You are on page 1of 3

Sangay Lanao del Norte

Paaralan MAMAGUM IS Antas 5


Guro ANAGRACE T. SANCHEZ Asignatura Filipino
Petsa at Oras Linggo 3 Araw 4 2/15/2024 Markahan Ikatlong Markahan
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang pagpapahalaga at ksanayan sa paggamit ng wika


Pangnilalalaman sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
Napahahalagan ang wika at panitikan sa pamamagitan ng pagsali sa
B. Pamantayan sa
usapan at talakayan, paghiram sa aklatan, pagkukuwento, pagsulat ng
Pagganap
tula at kuwento
C. Mga Kasanayan sa
Nababaybay nang wasto ang salitang hiram/natutuhan sa aralin
Pagtuto
F5PU-III-c-g-1
(Isulat ang code ng
bawat kasanayan)
II. NILALAMAN
A. Paksang Aralin Wastong pagbaybay sa salitang hiram/natutuhan sa aralin
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina ng
CG ph. 72
Gabayng guro
2. Mga pahina ng
Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Hiyas sa Wika 5, pahina 27-28
Teksbuk Pagdiriwang ng Wikang Filipino 5 (Pagbasa), pahina 156-161
https://lrmds.deped.gov.ph/detail/1401 page 5-6
https://lrmds.deped.gov.ph/search?
4. Karagdagang
filter=&search_param=all&query=cake
Kagamitang Mula sa
https://lrmds.deped.gov.ph/search?
Portal ng Learning
filter=&search_param=all&query=truck
Resources (LR)
https://lrmds.deped.gov.ph/search?
filter=&search_param=all&query=pen
B. Iba Pang Kagamitang
LM, metacards, puzzle, mga larawan
Panturo
IV. PAMAMARAAN Gawaing Guro Gawain ng mga Bata
1.Balik-aral alcohol
Magbibigay ang guro ng ilang mga salita bangko
na isasaayos ng mga bata ayon sa karaoke
pagkakasunud-sunod ng bagong mesa
alpabeto. pansit
______xerox _______alcohol radio
A. Balik-aral/motivation/ ______karaoke_______bangko videoke
Panimula sa bagong ______radyo_______mesa xerox
aralin ______pansit _______videoke
2.Pagganyak Kakanta ang mga bata
Magbigay ang guro ng isang laro. habang pinapasaang
bola, kung sinoang
nakahawak sa bola ay
siya ang mgbibigay ng
isang hiram na salita.
Hatiin ang klase sa dalawang grupo. Pagbuo ng larawan ng
Bawat grupo ay bibigyan ng sobre na may isang nurse
lamang mga piraso ng isang larawan
B. Paghahabi ng layunin (puzzle pieces). Sa hudyat ng guro,
ng Aralin bubuuin ng bawat grupo ang larawan na
napapunta sa kanila. Ipaskil ito sa pisara. Pagbuo ng larawan ng
Bigyan ng oras ang bawat grupo upang isang basketball
suriin at bigyang kahulugan ang larawan.

Ngayon ay ating pag-aralan ang kasunod


PREPARED BY

ANAGRACE T. SANCHEZ
TEACHER

NOTED BY

RIZZA V. BANDIALA
ESP-I

You might also like