You are on page 1of 5

Banghay Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 5

Unang Markahan (Ikaapat na Linggo)


Unang Araw: Pag-unawa/Alamin

Pamantayan sa Pagkatuto: c.Pagtalakay


Nakapagpapakita ng kawilihan at positibong Ano ang ipinapakita sa larawan?
saloobin sa pag-aaral. Ano ang ginagawa ng mga tauhan sa
1. paggawa ng proyekto larawan?
2. paggawa ng takdang-aralin Bakit nila ito ginagawa?
3. pagtuturo sa iba Sa palagay ninyo, ano ang saloobin nila
habang ginagawa ang mga gawaing ito?
I. Layunin: Sa pagtatapos ng aralin, ang mga
mag-aaral ay inaasahang: C. Pangwakas na Gawain
Naiisa-isa ang iba pang mga paraan ng a. Paglalahat
pagpapakita ng kawilihan at positibong Ano-ano ang iba pang mga gawain na
saloobinsa pag-aaral. nakapagpapakita ng kawilihan at positibong
saloobin sa pag-aaral?
II. Paksang Aralin: Pagkamatiyaga
Sanggunian: EsP5PKP-Id-29 IV. Pagtataya
Kagamitan: tsart, larawan Naipapakita ko ang kawilihan sa pag-aaral sa
pamamagitan ng
III. Pamamaraan ____________________________________
A. Panimulang Gawain ____________________________________
a. Balik-Aral ____________________________________.
Ano-anong mga gawain ang nagpapakita ng
kawilihan at positibong saloobin sa pag- V. Takdang-Aralin
aaral? Itala sa iyong kuwaderno ang pinakapaborito
mong proyekto at ipaliwanag kung bakit.
B. Panlinang na Gawain
a. Pagganyak
Sa paaralan lamang ba tayo nag-aaral?

b. Paglalahad
Ano ang mga nasa larawan?
Banghay Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 5
Unang Markahan (Ikaapat na Linggo)
Ikalawang Araw: Pagninilay/Isagawa

Pamantayan sa Pagkatuto: Paano ninyo dapat isinasagawa ang mga


Nakapagpapakita ng kawilihan at positibong gawaing iniaatas sa inyo gaya ng proyekto o
saloobin sa pag-aaral. takdang-aralin?
1. paggawa ng proyekto
2. paggawa ng takdang-aralin b. Paglalapat
3. pagtuturo sa iba Pangkatang Gawain:
Bawat pangkat ay magsasagawa ng maikling
I. Layunin: Sa pagtatapos ng aralin, ang mga dula-dulaan na nagpapakita ng paggawa ng
mag-aaral ay inaasahang: iniatas na gawain ng may kasiyahan.
Naipapakita ang paggawa ng proyekto o 1-paggawa ng proyekto
takdang-aralin at pagtuturo sa iba nang may 2-paggawa ng takdang-aralin
kasiyahan. 3-pagtuturo sa iba

II.Paksang Aralin: Pagkamatiyaga IV. Pagtataya


Sanggunian: EsP5PKP-Id-29 Paano ninyo nararapat gawin ang iniaatas na
Kagamitan:tsart, gawain sa inyo gaya ng paggawa ng takdang-
aralin o proyekto o maging ang pagtuturo sa
III. Pamamaraan iba?
A. Panimulang Gawain
a. Balik-Aral V. Takdang-Aralin
Ano-ano ang iba pang mga gawain na Sumulat ng maikling talata tungkol sa iyong
nakapagpapakita ng kawilihan at positibong natutuhan sa ating aralin sa araw na ito.
saloobin sa pag-aaral?

B. Panlinang na Gawain
a. Pagganyak
Pag-uwi ninyo mula sa paaralan, ano ang
inyong karaniwang ginagawa?

b. Paglalahad
Nakapaggawa na ba kayo ng proyeto. Maari
ba kayong magkuwento tungkol dito?

c.Pagtalakay
Para saan ang mga proyekto at takdang-
aralin?
Paano ninyo ito ginagawa?
Ano ang inyong ginagawa kapag mahirap ang
proyekto o takdang-araling ibinibigay sa inyo?

