You are on page 1of 5

School: TIGBAUAN CENTRAL Grade Level: FOUR

LESSON PLAN
ELEMENTARY SCHOOL
Teacher: ELVIE JOY T. MAGALLANES Learning Area: FILIPNO
Teaching MARCH 15, 2022 Quarter: III
Dates/Time:
I. LAYUNIN
A.PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at
(CONTENT STANDARDS) pagpapahayag
ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
B.PAMANTAYAN SA PAGGANAP Nakapagbibigay ng panuto, naisasakilos ang katangian ng mga
(PERFORMANCE STANDARDS) tauhan sa napakinggang kuwento
C.MGA KASANAYAN SA Nagagamit ang pang-abay sa paglalarawan ng kilos
PAGKATUTO F4WG-IIIa-c-6
(LEARNING COMPETENCIES)
II. NILALAMAN Pang-abay
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng K-12 MELC P.158
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang LAS-Filipino-Grade-4-Q3-K3
Pangmag-aaral
3. Materials
4. Integration: Mother Tongue (Across Grade 2 – Quarter 3)
Identify and use action words in sentences MT2GA-IIIa-c-2.3.2

ESP (Within Grade 4- Quarter 3)


12. Nakatutulong sa pagpapanatili ng kalinisan at kaayusan ng
kapaligiran saanman sa pamamagitan ng:
12.1. segregasyon o pagtapon ng mga basurang nabubulok at
dinabubulok sa tamang lagayan
EsP4PPP- IIIg-i–22
5. Values Pangngalaga ng Kalikasan
6. Other Learning Resources
IV. PROCEDURES
A. Balik-aral sa Nakaraang Naalala nyo pa ba ang gawain natin noong nakaraan araw?
Aralin at/o Pagsisimula ng (Ang guro ay magpapakita ng larawan)
Bagong Aralin
Sino ang makapagbibigay ng mga hakbang sa tamang pagsaing ng
bigas?
Sagot:
Pagsaing ng bigas:
Linisin muna ang bigas > ilagay sa kaldero > lagyan ng
tubig > at isalang

B. Paghahabi ng Layunin ( 1. Pagganyak


Motivation)
Indicator # 1 Kilalanin ang mga kilos na ipinapakita sa larawan.
Identify and use action words in
sentences MT2GA-IIIa-c-2.3.2
Indicator # 2
Annotation:
The teacher is using Filipino 2. Pag-alis ng Sagabal
language throughout the lesson • dayuhin
Dayuhin natin ang magagandang tanawin sa Pilipinas
• kaakit-akit
Kaakit-akit tingnan ang mga bulaklak sa hardin.
• nagagalak
Indicator # 3 Nagagalak akong bagong guro namin.
The teacher will give verbal and non- • kawili-wili
verbal praises throught the Kawili-wiling panoorin ang mga batang naglalaro sa
discussion palaruan.

3. Pagganyak na Tanong
• Paano ninyo maipapakita ang pangangalaga sa ating
kalikasan?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa


sa bagong aralin Pamantayan sa Pagbasa
• Makinig nang mabuti sa binabasa ng guro.
Indicator # 4 • Iwasan ang makipagkulitan sa katabi.
• Buksan ang kaisipan upang maintindihang ang kuwento.
• Maging disiplinado sa bawat oras.

Ang Matalik na Magkakaibigan


Indicator # 1 May tatlong magkakaibigan na mahilig mamasyal. Ito’y
12. Nakatutulong sa pagpapanatili ng sina Ken-Ken, An-An at Bibi. Mahilig silang pumunta sa ibang
kalinisan at kaayusan ng kapaligiran lugar. Isang araw, naisipan nilang dayuhin ang bayan ng
saanman sa pamamagitan ng: Tigbauan. Pinuntahan nila ang Sol y Mar beach resort. Tuwang-
12.1. segregasyon o pagtapon ng tuwa sila at madali silang tumakbo ng makita ang kaakit-akit na
mga basurang nabubulok at dinabubulok tanawin. Agad silang naligo at nagagalalak habang
sa tamang lagayan palutanglutang sa paglalangoy, hanggang sa nagutom ang mga
EsP4PPP- IIIg-i–22 ito at kumain na. “Dito ko na lamang itapon ang basura An-An,
wala namang nakakakita sa akin”sabi ni Ken-Ken. “Naku! Yan
ang huwag mong gagawin Ken-Ken nakakasama yan sa ating
kapaligiran at maaaring ikasira sa maayos na pagdaloy ng
tubig” ani ni Bibi. Tama! Dapat natin pangalagaan nang mabuti
ang kapaligiran para kawili-wili itong tingnan! Sabi ni An-An.
Sinunod naman ito ni Ken-Ken. Umuwi ang tatlo ng masaya.

