You are on page 1of 35

AS8 FIL110

ANG PAGPAPLANO
SA MABISANG
PAGTUTURO
Altapa, Princess Farida Ann Baybayan, Yushra Sarona, Maria Dhana

BSED 2B
NILALAMAN

01 02 03
KAHULUGAN NG KAHALAGAHAN MGA SALIK NA
PAGPAPLANO NG PAGPAPLANO ISINASAALANG-ALANG SA
- Baybayan, Yushra NG ARALIN PAGPAPLANO NG ARALIN
- Sarona, Maria Dhana - Altapa, Princess Farida Ann

04 05
MODELO SA
06
ANG BANGHAY AT SIKLO PAGPAPAUNLAD SA
NG PAGPAPLANONG PAGPAPLANONG PAGPAPLANO SA
PAGTUTURO INSTRUKSYON PAGTUTURO
- Altapa, Princess Farida Ann - Baybayan, Yushra - Sarona, Maria Dhana
ANO AKO?
Munting aktibiti
01
KAHULUGAN NG
PAGPAPLANO
Baybayan, Yushra
KAHULUGAN NG PAGPAPLANO
● Ang pagpaplano at tumutukoy sa mga gawain na nagbibigay-direksyon sa
pagbubuo ng ugnayan ng mga gawaing pangmag-aaral at gawain ng guro (Clark
at Yinger 1980).

● Malaki ang naitulong ng pagpaplano o pagbabanghay-aralin sa mga guro upang


magagawa nilang maihatid sa mga mag-aaral ang mga inaasahang bunga ng
pagkatuto.

● Ang mga guro ay nabibigyan ng pagkakataon na maka-isip ng mga layunin sa


pag-aaral at makapili ng angkop na mga gawain, estratehiya, at mga kagamitang
panturo na ilalalapat sa pagtuturo upang matamo ang mga panlahat at tiyak na
layunin.
02
KAHALAGAHAN
NG PAGPAPLANO
NG ARALIN
- Sarona, Maria Dhana
KAHALAGAHAN NG
PAGPAPLANO NG ARALIN

Ang isang plano ng aralin ay gabay ng guro para


sa pagpapatakbo ng isang partikular na aralin,
at kasama dito ang layunin (kung ano ang
dapat na matutunan ng mga mag-aaral), kung
paano makakamtan ang layunin (ang
pamamaraan), at isang paraan ng pagsukat
kung gaano kahusay ang layunin naabot
(pagsubok, worksheet, takdang-aralin atbp.)
KAHALAGAHAN NG PAGPAPLANO NG
ARALIN

● Ito ay nagiging gabay ng mga


● Ang isang pang-araw-araw
na plano sa aralin ay binuo guro para magkaroon ng isang
ng isang guro upang gabayan direksyon sa pagtatalakay ng
ang pagkatuto sa klase. mga leksyon sa mga
estudyante.
KAHALAGAHAN NG PAGPAPLANO NG
ARALIN

● Dahil dito, natatantya na ng mga guro bago magklase kung gaano katagal niya
dapat talakayin ang mga parte ng kanyang paksang tatalakayin.

● Ito rin ay nagbibigay ng kumpyansa sa sarili ang guro at siya ay nagiging handa
dahil sa pagpaplanong aralin.

● Nagiging mas organisado ang mga leksyon na dapat talakayin. Nakakatulong sa


mas maayos na daloy ng talakayan.
03
MGA SALIK NA
ISINASAALANG-ALANG
SA PAGPAPLANO NG
ARALIN
- Altapa, Princess Farida Ann
MGA SALIK NA
ISINASAALANG-ALANG
a. Ang mga Panlahat at SA PAGPAPLANO NG
mga Tiyak na Layunin ARALIN

b. Katangian ng mga Mag-


aaral
c. Dating Kaalaman ng mga
Mag-aaral
MGA SALIK NA ISINASAALANG-ALANG SA
PAGPAPLANO NG ARALIN

d. Mga Gawain sa e. Mga Kagamitang


Pagkatuto Panturo
MGA SALIK NA
ISINASAALANG-ALANG
f. Wikang Kailangan sa SA PAGPAPLANO NG
Pagsasagawa ng mga Gawain ARALIN

g. Oras o Takdang Panahon

h. Partisipasyong Guro-Mag-aaral
MGA SALIK NA ISINASAALANG-ALANG SA
PAGPAPLANO NG ARALIN

i. Pagbabalanse sa Pagtatakda j. Pagsusunod-sunod at Pag-


ng Oras para sa mga Gawain aantas ng mga Gawain
04
ANG BANGHAY AT SIKLO NG
PAGPAPLANONG
PAGTUTURO
- Altapa, Princess Farida Ann
ANG BANGHAY AT SIKLO NG
PAGPAPLANONG
PAGTUTURO

Ang prosesong ito ay paulit-ulit na


nagaganap taglay ang pagpapayaman
at pagpapabuti sa mga natukoy na
kahinaan o kakulangan mula sa
naunang pagpaplano. Lumilikha ito ng
isang padron para sa guro upang
matutuhan ang siklo o cycle na nabuo.
ANG BANGHAY AT SIKLO NG
PAGPAPLANONG PAGTUTURO

