You are on page 1of 4

School: SANTA CLARITA INTERNATIONAL SCHOOL INC.

Grade Level: X
GRADES 1 to 12 Teacher: RIA CANDIE V. TANCIANO Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: FEBRUARY 10-14,2020 Quarter: 4th QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

Pamantayang Nilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa:


(Content Standard)
Sa kahalagahan ng pagkamamayaan at pakikilahok sa mga gawaing pansibiko tungo sa pagkakaroon ng pamayanan at bansang maunlad, mapayapa at
may pagkakaisa.

Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay


(Performance Standard)
Nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng pakikilahok sa mga gawaing pansibiko at pulitikal ng mga mamamayan sa kanilang sariling
pamayanan
Pamantayan sa Pagkatuto Natatalakay ang mga epekto ng pakikilahok ng mamamayan sa mga gawaing pansibiko sa kabuhayan, politika, at lipunan. AP10PNPIVg-7
(Learning Competencies)
Day 1 Day 2 Day 3 Day 4 Day 5
Layunin (Lesson Objectives) Natutukoy ang mga Natutukoy ang mga Natutukoy ang mga Natutukoy ang mga Natutukoy ang mga
pamamaraan sa pakikilahok pamamaraan sa pakikilahok pamamaraan sa pamamaraan sa pamamaraan sa pakikilahok ng
ng mga mamamayan sa ng mga mamamayan sa pakikilahok ng mga pakikilahok ng mga mga mamamayan sa politkal na
politkal na aspeto. politkal na aspeto. mamamayan sa politkal na mamamayan sa politkal na aspeto.
aspeto. aspeto.
Naiisa-isa ang mga Naiisa-isa ang mga Naiisa-isa ang mga
diskwalipikadong lumahok sa diskwalipikadong lumahok sa Naiisa-isa ang mga Naiisa-isa ang mga diskwalipikadong lumahok sa
eleksyon. eleksyon. diskwalipikadong lumahok diskwalipikadong lumahok eleksyon.
sa eleksyon. sa eleksyon.
Napapahalagahan ang Napapahalagahan ang Napapahalagahan ang
pakikilahok ng mga pakikilahok ng mga Napapahalagahan ang Napapahalagahan ang pakikilahok ng mga
mamamayan tuwing eleksyon mamamayan tuwing eleksyon pakikilahok ng mga pakikilahok ng mga mamamayan tuwing eleksyon
mamamayan tuwing mamamayan tuwing
eleksyon eleksyon

Paksang Aralin Politikal na Pakikilahok Politikal na Pakikilahok Politikal na Pakikilahok Politikal na Pakikilahok Politikal na Pakikilahok
(Subject Matter)
Kagamitang Panturo Araling Panlipunan 10 Araling Panlipunan 10 Araling Panlipunan 10 Araling Panlipunan 10 Araling Panlipunan 10 Module
(Learning Resources) Module Module Module Module
Pamamaraan
(Procedure)

a. Reviewing previous lesson/s or Nabbalikan ang nakaraang


presenting the new lesson lekyson sa
pamamagitan ng drill.
Iisa-isahin ng guro sa
pagtanong ang
children’s right.
Ngunit, magkakaroon ng
panibagong leksyon sa araw
na ito.

b. Establishing a purpose for the Ang mga layunin ay babasahin Ang mga layunin ay
lesson at i isahin sa paghimay ng babasahin at i isahin sa
guro. paghimay ng guro.
Maaaring magbigay ng ideya Maaaring magbigay ng ideya
ang mga mag-aaral tungkol sa ang mga mag-aaral tungkol
maaaring gagawin at laman ng sa maaaring gagawin at
talakayan sa buong linggo. laman ng talakayan sa buong
linggo.

c. Presenting examples/instances Gamit ang jumbled letters, Gamit ang jumbled letters,
of the new lesson aayusin ng mga mag-aaral aayusin ng mga mag-aaral
ang inihandang gawain na ang inihandang gawain na
guro na nakadikit sa pisara. guro na nakadikit sa pisara.
Isa-isahin ito sa pagsagot ng Isa-isahin ito sa pagsagot ng
buong klase buong klase
d. Discussing new concept Ang mga paunang ideya ng Ang mga paunang ideya ng
mga mag- aaral tungkol sa mga mag- aaral tungkol sa
paksa ay isusulat nilasa KWL paksa ay isusulat nilasa KWL
chart. chart.
Sa K na chart ay isusulat nila Sa K na chart ay isusulat
kung ano ang kanilang nila kung ano ang kanilang
nalalaman tungkol sa paksa. nalalaman tungkol sa paksa.
At sa W ay isusulat nila ang At sa W ay isusulat nila ang
gustongnilang malaman sa gustongnilang malaman sa
paksa. Iiwab muna ang L na paksa. Iiwab muna ang L na
chart. chart.
e. Continuation of the discussion of Bibigyan ng pangkatang
new concept gawain ang buong klase.
Ibibibgay sa kanila ang
mga posheets para sa
kanilang brainstorming
upang mabuo ang
kanilang output.
Ipepresenta nila ito gamit
ang kanilang napiling
envoy

f. Developing Mastery Gamit ang gawaing


pinamagatang Suriin
Natin!, susuriin ng mga
mag-aaral ang mga
larawan at magbibigay sila
ng kanilang reaksyon.

g. Finding practical application of d Gagawa ng isang slogan


concepts and skills in daily living ang bawat grupo grupo
tungkol sa k ahalagahan
ng pakikilahok ng mga
mamamayan tuwing
eleksyon.
Gagabayan sila ng isang
rubrik. ulot nito sa
pambansang kaunlaran.

h. Making generalizations and


abstractions about the lesson Babalikan ng mga mag-
aaral ang KWL chart, at sa
L chart, isusulat na nila
ang kanilang nalaman sa
buong paksang natalakay.
Babasahin ito ng mga
mag-aaral upang
maibahagi.
dulot nito sa
pambansang kaunlaran.

to sa pambansang
kaunlaran.

i. Evaluating learning
Magkakaroon ng maikling
pagsusulit ang buong klase.
Itatama agad ito
j. Additional Activities for Magdadala ng isang larawan
enrichment or remediation ang bawat grupo tungkol sa
pakikilahok ng mamamayan sa
politikal na aspeto.

Remarks
Reflection
a. No. of learners for application or
remediation
b. No. of learners who require
additional activities for remediation
who scored below 80%
c. Did the remedial lessons work?
No. of learners who have caught
up with the lesson
d. No. of learners who continue to
require remediation
e. Which of my teaching strategies
worked well?
Why did these work?
f. What difficulties did I encounter
which my principal or supervisor
can help me solve?
g. What innovation or localized
materials did I use/discover which I
wish to share with other teachers?

You might also like