You are on page 1of 4

`GRADE 1 to 12 Paaralan SENIOR HIGH SCHOOL IN MALVAR Baitang/ Antas GRADE 11

DAILY LESSON LOG HUMSS 111/112, ICT 111, AUTO 111, EIM 111, HE 11
(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Guro MABEL M. DE LAS ALAS Asignatura KOMUNIKASYON AT PANANALIKSIK SA WIKA
AT KULTURANG PILIPINO
Petsa/ Oras Ika –17 hanggang ika-21 ng Setyembre 2018 Markahan IKALAWANG MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


TVL EIM HUMSS 112 ICT 111 HUMSS 112 EIM 111
HE 11 ICT 111 HE 111 HUMSS 111 HUMSS 111
AUTO111 EIM 111 AUTO 111
HE 111
I. LAYUNIN 1. Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum.
2. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ding magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at
Kasanayan.
A. Pamantayang Nilalaman Nauunawaan nang may Nauunawaan nang may Nauunawaan nang may
masusuing pagsasaaalang-alang masusuing pagsasaaalang-alang masusuing pagsasaaalang-alang
ang mga lingguwistiko at kultural ang mga lingguwistiko at kultural ang mga lingguwistiko at kultural
na katangian at pagkakaiba-iba na katangian at pagkakaiba-iba na katangian at pagkakaiba-iba
sa lipunang Pilipino at mga sa lipunang Pilipino at mga sa lipunang Pilipino at mga
sitwasyon ng paggamit ng wika sitwasyon ng paggamit ng wika sitwasyon ng paggamit ng wika
dito. dito. dito.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng mga pag-aaral Nakagagawa ng mga pag-aaral Nakagagawa ng mga pag-aaral
ukol s iba’t ibang sitwasyon ng ukol s iba’t ibang sitwasyon ng ukol s iba’t ibang sitwasyon ng
paggamit ng wikang Filipino sa paggamit ng wikang Filipino sa paggamit ng wikang Filipino sa
loob ng kltura at lipunang Pilipino loob ng kltura at lipunang Pilipino loob ng kltura at lipunang Pilipino
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Natutukoy ang mga angkop 1. Natutukoy ang mga angkop 1. Natutukoy ang mga angkop
Isulat ang code ng bawat kasanayan. na salita, pangungusap ayon na salita, pangungusap ayon na salita, pangungusap ayon
sa konteksto ng paksang sa konteksto ng paksang sa konteksto ng paksang
napakinggan sa mga balita, napakinggan sa mga balita, napakinggan sa mga balita,
radio, telebisyon at social radio, telebisyon at social radio, telebisyon at social
media. ( F11-PN-IId-89 ) media. ( F11-PN-IId-89 ) media. ( F11-PN-IId-89 )
2. Nahihinuha ang layunin ng 2. Nahihinuha ang layunin ng 2. Nahihinuha ang layunin ng
kausap batay sa paggamit ng kausap batay sa paggamit ng kausap batay sa paggamit ng
salita at paraan ng salita at paraan ng salita at paraan ng
pagsasalita ( F11EP- IId-33) pagsasalita ( F11EP- IId-33 pagsasalita ( F11EP- IId-33
II. NILALAMAN
Kakayahang Lingguwistiko Kakayahang Lingguwistiko Kakayahang Lingguwistiko
(MORPOLOHIYA) (MORPOLOHIYA) (MORPOLOHIYA)

