You are on page 1of 4

School: SANTA CLARITA INTERNATIONAL SCHOOL INC.

Grade Level: X
GRADES 1 to 12 Teacher: RIA CANDIE V. TANCIANO Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: AUGUST 5-9,2019 Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

Pamantayang Nilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa:


(Content Standard) Mga sanhi at implikasyon ng mga hamong pangkapaligiran upang maging bahagi ng mga pagtugon na makapagpapabuti sa pamumuhay ng tao.

Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay


(Performance Standard) Nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng tao.

Pamantayan sa Pagkatuto Nauunawaan ang mga konsepto na may kaugnayan sa pagsasagawa ng CBDRRM Plan. AP10MHP-Ih-10
(Learning Competencies) Naipaliliwanag ang mga hakbang sa pagsasagawa ng CBDRRM Plan. AP10MHP-Ih-11
Natutukoy ang mga paghahandang nararapat gawin sa harap ng panganib na dulot ng mga suliraning pangkapaligiran. AP10MHP-Ih-12

Day 1 Day 2 Day 3 Day 4 Day 5


Layunin (Lesson Objectives) Napahahalagahan ang bawat Napahahalagahan ang bawat Napahahalagahan ang Napahahalagahan ang Napahahalagahan ang bawat
yugto ng pagbuo ng CBDRRM yugto ng pagbuo ng bawat yugto ng pagbuo ng bawat yugto ng pagbuo ng yugto ng pagbuo ng CBDRRM
Plan at ang magandang CBDRRM Plan at ang CBDRRM Plan at ang CBDRRM Plan at ang Plan at ang magandang layunin
layunin nito sa bansa magandang layunin nito sa magandang layunin nito sa magandang layunin nito sa nito sa bansa
bansa bansa bansa
Nakabubuo ng isang tree web Nakabubuo ng isang tree web
graphic organizer sa paggawa Nakabubuo ng isang tree web Nakabubuo ng isang tree Nakabubuo ng isang tree graphic organizer sa paggawa
ng mga hakbang sa pagbuo graphic organizer sa web graphic organizer sa web graphic organizer sa ng mga hakbang sa pagbuo ng
ng CBDRRM Plan paggawa ng mga hakbang sa paggawa ng mga hakbang paggawa ng mga hakbang CBDRRM Plan
pagbuo ng CBDRRM Plan sa pagbuo ng CBDRRM sa pagbuo ng CBDRRM
Nabibigyang kahulugan ang Plan Plan Nabibigyang kahulugan ang
mga terminolohiya sa pagbuo Nabibigyang kahulugan ang mga terminolohiya sa pagbuo
ng CBDRRM Plan mga terminolohiya sa pagbuo Nabibigyang kahulugan Nabibigyang kahulugan ng CBDRRM Plan
ng CBDRRM Plan ang mga terminolohiya sa ang mga terminolohiya sa
pagbuo ng CBDRRM Plan pagbuo ng CBDRRM Plan

Paksang Aralin Mga Hakbang sa Mga Hakbang sa Mga Hakbang sa Mga Hakbang sa Mga Hakbang sa Pagbuo
(Subject Matter) Pagbuo ng Community- Pagbuo ng Community- Pagbuo ng Pagbuo ng ng Community-Based
Based Disaster Risk Based Disaster Risk Community-Based Community-Based Disaster Risk Reduction
Reduction and Reduction and Disaster Risk Disaster Risk and Management Plan
Management Plan Management Plan Reduction and Reduction and (Ikatlo at Ikaapat na Yugto
(Ikatlo at Ikaapat na Yugto (Ikatlo at Ikaapat na Yugto Management Plan Management Plan
(Ikatlo at Ikaapat na (Ikatlo at Ikaapat na
Yugto Yugto
K agamitang Panturo Araling Panlipunan 10 Araling Panlipunan 10 Araling Panlipunan 10 Araling Panlipunan 10 Araling Panlipunan 10 Module
(Learning Resources) Module Module Module Module
Pamamaraan
(Procedure)

a. Reviewing previous lesson/s or Babalikan ang una at


presenting the new lesson ikalawang yugto ng CBDRRM
plan at iuugnay lamang ang
ikatlo at ikaapat ng yuogtp sa
pagbuo ng CBDRRM Plan.
b. Establishing a purpose for the Ang mga layunin ay Ang mga layunin ay
lesson babalikan lamang at isusulat babalikan lamang at isusulat
sa kanilang mga kwaderno. sa kanilang mga kwaderno.

c. Presenting examples/instances of Halimbawa sa bagong paksa Halimbawa sa bagong paksa


the new lesson kalamidad at pagsasaayos ng kalamidad at pagsasaayos ng
isang bayan mula sa isang isang bayan mula sa isang
kalamidad magbigay ng kalamidad magbigay ng
halimbawa ang mga mag-aaral halimbawa ang mga mag-
aaral
d. Discussing new concept Isasahin ng bawat grupo ang Isasahin ng bawat grupo ang
posheets sa pag basa at posheets sa pag basa at
gagawa ang mga mag-aaral gagawa ang mga mag-aaral
ng bulleted na output mula sa ng bulleted na output mula sa
popsheets na binasa popsheets na binasa
Gagabayan sila ng mga Gagabayan sila ng mga
katanungan. katanungan.

e. Continuation of the discussion of Ibabahagi na ng bawat


new concept grupo ang kanilang output
Magtatanong ang mga
kaklase tungkol sa bawat
output ng grupo.
Magtatanong din ang
guro tungkol sa kanilang
representasyon.

f. Developing Mastery Pupunan ng mga mag-


aaral ang isang
talahanayan sa paggawa
ng isang vulnerability at
capacity assessment.

g. Finding practical application of Gagawa ng flash report


concepts and skills in daily living ang bawat grupo base
sa format na ibinigay ng
guro. Ipepresenta nila ito
sa buong klase

h. Making generalizations and Gamit ang summary chart,


abstractions about the lesson pupunan ng mga mag-
aaral ng tamang datos ang
tsart tungkol sa pagbuo ng
CBDRRM Plan.
i. Evaluating learning Magkakaroon ng mahabang
pagsusulit ang buong klase
Itatama ito pagkatapos ng
pagsusulit.

j. Additional Activities for enrichment .


or remediation
Remarks
Reflection
a. No. of learners for application or
remediation
b. No. of learners who require
additional activities for remediation
who scored below 80%
c. Did the remedial lessons work?
No. of learners who have caught up
with the lesson
d. No. of learners who continue to
require remediation
e. Which of my teaching strategies
worked well?
Why did these work?
f. What difficulties did I encounter
which my principal or supervisor can
help me solve?
g. What innovation or localized
materials did I use/discover which I
wish to share with other teachers?

You might also like