You are on page 1of 12

GRADE 6 School SOUTHVILLE 5A ELEMENTARY SCHOOL Grade Level 6

DAILY LESSON LOG Teacher IVY A. BORBE Subject: AP


Date DESYEMBRE 11-15(WEEK 6) Quarter IKALAWANG MARKAHAN

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. I. LAYUNIN Naipamamalas ang Naipamamalas ang Naipamamalas ang Naipamamalas ang mapanuring Naipamamalas ang mapanuring
mapanuring pang- mapanuring pang- mapanuring pang- pang- unawa sa pamamahala at pang- unawa sa pamamahala at
unawa sa pamamahala unawa sa pamamahala unawa sa pamamahala mga pagbabago sa lipunang mga pagbabago sa lipunang
at mga pagbabago sa at mga pagbabago sa at mga pagbabago sa Pilipino sa panahon ng Pilipino sa panahon ng
lipunang lipunang lipunang kolonyalismong Amerikano at ng kolonyalismong Amerikano at ng
Pilipino sa panahon ng Pilipino sa panahon ng Pilipino sa panahon ng pananakop ng mga Hapon at ang pananakop ng mga Hapon at ang
kolonyalismong kolonyalismong kolonyalismong pagpupunyagi ng mga Pilipino na pagpupunyagi ng mga Pilipino na
Amerikano at ng Amerikano at ng Amerikano at ng makamtan ang kalayaan tungo sa makamtan ang kalayaan tungo sa
pananakop ng mga pananakop ng mga pananakop ng mga pagkabuo ng kamalayang pagkabuo ng kamalayang
Hapon at ang Hapon at ang Hapon at ang pagsasarili at pagkakakilanlang pagsasarili at pagkakakilanlang
pagpupunyagi ng mga pagpupunyagi ng mga pagpupunyagi ng mga malayang nasyon at estado malayang nasyon at estado
Pilipino na Pilipino na Pilipino na
makamtan ang kalayaan makamtan ang kalayaan makamtan ang kalayaan
tungo sa pagkabuo ng tungo sa pagkabuo ng tungo sa pagkabuo ng
kamalayang kamalayang kamalayang
pagsasarili at pagsasarili at pagsasarili at
pagkakakilanlang pagkakakilanlang pagkakakilanlang
malayang nasyon at malayang nasyon at malayang nasyon at
estado estado estado
A .Pamantayang Nakapagpapahayag ng Nakapagpapahayag ng Nakapagpapahayag ng Nakapagpapahayag ng Nakapagpapahayag ng
Pangnilalaman kritikal na pagsusuri at kritikal na pagsusuri at kritikal na pagsusuri at kritikal na pagsusuri at kritikal na pagsusuri at
pagpapahalaga sa pagpapahalaga sa pagpapahalaga sa pagpapahalaga sa pagpapahalaga sa
konteksto,dahilan, konteksto,dahilan, konteksto,dahilan, konteksto,dahilan, epekto konteksto,dahilan, epekto
epekto epekto epekto at pagbabago sa lipunan at pagbabago sa lipunan
at pagbabago sa lipunan at pagbabago sa lipunan at pagbabago sa lipunan ng kolonyalismong Amerikano ng kolonyalismong Amerikano
ng kolonyalismong ng kolonyalismong ng kolonyalismong at ng pananakop ng mga at ng pananakop ng mga
Amerikano Amerikano Amerikano Hapon at ang pagmamalaki sa Hapon at ang pagmamalaki sa
at ng pananakop ng mga at ng pananakop ng mga at ng pananakop ng mga kontribusyon ng pagpupunyagi kontribusyon ng pagpupunyagi ng
Hapon at ang Hapon at ang Hapon at ang ng mga Pilipino namakamit ang mga Pilipino namakamit ang
pagmamalaki sa pagmamalaki sa pagmamalaki sa ganap na kalayaan tungo sa ganap na kalayaan tungo sa
kontribusyon ng kontribusyon ng kontribusyon ng pagkabuo ng kamalayang pagkabuo ng kamalayang
pagpupunyagi ng mga pagpupunyagi ng mga pagpupunyagi ng mga pagsasarili at pagkakakilanlang pagsasarili at pagkakakilanlang
Pilipino namakamit ang Pilipino namakamit ang Pilipino namakamit ang malayang nasyon at estado malayang nasyon at estado
