You are on page 1of 2

PAARALAN YEBAN INTEGRATED SCHOOL ANTAS 8

DAILY LESSON LOG GURO LEA LACE E. DELOS SANTOS ASIGNATURA FILIPINO
PETSA July 29-August 2, 2019 MARKAHAN UNANG MARKAHAN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa sa mga akdang pampanitikan sa Panahon ng mga Katutubo, Espanyol at Hapon.

B. Pamantayan sa Pagganap Nabubuo ang isang makatotohanang proyektong panturismo.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PN-Ii-j-22, F8PN-Ii-j-23


(Code)
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN Nagagamit ang tulang ICL Nagagamit ang tulang haiku at Nasusuri ang nilalaman ng Naisasagawa ang hakbang sa
haiku at tanaga sa tanaga sa pagbibigay ng duplo bilang isang tulang pagsasagawa ng duplo.
pagbibigay ng saloobin ukol saloobin ukol sa isang paksa. patnigan.
sa isang paksa.
PAKSA Tulang Tanaga at Haiku Tulang Tanaga at Haiku Duplo Duplo

II. SANGGUNIAN
A. Gabay ng Guro, pahina:
B. Gabay ng Mag-aaral, pahina: pp.123-129 pp.123-129 pp.111-115 pp.111-115
C. Iba pang Sanggunian: Internet Internet Internet
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral Ibabahagi ang kahulugan Ibabahagi ang kahulugan ng Pagbibigay katangian ng isang Tutukuyin ang hakbang sa
ng tanaga at haiku tanaga at haiku duplo. pagsasagawa ng duplo bilang
isang uri ng panitikan.

B. Panimulang Gawain Pag-aanalisa sa mga Pag-aanalisa sa mga larawang “Ilarawan si hari, reyna,
larawang ukol sa ukol sa napapanahong isyu. bilyaka, at bilyako”
napapanahong isyu.
“Ano ang gagawin ko kapag
naranasan ko ang duplo?”
 Pagpili sa mga  Pagpili sa mga larawan  Pangkatang gawain:  Brainstorming
larawan kung ano kung ano ang  Pagbabasa at pag- - Pagsasagawa sa
C. Pagtalakay sa Konsepto ang nakakapukaw nakakapukaw sa kanilang unawa sa nilalaman duplo
sa kanilang damdamin ng duplo  Pagsasanay sa mga
damdamin  Pagsulat ng tula(tanaga at  Pagsulat ng hakbang batay sa
 Pagsulat ng haiku) ukol sa napiling paglalarawan sa duplong nailahad sa
tula(tanaga at paksa. nilalaman ng aklat (gagawin ng bawat
haiku) ukol sa binasang duplo grupo)
napiling paksa.
Pagbigkas ng naisulat na Pagbigkas ng naisulat na tula Pagbabahagi sa  Pagsasagawa ng duplo
tula gawain ng bawat
IV. PAGTATAYA/EBALWASYON grupo
V. REPLEKSYON
A. Lahat ba ng mga layunin ay Oo Oo Naibahagi nila ang kanilang Nabigyang
nakamit? damdamin sa pamamagitan ng kahalagahan ang
pagsulat ng tula duplo
B. Anong daloy ng talakayan Aktibong nakilahok ang mga mag- Nakilahok ang mga
ang naging maayos at ano aaral mag-aaral sa mga
naman ang hindi? gawain
C. Lebel ng Masteridad 10 10 9 8
Bilang ng 80% pababa 18 20 22 20
Bilang ng 81%-90% 10 8 7 10
Bilang ng 91%-100%
VI. Awtentikong Kagamitang
Pampagtuturo
VII. MGA TALA Nakamit ang aralin Nakamit ang aralin Nakamit ang aralin Nakamit ang aralin

Prepared by: Checked by: Noted by:

LEA LACE E. DELOS SANTOS BENNY R. CORPUZ RIC S. ACUPAN


Teacher Head Teacher I Principal II

You might also like