You are on page 1of 11

School: Grade Level: II

GRADES 1 to 12
Teacher: File Created by Ma’am MARIANNE MANALO PUHI Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and
Time: MARCH 6 - 10, 2017 (WEEK 7) Quarter: 4TH Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Natutukoy ang mga Natutukoy ang mga alituntunin sa Nakapagbibigay ng mga Naihahambing ang epekto sa pamilya Naisasabuhay ang mga
alituntunin sa kinabibilangang kinabibilangang komunidad. halimbawa ng pagtupad at at sa komunidad ng alituntuning ipinatutupad sa
komunidad. paglabag pagsunod at paglabag sa mga kinabibilangang komunidad.
sa mga alituntuning ito. alituntunin ng komunidad.
A. Pamantayang naipamamalas ang naipamamalas ang pagpapahalaga sa kagalingang naipamamalas ang pagpapahalaga sa kagalingang pansibiko bilang
Pangnilalaman pagpapahalaga sa kagalingang pansibiko bilang pakikibahagi sa mga layunin ng sariling komunidad pakikibahagi sa mga layunin ng sariling komunidad
pansibiko bilang pakikibahagi
sa mga layunin ng sariling
komunidad
B. Pamantayan sa nakapahahalagahan ang mga nakapahahalagahan ang mga paglilingkod ng komunidad sa sariling nakapahahalagahan ang mga paglilingkod ng komunidad sa sariling
Pagganap paglilingkod ng komunidad sa pag-unlad at nakakagawa ng makakayanang hakbangin bilang pag-unlad at nakakagawa ng makakayanang hakbangin bilang
sariling pag-unlad at pakikibahagi sa mga layunin ng sariling komunidad pakikibahagi sa mga layunin ng sariling komunidad
nakakagawa ng makakayanang
hakbangin bilang pakikibahagi
sa mga layunin ng sariling
komunidad
C. Mga Kasanayan sa Naisasagawa ang disiplinang Naisasagawa ang disiplinang Naisasagawa ang disiplinang
Pagkatuto. pansarili sa pamamagitan ng pansarili sa pamamagitan ng pansarili sa pamamagitan ng
Isulat ang code ng bawat pagsunod sa mga tuntunin pagsunod sa mga tuntunin bilang pagsunod sa mga tuntunin bilang
kasanayan bilang kasapi ng komunidad kasapi ng komunidad
kasapi ng komunidad 5.1 Natutukoy ang mga tuntuning 5.1 Natutukoy ang mga tuntuning
5.1 Natutukoy ang mga sinusunod ng bawat kasapi sa sinusunod ng bawat kasapi sa
tuntuning komunidad (ei. pagsunod sa komunidad (ei. pagsunod sa
sinusunod ng bawat kasapi sa mga babala, batas, atbp) mga babala, batas, atbp)
komunidad (ei. pagsunod sa 5.2 Natatalakay ang kahalagahan 5.2 Natatalakay ang kahalagahan
mga babala, batas, atbp) ng mga tuntuning itinakda ng mga tuntuning itinakda
5.2 Natatalakay ang para sa ikabubuti ng lahat ng para sa ikabubuti ng lahat ng
kahalagahan kasapi kasapi
ng mga tuntuning itinakda AP2PKK-IVf-5 AP2PKK-IVf-5
para sa ikabubuti ng lahat ng
kasapi
AP2PKK-IVf-5
II. NILALAMAN Paksang Aralin Paksang Aralin:ARALIN 8.2 Mga Alituntunin sa Komunidad Paksang Aralin :ARALIN 8.2 Mga Alituntunin sa Komunidad
ARALIN 8.2Mga Alituntunin sa
Komunidad
III. KAGAMITANG PANTURO Kto12 C.G p.28 Kto12 C.G p.28 Kto12 C.G p.28 Kto12 C.G p.28 Kto12 C.G p.28
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng 80-82 80-82 80-82 80-82 80-82
Guro
2.Mga pahina sa 248-252 248-252
Kagamitang Pang Mag-aaral 248-252 248-252 248-252
3.Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mga larawan, papel, manila mga larawan, papel, manila mga larawan, papel, manila paper, mga larawan, papel, manila paper, mga larawan, papel, manila
mula sa portal ng Learning paper, krayola, paper, krayola, krayola, krayola, paper, krayola,
Resource lapis, Modyul 8, Aralin 8.2 lapis, Modyul 8, Aralin 8.2 lapis, Modyul 8, Aralin 8.2 lapis, Modyul 8, Aralin 8.2 lapis, Modyul 8, Aralin 8.2

