Professional Documents
Culture Documents
Cuaresma - Lesson Plan
Cuaresma - Lesson Plan
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naisasaugali ang pagtupad ng tungkulin sa
sarili.
B. Pamantayan sa Pagganap
Nagsasabi ang mga Kagamitang at wastong
paraan sa paglilinis at pag aayos ng sarili.
II. NILALAMAN
Tungkulin sa Sarili
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa gabay ng guro
Curriculum Guide 2013
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Mga larawan, Plaskard, IM's, Laptop, Smart
TV
IV. PAMAMARAAN
Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral
• Panimulang Gawain
1. Panalangin,
Mga bata, tayoy magsitayo
para sa ating panalangin.
(Pagtatanghal ng video) (Ang mga mag-aaral ay nagsitayo)
2. Pagbati,
Magandang umaga mga bata!
Magandang umaga rin Po Ginoong Danley!
3. Pagsusuri ng lumiban sa klase,
Mayroon ba tayong liban sa
klase ngayon?
Wala po!
Magaling
4. Pagsasanay/Motibasyon,
Ngayon mga bata mayroon
akong inihandang kwento tungkol sa tamang
paglilinis ng ating katawan. Babasahin ko ito
ng malakas kaya dapat na tayo ay makinig ng
mabuti, umupo ng tuwid at itikom ang ating
Opo!
mga bibig ng pansamantala. Maliwanag ba? Handang handa na po!
Handa na bang makinig ang lahat?
Magaling! (Maayos at tahimik na nakinig ang mga mag-
(Binasa ng guro ang maikling kwento) aaral)
pagsisimulang aralin
1. Pagsasanay
Kumuha kayo ng kalahating papel
at magtala kayo ng sampung kagamitan na
inyong ginagamit sa sarili. Ipasa niyo ito Opo!
pagkalipas ng limang minuto. Nakuha ba? (Ang mga bata ay kumuha ng kalahating
Simulan na! papel at sinagutan ang aralin)
(Ipinasa na ng mga mag-aaral ang kanilang
(Pagkalipas ng limang minuto) sagutang papel sa guro)
Mahusay mga bata!
2. Pagsusuri
Sa likod ng inyong ipinasang
papel ay ilagay ninyo kung saang parte ng
katawan ginagamit Ang mga Kagamitang
inyong inilagay. Pagkalipas ng sampung
minuto ay inyo itong ipapasa sa unahan. Opo!
Maliwanag ba? (Sinagutan ng mga mag-aaral ang kanilang
Simulan na! aralin)
1. Pagganyak
Mayroon akong inihandang
kwento na pinamagatang "Ang malilikot na
kagamitan", makinig kayong lahat ng mabuti
at isusulat niyo sa inyong kuwaderno lahat ng
kagamitang inyong maririnig sa aking Opo!
babasahin kuwento. Nakuha ba? (Masayang at tahimik na nakinig naman Ang
(Nagsimula ng magbasa ang guro ng mga mag-aaral)
kuwento)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
aralin
Ngayon naman ay ating alamin kung
ano-ano nga ba ang mga bagay na ating
ginagamit sa ating sarili gamit ang mga
larawang ito. (Ang guro ay nagpakita ng mga
larawan)
Tayo ay magkakaroon ng isang
aktibidad, bawat batang tatawagin ko ay Opo!
sasabihin kung saan ba ginagamit ang
Republic of the Philippines
OCCIDENTAL MINDORO STATE COLLEGE
Mamburao, Occidental Mindoro
Website: www.omsc.edu.ph Email address: omsc_9747@yahoo.com
CERTIFIED TO ISO 9001:2015
Tele/Fax: (043) 457-0889 CERT. NO.: 50500782 QM15
Mahusay Lila!
Ano nga ba ang mga gawain bago
pumasok sa paaralan? Una ay, gumigising,
nagmumumog, kumakain ng wasto, maligo,
magsipilyo, magdamit ng maayos, magsuklay Opo!
at wag kalimutang ayusin ang mga dadalhin
sa paaralan. Naiintindihan ba?
- Suklay - Sabon
- Nail Cutter - Sipilyo
- Bimpo - Damit
Republic of the Philippines
OCCIDENTAL MINDORO STATE COLLEGE
Mamburao, Occidental Mindoro
Website: www.omsc.edu.ph Email address: omsc_9747@yahoo.com
CERTIFIED TO ISO 9001:2015
Tele/Fax: (043) 457-0889 CERT. NO.: 50500782 QM15
- Tuwalya - Sapatos
- Shampoo - Tabo (Ang bawat mag-aaral ay magsasama-sama
sa kanilang pangkat at sasagutan ang
Simulan na! kanilang aktibidad)
Simulan na!
INIHANDA NI:
IPINASA KAY:
BEED II-