You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION III
SCHOOLS DIVISION OF CABANATUAN CITY
CALIKID NORTE ELEMENTARY SCHOOL
KALIKID NORTE, CABANATUAN CITY, NUEVA

June 7, 2021

BANGHAY ARALIN SA MATEMATIKA 3


IKATLONG MARKAHAN
I. MGA LAYUNIN

a. Natutukoy ang mga hakbang sa paghahambing ng dissimilar fractions.


b. Nagagamit ang mga hakbang sa paghahambing ng dissimilar fractions sa pang araw-araw na
pamumuhay
c. Naisasagawa ang mga hakbang sa paghahambing ng dissimilar fractions.
.

II. PAKSA
Aralin: Paghahambing ng dissimilar fractions (M3NS-IIId-77.3 )
A. Integrasyon : ESP, Health, Science
Sanggunian: Curriculum Guides (M3NS-IIId-77.3 ) pahina 86 at MELC pahina 173
B. Kagamitan: Laptop, projector, video lesson
C. Nahihinuhang konsepto: Paghahambing ng dissimilar fractions.
Nakagagamit ng Magagalang na Pananalita

PAGPAPAHALAGA: Pagsunod sa mga hakbang sa paghahambing ng dissimilar fractions

Integrasyon ng Aralin: ESP, Health, Science

III. PAMAMARAAN:

A. Panimulang Gawain:

Panimulang Panalangin

Paghahawan ng Liban

B. Pagganyak:

Tingnan ang mga ilustrasyon. Tukuyin kung ito ay similar fractions o dissimilar fractions.

1. 2. 3.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin
I-multiply ang mga factors, pagkatapos ay paghambingin ang mga product gamit ang mga simbolo
>, < o =.
1. 4 x 4 _____ 2 x 5
2. 7 x 2 _____ 6 x 3
3. 4 x 6 _____ 8 x 3

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagongkasanayan.# 1

Ilahad sa mga bata ang kuwento “Sa Tindahan”.Basahin ang kuwento ang kuwentong “Sa

Tindahan” at pagkatapos sagutin ang mga tanong tungkol sa kuwento.

1. Sino-sino ang bumili ng pizza?


2. Saan sila bumili?
3. Sino ang bumili ng pinakamalaking bahagi ng pizza at sino naman ang bumili ng pinakamaliit
na bahagi ng pizza?
4. Tama na kumain ng sobrang tamis na pagkain? Bakit? (Integrasyon sa Health)
5. Ano-anong mga pagkain ang dapat natin kainin upang tayo ay magkaroon ng malakas na
pangangatawan at maiwasan ang sakit na COVID-19 (Integrasyon sa Science)
6. Nakita ni Tomas na walang kinakain si Janice at malungkot na nakaupo agad na nilapitan ni
Tomas sabay bigay ng pizza. Sa inyong palagay tama ba ang ginawa ni Tomas? Bakit?
(Integrasyon sa Edukasyon sa Pagpapakatao)

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Ipakita sa mga bata ang mga hakbang sa paghahambing ng dissimilar fractions gamit ang mga

ilustrasyon, fraction strips at cross multiplication

F. Paglinang sa Kabihasanan

Differentiated Activities/ collaborative approach/ group activit

G.Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay

Paghambingin ang mga pares ng dissimilar fractions gamit ang mga simbolo >, < o =.

1. __ 2.
H.Paglalahat ng Aralin

Ano-ano ang mga hakbang upang mapaghambing ang dissimilar fractions?

IV. Pagtataya
Paghambingin ang mga dissimilar fractions gamit ang mga simbolo na >, < o =.
1. 2/4 ___ 4/7 2. 3/9 ___ 6/7 3. 3/6 ____ 6/12

V. Karagdagang Gawain
Iguhit ang mga sumusunod na dissimilar fractions
1. ¾ 2. 2/8 3. 4/7 4. 5/10 5. 2/5

Inihandani: Isinuri Ni: Nabatid Ni:

MARLYN A. BERNARDO FERLYN G. ARIOLA, PhD. LORENA U. SAN DIEGO


Teacher III Master Teacher I Head Teacher III

Address:Brgy. Kalikid Norte, Cabanatuan City, Nueva Ecija, 3100


Contact No. 0917 - 311 - 5109
E-mail Address: 107099cali@deped.gov.ph
Website:https://107099cali.wixsite.com/canorelem

Address:Brgy.
Address:Brgy. Kalikid
Address:Brgy. Kalikid Norte,
Norte, Cabanatuan
Cabanatuan City,
City,Nueva
Nueva Ecija,
Ecija, 3100
3100
Contact
Contact No.
No. 0917
0917 -- 311
311 -- 5109
5109
E-mail
E-mail Address:
Address: 107099cali@deped.gov.ph
107099cali@deped.gov.ph
107099cali@deped.gov.ph
Website:https://107099cali.wixsite.com/canorelem
Website:https://107099cali.wixsite.com/canorelem
Website:https://107099cali.wixsite.com/canorelem
Address:Brgy. Kalikid Norte, Cabanatuan City, Nueva Ecija, 3100
Contact No. 0917 - 311 - 5109
E-mail Address: 107099cali@deped.gov.ph
Website:https://107099cali.wixsite.com/canorelem

You might also like