You are on page 1of 4

Paaralan TUBOD NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas Grade 9

Guro ANGEL NICOLIN E. SUYMAN Asignatura EsP9

Petsa/Oras July 15-18, 2019 Markahan 1

I. LAYUNIN UNANG ARAW IKALAWANG ARAW

A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa lipunang pang-ekonomiya.

B. Pamantayan sa Pagganap Nakatataya ang mag-aaral ng lipunang pang-ekonomiya sa isang barangay/pamayanan at lipunan/bansa gamit ang dokumentaryo o photo/video journal (hal.YouScoop).

a. Nakapagsusuri ng maidudulot ng magandang ekonomiya.


EsP9PL-Ie-3.2
Napatutunayan na b. Nakagagawa ng poster na nagpapakita ng magandang
a. Nakikilala ang mga katangian ng mabuting ekonomiya. EsP9PL- ekonomiya
Ie-3.1 c. Naibibigay ang kahalagahan ng pagkakaroon ng
b. Naibibigay ang kahulugan ng lipunang pang-ekonomiya. magandang ekonomiya.
c. Naipahahayag ang interes sa pagkakaroon ng mabuting
C. Mga Kasanayan sa pagkatuto
Isulatang code ng bawat kasanayan
ekonomiya.

Content is what the lesson is all about. It pertains to the subject matter that the teacher aims to teach in the CG, the content can be tackled in a week or
two.
II. NILALAMAN
Modyul 3: Lipunang Pang-ekonomiya Modyul 3: Lipunang Pang-ekonomiya

KAGAMITANG PANTURO List the materials to used in different days. Varied sources of materials sustain students interest in the lesson and in learning. Ensure that there is a mix
concrete and manipulative materials as well as paper-based materials. Hands-on learning promote concept development.
A. Sanggunian
3-6 7-8
1. Mga pahina sa gabay ng guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- 40-41
mag-aral 36-40
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, projector, TG, LM Laptop,projector.
These steps should be done across the week. Spread out the activities appropriately so that students will learn well. Always be guided by demonstration
of learning by the students which you can infer from Formative Assessment activities. Sustain learning systematically by providing students with
III. PAMAMARAAN
multiple ways to learn new things, practive their learning, question their learning practices, and draw conclusions about what they learned in relation to
their life experiences and previous knowledge. Indicate the time allotment for each step.
Tumawag ng 2-3 mag-aaral para sumagot sa mga katanungang nakalagay
sa isang mystery box. Isa-isang bubunot ang mga napiling mag-aaral na
sasagot sa nabunot na katanungan tungkol sa mga katangian ng mabuting
A. Ipabasa ang mga katanungang nakasulat sa paper strips. Tumawag ng lipunang pang-ekonomiya. (Gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective
mag-aaral at pasagutan ito. (Gawin sa loob ng 2 minuto) (Reflective Approach)
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Approach)
1. Ano ang lipunang pang-ekonomiya?
pagsisimula ng bagong aralin
B. Pasagutan ang Paunang Pagtataya para sa pagsisimula ng aralin. 2. Ano ang mabuting ekonomiya?
(Gawin sa loob ng 10 minuto) (Reflective Approach) 3. Ibigay ang katangian ng mabuting ekonomiya.
4. Ano ang role o gampanin ng estado para magkaroon ng mabuting
ekonomiya?
5. Paano nasusuri ang mabuting ekonomiya?
A. Gamit ang objective board, babasahin ng guro ang mga layunin ng A. Gamit ang objective board, babasahin ng guro ang mga layunin ng aralin.
aralin.
1. Nakikilala ang mga katangian ng mabuting ekonomiya. 1. Nakapagsusuri ng maidudulot ng magandang ekonomiya.
2. Naibibigay ang kahulugan ng lipunang ekonomiya.
3. Naipahahayag ang interes sa pagkakaroon ng mabuting ekonomiya. 2. Nakagagawa ng poster na nagpapakita ng magandang ekonomiya.

