakikilahok sa gawaing
makatutulong sa pag-unlad ng makatutulong sa pag-unlad ng makatutulong sa pag-unlad ng makatutulong sa pag-unlad ng
bansa bilang pagtupad ng bansa bilang pagtupad ng bansa bilang pagtupad ng sariling bansa bilang pagtupad ng sariling
B. Pamantayan sa Pagganap sariling tungkulin na siyang sariling tungkulin na siyang tungkulin na siyang kaakibat na tungkulin na siyang kaakibat na
kaakibat na pananagutan sa kaakibat na pananagutan sa pananagutan sa pagtamasa ng pananagutan sa pagtamasa ng mga
pagtamasa ng mga karapatan pagtamasa ng mga karapatan mga karapatan bilang isang karapatan bilang isang malaya at
bilang isang malaya at bilang isang malaya at malaya at maunlad na Pilipino maunlad na Pilipino
maunlad na Pilipino maunlad na Pilipino
Nasusuri ang mga Nasusuri ang mga Nasusuri ang mga suliranin Nasusuri ang mga suliranin
suliranin at hamon sa suliranin at hamon sa at hamon sa kasarinlan at at hamon sa kasarinlan at
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto kasarinlan at kasarinlan at pagkabansa ng mga pagkabansa ng mga Pilipino
(Isulat ang code ng bawat pagkabansa ng mga pagkabansa ng mga Pilipino sa ilalim ng Batas sa ilalim ng Batas Militar
kasanayan) Pilipino sa ilalim ng Pilipino sa ilalim ng Batas Militar Pilipino AP6TDK-I Pilipino AP6TDK-I
Batas Militar Pilipino Militar Pilipino AP6TDK-I
AP6TDK-I
 Nasusuri ang  Nasusuri ang  matatalakay ang  NaIlalahad ang mga
mga suliranin at mga suliranin at naging epekto ng naging karanasan ng mga
hamon sa hamon sa Batas Militar sa mga piling taumbayan noong
D. Mga Layunin sa Pagkatuto panahon ng Batas
kasarinlan at kasarinlan at Pilipino.
Militar.
pagkabansa ng pagkabansa ng
mga Pilipino sa mga Pilipino sa  maunawaan ng
ilalim ng Batas ilalim ng Batas ganap ang
Militar Militar kasaysayan ng ating
bansa.
 Naiisa-isa ang  Naiisa-isa ang
mga pangyayari mga pangyayari
na nagbigay- na nagbigay-daan
daan sa sa pagtatakda ng
pagtatakda ng Batas Militar
Batas Militar
 Nakabubuo ng
 Nakabubuo ng konklusyon ukol
konklusyon ukol sa epekto ng
sa epekto ng Batas Militar sa
Batas Militar sa politika,
politika, pangkabuhayan
pangkabuhayan at pamumuhay ng
at pamumuhay mga Pilipino
ng mga Pilipino
Mga Epekto ng Batas Militar sa Mga Karanasan ng mga Piling
Mga suliranin at hamon sa Mga suliranin at hamon sa
II. NILALAMAN Politika, Pangkabuhayan, at Taumbayan sa Panahon ng “CATCH UP FRIDAY
ilalim ng Batas Militar ilalim ng Batas Militar
Pamumuhay ng mga Pilipino Batas Militar
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Learner’s Module pp. 1-9 Learner’s Module pp. 1-9 Learner’s Module pp. 11-15 Learner’s Module pp. 18-23
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin TUKUYIN ANG TUKUYIN ANG Kumpletuhin ang graphic Balik-aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin PINATUTUNGKULAN NG PINATUTUNGKULAN NG organizer sa ibaba.
Mga pangyayri sa buh MGA SMUSUNOD NA MGA SMUSUNOD NA
B. Paghahabi ng layunin ng aralin PAHAYAG. PAHAYAG.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin.  Sino ang pangulo  Sino ang pangulo
(Activity-1)
na nagpatupad ng na nagpatupad ng
programang Parity programang Parity
Rights? Rights?

 Sinong pangulo ang  Sinong pangulo ang


naglunsad ng naglunsad ng
programang programang
“Pilipino Muna” “Pilipino Muna”

 Sinong pangulo ang  Sinong pangulo ang


namatay dahil sa namatay dahil sa
pagbagsak ng pagbagsak ng
eroplanong eroplanong kanyang
kanyang sinakyan? sinakyan?

 Sinong pangulo ng  Sinong pangulo ng


Pilipinas Pilipinas
ang naglatag ng ang naglatag ng
Land Reform Law? Land Reform Law?