C. Pangwakas na Gawain
a. Paglalahat
Banghay Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 5
Unang Markahan (Ikaapat na Linggo)
Ikatlong Araw: Pagsangguni/Isapuso

Pamantayan sa Pagkatuto: Alin kayo sa dalawa kapag kayo ay


Nakapagpapakita ng kawilihan at positibong gumagawa proyekto, takdang-aralin o
saloobin sa pag-aaral. nagtuturo sa iba?
1. paggawa ng proyekto
2. paggawa ng takdang-aralin b. Paglalahad
3. pagtuturo sa iba Ang guro sa EPP nila Darwin ay nagbigay ng
proyekto. Si Marc ang kanyang kapareha sa
I. Layunin: Sa pagtatapos ng aralin, ang mga paggawa nito. Sinabihan siya ni Marc na siya
mag-aaral ay inaasahang: na ang bahala sa paggawa ng proyekto at
Naisasaalang-alang ang kahalgahan ng babayaran na lamang niya kung anuman ang
paggawa ng proyekto at takdang-aralin at magagastos dahil hindi siya marunonng
pagtuturo sa iba. gumawa nito. Alam niya na hindi niya kayang
gawin mag-isa ang proyekto.
II.Paksang Aralin: Pagkamatiyaga
Sanggunian: EsP5PKP-Id-29 c.Pagtalakay
Kagamitan: tsart, larawan Tungkol saan ang inyong binasa?
Ano ang naramdaman ninyo habang
III. Pamamaraan binabasa ang talata?
A. Panimulang Gawain Ano ang dapat gawin niDarwin?
a. Balik-Aral Kanino kaya siya maaring humingi ng payo o
Paano ninyo dapat isinasagawa ang mga tulong?
gawaing iniaatas sa inyo gaya ng proyekto o
takdang-aralin? C. Pangwakas na Gawain
a. Paglalahat
B. Panlinang na Gawain Bakit nararapat nating gawin ang mga
a. Pagganyak proyekto at takdang-aralin na iniaatas sa atin?
Ano ang nakikita ninyo sa larawan? Kanino tayo maaaring humingi ng payo o
tulong kapag hindi natin alam ang dapat
nating gawin?

b. Paglalapat
Naranasan na ba ninyo ang karanasan ni
Darwin? Ano ang inyong ginawa?
Kung bibigyan kayo ng pagkakataon ito ba ulit
ang inyong gagawin? Bakit?

IV. Pagtataya
Sagutin:
Para saan ang mga proyekto o takdang-aralin
na ipinagagawa sa atin ng ating mga guro?

V. Takdang-Aralin
Sumulat ng isang talata na naglalarawan sa
iyong karanasan sa paggawa ng proyekto.
Ilagay ito isang buong papel.
Banghay Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 5
Unang Markahan (Ikaapat na Linggo)
Ikaapat naAraw: Pagpapasiya/Isabuhay

Pamantayan sa Pagkatuto: b. Paglalahad


Nakapagpapakita ng kawilihan at positibong Naging masaya ang inyong mga gawain sa
saloobin sa pag-aaral. paaralan. Binigyan kayo ng inyong guro ng
1. paggawa ng proyekto mga takdang-aralin at proyekto. Pag-uwi mo
2. paggawa ng takdang-aralin sa bahay ay nadatnan moang iyong kaibigan
3. pagtuturo sa iba na galing sa probinsya at ilan mo pang mga
kabarkda upang ayain na sumama sa kanila
I. Layunin: Sa pagtatapos ng aralin, ang mga na magswimming. Lubos ang kaisyahan mo
mag-aaral ay inaasahang: na makita sila.
Nakakabubuo ng pasiya batay sa c.Pagtalakay
kahalagahan ng paggawa ng proyekto o Tungkol saan ang inyong binasa?
takdang-aralin. Mahalaga ba sa inyo ang inyong mga
kaibigan?
II.Paksang Aralin: Pagkamatiyaga Mahalaga ba sa inyo ang inyong pag-aaral?
Sanggunian: EsP5PKP-Id-29 Ano ang gagawin ninyo kung kayo ang nasa
Kagamitan: tsart, larawan sitwasyong inyong binasa? Bakit?
C. Pangwakas na Gawain
III. Pamamaraan a. Paglalahat
A. Panimulang Gawain Ano ang dapat gawing batayan sa paggawa
a. Balik-Aral ng pasya hinggil sa inyong pag-aaral?
Bakit nararapat nating gawin ang mga b. Paglalapat
proyekto at takdang-aralin na iniaatas sa atin? Marami kayong takdang-aralin sa araw na ito.
Kanino tayo maaaring humingi ng payo o Kinabukasan ay ipapasa na ang lahat ng
tulong kapag hindi natin alam ang dapat inyong takdang-aralin. Aalis ang buo ninyong
nating gawin? pamilya dahil kaarawan ng iyong ate. Ano ang
iyong gagawin?
B. Panlinang na Gawain IV. Pagtataya
a. Pagganyak Sagutin:
Ano ang nakikita mo sa larawan? Kaarawan ng iyong kaibigan kinabukasan
Ganito ka rin ba? at binigyan ka niya ng imbitasyon. Nangako
ka sa kanya na pupunta ka. Sa kabilang
bayan pa siya nakatira kaya
mangangailangan ka ng malaking halaga para
sa pamasahe at pambili ng regalo sa kanya.
Kasabay nito ay may gagawin kang proyekto
sa paaralan. Binigyan ka ng pera ng iyong ina
ngunit sapat lang ito para sa pambili ng mga
kagamitan mo sa proyekto. Ano ang
nararapat mong gawin?