A. Iba pang Kagamitang Laptap laptap laptap laptap laptap


Panturo
IV.PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa A.Panimula: Itanong: Itanong: Itanong: Itanong:
nakaraangaralin at / 1.Magpakita ng halimbawa ng 1. Bilang pagganyak: Paano niyo ginagampanan ang Ano kaya ang magiging epekto ng Ano –ano ang mga mga
o pagsisimula ng alituntuning ipinatutupad sa Magpakita ng halimbawa ng alituntunin niyo bilang isang bata pagsunod at paglabag sa mga alituntuning dapat sundin ng
bagong aralin paaralan. Halimbawa: alituntuning ipinatutupad sa sa inyong komunidad? alituntunin sa pamilya at pamilya at komunidad?
Panatilihing malinis ang ating komunidad. komunidad?
kapaligiran ng paaralan. 2. Magbigay ng ibang halimbawa Paano ipinapaalam ng mga
2. Pag-usapan ang magiging ng iyong mga alituntunin namumuno ang mga alituntunin sa
epekto nito kung susundin o 3. Iugnay ang pinag-usapan sa pamilya at komunidad?
hindi susundin ang bagong aralin at talakayan. Paano napapahalagahan ng pamilya
alituntuning ito sa mga bata at at komunidad ang mga alituntuning
paaralan. ito?
3. Iugnay ito sa aralin
B. Paghahabi sa Ipasagot ang mga tanong na Ipasagot ang mga tanong na nasa Ano ang dapat mong isaisip upang Itala ang limang epekto ng Itala ang mga alituntunin na
layunin ng aralin nasa Alamin Mo ng Modyul Alamin Mo ng Modyul 8.2 magampanan mo ang iyong mga pagtupad ng pamilya at komunidad dapat niyong isabuhay bilang
8.2 Ano-ano ang alituntunin bilang isang batasa sa mga alituntunin.Isulat ito sa isang bata. Isulat ito sa kahon.
Ano-ano ang alituntunin natin inyong komunidad? kahon.
alituntunin sa sa komunidad?
iyong komunidad?
Ano ang nakikita mong
Ano ang nakikita mong
halimbawa ng
1. 2.
halimbawa ng pagtupad at paglabag sa mga
pagtupad at paglabag sa mga alituntunin ng iyong komunidad ?
alituntunin ng iyong
komunidad ?
3. 4.

5.
C.Pag-uugnay ng mga Bakit mahalagang matukoy Ipabasa muli ang usapan sa Basahin:Ipabasa muli ang usapan Basahin: Ipabasa muli ang usapan Ipabasa muli ang usapan sa
halimbawa sa bagong aralin ang mga alituntunin sa pahina246-248 ng LM sa pahina 246-248 ng LM sa pahina 246-248 ng LM pahina 246-248ng LM
kinabibilangang komunidad?

