You are on page 1of 4

`GRADE 1 to 12 Paaralan SENIOR HIGH SCHOOL IN MALVAR Baitang/ Antas GRADE 11

DAILY LESSON LOG HUMSS 111/112, ICT 111, AUTO 111, EIM 111, HE 11
(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Guro MABEL M. DE LAS ALAS Asignatura KOMUNIKASYON AT PANANALIKSIK SA WIKA
AT KULTURANG PILIPINO
Petsa/ Oras Ika –10 hanggang ika-14 ng Setyembre 2018 Markahan IKALAWANG MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


TVL EIM HUMSS 112 ICT 111 HUMSS 112 EIM 111
HE 11 ICT 111 HE 111 HUMSS 111 HUMSS 111
AUTO111 EIM 111 AUTO 111
HE 111
I. LAYUNIN 1. Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum.
2. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ding magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at
Kasanayan.
A. Pamantayang Nilalaman Nauunawaan nang may Nauunawaan nang may Nauunawaan nang may Nauunawaan nang may Nauunawaan nang may
masusuing pagsasaaalang-alang masusuing pagsasaaalang-alang masusuing pagsasaaalang-alang masusuing pagsasaaalang-alang masusuing pagsasaaalang-alang
ang mga lingguwistiko at kultural ang mga lingguwistiko at kultural ang mga lingguwistiko at kultural ang mga lingguwistiko at kultural ang mga lingguwistiko at kultural
na katangian at pagkakaiba-iba na katangian at pagkakaiba-iba na katangian at pagkakaiba-iba na katangian at pagkakaiba-iba na katangian at pagkakaiba-iba
sa lipunang Pilipino at mga sa lipunang Pilipino at mga sa lipunang Pilipino at mga sa lipunang Pilipino at mga sa lipunang Pilipino at mga
sitwasyon ng paggamit ng wika sitwasyon ng paggamit ng wika sitwasyon ng paggamit ng wika sitwasyon ng paggamit ng wika sitwasyon ng paggamit ng wika
dito. dito. dito. dito. dito.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng mga pag-aaral Nakagagawa ng mga pag-aaral Nakagagawa ng mga pag-aaral Nakagagawa ng mga pag-aaral Nakagagawa ng mga pag-aaral
ukol s iba’t ibang sitwasyon ng ukol s iba’t ibang sitwasyon ng ukol s iba’t ibang sitwasyon ng ukol s iba’t ibang sitwasyon ng ukol s iba’t ibang sitwasyon ng
paggamit ng wikang Filipino sa paggamit ng wikang Filipino sa paggamit ng wikang Filipino sa paggamit ng wikang Filipino sa paggamit ng wikang Filipino sa
loob ng kltura at lipunang Pilipino loob ng kltura at lipunang Pilipino loob ng kltura at lipunang Pilipino loob ng kltura at lipunang Pilipino loob ng kltura at lipunang Pilipino
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Nabibigyang-kahulugan ang 1. Nabibigyang-kahulugan ang 1. Natutukoy ang mga angkop 1. Natutukoy ang mga angkop 1. Natutukoy ang mga angkop
Isulat ang code ng bawat kasanayan. mga salitang ginamit sa mga salitang ginamit sa na salita, pangungusap ayon na salita, pangungusap ayon na salita, pangungusap ayon
talakayan. ( F11-PT-IIe-87 ) talakayan. ( F11-PT-IIe-87 ) sa konteksto ng paksang sa konteksto ng paksang sa konteksto ng paksang
2. Nakagagawa ng pag-aaral 2. Nakagagawa ng pag-aaral napakinggan sa mga balita, napakinggan sa mga balita, napakinggan sa mga balita,
gamit ang social media sa gamit ang social media sa radio, telebisyon at social radio, telebisyon at social radio, telebisyon at social
pagsusuri at at pagsulat ng pagsusuri at at pagsulat ng media. ( F11-PN-IId-89 ) media. ( F11-PN-IId-89 ) media. ( F11-PN-IId-89 )
mga textong nagpapakita ng mga textong nagpapakita ng 2. Nahihinuha ang layunin ng 2. Nahihinuha ang layunin ng 2. Nahihinuha ang layunin ng
iba’t ibang istwasyon sa iba’t ibang istwasyon sa kausap batay sa paggamit ng kausap batay sa paggamit ng kausap batay sa paggamit ng
paggamit ng wika ( F11EP- paggamit ng wika ( F11EP- salita at paraan ng salita at paraan ng salita at paraan ng
IId-33) IId-33) pagsasalita ( F11EP- IId-33) pagsasalita ( F11EP- IId-33 pagsasalita ( F11EP- IId-33
II. NILALAMAN Kakayahang Komunikatibo
Kakayahang Lingguwistiko Kakayahang Lingguwistiko Kakayahang Lingguwistiko Kakayahang Lingguwistiko Kakayahang Lingguwistiko