V. Takdang-Aralin
Sumulat ng maikling journal o repleksyon
tungkol sa inyong natutunan ngayong araw.
Banghay Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 5
Unang Markahan (Ikaapat na Linggo)
IkalimangAraw: Isakilos/Subukin

Pamantayan sa Pagkatuto: Ano ang ginagawa ng bata sa larawan?


Nakapagpapakita ng kawilihan at positibong Paano ninyo siya ilalarawan?
saloobin sa pag-aaral. Ano ang naramdaman ninyo nang makita
1. paggawa ng proyekto ninyo ang larawan?
2. paggawa ng takdang-aralin Anong mensahe ang ipinahahayag sa atin ng
3. pagtuturo sa iba larawan?
Maliban sa takdang-aralin, ano pang mga
I. Layunin: Sa pagtatapos ng aralin, ang mga gawain ang nararapat ninyong gawin na
mag-aaral ay inaasahang: nagpapakita ng kawilihan at positibong
Natutukoy ang mga gawaing nagpapakita ng saloobin sa pag-aaral?
kawilihan at positibong saloobin sa pag-aaral.
C. Pangwakas na Gawain
II. Paksang Aralin: Mapanuring Pag-iisip a. Paglalahat
Sanggunian: EsP5PKP-Id-29 Ano-ano ang iba pang mga gawain na
Kagamitan: tsart nagpapakita ng kawilihan at positibong
saloobin sa pag-aaral?
III. Pamamaraan
A. Panimulang Gawain b. Paglalapat
a. Balik-Aral Paano ninyomaipapakita ang positibong
Ano ang dapat gawing batayansa paggawa saloobin at kawilihan sa pag-aaral?
ng pasya hinggil sa inyong pag-aaral?
IV. Pagtataya
B. Panlinang na Gawain Lagyan ng tsek (/) ang mga gawaing
a. Pagganyak nagpapakita ng kawilihan at positibong
Isaayos ang mga titik upang mabuo ang saloobin sa pag-aaral at ekis (x) kung hindi.
pahayag. ______1. Mahirap ang proyekto nina Oscar
sa EPP kaya ipinagawa niya ito sa kanyang
GAM KTDAGNA-RALAIN TA RKTPYEOO YA ama.
TINGA WIGAN! ______2. Pag-uwi sa bahay ay ginagawa
agad ni Dalia ang lahat ng kanyang takdang-
b. Paglalahad aralin.
Ano ang nakikita ninyo sa larawan? ______3. Si Rodel ay palaging
pinagtatanungan ng kanyang mga kamag-aral
tungkol sa mga aralin na nahihirapan sila
dahil lagi siyang handang tumulong.
______4. Palaging pumapasok ng maaga si
Rona upang makakopya ng takdang-aralin
mula sa kanyang pinsang si Dina.
______5. Apat na oras naginternet si Ricardo
upang makakuha ng sapat na impormasyon
tungkol sa kanilang proyekto sa Agham.

V. Takdang-Aralin
Sumulat ng maikling journal o repleskyon
tungkol sa iyong damdamin hinggil sa
c. Pagtalakay paggawa ng mga takdang-aralin at proyekto.

You might also like