B. Ipabasa ang sitwasyong nasa PowerPoint Presentation at pasagutan 3. Naibibgay ang kahalagahan ng pagkakaroon ng magandang ekonomiya.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
ang mga katanungan. (Gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective Approach)

Kung minsan, dumarating sa mga magkakapatid ang tanong na "Sino ang


paborito ni Nanay?" o "Sino ang paborito ni Tatay?" May halong inggit,
kung minsan, ang pagpapabor ni Nanay kay Ate o ang pagiging maluwag
ni Tatay kay Kuya. Naghihinanakit naman si Ate
dahil sa tingin niya mas malapit ang kanilang mga magulang kay bunso.
1. Naranasan mo na ba ito? Kung oo, ano ang naramdaman mo?
2. Ano ang naisip mo?
3. Ano ang ginawa mo?
Pagkatapos sagutin ang talahanayan, ilahad sa klase ang output sa bawat Ipabasa ang basahin.Ipaunawa ang mensahe ng bawat talata sa
pangkat at talakayin ang mga sagot sa mga tanong tungkol sa gawain. pamamagitan ng pagbigay ng mga tanong sa pahina 32. Tayahin ang
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin Iyong Pag-unawa
pp.24-25

Hatiin ang mga mag-aaral sa dalawang pangkat.Bawat pangkat ay pag-


usapan ang kanilang naranasan o nakita sa pamahalaan.
Ipagawa ang Batayang konsepto.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
a. Mga pagtulong ng pamahalaan sa mga mamamayan
paglalahad ng bagong kasanayan #1
b. Mga pagtutulungan ng mga mamamayan sa kapwa mga
mamamayan at ang suporta ng pamahalaan sa kanila

Ipasagot ang gawain 3. At sagutin ang mga tanong sa pahina 26 ng Mga mahagang tanong:
modyul para sa mag-aaral.
a. Paano matutulungan o makakamit ng tao ang kaniyang
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at pangangailangang pangkabuhayan, pangkultura, at
paglalahad ng bagong kasanayan #2 pangkapayapaan?
b. Bakit mahalaga ang prinsipyo ng subsidiarity at prinsipyo ng
pagkakaisa?

Anong uri ng ugnayan ang nararapat sa pagitan ng pamahalaan at ng Ipasagot muli ang paunang pagtataya.
mga mamamayan?

Paano dapat gawin ng pinuno ng pamahalaan ang mga pagtulong na ito


F. Paglinang sa kabihasaan
(TungosaFormative Assessment)
sa kanyang mga mamamayan?

Para sa iyo ano ang kahulugan ng prinsipyo ng subsidarity? Ano naman


ang kahulugan ng prinsipyo ng pagkakaisa?

Anu-ano ang maari mong gawin upang mailapat ang iyong mga Bumuo ng maikling presentasyon tungkol sa mahalagang konsepto sa
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw
pagkatuto sa modyul na ito? basahin.

Ang bawat bahagi ng lipunan , maaaring mga pangkat ng tao, kanilang Ang bawat bahagi ng lipunan , maaaring pamilya, paaralan, pamayanan
kultura, ang kanilang kalagayang pang-ekonomiya at political ang mga ay may mahalagang ginagampanan sa kanilang kalagayang pang-
H. Paglalahat ng aralin ito ay tiyakin na magiging kapaki-pakinabang na kasaping lipunan ang ekonomiya at political .ang mga ito ay tiyakin na magiging kapaki-
tao. pakinabang na kasaping lipunan ang tao.
Sa isang bahagi ng papel, sumulat ng isang pagpapaliwanag sa Bigyan ng sapat na panahon ang mga mag-aaral na isulat sa kwaderno ang
tanong na: mga mahalagang konsepto sa basahin.
Bilang isang kabataan o mag-aaaral, paano ka makatutulung sa programa
I. Pagtataya ng Aralin
ng Gobyerno , ang pagsugpo ng Druga o ipinagbabawal na gamot? Ipasagot muli ang nasa paunang pagtataya.

J. Karagdagang gawain para sa takdang-


aralin
V. MGA TALA
Reflect on your teaching and assess yourself as a teacher. Think about your students' progress this week. What works? What else needs to be done to help the students learn? Identify what help your instructional supervisors can provide for you so when you
VI. PAGNINILAY
meet them, you can ask them relevant questions.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratihiyang pagtuturo na katulong
ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by: Noted by:

ANGEL NICOLIN. SUYMAN PETRONILA G. SALILI CONCORDIO G. CUBLELO, JR.


Subject Teacher Master Teacher –I School Principal- I

You might also like