 Tanyag na pangulo  Tanyag na pangulo


ng Pilipinas na ng Pilipinas na
Tinawag “Idolo Tinawag “Idolo
ng Masa” ng Masa”

Carlos P. Garcia C. Manuel


A. Roxas
Diosdado Macapagal D.
Ramon Magsaysay
Carlos P. Garcia C. Manuel
A. Roxas
Diosdado Macapagal D.
Ramon Magsaysay
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Bagong Lipunan Pagtalakay sa Aralin sa
at paglalahad ng bagong kasanayan  ang tawag sa lipunan ng pamamagitan ng bidyo link na
#1 (Activity -2) rehimeng Marcos. Nais ito;
E. Pagtalakay ng bagong konsepto nitong magbigay-
at paglalahad ng bagong kasanayan
disiplina sa mga https://www.youtube.com/watch?
#2
(Activity-3) mamamayan para sa v=E7XhrJdU0JY
F. Paglinang sa Kabihasnan ikauunlad ng bayan.
(Tungo sa Formative Assessment) GAWAIN #1
(Analysis) Nadisiplina at nabago nga ba Ang mga sumusunod na
talaga ang lipunan? pangungusap sa ibaba ay
tumutukoy sa mga karanasan
Ano ang mga naging epekto ng ng mga piling taong-bayan na
Batas Militar sa aspetong piniling ipaglaban ang
politika, pangkabuhayan at demokrasya. Tukuyin ang taong
pamumuhay ng mga tinutukoy sa bawat bilang. Piliin
Pilipino? ang sagot sa loob ng kahon.
Titik lamang ang isulat sa
Mabuting epekto ang Batas sagutang papel.
Militar.

Hindi mabuting epekto ang


Batas Militar.

GAWAIN #1 GAWAIN #1
Kilalanin kung ano o sino Kilalanin kung ano o sino
ang tinutukoy sa mga ang tinutukoy sa mga
sumusunod na sumusunod na pangungusap.
pangungusap. Piliin sa Piliin sa
loob ng kahon ang tamang loob ng kahon ang tamang GAWAIN #1
sagot at isulat ito sa patlang sagot at isulat ito sa patlang Isulat sa patlang ang √ kung
ng bawat bilang. ng bawat bilang. tama ang kaisipan hinggil sa
Batas
Militar at X naman kung mali.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- ”
araw-araw na buhay
(Application)
H. Paglalahat ng Aralin
(Abstraction))
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) GAWAIN #2 GAWAIN #2 GAWAIN #2 PAGTATAYA.
Kilalanin at isulat ang Kilalanin at isulat ang A. Isulat ang TAMA kung ang
J. Karagdagang Gawain para sa hinihingi ng bawat pahayag hinihingi ng bawat pahayag pangungusap ay nagsasaad ng
Takdang Aralin at Remediation sa nakalaang sa nakalaang tamang
patlang. patlang. kaisipan at MALI naman kung
hindi. Gawin ito sa hiwalay na
papel.

_____1. Naging malinis ang daan


sa panahon ng Batas Militar.
_____2. Naging disiplinado ang
mga tao noon.
GAWAIN #3 GAWAIN #3
_____3. Umuuwi ng maaga ang
mga kabataan dahil sa curfew.
_____4. Walang ginawa ang
Basahin ang pangungusap. Basahin ang pangungusap.
rehimeng Marcos laban sa
Isulat ang TAMA kung ang Isulat ang TAMA kung ang
kanyang mga
pangungusap ay wasto at pangungusap ay wasto at
kalaban sa politika.
MALI kung hindi. MALI kung hindi.
_____5. Higit na ligtas ang mga
tao noon.

B. Isulat sa patlang ang tsek √


kung tama ang pahayag tungkol
sa mga piling personalidad sa
panahon ng Batas Militar at
ekis X
naman kung mali.

__6. Ipinaaresto ni Marcos ang


kanyang mga kalaban sa politika.
__7. Si Ninoy Aquino ay
ikinulong at binaril habang pababa
ng eroplano
sa Manila International Airport
(ngayon ay Ninoy Aquino
International Airport
__8. Isang senador si Lino Brocka
na kalaban ni Marcos.
__9. Naging biktima rin ng Batas
Militar ang mayamang pamilyang
Lopez.
__10. Si Jose Diokno ang tanging
tao na nanguna sa resulta ng bar
exam
at board exam ng CPA.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya. nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng
gawain para sa remediation karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o gawain karagdagang pagsasanay o
gawain para remediation gawain para remediation gawain para remediation para remediation gawain para remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
sa aralin. __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na
nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na
magpapatuloy sa remediation magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng karagdagang magpapatuloy pa ng karagdagang magpapatuloy pa ng karagdagang
karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay sa pagsasanay sa remediation pagsasanay sa remediation pagsasanay sa remediation
remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng lubos? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
superbisor? makabagong kagamitang kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
panturo. __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng
__Di-magandang pag-uugali ng mga bata. mga bata. mga bata. mga bata.
ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
__Mapanupil/mapang-aping mga bata bata bata bata
mga bata __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa.
ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya teknolohiya teknolohiya
kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation presentation presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

Inihanda ni: Sinuri:

Guro Dalubguro II

Binigyang pansin:

Punong-guro IV

You might also like