You are on page 1of 6

DAILY LESSON LOG Paaralan ROXAS NATIONAL HIGH SCHOOL Bantas GRADE 10

Guro CHERRY S. RACILES Asignatura FILIPINO


Petsa/Oras Oktubre 3-7,2022 Markahan UNANG MARKAHAN

Lunes Martes Miyerkules Hwebes Biyernes


I. Layunin
A.Pamantayang Naipamamalas ng mga mag-aaral ang kakayahang komunikatibo, mapanuring pag-iisip at pag-unawa at pagpapahalagang pampanitikan gamit ang
Pangnilalaman teknolohiya at iba’t ibang uri ng teksto at saling-akdang pandaigdig tungo sa pagkakaroon ng kamalayang global.

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang akdang pampanitikang Mediterranean

C. Mga Kasanayan sa F10PN-Ig-h-67 F10PD-Ig-h-66 F10WG-Ig-h-62


Pagkatuto
Naibibigay ang katangian ng Naihahambing ang ilang Nagagamit ang angkop na
isang tauhan batay sa pangyayari sa napanood na mga hudyat sa pagsusunod-
napakinggang dula sa mga sunod ng

diyalog pangyayari sa binasang mga pangyayari.


kabanata ng nobela.

II. Nilalaman
A. Kasanayan -Pagsasalita - Pagsasalita
B. Nilalaman Pagpapahalaga sa - Pagpapahalaga ng
kagandahang -asal kagandahang -asal
C. Pokus
D. Sanggunian/Kagamitan Panitikan : Nobela Panitikan : Nobela Teksto : Wika
Ang Kuba ng Notre Dame
Teksto : Ang Kuba ng Notre (Nobela - France) The : Angkop na mga Hudyat sa
Dame (Nobela - France) Hunchback of Notre Dame ni Pagsusunud-sunod
Victor Hugo Isinalin sa Filipino
The Hunchback of Notre ni Willita A. Enrijo ng Pangyayari
Dame ni Victor Hugo
Kagamitan
Isinalin sa Filipino ni Willita A.
Enrijo : Videoclip mula sa youtube,
pantulong na biswal

Sanggunian
: Ikasampung Baitang Modyul
para sa Mag-aaral

Unang Edisyon 2015

nina Vilma C. Ambat et.al.

III. Pamamaraan
A. Balik-aral - Dugtungang pagsasalaysay Dugtungang pagsasalaysay Dugtungang pagsasalaysay sa
sa nakaraang aralin sa nakaraang aralin nakaraang aralin
B. Pagganyak KATANGIAN KO… Pagpapanood ng isang DEAR CHARO
DIYALOGO KO! videoclip ng isang dula na
maihahambing sa nobela. Pumili ng mag-aaral na
Pagpapabasa sa mga maaaring magbahagi sa klase
sumusunod na diyalogo. https://www.youtube.com/ ng
watch?v=zqFS3Jhtu8k
a. “ Daddy, patawad po. Nais isang di malilimutang
ko lamang lumigaya sa pangyayari sa kanyang buhay.
buhay. Nasa

katanghalian na po ako ng
buhay ko. Ayaw ko pong
mag-isa

balang araw kapag ako’y


nawala.

( Halaw sa kuwentong “ Nang


Minsang Naligaw si Adrian”
LM

Grade 9, pp15)

b. “ Hindi ako pumupunta sa


bahay ng isang lalaking
estranghero

sa akin” sabi ng babae.

( Halaw sa nobelang “ Isang


libo’t Isang Gabi ( Thousand
and

one Nights) Saudi Arabia.

c. “ Walang ibang babae


akong minamahal “

(Halaw sa Nobelang “ Ang


Kuba ng Notre Dame )

d. “ Kasalanan n’yo ang


nangayari, e! Natataranta
kasi kayo basta

may kostumer kayong Kano.


Pa’no natitipan kayo ng
dolyar.

Basta nakita kayo ng dolyar,


naduduling na kayo, kaya

binabastos ninyo ang mga


kapwa Pilipino”

( Halaw sa Nobelang “ Gapo”


ni Lualhati Bautista)

C. Pag-uugnay ng mga PASS THE BALL a. Ano ang mensahe ng STOP THE MUSIC
halimbawa sa bagong aralin napanood na dula?
a. Anong mensahe ang nais a. Anong mahalagang aral ang
iparating ng bawat tauhan sa b. Paano ito maihahambing napulot mo sa karanasan ng
mga sa binasang nobela? iyong

pahayag? kaklase?

b. Ano-anong katangian ang b. Naging malinaw ba ang


masasalamin sa pahayag ng ginawang pagbabahagi ng
bawat tauhan? iyong kaklase?

