Professional Documents
Culture Documents
(Pamaraang Pasaklaw)
I. Mga Layunin:
Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
1. natutukoy kung ang panghalip na panao ay palagyo o paari;
2. naipakikita ang kahalagahan ng mga panghalip na panaong palagyo at paari ayon sa
gamit;
3. nakabubuo ng pangungusap gamit ang mga panghalip na panaong palagyo at paari.
II. Paksang-Aralin:
Paksa: Panghalip na panao at ang mga uri nito;
Sanggunian: Bagong Edisyon, Tanglaw 4 p. 142-144;
Kagamitan: Panturong biswal, mga larawan at chalk;
Estratehiya: Pasaklaw na paraan
III. Pamamaraan:
Pagbati
Magandang-araw mga bata! Magandang-araw Ginoong Daniel!
Pagsasaayos ng silid-aralan
Pag tetsek ng liban at hindi liban
B. Pagsasanay
Piliin ang angkop na salita na naa-ayon sa
larawan upang mabuo ang pangungusap.
(Inaasahang Sagot)
Magaling!
D. Panlinang na Gawain
Pagganyak:
Magsitayo ang lahat at humanap ng
kapareha at umawit tayo sa saliw ng
awiting, Ako, Ikaw, Tayo isang
komunidad.
Mahuhusay!
Magaling!
Ikalawang pangkat
1. Ang mga taong unang dumating sa
Pilipinas ay mga ninuno rin ninyo.
2. Kanya ang mga lapis na nasa
ibabaw ng lamesa
3. Sa iyo ang sapatos na ito.
Paglalahat:
Ano ang panghalip na panao?
Ang mga panghalip na panao ay pamalit o
panghalili sa mga pangalan ng tao.
Ano ang dalawang uri nito?
Ang panghalip na panaong palagyo ay
mga panghalip na ginagamit na simuno o
panaguri.
Pagpapahalaga:
Bakit natin kailangan pag-aralan ang
panghalip na panao at ang ibat-ibang uri
nito? (Ang mga mag-aaral ay may ibat-ibang
sagot)
Mahalaga ito upang magamit natin ang mga
angkop na salita sa angkop nitong pag-
gamit.
Naintindihan niyo ba ang aralin natin sa
araw na ito?
(inaasahang sagot)
Opo Binibining. Epiz!
Wala ba kayong mga tanong?
Wala po Bnb. Epiz!
IV. Pagtataya
Kumuha ng isang buong pirasong papel at
sagutan ang mga sumusunod na tanong.
V. Takdang-Aralin
Magsulat ng tig-limang (5) pangungusap gamit ang panghalip na panaong palagyo at
paari.