You are on page 1of 10

MTB-MLE

Third Grading Period

Date: March 20, 2023 (MONDAY)


Time and Section: III – MATATAG (12:00-12:50, MAPAG-ARUGA (1:40-2:30),
MAKAKALIKASAN (3:20-4:10), MAPAGKAKATIWALAAN (4:50-5:40)

I. Layunin

Nagbibigay ng sariling reaksyon sa isang pangyayari o isyung narinig .

II. Paksang-Aralin

Pagbibigay ng mga Sariling Reaksyon at Komento sa Isyu


Pag-uugnay ng Sariling Karanasan sa Paksa
MT3OL – IIIf –g – 3.7
TG 294 -295 / CG pp.141 of 149

III. Pamaraan

1. Balik Aral

2. Panlinang na Gawain
 Ano ang mga selebrasyong ipinagdiriwang nyo sa inyong lugar?
 Bakit nyo ito ipinagdiriwang?
 Sa paanong paraan nyo ito ipinagdiriwang?

3. Pagtatalakay
Making at magbasa
(Babasahin ng guro ang dayalogo. Pagkatapos ay babasahin din ng mag-aaral at isasadula ito).

4. Paglalahad
 Ano-ano ang mga selebrasyong ipinagdiriwang sa Visayas? Mindanao? Luzon?
 Bakit ito ipinagdiriwang?

5. Paglalahat
Sa pagpapahayag, ano ang ginagamit natin sa pagbibigay ng reaksyon sa isyu, balita at mga
pangyayari?

6. Paglalapat
Hayaang ang magkaparehang mag-aaral ang magbigay ng reaksyon.
“Ang inyong pamayanan ay magdiriwang ng Fiesta. Nais ng mayor na makulay at mamahalin ang
magiging selebrasyon. Ano ang masasabi nyo rito?”

IV. Pagtataya
Sa pagdaan ng panahon, araw-araw natin kailangan magsuot ng Face Mask upang makaiwas sa
sakit. Napansin mong ang mga tao sa lugar nyo ay hindi na sumusunod sa Healt Protocol. Ano
ang reaksyon mo?

V. Takdang-Aralin
Maghanap at maglista ng mga ipinagdidiriwang ng Batangas.
Prepared by:

EMMEREN D. AGUSTIN
Teacher
Checked by:

ZENAIDA A. NUÑEZ, PhD


Master Teacher In-charge

Noted by:

RANDY G. TAGAAN, PhD


Principal I4
MTB-MLE
Third Grading Period

Date: March 21, 2023 (TUESDAY)


Time and Section: III – MATATAG (12:00-12:50, MAPAG-ARUGA (1:40-2:30),
MAKAKALIKASAN (3:20-4:10), MAPAGKAKATIWALAAN (4:50-5:40)

I. Layunin

Naipamamalas ang pagmamahal sa pagbabasa sa pamamagitan ng mabuting pakikinig at


pagbibigay ng komento o reaksyon
Nakikilala at Nagagamit ang tayutay na Personipikasyon.

II. Paksang Aralin


Pagpapamalas ng pagmamahal sa pagbabasa
Pagkilala at paggamit ng tayutay na Personipikasyon
MT3A-IIIa-i-4.2/MT3VCD-IIIf-h-3.6
CG p.297-298
Mga Kagamitan: larawan ng mga selebrasyon

III. Pamamaraan

1. Panimulang Gawain
Isadula ang mga sumusunod na salita.
 Madulas
 Masaya
 Masikip

2. Panlinang na Gawain
Ipakita ang larawan ng Fiesta.
 Ano ang nakikita nyo sa larawan?
 Kailan nyo ito idinaraos?

3. Pagtatalakay
Basahin ang liham sa klase.

4. Paglalahad
Sagutin ang tanong.
 Sino ang nag imbita ng kaibigan sa Fiesta?
 Paano nya inanyayahan ang kanyang kaibigan?
 Tungkol saan ang kanyang liham?

5. Paglalahat
Paano nyo naipakita ang pagmamahal sa pagbabasa?
Ano ang Personipikasyon?

6. Paglalapat
Hayaang ang mga mag-aaral na basahin ang pangungusap sa liham.
a. Ang matataas nap uno ang magbabantay sayo sa daan.
b. Habang humihinga ang preskong hangin,

IV. Pagtataya
Salungguhitan ang Personipikasyon sa pangungusap.
1. Ang tahimik na simbahan ay nagbibigay ng payapang damdamin.
2. Ang mga paa ko ay may pakpak para sumakto sa oras.
3. Ang maliwanag na buwan ay ngumiti sa akin.
4. Ang mainit na tubig ay minamasahe ang aking katawan.
5. Ang malinis at maaliwalas na bahay ang bumati sa mga bisita.

V. Takdang-Aralin
Gumawa ng pangungusap na may Personipikasyon.
1. Bola
2. Buwan
3. Pinto

Prepared by:

EMMEREN D. AGUSTIN
Teacher
Checked by:

ZENAIDA A. NUÑEZ, PhD


Master Teacher In-charge

Noted by:

RANDY G. TAGAAN, PhD


Principal IV
MTB-MLE
Third Grading Period
Date: March 22, 2023 (WEDNESDAY)
Time and Section: III – MATATAG (12:00-12:50, MAPAG-ARUGA (1:40-2:30),
MAKAKALIKASAN (3:20-4:10), MAPAGKAKATIWALAAN (4:50-5:40)

I. Layunin

Nagagamit ang wastong anyo ng pandiwa na naayon sa simuno

II. Paksang Aralin


Wastong Anyo ng Pandiwa ayon sa Simuno
MT3G-IIIf-h-1.5.4
CG p.301-302
Mga Kagamitan: larawan ng mga selebrasyon

III. Pamamaraan

1. Balik Aral

2. Panlinang na Gawain
Magbiigay ng larawan na nagpapakita ng kilos. Hayaang ibigay ang kapares ng larawan.
- Ano ang tawag natin sa mga salitang nasa pisara?