IV. KAGAMITANG PANTURO

1
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Badayos, P.Komunikasyon sa Badayos, P.Komunikasyon sa Badayos, P.Komunikasyon sa
Akamedikong Filipino. Mutya Akamedikong Filipino. Mutya Akamedikong Filipino. Mutya
Publishing Inc. Malabaon City. Publishing Inc. Malabaon City. Publishing Inc. Malabaon City.
2013. Mp. 111-129 2013. Mp. 111-129 2013. Mp. 111-129
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa portal ns Learning
Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo Test paper ,sagutang papel Test paper ,sagutang papel Laptop, slidedeck, pisara at yeso Laptop, slidedeck, pisara at yeso Laptop, slidedeck, pisara at yeso
V. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagisa-isa ng mga panuto sa Pagisa-isa ng mga panuto sa Paglalahad ng Layunin ng Aralin Paglalahad ng Layunin ng Aralin Paglalahad ng Layunin ng Aralin
bawat bahagi ng mahabang bawat bahagi ng mahabang
pagsusulit pagsusulit
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa ALIN? ALIN ANG WASTO? ALIN? ALIN ANG WASTO? ALIN? ALIN ANG WASTO?
sa bagong aralin Pipili ang guro ng mga mag-aaral Pipili ang guro ng mga mag-aaral Pipili ang guro ng mga mag-aaral
na magsusuri kung alin nga ba na magsusuri kung alin nga ba na magsusuri kung alin nga ba
ang tama sa mga salitang ipa- ang tama sa mga salitang ipa- ang tama sa mga salitang ipa-
flash sa laptop/tv. flash sa laptop/tv. flash sa laptop/tv.
1. Hintay ka o Teka? 1. Hintay ka o Teka? 1. Hintay ka o Teka?
2. Asnan o Asinan? 2. Asnan o Asinan? 2. Asnan o Asinan?
3. Niluto o linuto? 3. Niluto o linuto? 3. Niluto o linuto?
4. Niyakap o Yinakap? 4. Niyakap o Yinakap? 4. Niyakap o Yinakap?
5. Laroan o Laruan? Laroan o Laruan? Laroan o Laruan?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Sitwasyong Pangwika sa Sitwasyong Pangwika sa Morpolohiya-makaagham na pag- Morpolohiya-makaagham na pag- Morpolohiya-makaagham na pag-
at paglalahad ng bagong Pilipinas (Radyo, Dyaryo, Pilipinas (Radyo, Dyaryo, aaral ng makabuluhang salita ng aaral ng makabuluhang salita ng aaral ng makabuluhang salita ng
kasanayan #1 Telibisyon, Pelikula, Dula, Social Telibisyon, Pelikula, Dula, Social wika wika wika
Media) Media) Morpema-pinakamaliit na yunit Morpema-pinakamaliit na yunit Morpema-pinakamaliit na yunit
Pagsusuri ng dulang “Walang Pagsusuri ng dulang “Walang ng salita ng salita ng salita
Sugat” Sugat” Anyo ng Morpema Anyo ng Morpema Anyo ng Morpema
Disiplina ng Wika Disiplina ng Wika 1. Morpemang Panlapi 4. Morpemang Panlapi 7. Morpemang Panlapi
Sitwasyong ng Wika sa Iba’t Sitwasyong ng Wika sa Iba’t 2. Morpemang Salitang – 5. Morpemang Salitang – 8. Morpemang Salitang –
ibang Larangan ibang Larangan Ugat Ugat Ugat
Ponolohiya Ponolohiya 3. Morpemang Salitang- 6. Morpemang Salitang- 9. Morpemang Salitang-
ugat. ugat. ugat.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Isahang Gawain Isahang Gawain Isahang Gawain
at paglalahad ng bagong Ipahahanay sa mga mag-aaral Ipahahanay sa mga mag-aaral Ipahahanay sa mga mag-aaral

2
kasanayan #2 ang mga salitang ilalantad ng ang mga salitang ilalantad ng ang mga salitang ilalantad ng
guro. guro. guro.
F. Paglinang sa kabihasaan Pangkatang Pagsusuri Pangkatang Pagsusuri Pangkatang Pagsusuri
(tungo sa Formative Assessment) Ang bawat pangkat ay bibigyan Ang bawat pangkat ay bibigyan Ang bawat pangkat ay bibigyan
ng kani-kanilang sanaysay ukol ng kani-kanilang sanaysay ukol ng kani-kanilang sanaysay ukol
sa masamang dulot ng sa masamang dulot ng sa masamang dulot ng
ipinagbabawal na gamut at pipili ipinagbabawal na gamut at pipili ipinagbabawal na gamut at pipili
sila ng dalawampung salita sila ng dalawampung salita sila ng dalawampung salita
upang masuri ang upang masuri ang upang masuri ang
morpoponemikong naganap dito. morpoponemikong naganap dito. morpoponemikong naganap dito.
G. Paglalapat ng aralin sa pang Magkakaroon ng 1 minutong agkakaroon ng 1 minutong agkakaroon ng 1 minutong
araw-araw na buhay paglalahad ng mga butyl ng paglalahad ng mga butyl ng paglalahad ng mga butyl ng
karunungan mula sa sanaysay na karunungan mula sa sanaysay na karunungan mula sa sanaysay na
nabasa. nabasa. nabasa.
H. Paglalahat ng Aralin Isasalang sa 1 for all , all for 1 Isasalang sa 1 for all , all for 1 Isasalang sa 1 for all , all for 1
ang isa sa mgakasapi ng pangkat ang isa sa mgakasapi ng pangkat ang isa sa mgakasapi ng pangkat
upang siyang maglahat ng upang siyang maglahat ng upang siyang maglahat ng
araling tinlakay. araling tinlakay. araling tinlakay.
I. Pagtataya ng Aralin Pagwawasto ng pagsusulit Pagwawasto ng pagsusulit Mayroong sampung aytem na Mayroong sampung aytem na Mayroong sampung aytem na
pagsusulit ang guro na pagsusulit ang guro na pagsusulit ang guro na
kailangang masagutan sa kailangang masagutan sa kailangang masagutan sa
sangkapt na bahagi ng papel. Ito sangkapt na bahagi ng papel. Ito sangkapt na bahagi ng papel. Ito
ay nauukol sa morpoponemikong ay nauukol sa morpoponemikong ay nauukol sa morpoponemikong
pagbabago. pagbabago. pagbabago.
J. Karagdagang gawain para sa Ihanda ang sarili para sa oral na Ihanda ang sarili para sa oral na Ihanda ang sarili para sa oral na
takdang aralin at remediation pagsusulit sa susunod na pagsusulit sa susunod na pagsusulit sa susunod na
pagkikita. pagkikita. pagkikita.
VI. MGA TALA
VII. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong baa ng remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Aling sa mga istratehiyang

3
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyonana sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni : Binigyang pansin ni: Pinagtibay ni :

MABEL M. DE LAS ALAS MARIANNE E. CARAIG JHOMAR C. SOR, ED. D


Teacher II Master Teacher I Principal II

You might also like