Professional Documents
Culture Documents
LESSON
LOG Guro Asignatura FILIPINO
I. LAYUNIN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay Modyul ng Guro: 12-17
ng Guro
2. Mga Pahina sa Modyul pahina blg: 11-28
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN
LARAWAN NG BUHAY
Marahil ay batid mo na ang kahalagahan ng
mensahe o mahahalagang kaisipang dapat mabatid
sa anumang uri ng babasahin. Suriin mo ang
kasunod na mga larawan. Pagkatapos, sagutin ang
kasunod na mga tanong sa iyong sagutang papel.
A. Balik-Aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula
ng bagong aralin.
DISCUSS
Sagutin ang mga sumusunod na tanong.
Analisis 2:
1. Anong mahalagang mensahe ang hatid ng
akda?
2. Paano nakatulong ang mensaheng hatid ng
akda sa pag-uugali ng isang tao?
Pangatwiranan ang sagot.
3. Anu-ano ang mga tradisyon o ritwal na
mayroon sa Islam. Ihalintulad ito sa relihiyong
kinaaaniban.
F. Paglinang sa
Kabihasaan (Tungo sa
Formative Assessment)
Panuto: Magbigay ng halimbawa ng sitwasyon na
kung saan ang parabula ay tagapaglahad ng
katotohanan , kabutihan, at kagandahang-asal ng
isang tao. Gayahin ang pormat sa ibaba
G. Paglalahat ng Aralin
ACT
Panuto: Ipaliwanag ang halimbawang collage sa
pamamagitan ng pagsulat ng 3-5 talata. Sundin ang
pamantayan sa pagsulat ng talata.
H. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na
buhay
Pamantayan Puntos
Wastong gamit ng mga salita 5
Pagkakaugnay ng bawat kaisipan 5
KABUUAN 10
REFLECT
Panuto: Bumuo ng maayos na paliwanag ukol sa
I. Pagtataya ng Aralin binuong collage ng iba’t ibang ritwal at tradisyong
kinaaaniban.
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
I. LAYUNIN
II. NILALAMAN
Aralin 1.2
A. Panitikan: Ang Tusong Katiwala
Parabula mula sa Syria
B. Gramatika at Retorika: Mga Piling Pang-
ugnay sa Pagsasalaysay (Pagsisimula,
Pagpapadaloy ng pangyayari, Pagwawakas)
C. Uri ng Teksto: Nagsasalaysay
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay Modyul ng Guro: 12-17
ng Guro
2. Mga Pahina sa Modyul pahina blg: 11-28
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN
KILALANIN MO!
Panuto: Magpakita ng mga larawan na may
kaugnayan sa tatalakayin tulad ng larawan ng
bansang Syria at awtor ng akda.
A. Balik-Aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula
ng bagong aralin.
(kalakip blg. 3)
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa
Kabihasaan (Tungo sa
Formative Assessment)
G. Paglalahat ng Aralin Sino Ako?
Panuto: Magsalaysay ng pangyayari sa buhay mo
na may kaugnayan sa naging kalagayan ng mga
tauhan sa binasang kuwento. Magtala ng
natutuhang mensahe sa pangyayari sa buhay.
Gamitin ang kasunod na grapikong presentasyon sa
pagsasalaysay ng mga pangyayari.
Mensahe
ng Butil
ng Kape
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
I. LAYUNIN
B. Paghahabi sa layunin
ng aralin
*Pag-uugnay sa wika.
Pangkatang Gawain
Pangkat 1
Panuto: Basahin ang sariling pagsasalaysay batay
sa binasang parabola at piliin sa loob ng panaklong
ang angkop na pang-ugnay. (kalakip 2)
Pangkat 2:
Pagsasanay 2: Pumili ng paksa na gagamitin sa
D. Pagtalakay ng bagong pagsulat ng isang kuwento o pangyayari.
konsepto at paglalahad Salungguhitan ang mga pangatnig na ginamit sa
ng bagong kasanayan pagsulat. (Kalakip blg. 3)
#1
Pangkat 3 at 4:
Pagsasanay 3: Sumulat nang maayos na paliwanag
tungkol sa alinman sa mga paksa. Gumamit ng mga
pang-ugnay sa puntong pinag-uusapan o paksa.