3. Pagtatalakay
Basahin ang mga sumusunod.
a. Ang Fiesta ay pinangunahan ng parada sa dagat.
b. Ang pare ay nagdaos ng misa.

4. Paglalahad
Sagutin ang tanong.
a. Anong anyo ng pandiwa ang ginamit sa pangungusap?

5. Paglalahat
Ano ang pandiwa?
Paano natin ginagamit ang wastong anyo ng pandiwa sa simuno?

6. Paglalapat
Magdikit ng pangungusap sa pisara at pagsunod sunurin ang mga pangyayaring naganap sa
pagdiriwang ng Pintados Festival.
a. Pinangunahan ito ng makulay na sayaw.

IV. Pagtataya
Gamitin ang mga salita sa pangungusap.
1. Diwang
2. Hawa
3. Saya
4. Kain
5. Imbita

V. Takdang-Aralin
Magsulat ng pangungusap gamit ang mga sumusunod.
1. Usap
2. Lakad
3. Tingnan
4. Dilig
5. Sulat

Prepared by:

EMMEREN D. AGUSTIN
Teacher
Checked by:

ZENAIDA A. NUÑEZ, PhD


Master Teacher In-charge

Noted by:

RANDY G. TAGAAN, PhD


Principal IV
MTB-MLE
Third Grading Period
Date: March 23, 2023 (THURSDAY)
Time and Section: III – MATATAG (12:00-12:50, MAPAG-ARUGA (1:40-2:30),
MAKAKALIKASAN (3:20-4:10), MAPAGKAKATIWALAAN (4:50-5:40)

I. Layunin

Napagsusunud-sunod ang mga pangyayari sa tekstong impormasyunal sa pamamagitan ng


talakayan, ilustrasyon, awit ,pagsasadula at pagguhit.

II. Paksang Aralin

Pagsunod-sunod sa mga pangyayari


MT3LC/RC-IIIe-f-9.2
CG p.299-300
Mga Kagamitan: larawan ng mga selebrasyon

III. Pamamaraan

1. Balik Aral
Pagbalik aral sa Personipikasyon

2. Panlinang na Gawain
Mahilig pa ba ang mga tao sumulat ngayon?
Bakit mahalaga ang pagsusulat ng liham?

3. Pagtatalakay
Habang nagbabasa.
Ano ang sinabi ni Rosa kay Elna sa kanyang liham?

4. Paglalahad
Sagutin ang tanong.
a. Kanino galing ang sulat?
b. Tungkol saan ang sinabi nya kay Elna?
c. Base sa liham, saan magsisimula ang pagdiriwang?

5. Paglalahat
Paano natin pinagsunod-sunod ang pangyayari?

6. Paglalapat
Magdikit ng pangungusap sa pisara at pagsunod sunurin ang mga pangyayaring naganap sa
pagdiriwang ng Pintados Festival.
a. Pinangunahan ito ng makulay na sayaw.

IV. Pagtataya
Mag isip ng fiesta o selebrasyon sa inyong lugar. Pagsunod-sunurin ang mga pangyayaring
naganap.

V. Takdang-Aralin
Ilista ang mga bagay o preparasyong ginawa nyo sa fiesta ng inyong lugar.
Prepared by:

EMMEREN D. AGUSTIN
Teacher
Checked by:

ZENAIDA A. NUÑEZ, PhD


Master Teacher In-charge

Noted by:

RANDY G. TAGAAN, PhD


Principal IV
MTB-MLE
Third Grading Period
Date: March 24, 2023 (FRIDAY)
Time and Section: III – MATATAG (12:00-12:50, MAPAG-ARUGA (1:40-2:30),
MAKAKALIKASAN (3:20-4:10), MAPAGKAKATIWALAAN (4:50-5:40)

I. Layunin

Naitatala at nabibigyang kahulugan ang mga etiketa sa ilustrasyon

II. Paksang Aralin

Pagbibigay kahulugan sa Ilustrasyon


MT3SS-IIId-f-10.2
TG p. 284
LM p. 249-250
Mga Kagamitan: larawan

III. Pamamaraan

1. Balik Aral
Pagbalik aral sa Pandiwa

2. Panlinang na Gawain
Paano tayo magtala at magbigay kahulugan sa Ilustrasyon?

3. Pagtatalakay
Ipakita ang mga ilustrasyon. (Nakadepende sa guro)

4. Paglalahad
Sagutin ang tanong.
Ano-ano ang mga etiketa na ipinakita sa ilustrasyon?
Ano ang ibig sabihin ng bawat etiketa?

5. Paglalahat
Bakit mahalaga na malaman natin ang mensahe na nais iparating ng ilustrasyon?

6. Paglalapat
Hatiin sa apat ang klase at bigyan ng iba’t-ibang ilustrasyon na hindi pamilyar sa kanila. Hayaan
silang suriin ng mabuti ang ilustrasyon.

IV. Pagtataya
Suriin kung tama ang ginawa ng mga bata sa kanilang gawain.

V. Takdang-Aralin
Maggunting o magdrawing ng mga pamilyar na ilustrasyon na nakikita sa inyong lugar.
Prepared by:

EMMEREN D. AGUSTIN
Teacher
Checked by:

ZENAIDA A. NUÑEZ, PhD


Master Teacher In-charge

Noted by:

RANDY G. TAGAAN, PhD


Principal IV

You might also like