D.Pagtalakay ng bagong Basahin : 1. Ano-ano ang alituntunin na 1. Ano ang dapat mong isaisip Itanong: Itanong:
konsepto at paglalahad ng Alituntunin sa Komunidad iyong natatandaan mula sa iyong upang magampanan mo ang iyong Sagutin ang mga sumusunod na Sagutin ang mga sumusunod na
bagong kasanayan #1 Ang bawat komunidad, ay may binasa? mga alituntunin bilang isang bata tanong: tanong:
mga alituntuning ipinatutupad 2. Ano-ano ang alituntuning sa inyong komunidad? 1. Ano-ano ang mga alituntuning 1. Ano kaya angmga alituntunin
sa lahat ng nasasakupan. dapat nating gampanan? 2. Bilang isang bata, paano mo iyong natupad bilang isang na dapat niyong isabuhay sa
Gumagawa ang pamahalaang 3. Sa iyong palagay, maipapakita ang iyong pagsunod bata?Ano naman ang hindi mo pamilya at komunidad?
barangay ng mga ordinansa nagagampanan ba ng ating mga sa mga alituntunin sa komunidad? natupad? 2. Ano ang gagawin mo upang
upang maging matibay ang magulang ang mga alituntunin 3. Paano mo mapapahalagahan 2. Ano ang gagawin mo upang maisabuhay ito?
pagpapatupad ng mga ito. natin sa ating komunidad? ang mga alituntunin sa matupad ang mga ito? 3. Ano ang ginawa mo upang
Narito ang ilang halimbawa: 4. Ano-ano ang mga alituntunin komunidad? 3. Ano ang ginagawa mo upang makasunod ka sa iyong mga
sa ating komunidad? makatupad ka sa mga alituntunin sa magulang at guro?
5. Ano pa ang iba pang komunidad na iyong 4.Kung hindi ka makasunod ,
alituntuning dapat nating kinabibilangan? ano ang kinalabasan ng iyong
gampanan sa ating komunidad? 4. Ano ang epekto ng iyong hindi pagsunod sa alituntunin
paglabag sa mga alituntunin sa ng pamilya,paaralan at
komunidad? komunidad?
5. Paano magkakatulungan ang mga
tao sa komunidad upang
pahalagahan ang mga alituntunin
dito?
6. Ano kaya ang epekto ng
pagtupad ng pamilya at
komunidadsa mga alituntunin?
Isulat ito sa loob ng kahon.
D.Pagtalakay ng bagong Isagawa: Isagawa: Isagawa: Isagawa: Isagawa:
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
A.Isulat ang / sa unahan ng A.Isulat ang / sa unahan ng bawat Piliin ang bilang ng A.Kopyahin ang graphic organizer Pumili ng isa sa mga alituntunin
bawat bilang kung ang bilang kung ang alituntunin ay larawang nagpapakita ng sa papel o ng komunidad na napag-aralan
alituntunin ay ipinatutupad sa ipinatutupad sa inyong paglabag sa mga alituntunin ng kartolina. Isulat ang sagot sa . Isulat ito sa loob ng kahon.
inyong komunidad at x kung komunidad at x kung hindi. komunidad. Isulat sa tanong. Iguhit sa
hindi. _______1. Bawal sa mga batang papel ang bilang ng tamang sagot. ibaba nito ang iyong sarili
_______1.Bawal ang 18 taong gulang pababa ang habang tinutupad ang
paninigarilyo sa loob ng mga maglakad sa kalye simula 10:00 alituntuning ito. Lagyan ng
pampub- ng gabi hanggang 4:00 ng umaga. angkop na
likong lugar tulad ng sasakyan, ________2. Bawal magsulat sa kulay.
tanggapan at pamilihan. mga pader at sirain ang mga “sign
board.”
_______2.Bawal ang magtayo
________3. Bawal umihi sa mga
ng mga pook-aliwan
bakod at
tulad ng pasugalan, inuman,
pader ng mga
sinehan at
gusali.
video karera na malapit sa ________4. Bumaba at sumakay
paaralan. sa mga
_______3.Bawal sa magtapon sasakyan sa
ng basura sa mga kalye,kanal, tamang lugar
ilog at dagat. lamang.
_______4.Bawal sa ________5. Bawal ang
tumawid sa hindi paninigarilyo sa loob ng mga
tamang tawiran pampub-
o hindi “pedestrian likong lugar tulad ng sasakyan,
lane.” tanggapan at pamilihan.
______5.Bumaba at
sumakay sa mga
sasakyan sa
tamang lugar
lamang.

