You are on page 1of 6

Annex 1C to DepEd Order No. 42, s.

2016

GRADES 1 TO 12 Paaralan IMUS NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas 10


DAILY LESSON LOG Guro Asignatura AP10
(Pang araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras OKTUBRE 23-27, 2023 Markahan UNA

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


1. Nasusuri ang unang yugto sa 1. Nasusuri ang ikalawang yugto ng 1. Nasusuri ang ikatlo at ikaapat na
pagsasagawa ng CBDRRM Plan CBDRRM Plan (Disaster yugto ng CBDRRM Plan (Disaster
(Disaster Prevention and Mitigation); Preparedness); Preparedness);

2. Naipaliliwanag ang mga pagtatayang 2. Natutukoy ang tatlong pangunahing 2. Natutukoy ang mga hakbang sa
nararapat gawin sa unang yugto ng layunin ng paghahanda sa kalamidad; pagsasagawa ng ikatlo at ikaapat na
CBDRRM Plan; yugto ng CBDRRM Plan;
I. LAYUNIN

3. Nabibigyang-halaga ang mga 3. Napahahalagahan ang epekto ng 3. Napahahalagahan ang pagiging


hakbang upang maiwasan at mapigil paghahanda para maiwasan ang handa sa disaster na maaaring
ang malalang epekto ng mga masamang epekto ng mga kalamidad. maranasan ng tao.
kalamidad.

A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pagunawa sa: mga sanhi at implikasyon ng mga hamong pangkapaligiran upang maging bahagi ng mga pagtugon sa makakpagpabuti sa pamumuhay ng
tao.
B. Pamantayan sa Pagganap
Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng tao.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat Naisasagawa ang mga angkop na hakbang ng CBDRRM Plan. (MELC 5)
kasanayan)

Paksa 1: Unang Yugto: Paghadlang Paksa 2: Ikalawang Yugto: Paksa 3: Ikatlong Yugto: Pagtugon
II. NILALAMAN at Mitigasyon ng Kalamidad Paghahanda sa Kalamidad sa Kalamidad;
Ikaapat na Yugto:
Rehabilitasyon at Pagbawi sa
Kalamidad

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

AP10 Modyul 5: AP10 Modyul 5: AP10 Modyul 5:


UNANG MARKAHANG UNANG MARKAHANG
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mga Hakbang sa Pagbuo ng Mga Hakbang sa Pagbuo ng Mga Hakbang sa Pagbuo ng
PAGSUSULIT PAGSUSULIT
mag aaral CBDRRM Plan, CBDRRM Plan, CBDRRM Plan,
(Unang Araw) (Ikalawang Araw)
pp. 5-12 pp. 12-13 pp. 13-18
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


Portal ng Learning Resources

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at Balikan Natin! Balikan Natin! Balikan Natin!
pagsisimula ng bagong aralin Ibigay ang hinihingi Ibigay ang kahulugan Ibigay ang Tatlong
sa graphic organizer: ng mga ss.: 1. Hazard Pangunahing Layunin ng
Assessment Paghahanda sa Kalamidad at
2. Vulnerability ipaliwanang ang bawat isa.
Assessment
3. Capacity Assessment
4. Risk Assessment

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ang QUOTE Mo! Video-Suri: Picture, Picture!


Ipaliwanag Panoorin ang balita at suriin ang Suriin ang
ang sumusunod na sipi o quotation: nilalaman nito. mga larawan. Tukuyin nag
ipinakikita ng bawat isa.
https://www.youtube.com/watch?
v=7jbq7yM64W8

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Itanong sa mga mag-aaral: Itanong sa mga mag-aaral: Itanong sa mga mag-aaral:
sa bagong aralin 1. Ano ang kahulugan ng 1. Ano ang iyong nakita sa 1. Ano ang ipinakikita ng
sipi? 2. videong pinanood? bawat pangkat ng mga larawan?
Sa iyong palagay mahalaga ba ang 2. Nakatulong kaya sa 2.
paghahanda para sa mga mga mamamayan sa lugar ang Mahalaga ba ang mga ito sa buhay
kalamidad? ginawang preemptive evacuation? natin? Bakit?
Bakit? 3. Ano ang epekto ng
pagkawala ng mga ito sa atin?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagtalakay sa kahulugan ng Pagtalakay sa ikalawang yugto ng Pagtalakay sa Ikatlong Yugto:
at paglalahad ng bagong kasanayan Disaster Prevention and Mitigation. CBDRRM Plan (Disaster Pagtugon sa Kalamidad
#1 Preparedness)

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagtalakay sa mga hakbang na Pagtalakay sa Ikaapat na Yugto:


at paglalahad ng bagong kasanayan isinasagawa sa unang yugto ng Rehabilitasyon at Pagbawi sa
#2 CBDRRM Plan. Kalamidad
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagtalakay sa mga hakbang na Pagtalakay sa Ikaapat na Yugto:
at paglalahad ng bagong kasanayan isinasagawa sa unang yugto ng Rehabilitasyon at Pagbawi sa
#2 CBDRRM Plan. Kalamidad

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo Pagsagot sa mga katanungan ng Pagsagot sa mga katanungan ng Pagsagot sa mga katanungan ng
sa Formative Assessment) guro sa talakayan. guro sa talakayan. guro sa talakayan.
G. Paglalapat ng Aralin sa pang- Ano ang mga hazard, vulnerability, Sa iyong palagay, may kahandaan Paano mo ipakikita ang iyong
araw-araw na buhay capacity, at risk ang inyong ba ang iyong pamilya sa mga pakikiisa at kooperasyon sa pagbuo
nakikita sa ating paaralan kung posibleng sakuna sa inyong lugar? ng plano ng iyong komunidad?
sakaling may magaganap na Ipaliwanag.
sakuna?

H. Paglalahat ng Aralin Ibigay ang tatlong pangunahing


layunin ng paghahanda sa
kalamidad at ipaliwanag ang bawat
isa.

I. Pagtataya ng Aralin Maikling Pagsusulit Maikling Pagsusulit Maikling Pagsusulit

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang aralin at remediation

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag aaral sa bawat linggo. Paano mo ito maisasakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang
sila'y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita
A. Bilang g mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain sa
remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiya ng pagtuturo


ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi sa
kapwa ko guro
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi sa
kapwa ko guro

For improvement, enhancement and/or clarification of any DepEd material used, kindly submit feedback to bid.tld@deped.gov.ph
Petsa: Petsa: Petsa:
Seksyon Araw/Sesyon Seksyon Araw/Sesyon Seksyon Araw/Sesyon

Inihanda ni: Sinangayunan ni: Pinagtibay ni:

____________________________ __________________________ __________________________________


MA. NITA P. MENDOZA LERMA V. PEÑA
Guro, AP 10 Head Teacher VI, AP Dept. Principal IV, INHS

You might also like