You are on page 1of 3

GRADES 1 to 12 Paaralan: Erico T.

Nograles NHS Baitang/Antas: 9 Markahan: Ikatlo Petsa: March 6-10,2023


Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo Guro: ETHEL A. ENCABO Asignatura: ESP Linggo: Oras:

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW


Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa
I. LAYUNIN paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang
kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang kahalagahan ng kagalingan sa paggawa.

B. Pamantayan sa Pagganap Nakatatapos ang mag-aaral ng isang gawain o produkto na mayroong kalidad o kagalingan sa paggawa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1.Natutukoy ang mga indikasyon na may kalidad o kagalingan sa paggawa ang 1.Nakabubuo ng isang hakbang upang magkaroon ng kalidad o kagalingan sa paggawa ang
Isulat ang code sa bawat kasanayan isang Gawain o produkto. isang gawain o produkto.
a.Nasusuri ang tseklis ng mga palatandaang may kalidad sa paggawa. a.Nakaguguhit ng iba’t ibang hugis gamit ang malikhaing pag-isip upang maipakita ang
b.Napahahalagahan ang kinalabasan ng pagsusuri sa tseklis at naisasabuhay kagalingan sa paggawa.
ito. b.Napahalagahan ang kabutihang dulot ng pagkakaroon ng kalidad o kagalingan sa
EsP9-KP-IIIg-10.1 paggawa.
EsP9-KP-IIIg-10.2
II. NILALAMAN

A. Sanggunian EsP 9 Modyul EsP 9 Modyul

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro EsP 9 – CG-80-83 EsP 9-CG 83-84

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral EsP 9 LM p.150-151 EsP 9 – LM pp.152-153

3. Mga Pahina sa Teksbuk


4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Panturong biswal Panturong biswal na may larawang hindi tapos na bagay.
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o Pagsisimula ng Pasagutan ang Paunang Pagtataya sa teksbuk . Mula sa nakaraang aralin ,ano-ano ang mga indikasyon ng may kalidad o kagalingan sa
Bagong Aralin (gawin sa loob ng 5 minuto) paggawa ng isang gawain o produkto?
(gawin sa loob ng 2 minuto)
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin at Pagganyak A.Gamit ang objective board ,babasahin ng guro ang mga layunin ng aralin . A.Gamit ang objective board ,babasahin ng guro ang mga layunin ng aralin .
B.Ipaliwanag ang kasabihang :Hard Work is the Key to Success .Ang guro ay B.Gamit ang iyong malikhaing pag-iisip,dugtungan ang mga guhit sa loob ng kahon upang
tatawag ng 2-3 mag-aaral upang magbahagi ng kanilang sagot. makabuo ng isang larawan ng kahit na anong bagay .Tunghayan ang Gawain 2 sa LM
Pahina 152.
C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Bagong Aralin Sagutin ang sumusunod na katanungan : Sagutin ang sumusunod na katanungan
1.Ano ang nais ipahiwatig ng salawikain. 1.Ano -anong mga hugis na maaring mabuo mula sa mga pinasimulang hugis o guhit ?
2.Ano ang maidudulot nito sa ating paggawa? 2.Kung ikaw ay bibigyan ng pagkakataong tapusin ang mga pinasimulang guhit upang
3.Paano mo maipakikita ang kagalingan sa paggawa? makabuo ng larawan ,ano-anong hugis ang iyong gagawin upang maipakita ang
malikhaing pag-iisip at kalidad sa paggawa?
3.Nahihirapan ka bang dugtungan ang mga guhit at makalikha ng kakaibang larawan?
4.Naniniwala ka bang ito ay bunga ng iyong pagkamalikhain?
5.Ano-ano ang mga isinasaalang-alang mo bago dugtungan ang mga guhit?
6.Masaya ka ba sa nabuo mo ? Bakit?
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad Pasagutan ang Gawain 1 :Pagtuklas ng Dating Kaalaman sa LM pahina 150- Pangkatang Gawain :
ng Bagong Kasanayan #1 151.
Ang guro ay tatawag ng 3-5 mag-aaral upang ibahagi ang interpretasyon at
resulta sa kanilang ginawang tseklis.
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad Sagutin ang mga sumusunod na katanungan : Malikhaing pagpapamalas ng bawat pangkat sa gawaing nakaatang sa kanila .
ng Bagong Kasanayan #2 1.Ano ang natuklasan mo pagkatapos sagutan ang tseklis ? Ipaliwanag
2.Sa kabuuan ,masasabi mo bang may kalidad ang iyong paraan at awput o
produkto sa iyong paggawa?
3.Ano-ano ang indikasyon ng isang gawain o produkto ay may kalidad o
kagalingan?
F. Paglinang sa Kabihasaan Dugtungan ang mga pahayag sa ibaba.Isulat ang sagot sa iyong papel: Ano ang kahalagahan ng pagiging malikhain upang magawa nang maayos ang isang
(Tungo sa Formative Assessment) 1.Sa mga nakaraan,ang uri ng mga gawa ko ay _______________. Gawain at makalikha ng isang produkto ? Ipaliwanag ito sa pamamagitan ng pagsulat ng 5
2.Kailangan kong maging _______________. pangungusap .Isulat ang kasagutan sa papel.
3.Upang mapahusay ko ang aking gawa ako ay_______________________.
4.Naniniwala ako na _______________.
5.Maliit man ang aking ginawa ito ay nagpapakita ng aking ________________.
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-araw na Ano ang maitutulong ng kagalingan sa paggawa sa pagtupad mo ng iyong Sagutin ang sumusunod na katanungan:
Buhay gawain sa araw-araw. 1.Anong pagpapahalaga sa kagalingan sa paggawa ang maari mong isabuhay sa pang-
Ang guro ay tatawag ng 2-3 mag-aaral upang magbahagi ng kanilang sagot. araw-araw mong gawain upang maipakita ang kalidad ng isang produkto o gawain?
2.Paano mo maipamamalas ang kagalingan mo sa paggawa sa sumusunod na sitwasyon :
Ibigay ang mga hakbang:
a.paglilinis ng bahay
b.pag-aaral

H. Paglalahat ng Aralin Ang kagalingan sa paggawa at paglilingkod ay kailangan upang maiangat ang Mahalagang malinang ang kagalingan sa paggawa upang magamit sa pag-aangat ng ating
sarili ,mapaunlad ang ekonomiya ng bansa at mapasalamatan ang Diyos sa mga sarili.
talentong kanyang kaloob. Mabuti sa tao ang paggawa sapagkat ito ay nag-aangat sa kanya upang maisakatuparan
ang kanyang tungkulin sda sarili ,kapuwa at Diyos.
I. Pagtataya ng Aralin Sumulat ng isang panunumpa ukol sa kung paano mo maisasabuhay ang Umiisip ng isang proyektong ginagampanan ng recyclable materials .Bumuo ng 5 hakbang
kagalingan sa paggawa gamit ang kinalabasan ng iyong mga kasagutan sa na dapat gawin upang maipakita ang iyong kagalingan sa paggawa nito.
tseklis sa bahaging pagtuklas ng dating kaalaman.

Bubuo ng isang rubrik ang guro para sa panunumpa at ibabahagi ito sa mga
mag-aaral.
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang-Aralin at A.Pagbuo ng proyekto sa pamamagitan ng pagsunod sa mga hakbang na ginawa sa
Remediation pagtataya.
B.Isahang Gawain : Basahin ang bahaging Pagpapalalim sa LM pahina .153-159
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang


gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo ang nakatulong ng


lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


masosolusyunan sa tulong ng aking punongguro at
supervisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais


kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like