Professional Documents
Culture Documents
LP - Grade 1
LP - Grade 1
I. LAYUNIN
Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng
A. Pamantayang pagkilala ng mga batayang impormasyon ng pisikal na kapaligiran ng
Pangnilalaman sariling paaralan at ng mga taong bumubuo dito sa paghubog ng kakayahan
ng bawat batang mag-aaral.
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagpapahayag ng pagkilala at
Pagganap pagpapahalaga sa sariling paaralan.
C. Mga kasanayan sa
Pagkatuto Matapos ang aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang nasasabi ang epekto
ng pisikal na kapaligiran sa sariling pag-aaral. (AP1PAA-llla-3)
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro TG pp.
2. Mga pahina sa
Kagamitang
Pangmag-aaral LM pp.
3. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning Module
Resource (LR
Portal)
4. Iba pang Mga Larawan mula sa Internet, Science Module (Q2-week 5)
kagamitang PowerPoint Presentation, tsart, realia, video clip, television, audio, graphic
panturo organizer
ACROSS -
- Music ( Pag –awit )
B. INTEGRASYON
- ESP ( Pagmamalasakit sa kapaligiran,
pagtutulungan)
IV. MGA
Gawain ng
PAMAMARAAN Gawain ng Guro
Mag-aaral
Panimulang Gawain
1. Panalangin
2. Pagbati
3. Pampasiglang
Gawain
4. Pagsisiyasat ng
Liban
5. Pagwawasto ng
Takdang-aralin
6. Pagbabalik-aral
Mababang Paaralan ng
Cogon po.
Magaling!
Sa Ingles, ito ay tinatawag na Cogon
Elementary School.
Masaya ba kayo na dito kayo pumapasok?
Opo.
Bakit gusto ninyong mag-aral sa paaralang
ito?
Magaling!
Ngayon naman ay tumayo ang lahat at saglit
nating silipin ang labas ng ating paaralan.
Pagmasdan ninyo ang paligid.
Ano-ano ang nakikita ninyo o naobserbahan?
Posibleng kasagutan:
Tama! - Sa unang larawan po
Ang silid-aralan ay dapat na may sapat na
ay maliwanag ang
liwanag o ilaw upang makita niyo mabuti
ang tinuturo ng guro. silid aralan.
- Mahalagang may
sapat na hangin sa
sariwang hangin sa
loob ng silid-aralan
upang maging
Ano naman ang ginagawa sa ikatlong maginhawa at presko
larawan? ang pakiramdam.
-Ang mga bata po ay
nagtutulongan na maglinis sa
paaralan.
- Namumulot po ng mga
basura.
Opo, Ma’am.
Opo, Ma’am.
D. Pagtalakay ng Mayroon akong tsart at mga larawan ng mga
bagong konsepto at positibo at negatibong gawain.
paglalahad ng
bagong kasanayan Panuto: Ilagay sa tamang hanay ang
#1. larawan. Sa unang hanay ilalagay kung ito ay
may positibong epekto sap ag-aaral dulot ng
Explore pisikal na kapaligiran at sa ikalawang hanay
naman kung hindi.
Opo, Ma’am.
(Gagawin ng mga bata ang
gawain.)
Mga positibong gawain na Mga negatibong gawain na
nagdudulot ng maayos na nagdudulot ng maayos na
pisikal na kapaligiran pisikal na kapaligiran
Unang Pangkat
Panuto: Isulat ang T kung tama ang
isinasaad sa pangungusap
at M kung mali.
____1. Mahirap mag-aral kapag
maingay.
____2. Ang malinis na kapaligiran ay
nakapagbibigay ng maayos
na pakiramdam.
____3. Mataas ang marka na
nakukuha kapag maingay
ang kaklase habang
nagtuturo ang guro.
____4. Masayang mag-aral kapag
may sapat na hangin at
maayos na ilaw sa loob ng
paaralan.
____5. Nakakalungkot pumasok
kapag malinis ang plasa.
Posibleng kasagutan:
1. T
2. T
.
3. M
4.T
5.M
Ikalawang Pangkat
Panuto: Iguhit ang hugis puso( )
kung ang mga larawan ay
nagpapakita ng mabuting
epekto sa pag-aaral at hugis
tatsulok ( ) kung hindi.
____1.
____2.
____3.
_____4.
_____5.
Posibleng kasagutan:
1.
2.
3.
4.
5.
Posibleng kasagutan:
1. X
2. √
Ikatlong Pangkat 3. √
Panuto: Lagyan ng tsek (√) kung 4. X
tama ang isinasaad sa 5.√
pangungusap at ekis (X)
kung mali.
____1. Madaling maunawaan ang
aralin kapag maingay ang
mga kaklase.
____2. Nakakawalang-ganang (Mag-uulat ang lider ng
pumasok kung may bawat pangkat.)
nambubully o nang-aaway sa
Paglinang sa kabihasaan paaralan.
(Tungo sa Formative Alam ba ninyo mga bata na ang
Assessment.) pagpapanatiling malinis ng ating kapaligiran
ay makakatulong sa inyong maayos na pag-
Explain aaral?
-Ilalagay ko po sa tamang
lagayan ng basura ang aking
mga kalat.
-Tutulong po sa pagwawalis
sa loob ng silid-aralan
Magaling!
Ang mga binanggit ninyo ay mga tamang
kasagutan.
I. Pagtataya ng Panuto: Lagyan ng tsek(√) kapag
aralin ang larawan ay nagdudulot
ng mabuting epekto sa
Evaluation pag-aaral at ekis (X) kung
hindi.
____1.
____2.
___3.
___4.
___5.
Tamang sagot:
1. √
2. X
3. X
4. √
5. √