You are on page 1of 1

I) LAYUNIN a.

TALASALITAAN
Panuto: Pagbibigay ng
Sa pagtatapos ng Aralin ang mga mag-aaral ay kahulugan sa mga piling
inaasahang: salita mula sa sarili at
diksyunaryo.
a) Nabibigyang- kahulugan ang mahirap na  Pagtalakay sa
salitang ginamit sa akda batay sa denotatibo kahulugan ng
o konotatibong kahulugan. denotasyon at
b) Nasusuri ang maikling kuwento batay sa: konotasyon.
- Paksa b. SISIMULAN KO,
- Mga tauhan TAPUSIN MO.
- Pagkakasunod-sunod ng  Pagbabasa ng
mga pangyayari akda.
- estilo sa  Pagtalakay sa
pagsulat ng nilalaman ng
- awtor akda gamit ang
- iba pa inquiry approach.
c) Naihahambing ang ilang piling pangyayari sa  Pagtalakay sa
napanood na telenobela sa ilang piling elemento ng
kaganapan sa lipunang Asyano sa kasalukuyan. maikling kwento.
D. PAGPAPALALIM
a) Pagsusuri ng akda gamit
II) PAKSANG-ARALIN ang pangkatang gawain
A. Paksa: Aralin 1: Ang Kasiyahan ng sa pahina 14-15 ng aklat.
isang Titser sa baryo ni Nimitr b) Pagpapanuod ng
Bhumithaworn pelikulang “MGA
B. Sanggunian: Kalinangan 9 , pahina MUNTING TINIG” at
2-22. magkakaroon ng
III) PAMAMARAAN pangkatang gawain na
A. Panimulang Gawain magmumula sa pahina 20
a) Panalangin ng aklat.
b) Pagkaing Pangkaisipan E. PAGLILIPAT
c) Pampasiglang bilang  Pagpapahalaga
B. PAGTUKLAS
Gawain 1: SALUDO AKO SAYO! “Paano mo patutunayan na
Pagbibigay ng mahalagang tanong ang mga guro ay may
(Key Question). dakilang propesyon?”

Paano mo patutunayan na ang Paano mo bibigyang


mga guro ay may dakilang pagpapahalaga ang mga
katagang
propesyon? “MY TEACHER, MY
HERO”?

Gawain 2: GURO MO, ILARAWAN MO. F. KASUNDUAN


Basahin at unawain ang
Katangian ng GURO susunod na aralin.

C. PAGLINANG

You might also like