E.Paglinang sa kabihasaan Isagawa: Isagawa: Isagawa: Isulat ang epekto ng di pagtupad ng Sagutan ang mga sumusunod na
( Leads to Formative Ipabasa muli sa mga bata ang Gamit ang vertivcal cuved list , Gumawa ng poster tungkol sa pamilya at komunidad sa mga mga tanong:
Assessment ) “Alituntunin sa Komunidad”at isulat sa kahon ang mga inyong tinutupad na alituntunin. alituntunin 1.Kung hindi nagagampanan ng
pagkatapos ay pasagutan ang alituntuning ginagampanan ng Gumamit ng kartolina dito. pamilya at komunidad ang mga
mga tanong na inihanda ng inyong pamilya sa komunidad. alituntunin,ano ang epekto nito
guro sa talakayan. sa atin?
Sagutin ang mga sumusunod 2.Bakit dapat sundin ang mga
na tanong: alituntunin na itinakda sa
1. Ano-ano ang alituntunin sa komunidad?
komunidad ang iyong 3. Bakit dapat tayong
natatandaan mula sa iyong magkaroon ng mga alituntuning
binasa? sinusunod sa ating pamilya at
2. Bakit mahalagang isagawa komunidad? Ipaliwanag ang
ang mga iyong sagot.
Alituntuning ito sa 4.Paano mo masasabi na ang
komunidad? inyong pamilya ay nakakatupad
3. Ano ang mangyayari sa sa mga alituntuning ito?
komunidad kung
gagawin ang mga alituntuning
ito?
4. Ano ang mangyayari sa
komunidad kung hindi
gagawin ang mga alituntuning
ito?
F.Paglalapat ng aralin sa pang Gumupit ng larawan na Pumili ng isang larawan na Sumulat ng tugma o tula tungkol n Gamit ang semantic webbing , Gamit ang semantic webbing ,
araw-araw na buhay patungkol sa alituntunin na patungkol sa iyong mga sa mga larawang ito. isulat ang iyong kasagutan sa loob isulat ang iyong kasagutan sa
inyong barangay.Idikit sa loob alituntunin.Sumulat ng 1-2 ng bilog tungkol sa epekto ng loob ng bilog kung paano
ng bilog sa ibaba. pangungusap kung bakit pinili ito. pagtupad sa alituntunin sa maisasabuhay ang mga
komunidad alituntunin o ordinansa na
itinakda para sa pamilya at
komunidad.

Ang
Alituntunin
sa Aking Epekto ng
Komunidad ____________________
Pagtupad sa
____________________ Alituntunin sa
Pagsasabuhay
____________________ Komunidad ng Mfga
Alituntunin
____________________ ng Pamilya at
Komunidad

a nagsasabi ng kahalagahan ng
pGamit ang semantic webbing ,
isulat ang iyong kasagutan sa loob
ng bilog tungkol sa epekto ng mga
sitwasyong nabanggit sa
____________________ itaasagtutulungan at
____________________ pakikipagkapwa sa paglutas ng mga
____________________ .
____________________ 1._________________
___

________________
______.
2.___________________________
_________.
3.___________________________
_________.
____________________
____________________
aN
____________________
A
____________________
A
2. Naging maaliwalas at malamig
ang paligid sa komunidadAAAAA
dahil sa mga punong itinanim ng
mga babae at lalaking iskawt.
3. Mabilis ang daloy ng trapiko dahil
sa pagtutulungan ng mga pulis.
4. Maayos ang kinalabasan ng
ginawang entablado para sa
programang gaganapin sa
komunidad.
5. Naramdaman ang na pangkat
ang klase. Bubuuin ng bawat
pangkat ang puzzle na ibibigay ng
guro. Pagkatapos, tutukuyin nila
kung sino ang taong nagbibigay ng
serbisyo at ano ang serbisyong
ibinibigay nila.AAnyong -lupa
Anyong -lupa
G.Paglalahat ng Aralin Ating Tandaan: Muling basahin ang Ating Basahin ang Ating Tandaan sa Basahin ang Ating Tandaan sa Basahin ang Ating Tandaan sa
Tandaan sa pahina 252 pahina 252 pahina 252 pahina 252

Ang ordinansa ay mga


alituntunin at
kautusan o batas na ginagawa
ng
Sangguniang Barangay. Ito ay
ipinatutupad para sa ikabubuti
ng
buong komunidad.
H.Pagtataya ng Aralin

