Professional Documents
Culture Documents
DLL October 7, 2022
DLL October 7, 2022
DAILY LESSON LOG Guro JESUS A. MOSA JR. Asignatura FILIPINO 4 to 6, EPP 5, & TLE 6
(Pang-araw-araw na
Petsa/Oras October 7, 2022 Markahan 1ST
Tala sa Pagtuturo)
TLE-INDUSTRIAL
OFFICE DUTY FILIPINO 6 FILIPINO 4-CASHEW FILIPINO 5 FILIPINO 4-ACACIA EPP –HE 5
FRIDAY ARTS 6
7:00 A.M.-8:50 A.M. 8:50 A.M.-9:40 A.M. 10:05-10:55 10:55 A.M.-11:45 A.M. 1:00 P.M.-1:50 P.M. 1:50 P.M.-2:40 P.M. 2:40 P.M.-3:30 P.M.
LAYUNIN
Naisasagawa ang
mapanuring pagbasa sa naipamamalas ang
Naipapamalas ang
iba’t ibang uri ng teksto Naipamamalas ang Naipapamalas ang kakayahan kaalaman at kasanayan Demonstrates an
kakayahan at tatas sa
at napalalawak ang kakayahan sa at tatas sa pagsasalita at upang maging understanding of
A. Pamantayang pagsasalita at
talasalitaan mapanuring pakikinig at pagpapahayag ng sariling matagumpay na and skills in
Pangnilalaman pagpapahayag ng
Naipamamalas ang iba’t pag-unawa sa ideya, kaisipan, karanasan at entrepreneur making simple
sariling ideya, kaisipan,
ibang kasanayan upang napakinggan. damdamin. electrical gadgets.
karanasan at damdamin.
maunawaan ang iba’t
ibang teksto
Nakasasali sa isang mapahusay ang isang
usapan tungkol sa isyu Nakapagbibigay ng produkto upang maging
Nakabubuo ng sariling sariling pamagat para sa iba sa iba
Nakabibigkas ng tula at Nakabibigkas ng tula at iba’t Constructs simple
diksyunaryo ng mga napakinggang kuwento
B. Pamantayan sa iba’t - ibang pahayag ng - ibang pahayag ng may electrical gadgets
bagong salita mula sa at pagsasagawa ng
Pagaganap may damdamin, wastong damdamin, wastong tono at with ease and
mga binasa; naisasadula roudtable na pag-uusap
tono at intonasyon. intonasyon. dexterity
ang mga maaaring tungkol sa isyu o
mangyari sa nabasang paksang napakinggan.
teksto
A. Nakapagbibigay ng
F4WG -If - j - 3 F4WG -If - j - 3 Natutukoy ang Explains the protocols
Nagagamit ang iba’t angkop na pamagat sa
C. Mga Kasanayan sa Nagagamit ang iba’t - Nagagamit ang iba’t - kagamitang pambahay na (processes) in
ibang uri ng panghalip isang talata F5PB-lg-8
Pagkatuto (Isulat ibang uri ng panghalip ibang uri ng panghalip sa maaring pagkakitaan making
sa B. Naipapakita ang
ang code ng bawat sa usapan at pagsasabi usapan at pagsasabi ng electrical
iba’t ibang sitwasyon pagtanggap sa mga ideya
kasanayan) ng tungkol sa sariling tungkol sa sariling gadgets
F6WG-Ie-g-3 ng nabasang akda/ teksto EPP5HE-0G-17.2
karanasan. karanasan. (TLE6IA-0g-9)
F4PL-0a-j-6
I. NILALAMAN Paggamit ng Panghalip Paggamit ng iba’t - Paggamit ng iba’t - ibang uri Sa araling ito, ang mga Production/ repair of
sa Iba’t Ibang Sitwasyon ibang uri ng panghalip ng panghalip sa usapan at mag-aaral ay makabubuo simple electrical
sa usapan at pagsasabi pagsasabi tungkol sa sariling ng bagong plano sa gadgets.
tungkol sa sariling karanasan (Panao) pagbuo ng kagamitang
karanasan (Panao) pambahay. Ang mga
mag-aaral ay makapag-
iisip ng iba pang kapaki-
pakinabangna gawain.
Sila ay gagabayan ng
guro sa pagpaplano upang
kanilang matukoy ang
mga proyektong maaari
nilang gawin. Tinatalakay
sa araling ito ang wastong
pamamaraan sa paggawa
ng mga sumusunod:
a.Paghahanda ng
kagamitang gagamitin.
b.Paggawa ng padron.
c.Paglalatag ng padron sa
tela.
d.Pagtatabas ng tela.
e.Paglilipat ng marka sa
tela.
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Curriculum
1. Mga pahina sa Guide Pages -K
P. 55 - 56 CG p.66 P. 55 - 56
Gabay ng Guro to 12, BEC 1.1,
TLE6IA-Oa-1, p.38
Learner’s Materials
Pages - LM Pages
Textbook Pages
-
2. Mga pahina sa
Technology and
Kagamitang
Livelihood 6 pp. 185-
Pang-Mag-aaral
187 (Authors: Susana
V. Guinea, Randy R.
Emen, and Ma.
Gilmina G. Sotoya)
Manwal sa
Makabuluhang Gawaing
3. Mga pahina sa Pantahanan at TLE6IA-0c-3
Teksbuk Pangkabuhayan 5 pp.
128- 129, Aralin K to 12-
EPP5HE-0f-16
MISOSA
4. Karagdagang
Panghalip/
Kagamitan mula
Pagsusunudsunod ng
sa portal ng
mga
Learning
Pangyayari/Pagsulat ng
Resource
Sulatin 6824 pp. 1-9
B. Iba pang
halimbawa ng plano ng
Kagamitang tsart DLP, tsart, metacards tsart
proyekto, tsart
Panturo
II. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Pasagutan: Balikan, p. 55 ng PG. Paghahawan ng Balakid Balikan, p. 55 ng PG. Ipasagot sa mga mag- Rearrange the
nakaraang aralin Pagbalik-aralan Piliin sa loob ng aaral ang mga sumusunod following steps to
at/o pagsisimula ng MISOSA p. 1 pangungusap ang na tanong: make it correct
Bakit kailangang gumawa
kahulugan ng mga ng plano para sa pagbuo
salitang may ng kagamitang
bagong aralin salungguhit. Isulat sa pambahay? Refer to activity 2
patlang ang tamang
sagot. Paano gumawa ng plano
at paano ito mabubuo?