Patunayan.
C. Pagtalakay ng bagong 1. Pagkilala sa katangian ng Pangkatang Gawain 1. Isa-isahin ang mga angkop
konsepto at paglalahad ng tauhan sa bawat diyalogo na hudyat sa pagsusunud-
bagong kasanayan #1 Pangkat I: Mungkahing
sunod ng mga
2. Mga patunay na Estratehiya: GAME SHOW
pagkakakilanlan ng isang pangyayari.
tauhan. Ayusin ang mga salita ayon
sa antas o tindi ng 2. Paano mabisang nailalapit
3. Mga katangian ng kahulugan. Gamitin sa mga mambabasa ang
diyalogo. kuwento/salaysay
ang teknik pagkiklino.
na nakapaloob sa buod ng
Pangkat II: Mungkahing isang nobela.
Estratehiya: TALK SHOW
3. Paano nakatutulong ang
Maglahad ng mga pangyayari hudyat sa pagkakasunod-
o bahagi ng nobela na sunod ng mga

magpapakilala sa kultura o pangyayari sa pagkakaroon ng


pagkakakilanlan ng bansang mabisang kuwento/salaysay
pinagmulan ng na

nito. nakapaloob sa loob ng isang


nobela.
Pangkat III: Mungkahing
Estratehiya: PATUNAYAN MO

Sa pananaw humanismo,
ipinakikita na ang tao ay ang
sukatan ng

lahat ng bagay kaya’t


binibigyang halaga ang
kanyang saloobin at

damdamin. Ilarawan ang


katangian ng mga tauhan sa
nobelang binasa at

paano ipinakikilala ang kultura


ng bansang pinagmulan?

Pangkat IV: Mungkahing


Estratehiya: VENN DIAGRAM

Paghahambing ng mga
pangyayari sa nobelang Ang
Kuba ng

Notre Dame sa pag-tingin ni


Maja Salvador kay Coco
Martin sa

teleseryeng “Ang
Probinsyano”.

E. Pagtalakay ng bagong -Pagbibigay input o -Pagbibigay input o


konsepto at paglalahad ng karagdagang kaalaman karagdagang kaalaman
bagong kasanayan #2
IV. Pagtataya ng Aralin MONOLOGO THINK, PAIR AND SHARE

“Ni minsan ba naiisip mo Pagtatanghal ng pangkatang Bumuo ng dalawang talatang


kung gaano kasakit para sa gawain tumatalakay sa mga dapat
akin na mag-alaga mong
Pagbibigay ng feedback ng
ng anak ng iba gayong ang guro sa itinanghal na gawin para sa ikauunlad ng
sarili kong anak hindi ko pangkatang iyong buhay. Gumamit ng
maalagaan?” tamang hudyat ng
gawain
(Buhat sa Pelikulang ANAK) pagkakasunud sunod ng
Pagbibigay ng iskor at
pangyayari. Ibahagi ito sa
1. Magbahagi ng paboritong pagkilala sa natatanging
klase.
linya sa pelikula na tumatak pangkat na
sa isipan.
nagpakita ng kahusayan sa
2. Ipaliwanag ang katangian ginawang pangkatan batay sa
ng tauhan batay sa linyang
binitawan. rubriks na ibinigay ng guro.

V.Paglalahat ng 1. Pano nakatutulong ang


Aralin/Aplikasyon teoryang Humanismo sa
pagpapalutang ng

kaisipan at mensahe ng
nobela?

2. Anong mga pangyayari sa


nobela ang nasasalamin sa
totoong buhay?

VI. Karagdagang Gawain


para sa takdang aralin at
remediation
VII. Reflection/Pagninilay

Inihanda ni: Binigyang pansin ni: Pinagtibay ni:

CHERRY S. RACILES PRESCILA L. MAYANGGAO ROSALIA A. OCYADEN,Ed.D


FILIPINO Teacher Master Teacher School Head

You might also like