You are on page 1of 3

Republika ng Pilipinas

Kagawaran ng Edukasyon
Rehiyon III
Sangay ng Bulacan
Distrito ng Timog Pandi
PAARALANG ELEMENTARYA NG MASUSO
Antas: 2- Matapat Asignatura: Araling Panlipunan
Guro: Glorie Jhene S. Dalisay Markahan: Ikalawang Markahan
Pang-araw-araw na
Tala sa Pagtuturo Petsa at Oras: Nobyembre 21-25, 2022 Iniwasto ni: ZENILDA SJ. IGNACIO
Principal II

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN 11/21/2022 11/22/2022 11/23/2022 11/24/2022 11/25/2022
Naipamamalas ang pag-unawa Naipamamalas ang pag-unawa Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang kakayahan at
sa kahalagahan ng pagiging sa kahalagahan ng pagiging kahalagahan ng pagiging kahalagahan ng pagiging sensitibo tatas sa pagsagot ng Lingguhang
sensitibo sa damdamin at sensitibo sa damdamin at sensitibo sa damdamin at sa damdamin at pangangailangan Pagsususulit
A. Pamantayang pangangailangan ng iba, pangangailangan ng iba, pangangailangan ng iba, pagiging ng iba, pagiging magalang sa kilos
Pangnilalaman pagiging magalang sa kilos at pagiging magalang sa kilos at magalang sa kilos at pananalita at at pananalita at pagmamalasakit sa
pananalita at pagmamalasakit pananalita at pagmamalasakit pagmamalasakit sa kapwa kapwa
sa kapwa sa kapwa
Naisasagawa ang wasto at tapat Naisasagawa ang wasto at tapat Naisasagawa ang wasto at tapat Naisasagawa ang wasto at tapat na Naisasagawa ang pagsunod sa
na pakikitungo at na pakikitungo at na pakikitungo at pakikisalamuha pakikitungo at pakikisalamuha sa mga tuntunin sa pagsagot ng
B. Pamantayan sa Pagganap
pakikisalamuha sa kapwa pakikisalamuha sa kapwa sa kapwa kapwa Pagsusulit
Nakapagpapakita ng iba’t ibang Nakapagpapakita ng iba’t ibang Nakapagpapakita ng iba’t ibang Nakapagpapakita ng iba’t ibang *Nasasagot ang mga tanong ng
C. Mga Kasanayan sa kilos na nagpapakita ng kilos na nagpapakita ng kilos na nagpapakita ng kilos na nagpapakita ng paggalang tama
Pagkatuto paggalang sa kaklase o kapwa paggalang sa kaklase o kapwa paggalang sa kaklase o kapwa sa kaklase o kapwa bata *Naipapakita ang katapatan at
( Isulat ang code ng bawat bata bata bata EsP2P- IId-9 kasiyahan sa pagsagot sa mga
kasanayan) EsP2P- IId-9 EsP2P- IId-9 EsP2P- IId-9 tanong
*Nakasusunod sa panuto.
Aralin 5 Aralin 5 Aralin 5 Aralin 5 Lingguhang Pagsusulit
II. NILALAMAN Kapwa Ko! Igagalang Ko! Kapwa Ko! Igagalang Ko! Kapwa Ko! Igagalang Ko! Kapwa Ko! Igagalang Ko!
Pagiging magalang Pagiging magalang Pagiging magalang Pagiging magalang
A. Sanggunian:
1. Mga pahina sa Gabay ng K-12 CG p.32 K-12 CG p.32 K-12 CG p.32 K-12 CG p.32
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang p.49 p.49 p.49 p.49
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk P115-117 P118-119 P120-123 P120-123
4. Karagdagang Kagamitan mula 1. Edukasyon sa Pagpapakatao 1. Edukasyon sa Pagpapakatao 1. Edukasyon sa Pagpapakatao 2. 1. Edukasyon sa Pagpapakatao 2.
sa portal ng Learning 2. Tagalog. 2013. pp. 115-124. 2. Tagalog. 2013. pp. 115-124. Tagalog. 2013. pp. 115-124. Tagalog. 2013. pp. 115-124.
2. Pilipino sa Ugali at Asal 1 2. Pilipino sa Ugali at Asal 1 2. Pilipino sa Ugali at Asal 1 2. Pilipino sa Ugali at Asal 1
(Batayang Aklat). 1997. pp. 40- (Batayang Aklat). 1997. pp. 40- (Batayang Aklat). 1997. pp. 40- (Batayang Aklat). 1997. pp. 40-
Resource 47.* 47.* 47.* 47.*
3. Magandang Asal 2 (Batayang 3. Magandang Asal 2 (Batayang 3. Magandang Asal 2 (Batayang 3. Magandang Asal 2 (Batayang
Aklat). 2000. pp. 107-113.* Aklat). 2000. pp. 107-113.* Aklat). 2000. pp. 107-113.* Aklat). 2000. pp. 107-113.*
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN Larawan, tarpapel Larawan, tarpapel Larawan, tarpapel Larawan, tarpapel Summative test files
Anu-ano ang magagalang na Pagbigkas ng tulang ang batang Anu-ano ang magagalang na Anu-ano ang magagalang na
pananalita? magalang pananalita? pananalita?