IV. KAGAMITANG PANTURO

1
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Espique, P. Komunikasyon at Espique, P. Komunikasyon at
Pananaliksik sa Wika at Pananaliksik sa Wika at
Kulturang Pilipino. Lorimar Kulturang Pilipino. Lorimar
Publishing Inc., Quezon City. Publishing Inc., Quezon City.
2018. Mp. 160-167. 2018. Mp. 160-163
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa portal ns Learning
Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, Slidedeck Laptop, Slidedeck
V. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin (Pagdarasal, Pagsasa-ayos ng (Pagdarasal, Pagsasa-ayos ng
at/o pagsisimula ng bagong aralin Silid-aralan at Pagtatala ng Silid-aralan at Pagtatala ng
Liban) Liban)
ANO? KAILAN? SAAN? BAKIT? ANO? KAILAN? SAAN? BAKIT?
Magbigay.ang mga mag-aaral ng Magbigay.ang mga mag-aaral ng
mga kaalamang may kinalaman mga kaalamang may kinalaman
sa nakaraang aralin, sa nakaraang aralin,
kinakailangang masagot ang mga kinakailangang masagot ang mga
salitang ANO, KAILAN, SAAN AT salitang ANO, KAILAN, SAAN AT
BAKIT? BAKIT?.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paglalahad layunin ng aralin Paglalahad layunin ng aralin Pagbibigay ng gawaing Pagbibigay ng gawaing Pagbibigay ng gawaing
kinakailangang matapos sa kinakailangang matapos sa kinakailangang matapos sa
itinakdang oras ng guro itinakdang oras ng guro itinakdang oras ng guro
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Muli ay Balikan Natin! Muli ay Balikan Natin!
sa bagong aralin Susubukin ng guro ang mga alam Susubukin ng guro ang mga alam
ng mag-aaral tungkol sa mga ng mag-aaral tungkol sa mga
konseptong tinalakay na noong konseptong tinalakay na noong
sila ay nasa junior high pa sila ay nasa junior high pa
lamang. Gaya ng kahulugan ng lamang. Gaya ng kahulugan ng
Katinig, patinig, diptonggo, Katinig, patinig, diptonggo,
klaster, diin, tono, intonasyon at klaster, diin, tono, intonasyon at
iba pa. iba pa.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Kakayahang Lingguwsitiko Kakayahang Lingguwsitiko
at paglalahad ng bagong Ponolohiya-pag-aaral sa mga Ponolohiya-pag-aaral sa mga
kasanayan #1 tunog ng ating wika tunog ng ating wika
Morpolohiya – pag-aaral saa mga Morpolohiya – pag-aaral saa mga
pinakamaliliit nay unit ng salita pinakamaliliit nay unit ng salita

2
Sintaks-hanay ng patakaran , Sintaks-hanay ng patakaran ,
prinsipyo at proseso na prinsipyo at proseso na
namamahala sa istruktura ng namamahala sa istruktura ng
mga pangungusap sa isang wika. mga pangungusap sa isang wika.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto BALANGKASIN ANG PAKSA BALANGKASIN ANG PAKSA
at paglalahad ng bagong Ipakilala ang balangkas ng wika Ipakilala ang balangkas ng wika
kasanayan #2 sa pamamagitan ng pagpupuno sa pamamagitan ng pagpupuno
sa chart na inihanda ng guro. sa chart na inihanda ng guro.
F. Paglinang sa kabihasaan Pangkatang Paghahalimbawa Pangkatang Paghahalimbawa
(tungo sa Formative Assessment) Bawat pangkat ay kinakailangang Bawat pangkat ay kinakailangang
magkaroon ng sapat na magkaroon ng sapat na
kaalaman upang makapagbigay kaalaman upang makapagbigay
ng mga halimbawang ng mga halimbawang
mapapaatang sa kanila. mapapaatang sa kanila.
G. Paglalapat ng aralin sa pang Gagamitin ang mga halimbawa Bubuo ng slogan ang mga mag-
araw-araw na buhay ng paksa sa pamamagitan ng aaral tungkol saaral na napulot
pagbubuo ng mga pangungusap sa dula.
na may kinalaman sa masamang
dulot ng ipinagbabawal na gamot.
H. Paglalahat ng Aralin Bibigyan ng pagkkataon ang mga Bibigyan ng pagkkataon ang mga Ilalahad guro ang mga komwnto Ilalahad guro ang mga komwnto Ilalahad guro ang mga komwnto
mag-aaral na magbigay ng mag-aaral na magbigay ng at suhestyon para sa perpormans at suhestyon para sa perpormans at suhestyon para sa perpormans
sariling wakas at pamagat ng sariling wakas at pamagat ng ng bawat grupo. ng bawat grupo. ng bawat grupo.
nabasang akda. nabasang akda.
I. Pagtataya ng Aralin Magkakaroon ng sampung aytem Mamarkahan ng guro ang iskrip Iisa-isahin ang puntos na Iisa-isahin ang puntos na Iisa-isahin ang puntos na
na pagsususlit tungkol sa paksa. at planong nabuo ng mga mag- nakalaan para sa bawat pangkat. nakalaan para sa bawat pangkat. nakalaan para sa bawat pangkat.
aaral tungkol sa akda.
J. Karagdagang gawain para sa Kinakailangang makapagscreen- Kinakailangang makapagscreen-
takdang aralin at remediation shot ang bawat grupo ng mga shot ang bawat grupo ng mga
post sa social media na may post sa social media na may
kamalian sa balarila upang kamalian sa balarila upang
maitama sa susunod na maitama sa susunod na
talakayan. talakayan.
VI. MGA TALA
VII. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong baa ng remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na

3
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Aling sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyonana sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni : Binigyang pansin ni: Pinagtibay ni :

MABEL M. DE LAS ALAS MARIANNE E. CARAIG JHOMAR C. SOR, ED. D


Teacher II Master Teacher I Principal II

You might also like