GURO: LEMMAE JOY D. DECENA SECTION: BRONZE (7:15-8:15) SILVER (8:15-9:15) CRYSTAL (9:30-10:30) GOLD (12:30-1:30) I. LAYUNIN PAMANTAYANG PANGNILALAMAN A.Nahihinuha ang B.Natutukoy at naipaliliwanag C.Napatutunayang nagbabago ang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag- kalalabasan ng mga ang mahahalagang kaisipan sa kahulugan ng mga salitang unawa sa mga akdang pampanitikan pangyayari batay sa akda naglalarawan batay sa ginamit na ng Mindanao akdang napanood. F7PB-Ic-d-2 panlapi #F7PN-Ic-d-2 Nagagamit ang mga F7PT-Ic-d-2 PAMANTAYAN SA PAGGANAP ekspresyong naghahayag ng Naisasagawa ng mag-aaral ang isang posibilidad (maaari, baka, at iba pa) makatotohanang proyektong F7WG-Ic-d-2 panturismo. II. PAKSANG A. PABULA B. Panlapi –ARALIN B. Ang Tipaklong at ang Langgam III. KAGAMITANG A. Mga Materyal na B. Sanggunian: Pluma: Wika at PAMPAGTUTURO Suplemental/Kagamitang Biswal Panitikan
IV. PAMAMARAAN A. PAGHAHANDA B. PAGANYAK C. PAGTATALAKAY SA D.PAGPAPAYAMAN(pagpapangk
a. Panalangin a. Pagpapanood ng PAKSA at) b. Pagtatanong ng guro sa mga isang palabas na a. Nakamumungkahi ng a. pag-uulat sa harapan ng mag-aaral. pabulang pambata kalalabasan ng mga mahalagang kaisipan o mga aral pangyayari batay sa akdang na nakuha sa pabula. napanood. V. TAKDANG- A. Pagpapahalaga(pagguhit ng ARALIN mga hayop na makikita sa Pilipinas kung paano sila dapat iingatan) a. magdala nglapis, bondpaper at krayola sa susunod na pagkikita. PETSA: HULYO 4-5, 2019(HUWEBES-BIYERNES) BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 7 GURO: LEMMAE JOY D. DECENA SECTION: BRONZE (7:15-8:15) SILVER (8:15-9:15) CRYSTAL (9:30-10:30) GOLD (12:30-1:30)
I. LAYUNIN PAMANTAYANG PANGNILALAMAN A.Naipaliliwanag ang B.Nagagamit nang wasto
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag- sanhi at bunga ng mga ang mga pang-ugnay na unawa sa mga akdang pampanitikan pangyayari ginagamit sa pagbibigay ng Mindanao #F7PB-Id-e-3 ng sanhi at bunga ng mga pangyayari (sapagkat, PAMANTAYAN SA PAGGANAP dahil, kasi, at iba pa) Naisasagawa ng mag-aaral ang isang #F7WG-Id-e-3 makatotohanang proyektong panturismo. II. PAKSANG A. Epiko –ARALIN B. Indarapatra at Sulayman
III. KAGAMITANG A. Mga Materyal na B. Sanggunian:
Pluma: Wika at PAMPAGTUTURO Suplemental/Kagamitang Biswal Panitikan
IV. PAMAMARAAN A. PAGHAHANDA B. PAGANYAK C. PAGTATALAKAY SA D.PAGPAPAYAMAN
a. Panalangin a. Pag-awit ng isang PAKSA a. Nagagamit nang wasto ang mga b. Pagtatanong ng guro sa mga awitin a. Pagpaliliwanag ng pang-ugnay na ginagamit sa pagbibigay mag-aaral. sanhi at bunga ng mga ng sanhi at bunga ng mga pangyayari pangyayari (sapagkat, dahil, kasi, at iba pa)
V. TAKDANG- ARALIN
PETSA: HULYO 1-2, 2019 (LUNES-MARTES)
BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 8 Guro: LEMMAE JOY D. DECENA Section: Ruby (10:30-11:30) Jade (2:30-3:30)
I. LAYUNIN PAMANTAYANG PANGNILALAMAN A. Nailalahad ang sariling B.Nakasusulat ng sariling
Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa pananaw sa pagiging alamat tungkol sa mga sa mga akdang pampanitikan sa Panahon ng makatotohanan/ bagay na maaaring mga Katutubo, Espanyol at Hapon dimakatotohanan ng ihambing sa sarili PAMANTAYAN SA PAGGANAP mga puntong #F8PU-Id-f-21 Nabubuo ang isang makatotohanang binibigyang diin sa proyektong panturismo napakinggan # F8PN-Id-f-21 II. PAKSANG A. Alamat/Maikling Kuwento –ARALIN B. Ang Alamat ng Palendag
III. KAGAMITANG A. Mga Materyal na 1.OHSP Filipino .Alamat Aralin
IV. PAMAMARAAN A. PAGHAHANDA B. PAGGANYAK C. PAGTATALAKAY SA D. PAGTATAYA
a. Panalangin a. Pag-eehersisyo gamit ang PAKSA a. Pagsulat ng b. Pagtatanong ng guro sa mga mag- isang awitin a. Pagbasa ng mag-aaral sariling alamat aaral. ng “ Ang Alamat ng tungkol sa bagay na Palendag” maaring ihambing b.Paglalahad ang sariling sa sarili pananaw. c. Pagbigay ng elemento
PETSA: HULYO 3-4, 2019 (MIYERKULES-HUWEBES)
BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 8 Guro: LEMMAE JOY D. DECENA Section: Ruby (10:30-11:30) Jade (2:30-3:30)
I. LAYUNIN PAMANTAYANG PANGNILALAMAN A.Nakikinig nang may pag- B.Napauunlad ang
Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa unawa upang : - mailahad ang kakayahang umunawa sa sa mga akdang pampanitikan sa Panahon ng layunin ng napakinggan - binasa sa pamamagitan ng: - mga Katutubo, Espanyol at Hapon maipaliwanag ang paghihinuha batay sa mga PAMANTAYAN SA PAGGANAP pagkakaugnay- ugnay ng mga ideya o pangyayari sa akda - Nabubuo ang isang makatotohanang pangyayari dating kaalaman kaugnay sa #F8PN-Ig-h-22 binasa proyektong panturismo #F8PB-Ig-h-24
II. PAKSANG A. Epiko
–ARALIN B. Ang Hudhud ni Aliguyon
III. KAGAMITANG A. Mga Materyal na 1.OHSP Filipino .Alamat Aralin
IV. PAMAMARAAN A. PAGHAHANDA B. PAGGANYAK C. PAGTATALAKAY SA D. PAGTATAYA
a. Panalangin a. Pag-eehersisyo gamit ang PAKSA a. Pagkaroon ng b. Pagtatanong ng guro sa mga mag- isang awitin a. Pagbasa ng mag-aaral maikling pasulit aaral. ng “ Ang Hudhud ni Aliguyon” b.Paglalahad ang sariling pananaw. c. Pag-ugnay-ugnay ng mga pangyayari