ganap na kalayaan tungo ganap na kalayaan tungo ganap na kalayaan tungo
sa pagkabuo ng sa pagkabuo ng sa pagkabuo ng
kamalayang pagsasarili kamalayang pagsasarili kamalayang pagsasarili
at pagkakakilanlang at pagkakakilanlang at pagkakakilanlang
malayang nasyon at malayang nasyon at malayang nasyon at
estado estado estado
B. Pamantayan sa Pagganap 1. Masusuri ang mga 1. Masusuri ang mga 1. Masusuri ang mga 1. Masusuri ang mga patakaran 1. Masusuri ang mga patakaran at
patakaran at resulta ng patakaran at resulta ng patakaran at resulta ng at resulta ng pananakop ng mga resulta ng pananakop ng mga
pananakop ng mga pananakop ng mga pananakop ng mga Hapones; Hapones;
Hapones; Hapones; Hapones; 2. Matutukoy ang mga mabubuti 2. Matutukoy ang mga mabubuti at
2. Matutukoy ang mga 2. Matutukoy ang mga 2. Matutukoy ang mga at masasamang epekto ng masasamang epekto ng pananakop
mabubuti at mabubuti at mabubuti at pananakop ng mga Hapones sa mga Pilipino; at
masasamang epekto ng masasamang epekto ng masasamang epekto ng ng mga Hapones sa mga Pilipino; 3. Maisasalaysay ang mga
pananakop pananakop pananakop at patakaran na inilunsad ng mga
ng mga Hapones sa mga ng mga Hapones sa mga ng mga Hapones sa mga 3. Maisasalaysay ang mga Hapones sa Pilipinas.
Pilipino; at Pilipino; at Pilipino; at patakaran na inilunsad ng mga
3. Maisasalaysay ang 3. Maisasalaysay ang 3. Maisasalaysay ang Hapones sa Pilipinas.
mga patakaran na mga patakaran na mga patakaran na
inilunsad ng mga inilunsad ng mga inilunsad ng mga
Hapones sa Pilipinas. Hapones sa Pilipinas. Hapones sa Pilipinas.
a. Mga Kasanayan sa Ang mga Patakaran at Ang mga Patakaran at Ang mga Patakaran at Ang mga Patakaran at Resulta Ang mga Patakaran at Resulta ng
Pagkatuto Resulta ng Resulta ng Resulta ng ng Pananakop ng mga Hapones
Pananakop ng mga Pananakop ng mga Pananakop ng mga Pananakop ng mga Hapones
Hapones Hapones Hapones
II. NILALAMAN
A. Sanggunian

2. Mga Pahina sa Kagamitang K to 12 MELC - pp. 43 K to 12 MELC - pp. 43 K to 12 MELC - pp. 43 K to 12 MELC - pp. 43 K to 12 MELC - pp. 43
Pang-mag-aaral SLM and PIVOT 4A SLM and PIVOT 4A SLM and PIVOT 4A SLM and PIVOT 4A Modules SLM and PIVOT 4A Modules
Modules Modules Modules

IV. IV. PAMAMARAAN

A. Panimula Panuto: Piliin ang Balikan ang nakaraang Balikan ang nakaraang Balikan ang nakaraang leksyon. Balikan ang nakaraang leksyon.
wastong sagot sa bawat leksyon. leksyon.
tanong. Titik lamang ang
isulat sa
sagutang papel.
1. Ito ay ang paglakad ng
100 kilometro kung saan
marami ang namatay,
pinahirapan at
pinagmalupitan ng mga
Hapon?
A. Fall of Bataan
B. Battle of Corrigedor
C. Death March
D. Lahat ng nabanggit
2. Ano-anong kahirapan
ang naranasan ng mga
sundalong Pilipino at
Amerikano sa kamay ng
mga Hapon?
A. Naglakad ng 100 km
B. Walang pahinga,
pagkain at
inumin
C. Inilagay sa bagon o
death
tren
D. Lahat ng mga
nabanggit
3. Sino ang mga biktima
ng Death March?
A. sumukong sundalong
Pilipino at Amerikano
B. mga mag-aaral
C. mga negosyante
D. mga mahihirap na
Pilipino
4. Kailan nagsimula ang
Death March?
A. Disyembre 7, 1941
B. Enero 2, 1942
C. Pebrero 2, 1942
D. Abril 9, 1942
5. Saan nagsimula ang
paglakad ng mga
sundalong sumuko sa
mga Hapon?
