You are on page 1of 4

Paaralan STO.

TOMAS NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas 9


DailyLesson Log Guro MARY GRACE Q. BOBO Asignatura FILIPINO
(Pangaraw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras Markahan Una
SEPT. 11-15, 2023
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang
awain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Timog- Silangang Asya
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair ng mga akdang pampanitikan ng Timog-Silangang Asya
Pagganap

C. Mga Kasanayan sa (F9WG-Ia-b-41) Nagagamit ang mga pang- F9PB-Ie-41 Nailalahad ang F9PT-Ie-41 Natutukoy at naipaliliwanag ang F9PS-Ie-43 Nabibigkas
Pagkatuto ugnay na hudyat ng pagsusunod-sunod ng sariling pananaw at magkakasingkahulugang pahayag sa ilang nang maayos at may
(Isulatang code ng bawat mga pangyayari. naihahambing ito sa taludturan damdamin ang isinulat na
kasanayan) F9PN-Ie-41 Naiuugnay ang sariling pananaw ng iba tungkol sa sariling taludturan
damdamin sa damdaming inihayag sa pagkakaiba-iba o F9PD-Ie-41 Nasusuri mula sa youtube ang F9PU-Ie-43 Naisusulat ang
napakinggang tula pagkakatulad ng paksa sa ilang halimbawa ng pagbigkas ng tula, isahan ilang taludtod tungkol sa
mga tulang Asyano man o sabayan pagpapahalaga sa pagiging
mamamayan ng bansang
Asya

II. NILALAMAN Mga Pang-abay na Pamanahon Elehiya Para kay Ram KULTURA: Ang Pamana ng Nakaraan, Regalo KULTURA: Ang Pamana ng ICL
ng Kasalukuyan, at Buhay ng Kinabukasan Nakaraan, Regalo ng
Kasalukuyan, at Buhay ng
Kinabukasan
III. KAGAMITANG PANTURO Chart, Led TV Batayang aklat Batayang aklat Papel
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamita pp.37-38 pp.40-41 pp. 42-44 pp. 42-44
ng Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resources
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Gawain 6: Pagsasanib ng Gramatika/ Yugto ng Pagkatuto Ano-ano ang mga kultura natin na Ano-ano ang mga
aralin at/o pagsisimulang Retorika-Kuwento Mo, Isalaysay Mo (LM. p. A. Tuklasin (LM p. 40) maipagmamalaki mo? maituturing mong Pamana
bagong aralin 37) ng Nakaraan, Regalo ng
Kasalukuyan, at Buhay ng
Kinabukasan?
B. Paghabi sa Layunin ng Gawain 1 (LM p. 40) Pagbibigay opinyon tungkol sa pamagat ng
Aralin tulang babasahin

C. Pag-uugnay ng mga Panonood sa video clip Panonood ng video clip NCCA Sagisag Kultura
halimbawa sa bagong aralin tungkol sa Elehiya Para Kay ng Filipinas
Ram
D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa Paksa (Mga Pang-abay na -Malikhaing Pagbasa sa Pagbasa sa tula (Individual and Group) Pagpapatuloy sa Talakayan
konsepto at paglalahad ng Pamanahon na kadalasang ginagamit) Elehiya Para kay Ram
bagong kasanayan #1 -Pagtalakay sa Paksa

