You are on page 1of 4

PANG-ARAW-ARAW NA Petsa: Oktubre 2, 2018 Ikalawang Markahan

TALA SA PAGTUTURO Oras: 1:00 pm – 6:00 pm


As DepEd Order #42, s. 2016 Asignatura: Filipino 10

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ng mag-aaral ang pang-unawa at pagpapahalaga


sa mga akdang pampanitikan ng mga bansang kanluranin.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapaglalathala ng sariling akda sa
hatirang pangmadla (social media)
I. LAYUNIN
1. Naipapahayag ang mahahalagang kaisipan at pananaw tungkol sa
mitolohiya. F10PS-IIa-b-73
2. Nababasa at naipaliliwanag ang mga pangyayari sa kuwento.

3. Nailalarawan ang mga tauhan sa binasang mitolohiya.


Sina Thor at Loki sa Lupain ng mga Higante (Mitolohiya mula sa
Iceland) ni Snorri Sturluson (Isinalin ni Sheila C. Molina)

Paggamit ng Wastong Pokus ng Pandiwa na Tagaganap at Layon sa


Pagsusuri
II. NILALAMAN
1. TG, LM at Teksbuk Modyul para sa mga Mag-aaral pahina 169-184
2. LRMDC
3. Iba Pang Kagamitang Panturo Laptop (powerpoint presentation) videos
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral Pagbabalik tanaw sa nakaraang aralin.
B. Paghahabi sa Layunin Pagpapakita ng mga larawan kung paano nabuo ang daigdig.
Pagbasa at Pagsusuri
-Paano Nagkaanyo ang Mundo?
C. Pag-uugnay ng halimbawa
Pagtalakay sa Mitolohiya
a. Halaga ng Mitolohiya
b. Elemento ng Mitolohiya

E. Pagtatalakay sa konsepto Blg. 1


Pag-uulat sa akdang “Sina Thor at Loki sa Lupain ng mga Higante at
F. Pagtatalakay sa konsepto Blg. 2 Ang Pakikipagsapalaran ni Samson”.
Pag-unawa sa inulat
Pagsusuri sa Elemento ng Mitolohiya
Paghahambing sa katangian at kahinaan ni Thor at Samson
F. Paglinang sa kabihasaan
Paano mo maiuugnay ang mga pangyayari sa mitolohiyang nabasa sa
G. Paglalapat ng Aralin pamumuhay ng tao ngayon?
H. Paglalahat ng Aralin Anu-ano ang mga elemento ng Mitolohiya at ano ang kahalagahan nito?
I. Pagtataya ng Aralin Sagutan ang pahina 178
J. Karagdagang Gawain
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Sampaguita Rose Dahlia Dama Waling


A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Biang ng mag-aaral na
nangangailangan bg iba pang
gawain para sa remedyasyon
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remedyasyon

ANNABELLE H. ANGELES NILO A. ABOLENCIA


Guro I Punong Guro I

PANG-ARAW-ARAW NA Petsa: Oktubre 3, 2018 Ikalawang Markahan


TALA SA PAGTUTURO Oras: 1:00 pm – 6:00 pm
As DepEd Order #42, s. 2016 Asignatura: Filipino 10

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ng mag-aaral ang pang-unawa at pagpapahalaga


sa mga akdang pampanitikan ng mga bansang kanluranin.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapaglalathala ng sariling akda sa
hatirang pangmadla (social media)
I. LAYUNIN
1. Pasulat na naihahambing ang mitolohiya mula sa bansang kanluranin
sa mitolohiyang Pilipino. F10PU-IIa-b-73

2. Naiuugnay ang mga paniniwala sa kasalukuyan.

3. Napahahalagahan ang mga aral na makukuha sa mitolohiya.

Ang Pakikipagsapalaran ni Samson


Mula sa Bibliya (Mga Hukom 16)