A. Maynila
B. Quezon
C. Batangas
D. Bataan
B. Pagpapaunlad Panuto: Basahin sa Makatuwiran sana ang layunin ng
unang hanay ang mga bansang Hapon na makapagtatagng
ilang patakaran na isang Asya na may kakayahan at
inilunsad ng kalayaang pang-ekonomiya na
mga Hapones sa bansa hiwalaysa mga taga-Kanluran
at isulat ang iyong ngunit hindi makatuwiran ang
opinyon sa ikalawang Magtanong tungkol dito. naging pamamaraannila upang
hanay. Magtanong tungkol dito. Magtanong tungkol dito. makamit ito.Hindi makatuwiran na
isang lahi lamang ang mamumuno
upangmakamit ang layuning ito.
Sang ayon ka ba?

Pag-aralan natin Ang Ipagpatuloy ang Ipagpatuloy ang Ipagpatuloy ang talakayan. Ipagpatuloy ang talakayan.
mga Patakaran at talakayan. talakayan.
Resulta ng
Pananakop ng mga
Hapones.
Iisa lamang ang layunin Pamumuhay sa Pagpapatuloy….. Kinakailangang suriin muli ang Mga Mabubuting Epekto ng
ng Hapon sa pagsakop Panahon ng mga mga kurikulum at mga aklat na Pananakop ng mga Hapones sa
nito sa Pilipinas, ito ay Hapones Itinatag ang "Bigasang ginagamit upang maisakatuparan Pilipinas
ang makontrol ang Sa kabila ng mga Bayan" (BIBA) at ang ang mga layuning ito. Anumang Natutunan ng mg Pilipino ang pag-
ekonomiya nito. Isang pagbabagong inilunsad "National Distribution nagsasaad aalaga at pagpaparami ng mga isda,
mahalagang bahagi ng ng pamahalaang Corporation" (NADISCO) ng laban sa Hapon at ang hipon at mga bibe.
pagkamit ng Hapones, para mangasiwa sa pagsuporta sa mga Amerikano o Naimpluwensiyahan din ng mga
kanilang higit na hindi pa rin naging pagpapatupad ng mga Ingles ay inalis. Hapon ang mga Pilipino
malaking hangarin, ang mapayapa ang buhay ng programa Higit na binigyang pansin ang sa pagkain ng noodles, tempura, at
Imperyalismo. Nais mga Pilipino.Tumaas pa sa paglutas sa suliranin pag-aaral ng mga kursong sushi. Natutunan din ng mga
nilang ipatupad rin ang sa pagkain. bokasyonal kaysa Pilipino ang
ang hangaring ito sa bilang ng mga biglaang Ang BIBA ang nagsaayos panitikan at agham panlipunan. paggawa ng origami at ikebana na
isang malawak na pagdakip at sa distribusyon ng Sumibol nang lubos ang kung saan natukoy sa sining ng
programa, ang Greater pagpaparusa sa mga kakaunting imbak na panitikan ng bansa sa panahong Hapon.
East Asia Co Prosperity Pilipinong ayaw bigas. Ito rin ay bumili ito dahil Ang origami ay sining ng papel
Sphere. Ito ang sumunod sa mga ng bigas at iba pang ipinagbawal ng namumunong pagtitiklop. Ang ikebana ay sining
nagsisilbing batayan ng patakaran o batas. pangunahing pagkain sa Hapon ang paggamit ng wikang ng pagaayos ng bulaklak.
lahat ng mga patakarang Mayroong mga Pilipinong mga Ingles at Natutunan din ng mga Pilipino sa
ipinapatupad ng mga nagtaksil sa kanilang magsasaka sa lalawigan itinaguyod ang pagpapayaman sa mga Hapon ang mga disenyo sa
Hapones sa bansa. mga kababayan at para maipagbili nang panitikan gamit ang mga paggawa ng mga templo ng
Sinakop ng mga Hapones nagsilbing espiya ng mga mura sa mga tao sa mga katutubong wika Budhismo. Ang paggawa ng mga
ang Pilipinas sa loob ng Hapones.Yaon namang lungsod lalo na sa sa bansa. Ang panahong ito sa kasangkapan at
higit tatlong taon. Sa mga nakikipagtulungan Maynila. kasaysayan ng bansa at ng armas .Ang pagiging bukas ang
loob ng panahong ito, sa mga Hapones ay Samantala, ang panitikan ang kamalayan sa pagtangkilik sa
maraming hirap ang pinapatay ng mga NADISCO naman ang tinaguriang Gintong Panahon ng teknolohiya
naranasan ng mga gerilyang itinalagang mamahala sa Panitikang Filipino dahil higit na tulad ng mga karaoke, videoke,
Pilipino sa Pilipino. Sa tindi ng pamamahagi hindi malaya game console, camera at iba pa.
