You are on page 1of 3

YOBHEL CHRISTIAN ACADEMY INC.

San Vicente, Pili, Camarines Sur


A/Y 2020-2021

Mala-masusing Banghay Aralin sa Aralin 10

I. Mga Layunin:

Bago at pagkatapos ng 60 minutong talakayan ang 75% ng mga mag-aaral ay inaasahang:

a. Matatalakay ang mga isyung pang-edukasyon

b.Makapagbabahagi ng saloobin tungkol sa kahalagahan ng edukasyon

c. Maisulat and ibig sabihin ng mga sumusunod na akronim at illahad ang kaugnayan nito sa
sistema ng edukasyon sa bansa.

II. Paksang Aralin

a. Paksa: Mga Isyung Pang-edukasyon

b. Batis: Mga Kontemporaryong Isyu (reference book)

c. Kagamitang pamapagtuturo: Laptop, kagamitang Biswal at makukulay na Papel

d.Integrasyon sa asignatura: Edukasyon Sa Pagpapakatao.

e. Metodolohiya: 4P’s na Dulog

III. Pamamaraan

A. Panimulang Gawain

1. Panalangin

2. Pagtala ng Liban at Pagsasaayos ng silid

3. Pagbabalik Aral

B. Paglalahad

1. Pag-ganyak

Bubuuin ng mga mag-aaral ang pira-pirasong larawan at ipapaliwanag kung ano ang
nakikita sa larawan. Huhulaan ng mga mag aaral kung ano ang magiging paksa.

D A Y
2. Paghawan ng sagabal

(Ang guro ay magtatanong sa klase ng kanilang opinyon)

Tanong: Ano ang papel ng edukasyon sa pagpapabuti ng pamumuhay ng tao, pagpapanatili ng


kaayusang panlipunan, at pag unlad ng bansa?

3. Pagtalakay

Tatalakayin ng guro ang mga sumusunod:

 Access sa edukasyon
 Sistema ng edukasyon sa Pilipinas
 Mga programang pampamahalaan para sa pagkakapantay pantay sa edukasyon
 Mga reporma sa sistemang pang edukasyon
 Programang K-12
 Kalidad ng Edukasyon
 Mga hamon sa edukasyon
 Kahalagahan ng edukasyon

4. Paglalapat

Ang mga mag-aaral ay gagawa ng isang balangkas na kaisipan o concept map tungkol sa paksa.

Pamantayan sa Pag-gawa ng Concept Map

Nilalaman – 50%
Pagkamalikhain – 25%
Presentasyon– 25%

KABUUAN – 100%

5. Paglalahat

Para sa panapos na gawain, ang mga mag-aaral ay sasagutan ang pagsasanay (A) pahina 161.

A. Isulat ang ibig sabihin ng sumusunod na acronym at illahad ang kahalagahan o kaugnayan
nito sa Sistema ng edukasyon sa bansa.
1. DECS 6. RBEC
2. DepEd 7. STEM
3. CHED 8. ABM
4. TESDA 9. HUMSS
5. BEC 10. K-12
B. Sagutin ang katanungang ito:

- Ano nga ba ang kahalagahan ng edukasyon?

V. Kasunduan:
Gumawa ng isang case study hinggil sa mg amungkahing solusyon sa mga hamong
kinakaharap ng sistema ng edukasyon sa bansa.
Batis: Mga Kontemporaryong Isyu (pahina 148-161)

Pamantayan sa paggawa ng case study:

Dimensyon Napakahusay (5pts) Mahusay (3pts) Katamtaman (2pts)

Nilalaman Lubos na malinaw ang Malinaw ang kaisipan Hindi gaanong


kaisipan. malinaw ang kaisipan

Kasiningan Lubos na nagpakita ng Naging masining sa di-gaanong naging


kasiningan sa pagbuo pagbuo ng case study masining sa pagbuo ng
ng case study case study

Presentasyon Lubos na naging Naging malinaw at Di gaanong malinaw


malinaw at piling pili piling pili ang mga aat hindi pili ang mga
ang mga salitang salitang ginamit. salitang ginamit.
ginamit

Inihanda ni:

STEFANIE CAS AGONG


Gurong Nagsasanay sa Ingles

Nabatid ni:

JESSA GACER
Gurong Tagapagsanay

You might also like