You are on page 1of 2

Modelo sa Pagpaplanong Pang-Instruksiyon

Ang iba’t ibang ay may iba’t ibang paraan ng pagpapalano. Maraming salik ang
nakaimpluwensiya sa isang guro bago makagawa ng Sistema na bagay sa kaniya. Ano pa at ang
bawat estilo ay masasabi nating dumaan sa proseso. Dapat pag-aralan ng isang mag-aaral sa
pagiging guro ang iba-ibang modelo na ginagamit bilang planong pang-instruksiyon upang sa
gayon ay makagawa siya ng sariling estilo na bagay sa kaniya kapag siya ay nagtuturo na. ngunit
hindi roon dapat nagtatapos ang lahat.
Kapag siya ay ganap na isang guro na, makabubuting ipagpatuloy ang pagtingin sa mga
available na planong pang-instruksiyon sapagkat ito ay batauan ng kaniyang patuloy nap ag-
unlad bilang guro. Wika nga, ang propesyon ng isang guro ay “walang katapusang pag-aaral”.
Mararanasan at makikita ng isang guro na ang pagdidisenyo ng epektibong banghay-aralinay
masalimuot at di-simpleng gawain. Ang pagtuturo ay isang gawaing “nakapananabik” at
ngangailangan ng mayamang imahinasyon.
Ang mga guro ay nasa posisyon upang madisenyo ng mga planong pang-instruksiyon na
gagamitin sa pagtuturos a klase. Hindi rin natatapos sa papaplano ang gawain ng isang guro.
Higit na mahalaga sa lahat ng ito ang aktuwalisasyon ng lahat ng kaniyang plano. Dito makikita
ng isang guro ang tunay na epekto, kung mayroon man, ng lahat ng kaniyang mabubuting iniisip
para sa kaniyang mga mag-aaral. Ang anumang pinakamagandang banghay-aralin ang
pinakakaluluwa ng propesyon sa pagtuturo.

I. Layunin
Sa pagtatapos ng aralin ang mga mag-aaral ay inaasahang;
a. Kognitib
b. Apektib
c. Saykomotor

II. Paksang-Aralin

Paksa:
Kagamitan:
Sanggunian.

III. Pamamaraan

Gawain ng Guro Gawain ng mag-aaral


A. Panimulang Gawain
a. Panalangin
b. Pagbati
c. Pagbabalik-Aral
d. Pagganyak
B. Pagtalakay sa Paksa
a. Paglalahad ng Aralin
b. Isahang Gawain
c. Pangkatang Gawain
d. Pag-uulat ng ginawang Aralin
e. Paglalapat ng Aralin sa pang-
araw-araw na buhay
f. Paglalahat ng Aralin

IV. Pagtataya

(Batay sa layunin ang gagawing pagtataya)

V. Takdang-Aralin/

You might also like