kamay ng bagong takot at pangamba, lamang ng bigas kundi ang mga Pilipino (kaysa noong sa Pinakilala din sa mga Pilipino ang
mananakop. May mga marami sa mga iba pang pang-araw- Amerikano) sa pagsulat ng panitikang Hapon tulad ng mga
pagbabagong naganap at mamamayan ang araw na panitikan at kwento, dula at alamat. Natutunan
mga lumikas upang malayo pangangailangan sa pagsanib ng kultura, kaugalian at din ng mga Pilipino ang pagyukod sa
patakarang ipinatupad. sa nakaambang buong bansa. paniniwalang Pilipino sa mga ito. kapwa bilang tanda ng paggalang.
Ang patakarang ito ay panganib. Ang iba ay Ang hangarin ng mga Isang mabuting paraan para sa mga
may mga mabubuti at nagpatuloy sa Hapones na gamitin ang Pilipino ang ginamit ng Hapones
masasamang resulta sa pakikibaka. Kabilang edukasyon upang upang mabura sa ating kaisipan ang
mga Pilipino at sa bansa dito sina Jose Abad burahin ang kaisipang kulturang mula sa Estados Unidos
na kung saan nakikita Santos at Wenceslao maka-Amerikano o ay
natin Vinzons. maka-kanluranin ng ang paggamit ng wikang Pilipino. Sa
hanggang ngayon. Noong Upang makaiwas sa mga Pilipino panahong ito malawakang ginamit
Enero 8, 1942, itinatag panganib, marami sa ay di sinasadyang ang
ng mga Hapones ang mga Pilipino ang nagkaroon ng mabuting wikang Pilipino sa larangan ng
isang nagpalipat-lipat epekto sa ating edukasyon, musika at panitikan na
Pamahalaang Militar. Ito ng tirahan, nagtago sa pagkabansa. nakadagdag sa pagkamakabansa ng
ang namuno sa mga kabundukan at ang iba Ipinagbawal ang mga Pilipino.
patakarang pang- naman ay sumanib sa pagsusulat sa wikang
ekonomiya, kilusang gerilya na Ingles at maging ang
pangkultura at nakikipag-away sa mga mga babasahin
pangkabuhayan. Hapones. sa nasabing wika.
Sa larangan ng musika
ay binigyang-tuon
naman ang mga awiting
may
makabayang tema.
Nangunguna sa mga
kompositor na
nagpalaganap ng
makabayang musika ay
si Felipe Padilla de Leon.
Ang Dulaan o Teatro ay
hindi rin nagpahuli.
Nasa wikang pambansa
o ibang katutubong wika
ang
magagarbong stage show
na ilulunsad.
C. Pakikipagpalihan Mga Patakarang Nagtangka ang mga Patakaran sa Mga Epekto at Resulta ng Mga Masamang Epekto ng
Ipinatupad ng mga Hapones na hubugin ang Edukasyon Pananakop ng mga Hapones Pananakop ng mga Hapones
Hapones kaisipan ng mga Pilipino Nakasalig sa edukasyon Isa sa mga mahahalagang Ang pagdating ng mga Hapon sa
 Ganap na pagputol ng upang makuha ang ang patakarang kultural pangyayari noong panahon ng ating bansa ay nagdulot ng takot at
pakikipag-ugnayan ng katapatan nito mula sa ng mga Hapones. Sa pananakop paghihirap sa maraming Pilipino.
Pilipinas sa Estados Estados Unidos. pagbubukas ng mga ng mga Hapones ay ang Ang uri ng pamumuhay ay talagang
Unidos. Kanilang ipinagutos na paaralan, lahat ng mga pagkakasipa palabas ng naapektuhan. Nawalan ang mga
 Ganap na pagtatanggal palitan ng Pilipino o patakaran sa pagtuturo mananakop na Estados Pilipino ng kalayaan upang
ng lahat ng Hapones ang pangalan ay Unidos mula sa Pilipinas. magsalita at
kapangyarihang ng mga kalye at lugar na pawang nakatuon sa Nagkaroon din ng pagkakataong ipahayag ang kanilang mga
Amerikano sa nakasunod sa mga sumusunod na mga mamahala ang damdamin. Natigil ang
buong kapuluan. Amerikano at ang mga layunin: mga Pilipino sa mga pagpapaunlad sa larangan
 Pagtatatag ng isang institusyon nito. A. Maipaliwanag ang mahahalagang bahagi ng ng sining. Nagkaroon din ng
pamahalaang para sa Halimbawa: kahulugan ng Greater burukrasya. pagbabago sa sistema ng edukasyon
mga Pilipino lamang (na  Ang Briton Hill ay East Asia Co-Prosperity Ngunit sa kabila ng mga sa panahon
hindi naman totoo naging Nilad. Sphere at maipaunawa nabanggit, marami pa rin ang na ito.