Isulat sa linya sa unahan ng Isulat sa linya sa unahan ng Isulat sa linya sa unahan ng bawat Isulat sa linya sa unahan ng bawat
bawat bilang ang titik ng bawat bilang ang titik ng wastong bilang ang titik ng wastong sagot. bilang ang titik ng wastong sagot. Isulat ang TAMA kung wasto ang
wastong sagot. sagot. ____1. Si Mark ay nagsisikap ____1. Si Mark ay nagsisikap ipinahahayag
____1. Si Mark ay nagsisikap ____1. Si Mark ay nagsisikap mag-aral upang maiahon ang mag-aral upang maiahon ang ng pangungusap at MALI kung
mag-aral upang maiahon ang mag-aral upang maiahon ang kaniyang pamilya sa kahirapan. kaniyang pamilya sa kahirapan. Ang hindi.
kaniyang pamilya sa kaniyang pamilya sa kahirapan. Ang kaniyang mga magulang ay kaniyang mga magulang ay 1. Ang mga bata ay maaari nang
kahirapan. Ang kaniyang mga Ang kaniyang mga magulang ay nakikiupa lamang sa lupang nakikiupa lamang sa lupang makatulong
magulang ay nakikiupa lamang nakikiupa lamang sa lupang kanilang sinasaka na pagmamay- kanilang sinasaka na pagmamay-ari sa pagtupad ng alituntunin sa
sa lupang kanilang sinasaka na kanilang sinasaka na pagmamay- ari ng Kapitan sa kanilang baryo. ng Kapitan sa kanilang baryo. komunidad.
pagmamay-ari ng Kapitan sa ari ng Kapitan sa kanilang baryo. Tuwing Sabado at Linggo, silang Tuwing Sabado at Linggo, silang 2. Ipinagbabawal ang paggamit
kanilang baryo. Tuwing Tuwing Sabado at Linggo, silang mag-anak ay sama-samang mag-anak ay sama-samang ng mga
Sabado at Linggo, silang mag- mag-anak ay sama-samang tumutulong sa kanilang lugar tumutulong sa kanilang lugar upang sasakyang nagbubuga ng maitim
anak ay sama-samang tumutulong sa kanilang lugar upang mapanatiling malinis ang mapanatiling malinis ang kanilang na usok.
tumutulong sa kanilang lugar upang mapanatiling malinis ang kanilang kapaligiran . Anong kapaligiran . Anong ordinansa ang 3. Dapat suportahan ang mga
upang mapanatiling malinis kanilang kapaligiran . Anong ordinansa ang sinusunod ng sinusunod ng pamilya ni Mark ordinansang
ang kanilang kapaligiran . ordinansa ang sinusunod ng pamilya ni Mark ? ipinatutupad sa komunidad.
Anong ordinansa ang pamilya ni Mark ? A. Ordinansa bilang 001, Taon, 2012 4. Magtapon ng basura kahit
sinusunod ng pamilya ni Mark ? A. Ordinansa bilang 001, Taon, saan kung walang
? A. Ordinansa bilang 001, Taon, 2012 nakalagay na basurahan.
A. Ordinansa bilang 001, Taon, 2012 5. Magpatugtog nang malakas
2012 B. kung nasa pookospital upang
Ordinansa bilang 002, Taon, 2012 maging masigla ang mga
B. pasyente.
B. Ordinansa bilang 002, Taon, 2012 6. Maaaring pumitas ng mga
Ordinansa bilang 002, Taon, 2012 magagandang
B.Ordinansa bilang 002, Taon, C. bulaklak sa pook pasyalan upang
2012 Ordinansa bilang 003, Taon, 2012 dalhin sa
C. simbahan.
Ordinansa bilang 003, Taon, 2012 7. Ang mga babala ay isinusulat
C. Ordinansa bilang 003, Taon, D.
Ordinansa bilang 004, 005, Taon, sa pader o
2012
D. 2012 dingding ng mga gusali upang
C.
Ordinansa bilang 004, 005, Taon, mabasa ng
Ordinansa bilang 003, Taon,
D. 2012 mga tao sa komunidad.
2012
Ordinansa bilang 004, 005, Taon, 8. Umuwi sa tamang oras
2012 pagkagaling sa
D. trabaho o eskwela.
Ordinansa bilang 004, 005, 2.Mula sa paaralan patungong 9. Panatilihing nakatali ang mga
Taon, 2012 tahanan , si Mark ay alagang hayop
2.Mula sa paaralan patungong mapagkakatiwalaang bata. upang hindi makasira ng
tahanan , si Mark ay Pagkatapos ng kaniyang klase ay pananim sa bakuran