Pumili lamang ng isa. (kalakip blg. 4)
I. Pagtataya ng Aralin
Panuto:Bumuo ng sanaysay batay sa bersong 3:14
sa bibliya gamit ang angkop na mga piling pang-
ugnay sa pagsasalaysay (pagsisimula,
pagpapadaloy ng mga pangyayari, pagwawakas).
Sundin ang pamantayan sa pagsulat ng sanaysay
Paksa:
PAMANTAYAN PUNTOS
Angkop na gamit ng pang-ugnay 5
May kaisahan at pagkakaugnay ang 5
bawat kaisipan
May simula, gitna at wakas 5
Angkop sa paksa ang daloy ng mga 5
pangyayari
KABUUAN 20
J. Karagdagang gawain Panuto: Bumuo ng limang pangungusap gamit ang
para sa takdang-aralin at angkop na pang-ugnay sa pagsasalaysay.
remediation
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
DAILY Paaralan Baitang 10
LESSON
LOG Guro Asignatur FILIPINO
a
(Pang-araw-araw na Petsa/Oras Markahan UNA
Tala sa Pagtuturo)
I. LAYUNIN
II. NILALAMAN
Aralin 1.2
A. Panitikan: Ang Tusong Katiwala
Parabula mula sa Syria
B. Gramatika at Retorika: Mga Piling Pang-ugnay
sa Pagsasalaysay (Pagsisimula, Pagpapadaloy ng
pangyayari, Pagwawakas)
C. Uri ng Teksto: Nagsasalaysay
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Modyul ng Guro: 12-17
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Modyul pahina blg: 11-28
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang
Kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN
Pagbabalik-aral
A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng
bagong aralin.
Ang
Tusong
Katiwala
Ang
Alibughang
Anak
C. Pag-uugnay ng
mga halimbawa sa
bagong aralin
Pangkatang Gawain
Pangkat 1 at 2:
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa
Kabihasaan (Tungo
sa Formative
Assessment)
G. Paglalahat ng Panitikan:
Aralin Panuto: Bumuo ng mahahalagang konseptong
natutuhan sa aralin sa pamamagitan ng pagsagot sa mga
tanong gamit ang grapikong presentasyon.
Bakit mahalagang unawain at pahalagahan ang
mga parabula? Nakatutulong ba ang pag-unawa
sa mensahe sa pagkilala sa bansang pinagmulan
nito?
PARABULA
KAHALAGAHAN PAG-UNAWA
Gramatika at Retorika
H. Paglalapat ng
aralin sa pang-
araw-araw na
buhay
Panuto: Suriin ang nilalaman, elemento at kakanyahan
ng pinanood na bidyo gamit ang mga binigay na tanong.
Tanong:
Ano ang nilalaman, elemento at kakanyahan ng
akda bilang tagapaghubog ng kabutihang-asal sa
mga mambabasa?
Naging mabisa ba ang pagsasalaysay ng daloy ng
I. Pagtataya ng Aralin
pangyayari gamit ang mga angkop na piling pang-
ugnay? Patunayan.
Isa-isahin ang nilalaman, elemento at kakanyahan
nito bilang isang akda. Gayahin ang pormat.
Katulad ka ba ni
Bartolo?
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?
DAILY Paarala Baitang 10
LESSON n
LOG
Guro Asignatur FILIPINO
(Pang-araw-araw na a
Tala sa Pagtuturo) Petsa/ Markahan UNA
Oras
I. LAYUNIN
TELL
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
#1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
#2
GUIDE
F. Paglinang sa
Paghahanda ng bawat mag-aaral sa pagbuo ng
Kabihasaan (Tungo sa
mga tuntunin (moral rules) ng isang huwarang
Formative Assessment)
kabataang pandaigdig.
G. Paglalahat ng Aralin
ACT
H. Paglalapat ng aralin sa Presentasyon ng mga mag-aaral ng mga tuntunin
pang-araw-araw na (moral rules) ng isang huwarang kabataang
buhay pandaigdig.
I. Pagtataya ng Aralin
Takdang-aralin:
1. Magsaliksik tungkol sa kasaysayan, kultura at
tradisyon ng bansang France.
J. Karagdagang gawain
a. Kasaysayan ng France at wika sa France
para sa takdang-aralin at
remediation b. Relihiyon at pinahahalagahan ng France
c. Lutuin at Pananamit
d. Sining, mga piyesta at pagdiriwang
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?