sapagkat sila pa ring  Ang Broadway Street ang bahaging mga pangyayari Makatuwiran sana ang layunin ng
mga Hapones ang ay naging Biak-na-Bato. ginagampanan ng na hindi nakabubuti sa mga bansang Hapon na makapagtatag
makapangyayarihan).  Ang Chicago Street sa Pilipinas sa Pilipino noon, tulad na lamang ng ng isang Asya na may kakayahan at
 Pagpapatuloy sa Maynila ay naging programang ito. pangaabusong sekswal at pisikal, kalayaang pang-ekonomiya na
posisyong Makiling B. Maiwaksi ang mga at pagsikil sa mga karapatan. hiwalay
pampamahalaang mga  at ang Harrison Park pagpapahalaga sa sa mga taga-kanluran ngunit hindi
pinuno ng bayan sa ay naging Rizal Park. kulturang kanluranin makatuwiran ang naging
ilalim ng kapangyarihan Subalit patuloy rin na upang pamamaraan
ng mga Hapones. nangangamba ang mga maisaisip muli ang nila upang makamit ito.
 Pag-alis ng kalayaang Hapones sa di-mapigil pagiging Asyano. Hindi rin makatuwiran ang
makapagsalita at na nasyonalismo ng mga C. Mahubog ang paggamit nila ng karahasan upang
makapagpahayag. Pilipino. Upang kaugalian ng mga makamit ito. Walang-awa nilang
 Pamamahagi ng mga mapigilan ito, kanilang Pilipino at maiwaksi ang ginahasa ang mga kababaihan at
pangunahing ipinagbawal pagiging walang
pangangailangan sa ang pag-awit at materyalistiko. pakundangang pinaslang ang libo-
pagkain sa pagtugtog sa publiko ng D. Maituro ang wikang libong sibilyan. Pinahirapan o
pamamagitan ng pambansang awit ng Hapones o Niponggo pinaaaresto
pagrarasyon. Pilipinas. upang sa kalaunan, ang mga Pilipino na hindi
 Paglilitis at Matapos na maitatag ang malimutan ang wikang sumusunod sa mga patakaran o
pagpaparusa sa mga Ikalawang Republika ng Ingles. batas dahil sa
Pilipinong kumakalaban Pilipinas o E. Mabigyang- halaga bunga ng mga sumbong ng mga
sa mga JapaneseSponsored ang pangunahing espiya. Hindi rin mabubura sa
Hapones. Philippine Republic edukasyon at kasaysayan
 Pagpigil sa mga noong Oktubre 14, 1943 maipakilala ang ang malagim na “Death March”
programang sa ilalim ng bokasyonal na kung saan libo-libong sundalong
pangkaunlaran at pamumuno ni Pangulong edukasyon. Amerikano
pangkabuhayan. Jose P. Laurel, isa ring F. Mahikayat ang mga at Pilipino ang nasawi sa malupit
 Maipaliwanag ang bagong Pambansang mamamayan na nilang mga kamay.
kahulugan ng Greater awit matutuhan ang
East Asia Co- Prosperity ng Pilipinas ang kauna- pagmamahal sa
Sphere at maipaunawa unahang tinugtog at paggawa.
ang bahaging inawit sa publiko.
ginagampanan ng Nakilala ang
Pilipinas sa bagong pambansang
programang ito. awit sa titulong "Awit sa
Paglikha ng Bagong
Pilipinas".
Pinakamalaki sa mga
suliraning tinugunan ng
pamahalaan ang
malaking kakulangan sa
pagkain.Hinihikayat ang
mga mamamayan na
magtanim sa mga
bakanteng lote,
bangketa, at maging sa
mga plaza.