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin


at/o pagsisimula ng bagong
aralin

Pagbigkas ng tulang “Magalang Ipasuri sa mga mag-aaral ang Pagbigkas ng tulang “Magalang Pagbigkas ng tulang “Magalang na Awit
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
na Pananalita” mga larawang nagpapakita ng na Pananalita” Pananalita”
Pag-usapan ito. paggalang Pag-usapan ito. Pag-usapan ito.
Ipabasa nang tahimik ang Pagbasa ng kuwentong “ Ang Ipabasa nang tahimik ang Ipabasa nang tahimik ang Pagbibigay ng pamantayan
C. Pag-uugnay ng mga kuwentong “Ang Batang Batang Magaalang” kuwentong “Ang Batang kuwentong “Ang Batang Magalang”
halimbawa sa bagong aralin Magalang” Magalang”

Ipabasa muli ang kuwento nang Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa kuwento Pagsasabi ng panuto
D. Pagtalakay ng bagong
pabigkas sa bawat bata ang
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
bawat talata hanggang sa
matapos ang kuwento.
Pagtalakay sa kuwento Ating balikan ang kuwento ng Ipasagot ang Isagawa Gawain 1 sa Ipasagot ang Isagawa Gawain 1 sa Pagsagot sa pagsusulit
1.Saan pumunta ang mag- mag-amang Mang Tino at Dino. LMp120-122 LMp120-122
amang Tino at Dino? Bakit sila Sino-sino ang nakausap nila sa
naroroon? paaralan? Iguhit sila sa kahon.
E. Pagtalakay ng bagong 2.Ano ang nakatawag pansin Ano ang sinabi nila rito? Isulat
konsepto at paglalahad ng kay Dino sa pagpasok nila sa ito sa ulap. Gawin ito sa inyong
bagong kasanayan #2 loob ng paaralan? kuwaderno.
3.Anu-anong magagalang na
salita ang nabanggit sa
kuwento?

Sino-sino ang bumubuo ng Ipagawa ang Gawain 2 sa LMp Ipagawa ang Gawain 2 sa LMp 122 Pagtsek ng Pagsusulit
F. Paglinang sa Kabihasaan pamunuan ng paaralan? Paano 122
(Tungo sa Formative ipinakikita ng mga bata ang
Assessment) paggalang sa pamunuan ng
paaralan?
G. Paglapat ng aralin sa pang- Sa inyong palagay, dapat bang Sa inyong palagay, dapat bang Sa inyong palagay, dapat bang Magpakita ng katapatan sa
araw-araw na buhay ipakita ang paggalang sa kapwa Bilang isang mag-aaral, bakit ipakita ang paggalang sa kapwa ipakita ang paggalang sa kapwa pagsusulit.
bata at pamunuuan sa kinakailangan mong ipakita ang bata at pamunuuan sa paaralan? bata at pamunuuan sa paaralan?
paaralan? paggalang sa pamunuan ng
paaralan?

Ang paggamit ng magagalang Ang paggamit ng magagalang Ang paggamit ng magagalang na Ang paggamit ng magagalang na
na katawagan, at mga salita ay na katawagan, at mga salita ay katawagan, at mga salita ay tanda katawagan, at mga salita ay tanda
tanda ng pagiging tanda ng pagiging ng pagiging magalang .Dapat ng pagiging magalang .Dapat natin
H. Paglalahat ng Aralin
magalang .Dapat natin itong magalang .Dapat natin itong natin itong gamitin sa pakikipag- itong gamitin sa pakikipag-usap sa
gamitin sa pakikipag-usap sa gamitin sa pakikipag-usap sa usap sa mga namamahala n mga namamahala n gating
mga namamahala n gating mga namamahala n gating gating paaralan. paaralan.
paaralan. paaralan.
Isulat ang Tama kung Magbigay ng ilan pang mga Gumawa ng tseklis sa inyong Gumawa ng tseklis sa inyong Itala ang mga puntos ng mag-
nagpapakita ng paggalang sa halimbawa ng magagalang na kuwaderno . kuwaderno . aaral.
kapwa ang mga sumusunod na pananalita na maaari nating Gumuhit ng bituin sa tamang Gumuhit ng bituin sa tamang
pangungusap at Mali kung gamitin sa pakikipag-usap sa kolum at kulayan ayon sa kolum at kulayan ayon sa
I. Pagtataya ng Aralin hindi. pamunuan ng iyong paaralan. sumusunod na pamantayan sumusunod na pamantayan
Pagsasabi ng sori kung ( tingnan ang tarpapel ) ( tingnan ang tarpapel )
natapakan nang hindi sinasadya
ang paa ng kaklase mo.
( tingnan ang tarpapel )
Anu-ano ang magagalang na Pagbigkas ng tulang ang batang Anu-ano ang magagalang na Anu-ano ang magagalang na
J. Karagdagang gawain para sa
pananalita? magalang pananalita? pananalita?
takdang-aralin at remediation

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B .Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain parasa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ang aking punung-guro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like