2.Mula sa paaralan patungong mapagkakatiwalaang bata. naglalakad lamang siya patungo sa ng iba.
tahanan , si Mark ay Pagkatapos ng kaniyang klase ay kanilang tahanan.Sa kaniyang 10. Ipinagbabawal ang
mapagkakatiwalaang bata. naglalakad lamang siya patungo sa paglalakad ay nakasalubong niya si pagsasakay nang labis
Pagkatapos ng kaniyang klase ay kanilang tahanan.Sa kaniyang Kapitan Ronald na may dalang isang sa itinakdang bilang na mga
naglalakad lamang siya patungo paglalakad ay nakasalubong niya si puting papel na may nakasulat upuan ng mga
sa kanilang tahanan.Sa kaniyang Kapitan Ronald na may dalang tulad ng mga sumusunod:. pasahero sa pampublikong
2.Mula sa paaralan patungong paglalakad ay nakasalubong niya isang puting papel na may Ordinansa bilang 004, 005, Taon, sasakyan.
tahanan , si Mark ay si Kapitan Ronald na may dalang nakasulat tulad ng mga 2012
mapagkakatiwalaang bata. isang puting papel na may sumusunod:. Ordinansa bilang
Pagkatapos ng kaniyang klase nakasulat tulad ng mga 004, 005, Taon, 2012
ay naglalakad lamang siya sumusunod:. Ordinansa bilang
patungo sa kanilang 004, 005, Taon, 2012
tahanan.Sa kaniyang
Winika ni Kapitan kay Mark na kung
paglalakad ay nakasalubong
maaari ay ibigay ito sa kaniyang
niya si Kapitan Ronald na may
Winika ni Kapitan kay Mark na ama at ina?Ano kaya ang
dalang isang puting papel na
kung maaari ay ibigay ito sa implikasyon nito sa kanilang buong
may nakasulat tulad ng mga
Winika ni Kapitan kay Mark na kaniyang ama at ina?Ano kaya ang mag-anak?
sumusunod:. Ordinansa bilang
kung maaari ay ibigay ito sa implikasyon nito sa kanilang buong A. hindi papansinin ang ordinansa
004, 005, Taon, 2012
kaniyang ama at ina?Ano kaya mag-anak? sapagkat hindi naman siya
ang implikasyon nito sa kanilang A. hindi papansinin ang ordinansa naglalakad sa kalye at sa daang tao
buong mag-anak? sapagkat hindi naman siya lamang siya dumadaan pauwi sa
A. hindi papansinin ang ordinansa naglalakad sa kalye at sa daang tao kanilang tahanan.
sapagkat hindi naman siya lamang siya dumadaan pauwi sa B. kakalimutan ang ordinansa
Winika ni Kapitan kay Mark na naglalakad sa kalye at sa daang kanilang tahanan. pagkat sila naman ay sa baryo
kung maaari ay ibigay ito sa tao lamang siya dumadaan pauwi B. kakalimutan ang ordinansa nakatira at wala sa kabayanan
kaniyang ama at ina?Ano kaya sa kanilang tahanan. pagkat sila naman ay sa baryo C. isasaisip at isasapuso ang
ang implikasyon nito sa B. kakalimutan ang ordinansa nakatira at wala sa kabayanan ordinansa upang pagdating sa
kanilang buong mag-anak? pagkat sila naman ay sa baryo C. isasaisip at isasapuso ang kabayanan sila ay kilalaning isang
A. hindi papansinin ang nakatira at wala sa kabayanan ordinansa upang pagdating sa responsableng mag-anak.
ordinansa sapagkat hindi C. isasaisip at isasapuso ang kabayanan sila ay kilalaning isang D. itapon at huwag ipagbigay-alam
naman siya naglalakad sa ordinansa upang pagdating sa responsableng mag-anak. sa mga magulang ang nabasang
kalye at sa daang tao lamang kabayanan sila ay kilalaning isang D. itapon at huwag ipagbigay-alam ordinansa mula kay Kapitan Ronald
siya dumadaan pauwi sa responsableng mag-anak. sa mga magulang ang nabasang 3. Mula nang maging palaaral si
kanilang tahanan. D. itapon at huwag ipagbigay- ordinansa mula kay Kapitan Mark ,siya ay laging nangunguna sa