D. Paglalapat Panuto: Hanapin mo ang Gawain sa Pagkatuto Panuto: Ibigay ang Panuto: Punan ang tsart sa ibaba. Panuto: Buuin ang Venn Diagram.
limang salita na may Bilang 2: Ipaliwanag ang hinihingi sa ibaba. Isulat sa unang kolum ang nga Isulat sa loob ng A ang mga
kinalaman sa mga sumusunod. Gawin ito 1. Sa lahat ng patakaran ng mga Hapones sa mabubuting resulta ng pananakop
dinanas sa iyong patakarang inilunsad ng panahon ng pananakop sa ng mga Hapones at sa loob ng B ang
ng mga Pilipino noong sagutang papel. mga Hapones, pumili ng Pilipinas at sa mga di-mabubuting resulta ng
panahon ng pananakop 1. Bakit tinawag na isa at ikalawang kolum naman ay isulat pananakop ng mga Hapones.
ng mga Hapones. Pamahalaang Papet ang ipaliwanag. ang inyong reaksyon.
Ikawalawang Republika 2. Pumili ng isang
ng Pilipinas? mabuti at masamang
2. Paano namuhay ang resulta sa pananakop ng
mga Pilipino noong mga
panahon ng digmaan? Hapones sa bansa at
3. Nakaapekto ba sa ipaliwanag ito.
ekonomiya ng bansa ang
pag-imprenta ng Mickey
Mouse
Money? Paano?
4. Bakit nakaranas ng
kahirapan at kagutuman
ang mga Pilipino?
5. Noong panahon ng
mga Hapon, nakaranas
ng kagutuman ang mga
Pilipino, sa
panahon ngayong
nakararanas ng
pandemya ng Covid-19
ang bansa at
ipinatupad ang
Community quarantine
sa iba’t ibang panig ng
bansa, nakaranas din ba
ng kagutuman ang mga
Pilipino?
6. Ano-anong mga
paraan o programa ang
ginawa ng kasulukuyang
administrasyon upang
matugunan ang
kahirapan at kagutuman
sa bansa?
Ano ang mahalagang Ano ang mahalagang Ano ang mahalagang Ano ang mahalagang natutunan Ano ang mahalagang natutunan mo
natutunan mo sa aralin natutunan mo sa aralin natutunan mo sa aralin mo sa aralin ngayon? sa aralin ngayon?
ngayon? ngayon? ngayon?
Panuto: Piliin ang titik Piliin sa kahon ang sagot Suriing mabuti ang mga Piliin ang titik ng tamang sagot. Panuto: Sagutin ang sumusunod na
ng tamang sagot sa sa bawat bilang. Isulat pangungusap. Isulat Isulat ang sagot sa iyong tanong. Isulat ang titik ng tamang
sumusunod na tanong o sa iyong sagutang papel ang letrang T kung ito ay sagutang papel. sagot
pangungusap. Isulat ang ang sagot. wasto at M naman kung 1. Pamahalaan na kung saan sa sagutang papel.
tamang sagot sa di wasto. Gawin ito sa naging tau-tauhan lamang ng 1. Anong wika ang ipinagamit sa
sagutang papel. iyong mga Hapones mga Pilipino noong panahon ng mga
1. Ano ang naisipang 1. Pangulo ng sagutang papel. ang mga pinuno. Hapones?
gawin ng mga Pilipino Republikang Papet. 1. Marami ang nawalan a. Papet A. Tagalog
upang makaiwas sa 2. Pamahalaan na kung ng trabaho dahil b. demokrasya B. Ingles
kalupitan saan naging tau-tauhan ipinasara at ipinatigil ng c. monarkiya C. Niponggo
ng mg Hapones? lamang ng mga Hapones mga d. wala sa nabanggit D. Filipino
A. maglipat-lipat ng ang mga pinuno. Hapones ang sinehan at 2. Inilunsad ng pamahalaan na 2. Ano ang mabubuting resulta ng
tirahan 3. Tumulong sa pagbibili mga pahayagan. tumulong sa pagbibili at pananakop ng mga Hapones sa
B. magpakasal sa mga at pagbebenta ng 2. Nagmistulang laruang pagbebenta ng bansa?
Hapones pagkaing butil. salapi ang Mickey Mouse pagkaing butil. A. Pag-aalaga at pagpaparami ng
C. magtrabaho sa 4. Namamahala sa Money. a. KALIBAPI mga isda, hipon at mga bibe.
opisina ng mga hapones pantay-pantay na 3. Nakaranas ng war b. NADISCO B. Pagkatuto ng sining na Origami
D. makipagsaya sa mga pamamahagi ng economy ang bansa c. BIBA at Ikebana.
Hapones pangunahing dahil sa kakulangan sa d. Papet C. Pagkahilig sa mga pagkain tulad
2. Anong ahensya ng bilihin. pera. 3. Namamahala sa pantay-pantay ng noodles, tempura at sushi.
pamahalaan ang itinatag 5. Salaping pinairal ng 4. Karamihan sa mga na pamamahagi ng pangunahing D. Lahat ay tama.
