You are on page 1of 3

GRADES 1 to 12 Paaralan: CALULUT SENIOR HIGH SCHOOL Baitang / Antas: G12

DAILY LESSON LOG Guro: JOMAR M. MACAPAGAL Asignatura: Pagbasa at Pagsusuri


(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: Week 4: Enero 03-07, 2020 Markahan: 2nd quarter , 2nd Semester

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamalas ng mag – aaral ang pag –
un wa sa mga konsepto tungkol sa
pagpapakatao at pagkatao ng tao Nakasusunod sa pamantayan ng pagsulat ng masinop na pananaliksik.
upang makapagpasiya at kumilos ng
may preperensiya sa kabutihan.

B. Pamantayan sa Pagganap

Nakapagpapamalas ng kasanayan sa pananaliksik sa Filipino batay sa kaalaman sa oryentasyon, layunin, gamit, metodo, at
etika ng pananaliksik
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code sa bawat kasanayan

Nabibigyang kahulugan ang mga konseptong kaugnay ng pananaliksik (Halimbawa: balangkas konseptwal, balangkas
teoretikal, datos empirikal, atbp.)
F11PT – IVcd – 89

II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang


Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pinagyamang Patnubay sa Pagtuturo ng Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t inag teksto tungon sa pananaliksik nina Atanacio, H.C., Lingat, Y.S. &
Morales, R.D.
pp. 162-167

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin
at/o Pagsisimula ng Bagong Aralin Anu- ano ang mga iba’t ibang
(review) teksto?

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin


(Establishing a purpose for the lesson) Anu-ano ang mga idea o konsepto
na maaring iugnhay sa mga
konsepto ng pananliksik?

C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Ano ang pananaliksik?


Bagong Aralin
(presenting examples) Ano ang konsepto?

Ano ang konseptong papel?

Anu-ano ang mga Bahagi ng


konseptong papel?
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan Mag-isip ng tatlong possibleng
#1 konserpto na gusto ninyong
saliksikin.

IV. PAMAMARAAN .
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan
#2

F. Paglinang sa Kabiihasaan Mula sa tatlong nabuong paksa,


(Tungo sa Formative Assessment) alin ang mas angkop at naayon
(developing mastery) para sa isang pananaliksik?
PAGPILI NG PANANALIKSIK

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-


Araw-araw na Buhay Ano ang kahalagahan ng pagbuo
(finding practical application) ng konsepto at ng konseptong
papel sa pananliskik?
IV. PAMAMARAAN
H. Paglalahat ng Aralin
(makin generalizations and Ano ang konseptong papel?
abstractions about the lesson) Ano ang mga bahagi ng
koseptong papel?
I. Pagtataya ng Aralin
(evaluative learning) Gumawa ng konseptong papel na
sisusunod ang mga bahagi nito.

J. Karagdagang Gawain para sa


Takdang-Aralin atRemediation
(additional activities for application
or remediation)

V. MGA TALA

VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba angremedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy saremediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Inihanda nina: Iwinasto ni: Binigyang Pansin ni:

JOMAR M. MACAPAGAL ROSYL D. GUIAO RANDY G. SALVADOR


Guro Subject Group Head OIC, School Head SHS

You might also like