You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
Schools Division Office – Quezon City
DOÑA ROSARIO HIGH SCHOOL
P. Urduja St., Doña Rosario Subd., Brgy. Nova Proper, Novaliches, Quezon City
5th District, Quezon City, Metro Manila

Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 7

Petsa at Oras: May 31, 2022 Petsa at Oras: June 1-3, 2022
Ikalawang ARAW: Ma (Synchronous Ikalawang ARAW: HUWEBES AT
Activity) BIYERNES(Synchronous Activity)
(MODULAR DIGITAL CLASS) (ONLINE CLASS)

8-9 am- LEEUWENHOOK


11:20 - 12:20 PM - Bohr 9- 10 - EDISON (ASSYNCHRONOUS

10 - 11 AM - JOULE ( SYNCHRONOUS)

12:20- 1:20 - HESEMBERG (ASSYNC)

9-10 AM- EDISON

Markahan: Ika-apat na Markahan


Week: 1

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Ang mag-aaral ay napapahalagahan ang pagtugon ng mga Asyano sa mga hamon ng
pagbabago, pag- unlad at pagpapatuloy ng Silangan at Timog- Silangang Asya sa Transisyonal
at Makabagong Panahon (ika-16 hanggang ika-20 Siglo).
B. Pamantayan sa Pagganap
Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa nang kritikal na pagsusuri sa pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy
ng Silangan at Timog Silangang Asya sa Transisyoal at Makabagong Panahon (ika-16 hanggang ika-20
Siglo)

C. Kasanayan sa Pagkatuto
Nasusuri ang mga dahilan, paraan at epekto ng kolonyalismo at imperyalismo ng mga
Kanluranin sa unang yugto (ika-16 at ika-17 siglo) pagdating nila sa Silangan at Timog-
Silangang Asya. (MELC 1)
D. Tiyak na Layunin

1. Natutukoy ang sanhi at bunga ng pagsakop ng mga dayuhan sa bansang Indonesia

2. Naiprepresenta ang mga ibat-ibang makabayang Samahan sa Indonesia

3. Nakapagbabagi ng sariling ideya kung paano makaaabag sa sariling bansa.

II. NILALAMAN

A. Paksa: Pag-unlad ng Nasyonalismo sa Japan

B. Sanggunian:
Araling Panlipunan Learning Module Pahina 326-335
Araling Panlipunan Curriculum Guide
Ikaapat na Markahan – Modyul 6: Nasyonalismo sa Silangan at Timog-Silangang Asya
https://www.youtube.com/watch?v=fRkrOthwcpE

C. Kagamitang Panturo: Desktop, Google Meet, Google Forms, Canva,

III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
1. Pagbati
2. Panalangin
3. Kumustahan
4. Pagpapaliwanag ng layunin

B.Pagganyak:
Pamprosesong tanong:

1. Ano ang napansin nyo sa activity naten?

2. Ano ang inilagay ninyo sa mga pagkain?

3. Mahalaga ba ang mga pampalasa sa pagkain?

4. Bakit mahalaga na magkaroon ng mga pampalasa?

5. Ano ang paborito niyong pagkain sa Pilipinas?

C. Paglalahad

Mga pamprosesong tanong:


1. Para sa iyo, Ano ang Rebolusyon?
2. Bakit nagkakaroon ng Rebolusyon?
3. Ano ang ninanais ng mga tao na makamit sa kanilang Rebolusyon?
D. Paglalahat

Panuto: Tukuyin kung anong makabayang samahan sa Indonesia ang ipinahihiwatig sa


Timeline.

E.Paglalapat
Bilang isang mag-aaral , Ano ang iyong maiaambag sa ating lipunan?

IV. PAGTATAYA ( QUIZZI)

Panuto: Piliin ang titik ng tamang sagot.

1. Ano anong bansa ang sumakop sa indonisia 

A. portugal, netherlands at england B. portugal, france at netherlands

B. portugal netherlands at china

2. Ano ang dahilan kung bakit gustong sakupin ng tatlong bansa ang indonisia

A. yamang mineral B. anyong lupa C. pampalasa

3.  isang paraan ng pananakop kung saan pinag aaway ng manananakop ang mga lokal na pinunu
o mga naninirahan sa isang lugar, ginagamit naman ng mga mananakop ang isang tribo upang
masakop ang ibang tribo

A. rule devide policy B. devide rul police C. divide rule policy


4. Tinatawag din bilang moluku

A .molucas B. netherlands C. dutch

5. Kailan itinatag ang dutch east india company?


A. 1667 B. 1600 C. 1602

V. KASUNDUAN
Magsagawa ng saliksik patungkol sa “Pag-unlad ng Nasyonalismo sa Pilipinas”

1. Ano ang mga dahilan ng pag-usbong ng nasyonalismo sa Pilipinas?


2. Paano ipinamalas ng mga Pilipino ang damdaming nasyonalismo?

Ipinasa ni: Binigyang-pansin ni:

Marvin Pame Ms. Jinky Claveria


Practice Teacher Teacher III-Cooperating Teacher

Inaprubahan ni:

Novez S. Leal
HT VI – A.P Department

You might also like