Professional Documents
Culture Documents
SSC 1
BEED II Jan. 11, 2023
I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman
Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa ng kahalagahan sa
sariling paaralan.
B. Pamantayan sa Pag-ganap
Ang mag-aaral ay malikhaing nakapagpapahayag/
nakapagsasalarawan ng kahalagahan sa sariling paaralan.
C. Mga tiyak na Layunin
a. Natutukoy ang impormasyon tungkol sa sariling paaralan: pangalan,
lokasyon, at mga bahagi.
b. Nasasabi ang kahalagahan ng paaralan sa buhay ng bata.
c. Nakukulayan ng tama ang pisikal na kapaligiran ng paaralan.
III. Pamamaraan
2. Pagdarasal
- Magsitayo ang lahat para sa ating
panalangin. (Ang mga bata ang magdarasal).
3. Pamamahala sa silid-aralan
(Ang mga bata ay tahimik na ihahanay
- Bago umupo ay tahimik na ihanay
ang kanilang mga upuan at pupulitin
ng maayos ang inyong mga upuan ang kalat).
at pulutin ang mga kalat sa iyong
harapan. (Wala po!)
4. Pagtatala ng Liban
- Sino ang mga liban ngayong araw?
2. Pagganyak
Panuto: Masigla at Sabay-sabay na awitin
ang kantang “Sa Aming Paaralan”.
(Ang mga bata ay sabay-sabay na
“Sa Aming Paaralan” aawitin ang kantang “Sa Aming
Paaralan”)
Sa aming paaralan ay may mga lugar
Na maaari mong puntahan
Dito mo makikita ang silid aralan
At dito rin makikita ang palaruan
Sa paaralan po!
4. Pagtatalakay
(Magpapakita ang guro ng “slide
presentation” para sa bagong aralin.)
Silid-aklatan po!
Iba’t-ibang Bahagi ng Paaralan Silid-aralan po!
Klinika po, binibini!
- May iba’t-ibang bahagi ang paaralan
tulad ng silid-aralan, silid-aklatan, kantina,
gymnasium at klinika.
- Anu-ano nga ulit ang bahagi ng
paaralan? Magbigay ng isa.
- Tumpak! Ano pa?
- Mahusay! Meron pa ba?
- Magaling! Ano pa ang bahagi ng
paaralan?
- Ayan, mahuhusay mga bata! Tama
lahat ang inyong mga sinabi at
marami pang bahagi ang ating
paaralan.
- Makatutulong ang mga bahaging ito
para lalo pang matuto ang mga mag-
aaral.
Sa silid-aralan po!
- Ang ating paaralan ay mahalaga dahil ito (Ang mga bata ay gagawin na ang
ang ating pangalawang tahanan kaya’t kanilang pangkatang gawain)
ating mahalin at ipagmalaki dahil dito
tayo natututo ng maraming mabubuting
bagay.
Pagsasagawa ng Gawain
- Ang klase ay mahahati sa dalawang
pangkat. Ito ay may kinalaman sa
paksang tinalakay kanina, upang
maipakita. Sila ay bibiyan ng 30
minuto para sa gawain. Kung
sinong pangkat ang may pinaka
mabilis na matatapos ay sya ang
Silid-aralan, Silid-aklatan, kantina at
mananalo at makakakuha ng
klinika
premyo.
- Sa pangkat 1 ay magsasaayos ng
Sa Brgy. 1. Alaminos, Laguna po
mga letra upang makabuo ng 4 na
salita at ididkit sa larawan kung
saan naaangkop ang salitang Marcelino Fule Memorial College po.
nabuo.
- Sa pangkat 2 naman ay mag Wala na po!
guguhit ng 3 bahagi ng paaralan na
kanilang natatandaan sa paksang
tinalakay kanina.
Pamprosesong tanong Opo! (ibabahagi ang kanilang mga
Anu-ano ang mga bahagi ng paaralan? ginawa bawat pangkat)
Saan matatagpuan ang inyong
paaralan? Okay po!
Sa pamamagitan po ng pagpapanatili ng
kalinisan po ng paaralan.
- Paano mo maipapakitangmahalaga sa
iyo ang paaralan mo?
IV. Pagtataya
- Ngayon naman ay bibigyan ko kayong lahat ng Sagutang Papel para naman sa isang
maikling pagtataya. Ito ayi nyong sasagutan sa loob ng limang (5) minuto.
- Babasahin ko ang panuto na inyong susundan.
Panuto:
Pagduktungin ang mga larawan ng bagay na nasa Hanay A
sa mga larawan ng bahagi ng paaralan na nasa Hanay B
Hanay A Hanay B
V. Gawaing Bahay
Gumupit ng iba’t ibang larawan ng bagay na makikita sa loob ng paaralan. Lagyan
ng pangalan kung saang bahagi ng paaralan ito makikita. Idikit ito sainyong kwaderno.