upang mamahagi ng mga Hapones sa bansa Pilipino ay pumasok sa bilihin. 3. Paano pinigilan ng mga Hapones
bigas negosyong buy-and-sell a. KALIBAPI ang pagkanasyonalismo ng mga
sa mga tao? upang b. NADISCO Pilipino noong panahon ng
A. National Distribution kumita. c. BIBA pananakop?
Corporation (NADISCO) 5. Dumanas ang mga d. Papet A. Pinapagamit ang wikang Ingles
B. National Economic mamamayang Pilipino ng 4. Ang Pilipinas ay naging isang kahit saan.
Board (NEB) kaginhawaan sa Puppet Republic sa panahon ng B. Binibigyan ang mga Pilipino ng
C. Bigasang Bayan panahon ng mga mga pagkain.
(BIBA) mga Hapones. Hapones. Ano ang naging bunga C. Pinakulong ang mga
D. Samahang nito sa bansa at sa mga Pilipino? kumakalaban na Pilipino sa mga
Magkakapitbahay a. Naging maunlad ang buhay ng batas.
3. Ang sumusunod ay mga Pilipino. D. Pinahihintulutan ang pag-awit at
kabilang sa mga b. Naging huwaran ang mga pagtugtog sa publiko ng
patakaran ng Pilipino sa ibang bansa. pambansang awit ng Pilipinas.
pamahalaan upang c. Nakatulong ito sa paglago sa 4. Ano ang pinakamalaking
malunasan ang ekonomiya ng bansa. suliranin ang dinanas ng mga
kahirapan noong d. Naging sunud-sunuran ang Pilipino noong
panahon ng Hapon mga pinunong Pilipino at panahon ng mga Hapones?
maliban sa isa. Alin namuhay na A. kawalan ng mga karapatan
dito? may takot. B. kawalan ng trabaho
A. pagbibili ng ating 5. Anong uri ng ekonomiya ang C. kakulangan sa pagkain
produkto sa ibang bansa nagbunsod sa matinding D. kawalan ng disiplina
B. pagtatatag ng kahirapan sa 5. Ang sumusunod ay mga
kooperatiba ng mga kabuhayan ng mga Pilipino sa masasamang epekto ng pananakop
mamimili panahon ng mga Hapones? ng mga
C. pagpapasigla sa a. War economy Hapones sa bansa, maliban sa isa.
produksiyon ng bigas b. Home economy A. Nagdulot ng takot at paghihirap
D. pagtatanim ng gulay c. Survival economy sa maraming Pilipino.
sa lahat ng bakanteng d. Philippine economy B. Nawalan ng kalayaan na
lupa makapagsalita at makapagpahayag
4. Ang sumusunod ay ng
kabilang sa mga damdamin.
patakaran na inilunsad C. Paggamit ng wikang Tagalog.
ng mga D. Nagkaroon ng pagbabago sa
Hapones, maliban sa isa. sistema ng edukasyon.
A. pag-alis ng kalayaang 6. Bakit hindi pa rin naging payapa
makapagsalita ang buhay ng mga Pilipino sa kabila
B. pagtanggal ng ng mga pagbabagong inilunsad ng
kapangyarihan ng pamahalaang Hapones?
Amerikano A. Dahil tumaas pa rin ang bilang
C. pagparusa sa mga ng mga pagdakip at pagparusa
Pilipinong kumakalaban B. Maraming Pilipino ang nagtaksil
D. pagkamit ng C. Ang ibang Pilipino ay nagsilbing
demokrasya mga espiya
5. Alin sa sumusunod D. Lahat ay tama
ang kabilang sa mga 7. Ano ang ginagawa sa mga
naidulot ng mga Pilipinong kumakalaban sa mga
Hapones sa Hapones?
mga Pilipino noong A. pinaparangalan
panahon ng pananakop? B. pinapatawad
A. takot at hirap sa C. pinarurusahan
pamumuhay D. binibenta
B. nawalan ng mga 8. Paano binibigyan ng pagkain ng
karapatan sa pagsasalita mga Hapones ang mga Pilipino?
