You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
Region X
DIVISION OF EL SALVADOR CITY
Zone 3, Poblacion, El Salvador City

Banghay Aralin sa Filipino 8


Paaralan COGON NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas 8
Guro DAISY V. MANSUGOTAN Asignatura Filipino
Petsa Marso 19, 2021 Markahan Ikatlo

I. LAYUNIN
Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang popular
A. Pamantayang Pangnilalaman sa kulturang Pilipino

B. Pamantayang sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan sa


pamamagitan ng multimedia (social media awareness campaign)

 Nailalahad nang maayos at mabisa ang nalikom na datos sa pananaliksik


C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (F8PS-IIIa-c-30)
a. Paglikom ng mga datos ayob sa vidyong napanood
b. Natalakay ang mga epekto ng social media ayon sa vidyong napanood

II. NILALAMAN Nalikom Datos sa Pananaliksik

III. KAGAMITANG PANTURO Laptop


Vidyo

A. Sanggunian Pinagyamang Pluma 8


1. Pahina sa Gabay ng Guro
2. Pahina sa kagamitan ng Mag-
aaral
3. Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula https://www.youtube.com/watch?v=_A-ZVCjfWf8
sa Portal ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo Internet
IV. PAMAMARAAN

Panimulang Gawain Panalangin (1minuto)


( 5minuto)
Pagtala ng Liban (2minuto)

Balik-Aral (2 minuto)

Pagganyak
Gawain/Istratehiya
( 10 minuto) 1. Ipanood ang video tungkol sa katangian ng LUMAD

2. Ipasuri ang vidyo. Bumuo ng isang simbolo o poster ang mga mag-aaral gamit
ang mga tanong na ito
a. Ano ang pinakapaksa ng video na inyong napanood?
b. Ano ang dapat gawin ng mga guro sa kasalukuyang upang ganap na
mahubog ang mga makabagong kabataan?

Pagbababalik-Aral
Iugnay ang katatapos na gawain sa nagdaaang aralin sa pamamagitan ng mga
tanong na ito: (Cabbage Paper Strategy)
a. Sa iyong palagay, isa ka ba sa matatawag na 21 st Century Learner? Bakit oo
at bakit hindi?
b. Sa iyong palagay, naituturo ba ng paaralan o maging ang mga magulang
mo ang tama at responsableng paggamit ng social media?
c. Kung naituro sa iyo ang responsableng paggamit ng social media, paano
mo ito ituturo sa iyong mga kaibigan na walang pasubaling maglalahad ng
makamundong salita sa social media?

Pagsasanay

A. Pagtalalakay sa positibo at negatibong epekto ng social media ayon sa


vidyong napanood gamit ang mga gabay na tanong.

Gabay na tanong:
1. Ano-ano ang mga paraan o hakbang na maaari mong gawin para malutas
ang mga negatibong epekto nito?
2. Paano mo magagamit ang mabubuting epekto sa paglulunsad ng mga
pagababago sa buhay ng mga kabataan at maging sa ating lipunan?
3. Ano-ano ang mga bagay na gagawin mo upang maging kapakipakinabang
ang lahat ng ito sa iyong buhay lalo na sa iyong pagtatagumpay?

B. Ipaskil saang sulok man ng silid-aralan ang kanilang gawa at iulat ito ng
mabilis.

Magdagdag ng iba pang positibo at negatibong epekto ng social media.

Pagtataya Gamit ang graphic organizer na ito magtala ng tatlong maling gawain dapat iwasan sa
(10 minuto) paggamit ng social media sa inyong komunidad at maglahad ka rin ng sariling pananaw
kung paano mo maiiwasan ito.
Takdang Aralin/Kasunduan Gamit ang Double Journal entry ipaliwanag ang Think Before you Click
(2 minuto)

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediations

C. Nakakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiya ng


pagtuturo ang nakakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punong guro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking na dibuho na nais
kong ibahagi sa kapwa ko guro?

Demonstrator:

Daisy V. Mansugotan
Teacher 1

Observer:

Maritess T. Jariolne
MT – 1

Geraldina I. Generol
MT – 1

Marivic S. Torres
Secondary School Principal 1

You might also like