You are on page 1of 3

Grades 1-12 Paaralan PEMBO ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas IKATLO

Daily Lesson Log Guro MELANIE B. PEREZ Asignatura FILIPINO


(Pang-araw-araw na Tala sa Petsa/ oras NOV. 2-4, 2022 Markahan UNANG MARKAHAN
Pagtuturo)
UNANG LINGGO

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN
Walang pasok Walang Pasok Nababasa ang seleksyon at Nasusukat ang lawak ng kaalaman Nasusukat ang lawak ng pang-unawa
A. Pamantayang (Araw ng mga nasasagutan ng may kahusayan sa mga araling tinalakay sa sa pagbasa (reading
Pangnilalaman Patay) ang mga tanong sa CRLA at Matematika. comprehension).
PHIL-IRI.
Pagbasa ng seleksyon at Pagsagot sa mga katanungan ayon Pagsagot sa mga katanungan batay
B. Pamantayan sa pagsagot sa mga tanong sa sa Panapos na Pagtatasa sa sa mga seleksyon sa PHIL-IRI at
Pagganap pang-unawa sa CRLA at PHIL- MaLONA. CRLA.
IRI.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat ang
code ng bawat
kasanayan)
Teksto sa CRLA at PHIL-IRI. Mga katanungan sa MaLONA. Seleksyon ng PHIL-IRI at CRLA.
II. NILALAMAN
Kopya ng seleksyon sa Booklet sa MaLONA. Kopya ng seleksyon sa Pagtatasa sa
III. KAGAMITANG
Pagtatasa sa CRLA at PHIL-IRI- CRLA at PHIL-IRI-Filipino.
PANTURO
Filipino.
A. Sanggunian
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa Alituntunin sa Pagbasa Alituntunin sa Pagtatasa Alituntunin sa Pagbasa
nakaraang aralin at/o (MaLONA.)
pagsisimula ng bagong 1. Ang mga mag-aaral ay isa- 1. Ang mga mag-aaral ay isa-isang
aralin. isang pababasahin ng gurong 1. Bawat mag-aaral ay bibigyan ng pababasahin ng gurong
(Panimula Gawain) tapamahala (class adviser) sa tapamahala (class adviser).
booklet sa MaLONA kung saan
loob ng tatlong minuto bawat 2. Sasagutin ng mag-aaral ang
bata. nakapaloob ang mga katanungan tanong ng guro batay sa tanong sa
2. Sasagutin ng mag-aaral ang sa Numerasi. PHIL-IRI.
tanong ng guro. 3. Itatala ng guro ang resulta ng
3. Itatala ng guro ang oras 2. Sasagutin ng mga mag-aaral g pagpapabasa sa PHIL-IRI.
kung kelan natapos ng mag- saba-sabay ang MaLONA ayon sa
aaral ang seleksyon na
itinakdang oras.
ibinigay sa kanila na hindi
lalagpas sa 3 minuto.

Q3 Wk1 p.1
D. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan # 1
(Pinatnubayang
Pagsasanay)
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan # 2
(Pagpapalawak ng
Kasanayan)

F. Paglinang sa
kabihasaan (Tungo sa
Formative
Assessment)
(Pagpapalawak ng
Kasanayan)
G. Paglalapat ng aralin
sa pang-araw araw na
buhay
(Malayang
Pagsasanay)
H. Pagtataya ng aralin.
(Malayang
Pagsasanay)

I. Karagdagan Gawain
para sa takdang aralin
at remediation
V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
iba pang Gawain
Q3 Wk1 p.2
para sa remediation
C. Nakatulong ba
ang remediation?
Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa
aralin.
D Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation?

E. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo na
nakatulong ng lubos?
Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking naranasan
na solusyon sa tulong
ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
ginamit/nadiskubre
na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko
guro?

Prepared by: Checked by:

MELANIE B. PEREZ JUDITH T. PICHAY


Teacher III MT-1 Consultant

Noted by:

BENZON T. GERMAN
PES, Punungguro

Q3 Wk1 p.3

You might also like