B. kakalimutan ang ordinansa alam sa mga magulang ang Ronald kanilang klase . Lumaki siyang may
pagkat sila naman ay sa baryo nabasang ordinansa mula kay 3. Mula nang maging palaaral si pangarap sa buhay. Hindi naglaon
nakatira at wala sa kabayanan Kapitan Ronald Mark ,siya ay laging nangunguna at natapos niya ang kaniyang pag-
C. isasaisip at isasapuso ang 3. Mula nang maging palaaral si sa kanilang klase . Lumaki siyang aaral at nagkaroon ng magandang
ordinansa upang pagdating sa Mark ,siya ay laging nangunguna may pangarap sa buhay. Hindi trabaho . Kung ikaw si Mark at nais
kabayanan sila ay kilalaning sa kanilang klase . Lumaki siyang naglaon at natapos niya ang mong magpatayo ng isang
isang responsableng mag- may pangarap sa buhay. Hindi kaniyang pag-aaral at nagkaroon negosyo,anong ordinansa ang
anak. naglaon at natapos niya ang ng magandang trabaho . Kung dapat mong sundin kung may
D. itapon at huwag ipagbigay- kaniyang pag-aaral at nagkaroon ikaw si Mark at nais mong malasakit ka sa mga kabataan?
alam sa mga magulang ang ng magandang trabaho . Kung magpatayo ng isang A. Ordinansa bilang 001, Taon, 2012
nabasang ordinansa mula kay ikaw si Mark at nais mong negosyo,anong ordinansa ang
Kapitan Ronald magpatayo ng isang dapat mong sundin kung may
3. Mula nang maging palaaral negosyo,anong ordinansa ang malasakit ka sa mga kabataan?
si Mark ,siya ay laging dapat mong sundin kung may A. Ordinansa bilang 001, Taon, B.
nangunguna sa kanilang klase . malasakit ka sa mga kabataan? 2012 Ordinansa bilang 002, Taon, 2012
Lumaki siyang may pangarap A. Ordinansa bilang 001, Taon,
sa buhay. Hindi naglaon at 2012
natapos niya ang kaniyang
pag-aaral at nagkaroon ng B. C.
magandang trabaho . Kung Ordinansa bilang 002, Taon, 2012 Ordinansa bilang 003, Taon, 2012
ikaw si Mark at nais mong B.
magpatayo ng isang Ordinansa bilang 002, Taon, 2012
D.
negosyo,anong ordinansa ang Ordinansa bilang 004, 005, Taon,
dapat mong sundin kung may C.
2012
malasakit ka sa mga kabataan? Ordinansa bilang 003, Taon, 2012
A. Ordinansa bilang 001, Taon,
C. Ordinansa bilang 003, Taon,
2012 D.
2012
Ordinansa bilang 004, 005, Taon,
2012
D.
B. Ordinansa bilang 004, 005, Taon,
Ordinansa bilang 002, Taon, 4.Si Mark ay bunga ng isang
2012 pamilyang buo at siya ay may
2012
malusog na pangangatawan.Sa
tuwing may nakikita siyang
naninigarilyo sa sasakyan,
4.Si Mark ay bunga ng isang tanggapan at pamilihan ay
C. pamilyang buo at siya ay may pinapaalalahanan niya na may
Ordinansa bilang 003, Taon, malusog na pangangatawan.Sa ordinansa na bawal nilang gawin
4.Si Mark ay bunga ng isang tuwing may nakikita siyang ito. Ano kaya ang ordinansang ito ?
2012
pamilyang buo at siya ay may naninigarilyo sa sasakyan, A. Ordinansa bilang 001, Taon, 2012
malusog na pangangatawan.Sa tanggapan at pamilihan ay B. Ordinansa bilang 002, Taon, 2012
D. tuwing may nakikita siyang pinapaalalahanan niya na may
Ordinansa bilang 004, 005, naninigarilyo sa sasakyan, ordinansa na bawal nilang gawin C. Ordinansa bilang 003, Taon,
Taon, 2012 tanggapan at pamilihan ay ito. Ano kaya ang ordinansang ito 2012
pinapaalalahanan niya na may ? D. Ordinansa bilang 004, 005, Taon,
ordinansa na bawal nilang gawin A. Ordinansa bilang 001, Taon, 2012
ito. Ano kaya ang ordinansang ito 2012 5.Nakatutuwang pagmasdan ang
? B. Ordinansa bilang 002, Taon, malinis na kapaligiran ng pamilya ni
A. Ordinansa bilang 001, Taon, 2012 Mark. Ito ay bunga ng pagsunod sa