Sina Thor at Loki sa Lupain ng mga Higante (Mitolohiya mula sa


II. NILALAMAN Iceland) ni Snorri Sturluson (Isinalin ni Sheila C. Molina)
1. TG, LM at Teksbuk Modyul para sa mga Mag-aaral pahina 169-184
2. LRMDC
3. Iba Pang Kagamitang Panturo Laptop (powerpoint presentation) video, libro
III. PAMAMARAAN
Pagbabalik tanaw sa mga element ng mitolohiya at sa kwentong binasa
A. Balik-Aral na may pamagat na “Sina Thor at Loki sa Lupain ng mga Higante”.
B. Paghahabi sa Layunin Pagpapakita ng mga larawan nina Samson at Delilah.
Paghahambing ng mga tauhan sa kwentong “Sina Thor at Loki sa
C. Pag-uugnay ng halimbawa Lupain ng mga Higante” at “Ang Pakikipagsapalaran ni Samson”.
E. Pagtatalakay sa konsepto Blg. 1 Pagtalakay ng kwentong “Ang Pakikipagsapalaran ni Samson”.
F. Pagtatalakay sa konsepto Blg. 2
F. Paglinang sa kabihasaan Sagutan ang pahina 181 Gawain 9 Unawain Mo
Ang bawat tao ay may kahinaang taglay, paano mo gagawing kalakasan
G. Paglalapat ng Aralin ang iyong kahinaan?
H. Paglalahat ng Aralin Paano naiiba ang mitolohiya sa iba pang akdang tuluyan?
Sumulat ng isang talata tungkol sa pagkakatulad at pagkakaiba ng
I. Pagtataya ng Aralin mitolohiya ni Thor at Rihawani.
J. Karagdagang Gawain

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Sampaguita Rose Dahlia Dama Waling


A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Biang ng mag-aaral na
nangangailangan bg iba pang
gawain para sa remedyasyon
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remedyasyon

ANNABELLE H. ANGELES NILO A. ABOLENCIA


Guro I Punong Guro I
PANG-ARAW-ARAW NA Petsa: Oktubre 4, 2018 Ikalawang Markahan
TALA SA PAGTUTURO Oras: 1:00 pm – 6:00 pm
As DepEd Order #42, s. 2016 Asignatura: Filipino 10

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ng mag-aaral ang pang-unawa at pagpapahalaga


sa mga akdang pampanitikan ng mga bansang kanluranin.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapaglalathala ng sariling akda sa
hatirang pangmadla (social media)
I. LAYUNIN
1. Nagagamit ng wasto ang pokus ng pandiwa: tagaganap at layon sa
pagsulat ng paghahambing. F10WG-IIa-b-66

2. Nagagamit ang mga salita sa mitolohiya sa pagtalakay sa pokus na


pandiwa.

3.
Sina Thor at Loki sa Lupain ng mga Higante (Mitolohiya mula sa
Iceland) ni Snorri Sturluson (Isinalin ni Sheila C. Molina)

Paggamit ng Wastong Pokus ng Pandiwa na Tagaganap at Layon sa


II. NILALAMAN Pagsusuri
1. TG, LM at Teksbuk Modyul para sa mga Mag-aaral pahina 169-184
2. LRMDC
3. Iba Pang Kagamitang Panturo Laptop (powerpoint presentation) video, libro
III. PAMAMARAAN
Pagbabalik tanaw sa mga kwentong binasa na may pamagat na “Sina
A. Balik-Aral Thor at Loki sa Lupain ng mga Higante” at “Ang Pakikipagsapalaran.
B. Paghahabi sa Layunin Pagpapakita ng mga larawan na may optical illusion.
Sasabihin ng mga mag-aaral ang kanilang nakikita sa mga larawan base
C. Pag-uugnay ng halimbawa sa kanilang persepsyon.
Pagtalakay sa paggamit ng wastong Pokus ng Pandiwa na Tagaganap at
E. Pagtatalakay sa konsepto Blg. 1 ayon sa Pagsusuri.
F. Pagtatalakay sa konsepto Blg. 2
Sagutan ang pahina 182
Salungguhitan ang pandiwang ginamit at bilugan ang paksa ng
F. Paglinang sa kabihasaan pangungusap. Pagkatapos ay isulat ang pokus ng pandiwa.
Bilang mag-aaral, anong mensahe ang nais mong iparating sa mga
G. Paglalapat ng Aralin kabataang katulad mo na nawawalan ng pokus sa pag-aaral?
Paano magagamit sa pagsusuri ng mitolohiya ang pokus tagaganap at
H. Paglalahat ng Aralin pokus sa layon?
Sagutan ang pahina 183
Batay sa pagkakakilala mo sa sumusunod na tauhan, bumuo ka ng mga
pangungusap na nasa pokus tagaganap at pokus sa layon, Gawin sa
I. Pagtataya ng Aralin iyong kuwaderno.
J. Karagdagang Gawain
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Sampaguita Rose Dahlia Dama Waling


A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Biang ng mag-aaral na
nangangailangan bg iba pang
gawain para sa remedyasyon
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remedyasyon
ANNABELLE H. ANGELES NILO A. ABOLENCIA
Guro I Punong Guro I

You might also like