E. Pagtalakay ng bagong Pag-unawa sa mga pang-abay na Pagtalakay sa Aralin


konsepto at paglalahad ng pamanahon na may pananda at walang
bagong kasanayan #2 pananda
F. Paglinang sa Kabihasaan Magbigay ng mga pangungusap na may Gawain 2 (LM p. 41) Gawain 4: (LM p.44)
(Tungo sa Formative pang-abay na pamanahon
Assessment)
G. Paglalapat ng Aralin sa Ano ang kahalagahan ng mga pang-abay na Paano mo maipakikita ang
pang-araw-araw na buhay pamanahon sa pang-araw araw na iyong pagpapahalaga sa
pakikipagtalastasan sa kapwa? ating kultura?
H. Paglalahat ng Aralin Gawain 7 at Gawain 8 (LM. p.38)
I. Pagtataya ng Aralin Gawain 3. (LM p. 41) Gawain 5: (LM p.44)
J. Karagdagang Gawain sa
takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at maaari ____Natapos ang ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang ____Natapos ang
nang magpatuloy sa mga susunod na aralin. aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na aralin. aralin/gawain at maaari
____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil magpatuloy sa mga susunod ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa nang magpatuloy sa mga
sa kakulangan sa oras. na aralin. kakulangan sa oras. susunod na aralin.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa ____ Hindi natapos ang ____Hindi natapos ang aralin dahil sa ____ Hindi natapos ang
integrasyon ng mga napapanahong mga aralin/gawain dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga aralin/gawain dahil sa
pangyayari. kakulangan sa oras. pangyayari. kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang
napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng dahil sa integrasyon ng mga napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng aralin dahil sa integrasyon
mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag- napapanahong mga mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag- ng mga napapanahong
aaralan. pangyayari. aaralan. mga pangyayari.
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sa ____Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa ____Hindi natapos ang
pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot dahil napakaraming ideya ang pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng aralin dahil napakaraming
ng mga gawaing pang-eskwela/ mga gustong ibahagi ng mga mag- mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ ideya ang gustong ibahagi
sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo. aaral patungkol sa paksang pagliban ng gurong nagtuturo. ng mga mag-aaral
pinag-aaralan. patungkol sa paksang
Iba pang mga Tala: _____ Hindi natapos ang Iba pang mga Tala: pinag-aaralan.
aralin dahil sa _____ Hindi natapos ang
pagkaantala/pagsuspindi sa aralin dahil sa
mga klase dulot ng mga pagkaantala/pagsuspindi sa
gawaing pang-eskwela/ mga mga klase dulot ng mga
sakuna/ pagliban ng gurong gawaing pang-eskwela/
nagtuturo. mga sakuna/ pagliban ng
gurong nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
Iba pang mga Tala:

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga
mag-aaral na
nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mga
mag-aaral na
nangangailangan
ng iba pang
Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang
ng mga mag-aaral
na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang
istratehiyang ____Think-Pair-Share pagkatuto ____Think-Pair-Share pagkatuto
pagtuturo ____Maliit na pangkatang talakayan ____Think-Pair-Share ____Maliit na pangkatang talakayan ____Think-Pair-Share
nakatulong ng ____malayang talakayan ____Maliit na pangkatang ____malayang talakayan ____Maliit na pangkatang
lubos? Paano ito ____Inquiry based learning talakayan ____Inquiry based learning talakayan
nakatulong? ____replektibong pagkatuto ____malayang talakayan ____replektibong pagkatuto ____malayang talakayan
____ paggawa ng poster ____Inquiry based learning ____ paggawa ng poster ____Inquiry based learning
____pagpapakita ng video ____replektibong pagkatuto ____pagpapakita ng video ____replektibong pagkatuto
_____Powerpoint Presentation ____ paggawa ng poster _____Powerpoint Presentation ____ paggawa ng poster
____Integrative learning (integrating current ____pagpapakita ng video ____Integrative learning (integrating current ____pagpapakita ng video
issues) _____Powerpoint issues) _____Powerpoint
____Pagrereport /gallery walk Presentation ____Pagrereport /gallery walk Presentation
____Problem-based learning ____Integrative learning ____Problem-based learning ____Integrative learning
_____Peer Learning (integrating current issues) _____Peer Learning (integrating current issues)
____Games ____Pagrereport /gallery ____Games ____Pagrereport /gallery
____Realias/models walk ____Realias/models walk
____KWL Technique ____Problem-based learning ____KWL Technique ____Problem-based
_____Peer Learning ____Quiz Bee learning
____Games Iba pang Istratehiya sa _____Peer Learning
____Quiz Bee ____Realias/models pagtuturo:______________ ____Games
____KWL Technique ____Realias/models
Iba pang Istratehiya sa ____Quiz Bee ____KWL Technique
pagtuturo:______________ Iba pang Istratehiya sa
___________________________________ pagtuturo:______________ ____Quiz Bee
________________ Iba pang Istratehiya sa
__________________________________ pagtuturo:______________

Binigyang-suri ni : Mary Grace Q. Bobo


HT - II

Inaprobahan ni: Lolita B. Novela


Grade Head /HT- III

You might also like