Professional Documents
Culture Documents
Paglinang NG Aralin
Paglinang NG Aralin
Enero 4, 2019
I. Layunin:
A. Pangkalahatang Nilalaman:
Naipamamalasng mag-aaral ang pag-unawa sa isang akdang pampanitikan na
mapagkukunan ng mahahalagang kaisaipang nagagamit sa paglutas ng ilang
suliranin ng lipunang Pilipino sa kasalukuyan.
B. Pamantayan sa Pagganap
Ang mag-aaral ay nakabubuo ng makatotohanang radio broadcasting na
naghahambing sa lipunang Pilipino sa panahon ni Balagtas at sa kasalukuyan.
C. Kasanayang Pampagkatuto:
Natitiyak ang kaligirang pangkasaysayan ng akda sa pamamagitang ng:
Pagtukoy ng kalagayan ng lipunan sa panahong nasusulat ito
Pagtukoy sa layunin ng pagsulat ng akda
Pagsusuri sa epekto ng akda pagkatapos itong masulat
II. Nilalaman/Paksang-Aralin
A.Sanggunian Pluma 8
a..Mga pahina sa gabay ng guro:
b. Mga pahina sa kagamitan ng mag-aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk: 490-499
IV. PAMAMARAAN
A.Panimulang Gawain
a.Pagbabalik-aral/Pagtuklas
May nabasa na ba kayong isang sikat na akdang pampanitikan?
b. Pagganyak
Magpapakita ng isang larawan ng isang blangkong pabalat ng isang aklat.
Kung ikaw ay gagawa ng isang aklat tungkol sa iyong buhay, ano ang iyong
magiging pamagat nito?
c. Paglalahad ng Layunin:
Naisasalaysay ang kaligirang pangkasaysayan ng akdang Florante at Laura.
Naiuugnay ang talambuhay ng awtor sa akdang pampanitikang binasa.
B. Paglinang ng Aralin
a. Gawain
tatawag ang guro ng ilang mag-aaral na babasa sa bawat taludtod ng kaligirang
pangkasaysayang ng akda.
b. Nailalahad ang kaligirang pangkasaysayan ng akda.
c. Pangkatang Gawain: Gamit ang graphic organizer isulat ang mga naging layunin
ni Fransisco Balagtas kung bakit niya naisulat ang akdang Florante at Laura.
1.
Layunin ng
4.
pagsulat 2.
ng akda
3.
C.paglalahat
d. Pagtataya
Ipaliwanang ang ugnayan ng buhay ni Fransisco Balagtas at ng akdang kanyang
sinulat na Florante at Laura.
FRANSISCO FLORANTE
BALAGTAS AT LAURA
V. KARAGDAGANG GAWAIN