01 02 03
Ganap na Kabatiran Kabatiran ng mga Angkop na
sa Kurikulum Kagamitan sa Estratehiya sa
Pagtuturo Pagtuturo
a.Pamantayang
Pangnilalaman Ang bawat paksa sa Ang paggamit ng angkop
b.Pamantayan sa Pagganap klase, performance task na estratehiya sa klase
c. Tatas na isasagawa, at ang nagbibigay-lakas ng
layuning nais ng guro ay loob sa guro upang
magagawa nang maisagawa niya ang
mahusay kung may kaniyang ninanais sa
sapat na gamit. klase.
ANG BANGHAY AT SIKLO
NG PAGPAPLANONG
PAGTUTURO
04 Aktuwal na Pagtuturo sa Klase
Sa bahaging ito nabubuo ang lahat ng
ideya/kaalaman ng mga mag-aaral tungkol
sa isang aralin.

05 Pagtataya
Ang nagsasabi sa guro kung dapat ba
niyang ituloy ang kaniyang mga hakbangin
o itigil ng samantala ang proseso ng
pagtuturo.
05
MODELO SA
PAGPAPLANONG
INSTRUKSYON
- Baybayan, Yushra
MODELO SA PAGPAPLANONG
INSTRUKSYON

Ang iba't ibang guro ay may iba't ibang paraan ng pagpaplano.


Maraming salik ang nakaimpluwensiya sa isang guro bago makagawa
ng sistema na bagay sa kaniya.

Hindi rin natatapos sa pagpaplano ang gawain ng isang guro. Higit


na mahalaga sa lahat ng ito ang aktuwalisasyon ng lahat ng kaniyang
plano.
MODELO SA Naririto ang isang modelong banghay-aralin na ang
pormat ay kalimitang ginagamit sa Pilipinas batay sa

PAGPAPLANONG DepEd Order No. 42, series of 2016:

INSTRUKSYON I. Layunin

A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga kasanayan sa Pagkatuto
Nilalaman
Nagsasaad kung anong ang paksang-aralin
II. Kagamitang Panturo
MODELO SA
PAGPAPLANONG •
A. Sanggunian
Mga pahina sa Gabay ng Guro
INSTRUKSYON •

Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral
Mga pahina sa Teksbuk
• Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Maaring ginamit ang mga Digital Resources sa
pagtuturo
III. Pamamaraan

MODELO SA A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Pagsisimulang Aralin


B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin
PAGPAPLANONG C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Bagong Aralin

INSTRUKSYON D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Bagong


Kasanayan
E. Pagtatalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng
Nagong Kasanayan
F. Paglilinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative
Asessment)
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-araw na Buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
MODELO SA PAGPAPLANONG INSTRUKSYON

IV. Mga Tala


Pagbibigay ng gawain sa mga mag-aaral batay sa itinurong paksa.

V. Pagninilay

Pagnilay kung epektibo ang pagtalakay ng paksa at kung ang bawat mag-aaral
ay may natutuhan. Sa pagninilay nagaganap ang paglista sa mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin at sa mga mag-aaral na nangangailangan ng remediation.
Ang pagnilay sa estratehiyang ginamit kung ito ba ay epektibo at kung ito ba ay
katanggap tanggap at maaaring ibahagi sa kapwa guro.
06
PAGPAPAUNLAD
SA PAGPAPLANO
SA PAGTUTURO
Sarona, Maria Dhana
PAGPAPAUNLAD SA PAGPAPLANO
SA PAGTUTURO

Ang pagtuturo ay hindi isang bagay na maaari mong


gawin nang epektibo sa mabilisan. Nangangailangan
ito ng malusog na pagsasama ng kaalaman sa
nilalaman, mga diskarte sa pagtuturo , at mga taktika
sa pamamahala sa silid-aralan.
MGA ISTRATEHIYA SA PAGPAPAUNLAD PARA SA
PAGGAWA NG PAGHAHANDA AT PAGPAPLANO

● Bilang isang guro, dapat kang magkaroon ng nilalaman na itinuturo mo na


pinagkadalubhasaan. Dapat mong maunawaan kung ano ang iyong itinuturo,
bakit itinuturo mo ito, at dapat kang lumikha ng isang plano kung paano iharap
ito sa iyong mga mag-aaral bawat araw.

● Gumugol ng maraming oras at panahon sa pagpaplano at paghahanda upang


mas maging maayos ang pagpaplano ng aralin.
MGA ISTRATEHIYA
SA PAGPAPAUNLAD
PARA SA PAGGAWA
.
NG PAGHAHANDA ● Maging resourceful. Maaring makakuha ng impormasyon
sa internet o sa mga mahusay na ideya mula sa iba pang
AT PAGPAPLANO mga guro na lumulutang sa paligid na maaari mong
magamit sa iyong pagtuturo at maging sa sariling
karanasan.

● Ang pag-aaral ng nilalaman na ituturo sa mga mag-aaral


ay makatutulong din upang lumago at mapabuti ang
pagpaplano sa pagtuturo.
MGA TANONG
MGA TANONG

1. Sa iyong sariling pananaw, bakit mahalaga ang pagpaplano ng aralin?

2. Bakit kailangang isaalang-alang ang katangian ng mga mag-aaral sa


pagpaplano ng aralin?
MAGANDANG ARAW AT
MARAMING SALAMAT!

You might also like