You are on page 1of 4

Detailed Lesson Plan

Guro NOEMIE M. GARMINO

Asignatura FILIPINO Baitang Anim(6)

Markahan IKAAPAT NA KWARTER

Banghay-Aralin
I. Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan,
karanasan at damdamin.
B. Pamantayan sa Pagganap Napapahalagahan ang wika at panitikan sa pamamagitan ng pagsali sa usapan at talakayan, paghiram
sa aklatan, pagkukuwento, pagsulat ng tula at kuwento.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang Nasusuri mo ang pagkakaiba ng kathang-isip at di-kathang-isip na teksto (fiction at non-fiction)
Code ng Bawat Kasanayan) (F6PB-IVc-e-22)
II. Paksa/Nilalaman
III. Mga Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mga pahina mula sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina mula sa Modyul para sa Mag
aaral Pahina 8-17
3. Karagdagang Kagamitan sa pagkatuto Multimedia, Visual Aids

IV. PAMAMARAAN GAWAING-GURO GAWAING- MAG-AARAL INDICATOR/S


A. Panimulang Gawain
1. Panalangin Tumayo ang lahat para sa isang panalangin. (Ang mga mag-aaral ay tatayo para
2. Pagbati Magandang umaga mga mag-aaral? sa isang panalangin at energizer)
3. Energizer Tumayo ang lahat at tayo ay sasayaw
4. Pagtala ng liban sa klase Sino-sino ang liban o wala sa araw na ito?
5. Mga Pamantayan sa Pagkatuto
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Narito ang layunin ng ating aralin ngayon:
Nasusuri mo ang pagkakaiba ng kathang-isip at di- (Makikinig ang mga mag-aaral)
kathang-isip na teksto (fiction at non-fiction)
(F6PB-IVc-e-22)
C. Paglinang Sino sa inyo ang mahilig magbasa o manood ng mga Magtataas ng kamay ang mga
Pag-uugnay ng mga halimbawa sa mga di-kapani-paniwalang kwento, mga cartoons at mahilig manood o magbasa ng
bagong tungkol sa mga superheroes? mga kwento, cartoons at tungkol sa
Indicator #1
aralin mga superheroes.
Sino naman ang mahilig magbasa o manood ng mga Magtataaas ng kamay ang mga
balita, kwento ng totoong buhay o mga pangyayari? mahilig magbasa o manood ng mga
balita o totoong pangyayari.
Ngayon, ay may ipapakita ako sa inyo na mga
larawan at suriin ang bawat larawang ito.

Sa unang larawan, ano ang napansin nio o


pagkakaintindi? Ang mag-aaral ay sasagot ayon sa
kanilang pagkakaintindi sa mga
Sa pangalawang larawan? larawang ipinakita.
Pangatlong larawan?
At pang-apat na larawan?
Sa inyong palagay, anong ang pagkakaiba-iba ng
mga larawang ito?
D. Pagpapalalim Ang mga larawang ito ay may kinalaman sa ating
Pagtalakay ng bagong konsepto at aralin ngayon. Ito ay ang pagkakaiba ng Kathang-isip
paglalahad o Piksyon at di-kathang isip o Di-Piksyon.
ng bagong kasanayan Ang mga mag-aaral ay makikinig sa
Kathang-isip (Piksiyon)
talakayan.
Ito ay inubuo ng mga likhang isip o imahinasyon ng
may akda na inilalahad sa paraang pasalaysay o
pakuwento. Ito ay ginagampanan ng mga likhang isip Indicator #2
na mga tauhan, lugar at mga pangyayari.
Magbibigay ang mga mag-aaral ng
Ano-ano nga ba ang mga halimbawa ng mga Piksyon mga halimbawa ng mga kathang-
o kathang-isip? Sino ang makapagbibigay ng isip o piksyon.
halimbawa?
Bakit ito ay kathang isip lamang?

Di-kathang-isip (Di-Piksiyon)
Makatotohanan at maaring may ugnayan sa tunay na
buhay. Maaaring ito ay binabase tungkol sa buhay ng
isang tao o ng may-akda. Ito ay may ebidensya at
datos na susuporta sa pahayag. Magbibigay ang mga mag-aaral ng
mga halimbawa ng mga di-kathang-
Pagsinabi naman nating Di-Piksyon o Di-kathang-isip isip o di-piksyon.
ano naman ang mga halimbawa nit0?
Bakit ito ay di-kathang isip?
E. Paglinang sa Kabihasaan ng Para sa ating pangkatang gawain.
Aralin (Papangkating ang klase sa dalawang pangkat

Panuto: Ang bawat pangkat ay may isang lider. Ang mga mag-aaral sa bawat grupo
Indicator #5
Meron akong inihandang dalawang papel na ay isasagawa ang pangkatang
nakapulupot at nakasulat ang mga salitang (Mga gawain.
Kathang Isip o Piksyon at Mga Di-kathang o Di-
Piksyon). Ang bawat lider ay bubunot dito sa unahan
at kung ano ang mabubunot ay siyang bibigyan ng
mga halimbawa. Meron akong inihandang dalawang
Cartolina na inyong pagsusulatan ng mga halimbawa.
Sumulat ng limang (5) halimbawa ng mga sulatin o
mga bidyong napapanood na angkop sa inyong
isasagawa. Meron lamang kayong 3 minuto para
gawin ito. Pagkatapos ay idikit ito sa pisara at iulat sa
harap nang inyong mga kaklase.

Naiintindihan niyo na ba mga mag-aaral?


Kung ganon, maari na kayong magsimula.
F. Paglalapat ng aralin sa Pang- Itatanong ng guro sa mag-aaral ang sumusunod na
araw-araw na tanong.
pamumuhay
Sa iyong pang-araw-araw na buhay, saang mga Indicator #3
sitwasyon mo magagamit ang paksa na ating
tinalakay?
Bakit mahalaga mong masuri kung ang isang bagay
o katha ay kathang-isip o di kathang isip? Magbigay
ng sitwasyon?
G. Paglalahat ng Aralin Kung lubos niyo ngang naunawan ang ating tinalakay
ngayong araw ay tatanungin ko kayo.
Ang piksyon ay tumutukoy sa mga
Ano ang piksyon? Ano ang Di-piksyon? likhang isip o imahinasyon ng may- Indicator #4
Paano natin malalaman kung ang isang katha ay akda samantalang ang di-piksyon
piksyon? Di-piksyon? ay ang mga makatotohanang
pangyayari na may kaugnay sa
totoong buhay.
H. Pagtataya ng Aralin Sa gawaing ito, iyo namang kilalanin kung ang
halimbawa na binigay ay piksyon o di-piksyon
____________1. Heneral Luna 1. Di-piksyon Indicator #5
____________ 2. Goyo: Ang Batang Heneral 2. Di-piksyon
____________ 3. Voltes V: Legacy 3. Piksyon
____________ 4. Batang Quiapo 4. Piksyon
____________ 5. El Presidente 5. Di-piksyon
I. Karagdagang Gawain para sa Para sa inyong takdang aralin isulat ito sa inyong
kasunduan kwarderno. Isusulat ang takdang-aralin sa Indicator #5
at remediation kwaderno.
Magbigay ng halimbawa ng mga pelikula. Tukuyin
kung ito ay piksyon o di-piksyon.

Ano ang pelikula?


Itala ang mga uri ng pelikula.

Inihanda ni:

BB. NOEMIE M. GARMINO


Tagapagpakitang-guro

You might also like