1. Sinu-sino ang tatlong magkakaibigan?


Indicator # 5 2. Ano ang kinahihiligan nilang gawin?
Annotation: The teacher encourages 3. Saan sila namasyal?
learners to participate in answering
4. Tama ba ang nais na gawin ni Kenken? Bakit?
questions, gives praises to learners once
they answer questions. 5. Ano ang ginawa ni An-an at ni Bibi ng malaman nila ang
nais gawin ng kanilang kaibigan? Tama ba na
pinagsabihan nila si Kenken?
6. Bilang isang bata, bakit kailangan nating pangalagaan
ang ating kapaligiran?
D. Discussing new concepts and A. Basahin natin ang mga pangungusap mula sa kwentong
practicing new skills no. 1 ating binasa.
1. Tuwang-tuwa sila at madali silang tumakbo ng makita ang
kaakit-akit na tanawin.
2. Agad silang naligo at nagagalalak habang palutanglutang
sa paglalangoy, hanggang sa nagutom ang mga ito at
kumain na.
3. Dapat natin pangalagaan nang mabuti ang kapaligiran para
kawili-wili itong tingnan.

Paano sila tumakbo?


Paano sila lumangoy?
Pano natin pangalagaan ang kapaligiran?

Ano ang mga inilalarawan ng salitang may diin?

Ang pang-abay ay mga salitang nagbibigay-turing o


naglalarawan sa pandiwa, pang-uri at kapuwa pang-abay.
Pandiwa (PD) naman ang tawag sa mga salitang nagsasaad ng
kilos o galaw.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto B. Tingnan muli ang mga larawan at sabihin kung paano
at paglalahad ng bagong nila isinasagawa ang kilos.
kasanayan #2
_____lumakad ang ____naglilinis ang
matanda. babae.

Indicator # 7
The teacher consistently applies
_____umiyak ang
strategies, which are well aligned with ____tumakbo ang
bata.
the learners’ individual and group kabayo.
learning needs, and motivates them to
work productively and be responsible for
their own learning.
____kumilos ang
pagong.

Ano ang inilalarawan ng mga salitang ibinigay ninyo?

Ang pang-abay (PA) ay ay mga salitang nagbibigay-turing o


naglalarawan sa pandiwa, pang-uri at kapuwa pang-abay.
Pandiwa (PD) naman ang tawag sa mga salitang nagsasaad ng
kilos o galaw.

F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo Pumili ang gawain na nais ninyong gawin.


sa formative assessment)
Indicator # 8 Gawain 1: Bilugan ang mga pang-abay sa talata.
The teacher employs extensive
repertoire of strategies to create a
learner-centered environment that
addresses the learning needs of the
individual and group of learners with
special educational needs.

Indicator # 6
The teacher consistently provides varied
learning opportunities, which are well
aligned with the learners’ individual and
group learning needs and engages
learners to participate, cooperate, and
collaborate in continued learning. Gawain 2: Batay sa larawan, gumawa ng mga pangungusap na
may pang-abay at salungguhit ang mga ito.

Indicator # 9
The teacher employs extensive
repertoire of strategies to create a
learner-centered environment that
addresses the learning needs of
individual and group of learners from
indigenous groups.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-


araw-araw na buhay Gamit ang pang-abay, magbigay ng pangungusap tungkol sa mga
ginagawa ninyo tuwing kayo ay namamasyal.
G. Making Generalization and Ano ang tawag sa mga salitang naglalarawan sa mga salitang-kilos?
abstraction about the lesson
H. Evaluating learning 1. __________ na tinulungan ni Mario ang batang nadapa.
2. Ang kuya niya ay __________ kumilos.
3. May mga batang __________ na nakikipag-usap sa mga
nakatatanda sa kanila.
4. __________ magturo ang aking guro.
5. __________ na inilagay ni Mang Tomas ang mga mangga sa
kahon.
I. Additional activities for
application and remediation.
V. REMARKS
VI. REFLECTION
A. No. of learners who earned 80%
in the evaluation.
B. No. of learners who require
additional activities for
remediation who scored
below 80%.
C. Did the remedial lessons work?
No. of learners who have caught
up with the lesson.
D. No. of learners who continue to
require remediation
E. Which of my Teaching strategies
worked well? Why did these
work?
F. What difficulties did I encounter
which my principal or supervisor
can help me solved?
G. What innovation or localized
materials did I use/ discover
which I wish to share with other
teachers?

Prepared & Demonstrated by:

ELVIE JOY T. MAGALLANES


Teacher I

Checked and observed by:

CHYRYL GERALDINO
Master Teacher I

_ NORA TRANCA___
Master Teacher II

You might also like