2012 C. Ordinansa bilang 003, Taon, Ordinansa Bilang 003, Taon 2012
4.Si Mark ay bunga ng isang B. Ordinansa bilang 002, Taon, 2012
pamilyang buo at siya ay may 2012 D. Ordinansa bilang 004, 005,
C. Ordinansa bilang 003, Taon, . Ano kaya
malusog na pangangatawan.Sa Taon, 2012
2012 ang epekto kung siya at ang
tuwing may nakikita siyang D. Ordinansa bilang 004, 005, 5.Nakatutuwang pagmasdan ang kaniyang mga kababaryo ay patuloy
naninigarilyo sa sasakyan, Taon, 2012 malinis na kapaligiran ng pamilya na susunod sa ordinansang ito?
tanggapan at pamilihanay 5.Nakatutuwang pagmasdan ang ni Mark. Ito ay bunga ng pagsunod A. Magiging malinis ang buong
pinapaalalahanan niya na may malinis na kapaligiran ng pamilya sa Ordinansa Bilang 003, Taon komunidad
ordinansa na bawal nilang ni Mark. Ito ay bunga ng B.Magkakaroon ng problema sa
gawin ito. Ano kaya ang pagsunod sa Ordinansa Bilang kalusugan
2012 . Ano
ordinansang ito ? 003, Taon 2012 C.Mabagal ang pag-unlad sa buong
kaya ang epekto kung siya at ang
A. Ordinansa bilang 001, Taon, komunidad
kaniyang mga kababaryo ay
2012 D. Magkakaroon ng maraming
. Ano kaya patuloy na susunod sa
B. Ordinansa bilang 002, Taon, basura ang buong komunidad
ang epekto kung siya at ang ordinansang ito?
2012
kaniyang mga kababaryo ay A. Magiging malinis ang buong
C. Ordinansa bilang 003, Taon,
patuloy na susunod sa komunidad
2012
ordinansang ito? B.Magkakaroon ng problema sa
D. Ordinansa bilang 004, 005,
A. Magiging malinis ang buong kalusugan
Taon, 2012
komunidad C.Mabagal ang pag-unlad sa buong
5.Nakatutuwang pagmasdan
B.Magkakaroon ng problema sa komunidad
ang malinis na kapaligiran ng
kalusugan D. Magkakaroon ng maraming
pamilya ni Mark. Ito ay bunga
C.Mabagal ang pag-unlad sa basura ang buong komunidad
ng pagsunod sa Ordinansa
buong komunidad
Bilang 003, Taon 2012.
D. Magkakaroon ng maraming
basura ang buong komunidad
Ano
kaya ang epekto kung siya at
ang kaniyang mga kababaryo
ay patuloy na susunod sa
ordinansang ito?
A. Magiging malinis ang buong
komunidad
B.Magkakaroon ng problema
sa kalusugan
C.Mabagal ang pag-unlad sa
buong komunidad
D. Magkakaroon ng maraming
basura ang buong komunidad

I.Karagdagang Gawain para Takdang Aralin Takdang –Aralin Takdang –Aralin Ipatanong sa magulang ang Takdang Aralin
sa takdang- aralin at Magsaliksik ng kuwento Gumawa ng crescent organizer Magsagawa ng isang panayam sumusunod: Magsagawa ng isang
remediation tungkol sa kahulugan ng kung saan nakasulat ang mga tungkol sa kung paano Magdala ng larawan na nagpapakita pananaliksik tungkol sa mga
salitangalituntunin .Ikuwento alituntunin mo sa maipapakita ang pagtupad sa ng pagsunod at paglabag ng alituntuning naisasabuhay nang
sa klase kung ano ang inyong sa komunidad sa loob ng bilog at alituntunin sa komunidad.Itanong pamilya at komunidad sa mga may kahusayan sa inyong
napag-alaman . isulat sa loob ng crescent salitang kung bakit hindi dapat lumabag sa alituntunin.Ibabahagi sa klase barangay.
ang aking mga alituntunin mga alituntuning ito. bukas.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aara
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos
?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan
na solusyon sa
tulong ng aking
punong guro at
suberbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

File Created by Ma’am MARIANNE MANALO PUHI


Download sample daily lesson logs at www.teachershq.com

You might also like