You are on page 1of 3

Learning Area- EdukasyonsaPagpapakatao

Learning Delivery Modality- Modular Distance Learning

LESSON Paaralan PACITA COMPLEX 1 E/S Baitang/Antas 5


EXEMPLAR Guro MELINDA V. CEDRO Asignatura ESP

Petsa Enero 4-6,2023 Markahan IKALAWA

Oras 7:15-7:45 Bilang ng Araw 3 araw

I. LAYUNIN Nagagampanan nang buong husay ang anumang tungkulin sa programa o


proyekto gamit ang anumang teknolohiya sa paaralan

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao at


pagganap ng mga inaasahang hakbang, pahayag at kilos para sa kapakanan
at ng pamilya at kapwa

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang inaasahang hakbang, kilos at pahayag na may paggalang
at pagmamalasakit para sa kapakanan at kabutihan ng pamilya at kapwa

C. Pinakamahalagang Nagagampanan nang buong husay ang anumang tungkulin sa programa o


Kasanayan sa Pagkatuto proyekto gamit ang anumang teknolohiya sa paaralan
(MELC)

D. Pampaganang Kasanayan

II.NILALAMAN Pakikilahok sa mga Programa o Proyekto

III.KAGAMITANG PANTURO

A. Mga Sanggunian Modyul

a. Mga Pahina sa Gabay ng


Guro
PIVOT BOW p.183
MELCs p.81

b. Mga Pahina sa Modyul pahina 32-36


Kagamitang Pangmag-
aaral

c. Mga Pahina sa Teksbuk

d. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resources

B. Listahan ng mga Kagamitang


Panturo para sa mga Gawain
Modyul p. 32-36
sa Pagpapaunlad at
Learning Area- EdukasyonsaPagpapakatao
Learning Delivery Modality- Modular Distance Learning
Pakikipagpalihan

IV.PAMAMARAAN

A. Panimula Sa pagkakataong ito, inaasahan na maipapakita mo na ikaw ay nakikilahok


sa mga patimpalak o paligsahan na ang layunin ay pakikipagkaibigan at
nagagampanan mo nang buong husay ang anumang tungkulin sa
programa o proyekto gamit ang anumang teknolohiya sa paaralan.
Pagmasdan ang sumunod na larawan sa pahina 32. Sila ba ay nakikilahok
sa mga programa o proyekto?

B. Pagpapaunlad Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: Basahin at unawaing mabuti ang sumunod


na tulasa pahina 33. Sagutan ang mga sumunod na tanong sa ibaba sa
iyong sagutang papel

Mga gabay na tanong:


1. Ano-anong pakiramdam o pinagdaraanan ang mga nabanggit sa tula?
2. Ano-ano naman ang dapat gawin sa mga nadarama o pinagdaraanang
nabanggit?
3. Bakit kailangang makikipagkaibigan?
4. Bakit kailangang sumali sa palaro, paligsahan o klase?
5. Bakit kailangan na makiisa sa mga pampaaralan na programa?
6. Ikaw, sa palagay mo, kailangan bang makipagkaibigan at lumahok sa
mga programa o proyekto ng iyong komunidad at lalo na sa iyong
paaralan?

C. Pakikipagpalihan . Gawain sa Pagkatuto Bilang 3: Sa iyong sagutang papel, kopyahin at


sagutan ang gawain. Itala ang mga programa, palatuntunan, paligsahan at
pagdiriwang na isinasagawa sa inyong paaralan sa tsart na katulad ng nasa
ibaba. Lagyan ng tsek (/) ang ikalawanghanay kung nilahukan mo ito at (X)
naman kung hindi. Sa ikatlong hanay iguhit ang nraramdaman ng isagawa
ito. Ilagay ang masayang mukha ( ) at malungkot na mukha ( ) kung hindi.
Sa huling hanay isulat kung bakit iyon ang iyong naramdaman.

Programa/Palatuntunan Pakikilahok Nararamdaman Bakit


/Paligsahan

Sagutan ang Gawain sa pagkatuto bilang 4 at 5 p. 35-36


Learning Area- EdukasyonsaPagpapakatao
Learning Delivery Modality- Modular Distance Learning

D. Paglalapat Sa iyong sagutang papel, buuin ang mahalagang kaisipang ito. Ang
pakikiisa sa mga gawaing ______________ tulad ng ____________ at
pakikilahok sa mga programa ay nakatutulong upang mapagyaman ang
sarili sa kagandahang–asal at _________________________. Ang tunay na
______________ at pakikiisa sa mga gawaing ito ay nakikita kung
ginagawa itong bukal sa _______________ at hindi napipilitan lámang.

V.PAGNINILAY Magsusulat ang mga bata sa kanilang kwaderno, journal o portfolio ng


kanilang nararamdaman o realisasyon gamit ang sumusunod na prompt:

Naunawaan ko na______________________
Nabatid ko na __________________________

You might also like