You are on page 1of 4

PETSA: HULYO 2-3, 2019(MARTES-MIYERKULES)

BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 7


GURO: LEMMAE JOY D. DECENA
SECTION: BRONZE (7:15-8:15) SILVER (8:15-9:15) CRYSTAL (9:30-10:30) GOLD (12:30-1:30)
I. LAYUNIN PAMANTAYANG PANGNILALAMAN A.Nahihinuha ang B.Natutukoy at naipaliliwanag C.Napatutunayang nagbabago ang
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag- kalalabasan ng mga ang mahahalagang kaisipan sa kahulugan ng mga salitang
unawa sa mga akdang pampanitikan pangyayari batay sa akda naglalarawan batay sa ginamit na
ng Mindanao akdang napanood. F7PB-Ic-d-2 panlapi
#F7PN-Ic-d-2 Nagagamit ang mga F7PT-Ic-d-2
PAMANTAYAN SA PAGGANAP ekspresyong naghahayag ng
Naisasagawa ng mag-aaral ang isang posibilidad (maaari, baka, at
iba pa)
makatotohanang proyektong
F7WG-Ic-d-2
panturismo.
II. PAKSANG A. PABULA B. Panlapi
–ARALIN B. Ang Tipaklong at ang
Langgam
III. KAGAMITANG A. Mga Materyal na B. Sanggunian:
Pluma: Wika at
PAMPAGTUTURO Suplemental/Kagamitang Biswal
Panitikan

IV. PAMAMARAAN A. PAGHAHANDA B. PAGANYAK C. PAGTATALAKAY SA D.PAGPAPAYAMAN(pagpapangk


a. Panalangin a. Pagpapanood ng PAKSA at)
b. Pagtatanong ng guro sa mga isang palabas na a. Nakamumungkahi ng a. pag-uulat sa harapan ng
mag-aaral. pabulang pambata kalalabasan ng mga mahalagang kaisipan o mga aral
pangyayari batay sa akdang na nakuha sa pabula.
napanood.
V. TAKDANG- A. Pagpapahalaga(pagguhit ng
ARALIN mga hayop na makikita sa
Pilipinas kung paano sila dapat
iingatan)
a. magdala nglapis, bondpaper at
krayola sa susunod na pagkikita.
PETSA: HULYO 4-5, 2019(HUWEBES-BIYERNES)
BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 7
GURO: LEMMAE JOY D. DECENA
SECTION: BRONZE (7:15-8:15) SILVER (8:15-9:15) CRYSTAL (9:30-10:30) GOLD (12:30-1:30)

I. LAYUNIN PAMANTAYANG PANGNILALAMAN A.Naipaliliwanag ang B.Nagagamit nang wasto


Naipamamalas ng mag-aaral ang pag- sanhi at bunga ng mga ang mga pang-ugnay na
unawa sa mga akdang pampanitikan pangyayari ginagamit sa pagbibigay
ng Mindanao #F7PB-Id-e-3 ng sanhi at bunga ng mga
pangyayari (sapagkat,
PAMANTAYAN SA PAGGANAP dahil, kasi, at iba pa)
Naisasagawa ng mag-aaral ang isang #F7WG-Id-e-3
makatotohanang proyektong
panturismo.
II. PAKSANG A. Epiko
–ARALIN B. Indarapatra at Sulayman

III. KAGAMITANG A. Mga Materyal na B. Sanggunian:


Pluma: Wika at
PAMPAGTUTURO Suplemental/Kagamitang Biswal
Panitikan

IV. PAMAMARAAN A. PAGHAHANDA B. PAGANYAK C. PAGTATALAKAY SA D.PAGPAPAYAMAN


a. Panalangin a. Pag-awit ng isang PAKSA a. Nagagamit nang wasto ang mga
b. Pagtatanong ng guro sa mga awitin a. Pagpaliliwanag ng pang-ugnay na ginagamit sa pagbibigay
mag-aaral. sanhi at bunga ng mga ng sanhi at bunga ng mga pangyayari
pangyayari (sapagkat, dahil, kasi, at iba pa)

V. TAKDANG-
ARALIN

PETSA: HULYO 1-2, 2019 (LUNES-MARTES)


BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 8
Guro: LEMMAE JOY D. DECENA
Section: Ruby (10:30-11:30) Jade (2:30-3:30)

I. LAYUNIN PAMANTAYANG PANGNILALAMAN A. Nailalahad ang sariling B.Nakasusulat ng sariling


Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa pananaw sa pagiging alamat tungkol sa mga
sa mga akdang pampanitikan sa Panahon ng makatotohanan/ bagay na maaaring
mga Katutubo, Espanyol at Hapon dimakatotohanan ng ihambing sa sarili
PAMANTAYAN SA PAGGANAP mga puntong #F8PU-Id-f-21
Nabubuo ang isang makatotohanang binibigyang diin sa
proyektong panturismo napakinggan
# F8PN-Id-f-21
II. PAKSANG A. Alamat/Maikling Kuwento
–ARALIN B. Ang Alamat ng Palendag

III. KAGAMITANG A. Mga Materyal na 1.OHSP Filipino .Alamat Aralin


1-2 & 4
PAMPAGTUTURO Suplemental/Kagamitang Biswal

IV. PAMAMARAAN A. PAGHAHANDA B. PAGGANYAK C. PAGTATALAKAY SA D. PAGTATAYA


a. Panalangin a. Pag-eehersisyo gamit ang PAKSA a. Pagsulat ng
b. Pagtatanong ng guro sa mga mag- isang awitin a. Pagbasa ng mag-aaral sariling alamat
aaral. ng “ Ang Alamat ng tungkol sa bagay na
Palendag” maaring ihambing
b.Paglalahad ang sariling sa sarili
pananaw.
c. Pagbigay ng elemento

PETSA: HULYO 3-4, 2019 (MIYERKULES-HUWEBES)


BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 8
Guro: LEMMAE JOY D. DECENA
Section: Ruby (10:30-11:30) Jade (2:30-3:30)

I. LAYUNIN PAMANTAYANG PANGNILALAMAN A.Nakikinig nang may pag- B.Napauunlad ang


Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa unawa upang : - mailahad ang kakayahang umunawa sa
sa mga akdang pampanitikan sa Panahon ng layunin ng napakinggan - binasa sa pamamagitan ng: -
mga Katutubo, Espanyol at Hapon maipaliwanag ang paghihinuha batay sa mga
PAMANTAYAN SA PAGGANAP pagkakaugnay- ugnay ng mga ideya o pangyayari sa akda -
Nabubuo ang isang makatotohanang pangyayari dating kaalaman kaugnay sa
#F8PN-Ig-h-22 binasa
proyektong panturismo
#F8PB-Ig-h-24

II. PAKSANG A. Epiko


–ARALIN B. Ang Hudhud ni Aliguyon

III. KAGAMITANG A. Mga Materyal na 1.OHSP Filipino .Alamat Aralin


1-2 & 4
PAMPAGTUTURO Suplemental/Kagamitang Biswal

IV. PAMAMARAAN A. PAGHAHANDA B. PAGGANYAK C. PAGTATALAKAY SA D. PAGTATAYA


a. Panalangin a. Pag-eehersisyo gamit ang PAKSA a. Pagkaroon ng
b. Pagtatanong ng guro sa mga mag- isang awitin a. Pagbasa ng mag-aaral maikling pasulit
aaral. ng “ Ang Hudhud ni
Aliguyon”
b.Paglalahad ang sariling
pananaw.
c. Pag-ugnay-ugnay ng mga
pangyayari

You might also like