C. pagbabago sa sistema A. pagrarasyon
ng edukasyon B. feeding
D. lahat ay tama C. paggogrocery
D. pagtitipon sa pagkain
13 CO_Q2_AP6_Module6
9. Ang sumusunod ay mga
patakaran na inilunsad ng mga
Hapones,
maliban sa isa.
A. Pagputol ng pakikipag-ugnayan
ng Pilipinas sa Estados Unidos.
B. Pag-alis ng kalayaang
makapagsalita at makapagpahayag.
C. Pagpaparusa sa mga taong
kumakalaban sa mga Hapones.
D. Pagpaparangal sa mga Pilipino
10. Ano ang karanasan ng mga
Pilipino sa panahon ng mga
Hapones?
A. Pag-aabusong sekswal sa mga
kababaihan
B. Kasaganaan sa pagkain
C. Pagkakaroon ng malayang
pamumuhay
D. Pagkakaroon ng katahimikan
V. PAGTATALA VI-IVORY ______ VI-IVORY ______ VI-IVORY ______ VI-IVORY ______
VI-JASPER= ______ VI-JASPER= ______ VI-JASPER= ______ VI-JASPER= ______
VI-ONYX= ______ VI-ONYX= ______ VI-ONYX= ______ VI-ONYX= ______

IV. Bilang ng mga-aaral na ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80%
nangangailangan ng iba earned 80% above earned 80% above earned 80% above above above
pang gawain para sa
remediation

V. Nakatulong ba ang ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who require ___ of Learners who require
remediation? Bilang ng require additional require additional require additional additional activities for additional activities for remediation
mag-aaral na nakaunawa activities for remediation activities for remediation activities for remediation remediation
sa aralin.

lAlin sa mga istratehiyang pagtuturo ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
____ of Learners who ____ of Learners who ____ of Learners who ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up the
caught up the lesson caught up the lesson caught up the lesson the lesson lesson
Anong suliranin ang aking ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to
naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking continue to require continue to require continue to require require remediation require remediation
punungguro at superbisor? remediation remediation remediation
G. Anong kagamitan ang aking Strategies used that work Strategies used that work Strategies used that work Strategies used that work well: Strategies used that work well:
nadibuho na nais kong Ibaragi
sa mga kapwa ko guro? well: well: well: ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Games ___ Games
___ Games ___ Games ___ Games ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Solving ___ Solving ___ Solving ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
Puzzles/Jigsaw Puzzles/Jigsaw Puzzles/Jigsaw activities/exercises activities/exercises
___ Answering ___ Answering ___ Answering ___ Carousel ___ Carousel
preliminary preliminary preliminary ___ Diads ___ Diads
activities/exercises activities/exercises activities/exercises ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
___ Diads ___ Diads ___ Diads Poems/Stories Poems/Stories
___ Think-Pair-Share ___ Think-Pair-Share ___ Think-Pair-Share ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
(TPS) (TPS) (TPS) ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Rereading of ___ Rereading of ___ Rereading of ___ Discovery Method ___ Discovery Method
Paragraphs/ Paragraphs/ Paragraphs/ ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Why? Why?
___ Differentiated ___ Differentiated ___ Differentiated ___ Complete IMs ___ Complete IMs
Instruction Instruction Instruction ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation in
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method in doing their tasks
Why? Why? Why? doing their tasks
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of ___ Availability of ___ Availability of
Materials Materials Materials
___ Pupils’ eagerness to ___ Pupils’ eagerness to ___ Pupils’ eagerness to
learn learn learn
___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s
Cooperation in Cooperation in Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks
__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ __ Pupils’ __ Pupils’ __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
behavior/attitude behavior/attitude behavior/attitude __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
__ Unavailable __ Unavailable __ Unavailable Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
Technology Technology Technology __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Equipment Equipment Equipment Internet Lab Internet Lab
(AVR/LCD) (AVR/LCD) (AVR/LCD) __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical __ Additional Clerical __ Additional Clerical
works works works
Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making big books __ Making big books __ Making big books __ Making big books from __ Making big books from
from from from views of the locality views of the locality
views of the locality views of the locality views of the locality __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be used
__ Recycling of plastics __ Recycling of plastics __ Recycling of plastics used as Instructional Materials as Instructional Materials
to be used as to be used as to be used as __ local poetical composition __ local poetical composition
Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials
__ local poetical __ local poetical __ local poetical
composition composition composition
Inihanda ni: Iniwasto ni: Binigyang-pansin ni:

IVY A. BORBE RHEA M. ALADEZA ROAN A. SEGALES, DEM


Guro II Dalubguro I Punongguro III

You might also like