Professional Documents
Culture Documents
Isa Pang Banghay Aralin
Isa Pang Banghay Aralin
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
I. LAYUNIN Pagkatapos ng limampung minutong talakayan sa Asignaturang
Filipino ang mga mag-aaral ay inaasahang makamit ang 80% na
pagkatuto ng mga sumusunod:
B. Iba pang kagamitang Panturo Makabagong Teknolohiya, Powerpoint Presentation, Yeso, Pisara,
III. PAMAMARAAN
Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral
Panalangin
Magsitayo ang lahat para sa ating
pambungad na panalangin.
Pagbati
Isang mapagpalang gabi sa inyong lahat! Magandang Gabi din po sir!
Tumpak!
Ano naman ang panghuli? Bibliograpiya po sir!
B. Paghahabi Sa Layunin
Magaling!
Ng Aralin Talaga naman na naunawaan ninyo ang
ating nakaraang tinalakay.
Pangkatang Gawain
Ang Kahon:
Ang bawat pangkat ay bibigyan ng
tatlong minuto para pagusapan kung saan
C. Pag-uugnay Ng Mga hahanapin ang kanilang mga katanungan
Halimbawa Sa Bagong na nakatago sa loob ng silid, ang bawat Ang isang sulat ay nasa taas
Aralin pangkat ay mamimili ng magiging ng sulatan.
representatibo upang hanapin ang mga Ang isa ay nasa loob ng
sulat na naglalaman ng katanungan na panuto.
magsisilbing salasalita “password” upang Ang isa ay nasa huling
mabuksan ang kahon, ang unang pangkat bintana.
na makapaglahad ng kanilang kasagutan Ang isa ay nakapatong
ang siyang makakapagbukas sa kahon. pangatlong sulok.
Sagot: 8
2. Anong uri ng kagamitan sa
pagbasa ang nararapat gamitin
sa pagkalap ng balita?
Pahayagan
Magasin
Aklat
Diyaryo
Sagot: bahay
“Nakakapagpahalaga”
“Nakapagpapahalaga”
D. Pagtalakay Ng Bagong
Konsepto At Paglalahad Sagot: Parehas tama
Ng Bagong Kasanayan #1
Sa pagpapatuloy ng ating talakayan,
mayroon na ba kayong ideya sa ating
tatalakayin ngayong araw?
Ito po ay ang pagkalap ng
impormasyon.
Tama!Magaling!
Ano pa?
Ito po ay ang Pangangalap ng
Impormasyon gamit ang Pagbabasa
Magaling ang tatalakayin nating ngayon
ay ang pagkalap ng impormasyon gamit
ang pagbasa.
(Tatawag ng mag-aaral)
Dahil hindi po tuwid ang direksyon ng
kanilang pagsasaliksik.
Mahusay!
Dahil ang magiging direksyon ng
kanilang pagsasaliksik ay magiging
pasikot-sikot at walang tuwirang layon at
ito ay magkokonsumo ng oras, enerhiya at
pagod.
Sa pagpapatuloy ng ating aaralin, gamit
E. Pagtalakay Ng Bagong ang inyong mga sulat sa Gawain natin
Konsepto At Paglalahad kanina, pakilahad ang inyong katanugan
Ng Bagong Kasanayan #2 unang pangkat. (ilalahad ang katanungan ang pangkat)
Bilangin ang “na/na-“ sa
pangungusap.
Mahusay!
Ito ang tinatawag na palaktaw-laktaw na
pagbasa.
Pakibasa nga ang isinasaad na
pangungusap. (Tatawag ng mag-aaral)
Ang pagbabasa ng palaktaw-laktaw
o browsing ay ang kaswal na
pagtingin sa mga pahina ng teksto
upang matantya ang kahalagahan
ng patuloy na pagbabasa nito sa
kabuuan at pahapyaw na malaman
kung anu-ano ang mga nilalaman
nito na maaaring makatulong sa
isinasagawang pag-aaral.
Mahusay!
Salamat!
Ito ang kadalasan natin na ginagamit
kapag nais natin na magtingin tingin sa
mga teksto, para lamang sa dagdag na
kaalaman.
Sumunod naman ang ikalawang pangkat,
pakilahad ang inyong katanungan. Anong teksto ang nararapat gamitin sa
pagkalap ng balita?
Pahayagan
Magasin
Aklat
Diyaryo
“Nakakapagpahalaga”
“Nakapagpapahalaga”
(Tatawag ng mag-aaral)
Ang pagbabasa Sanligan o
referencing ay isang uri ng
ekstensibong pagbasa ng teksto. Sa
ganitong istilo, ang mag-aaral o
mananaliksik ay nangangailangan
ng karagdagang teksto upang
makita ang kabuuan ng isang
Mahusay! larawan.
Ito ang estilo ng pagbasa na kung saan, ay
kinakailangan ng imbestigasyon at
pagbabasa ng may karagdagang
impormasyon.
Naunwaan ba klas?
Pakibasa ang sumunod na pangungusap
Pagbabasa para Pag-unawa. Sa
ganitong uri ng pagbabasa, ang
mananaliksik o magaaral ay
naglalayong maunawan nang
buong buo ang teksto at mga
impormasyong nakapaloob dito.
Ito naman ang estilo ng pagbabasa na may
layunin na alamin ang lahat ng
nakapaloob sa teksto, ang ganitong uri ng
pagbabasa ay nangangailangan ng
komprehensyon.
Nauunawaan ba klas?
Opo sir!
Pangkatang Gawain
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
Inihanda ni:
______________________________
Sinuri ni:
______________________________