You are on page 1of 13

PACIANO RIZAL ELEMENTARY

GRADES 1 to 12 School: SCHOOL Grade Level: V


DAILY LESSON Teacher: MERIAM R. TOLENTINO Learning Area: EPP
LOG Teaching Dates
and Time: OCTOBER 2 – 6, 2023 (WEEK 6) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A.Pamantayang Naipamamalas ang Naipamamalas ang pang- Naipamamalas ang Naipamamalas ang pang-unawa
Pangnilalaman pang-unawa sa unawa sa kaalaman at pang-unawa sa sa kaalaman at kasanayan sa
kaalaman at kasanayan sa pag-aalaga ng kaalaman at pag-aalaga ng hayop bilang
kasanayan sa pag- hayop bilang gawaing kasanayan sa pag- gawaing mapagkakakitaan
aalaga ng hayop mapagkakakitaan aalaga ng hayop
bilang gawaing bilang gawaing
mapagkakakitaan mapagkakakitaan
B.Pamantayan sa Naisasagawa nang Naisasagawa nang may Naisasagawa nang Naisasagawa nang may
Pagganap may kawilihan ang kawilihan ang pag-aalaga ng may kawilihan ang kawilihan ang pag-aalaga ng
pag-aalaga ng hayop[ bilang gawaing pag-aalaga ng hayop[ bilang gawaing
hayop[ bilang mapagkakakitaan hayop[ bilang mapagkakakitaan
gawaing gawaing
mapagkakakitaan mapagkakakitaan
C.Mga Kasanayan sa 1. Naipapakita ang 1. Naipaliliwanag ang 1. Nakapagsasaliksik 1. Nakapagsasaliksik ng mga Summative Test
Pagkatuto kaalaman, kabutihang dulot ng pag- ng mga katangian, katangian, uri, pangangailangan
kasanayan, aalaga ng poltri o isda uri, at pamamaraan ng pag-aalaga
kawilihan at 2. Naisasabuhay ang pangangailangan, at pagkukunan ng mga isda na
mapagkakakitaang pagtitiwala sa sarili sa pag- pamamaraan ng maaaring alagaan at karanasan
gawain sa pag- aalaga ng poltri o isda pag-aalaga at ng taong mag-aalaga ng isda.
aalaga ng poltri o K-12 CG EPP5 AG Oe-11 LC pagkukunan ng mga 2. Natatalakay ang mga
isda 2.2 P.19 hayop na maaaring katangian, uri, pangangailangan
2. Naisasagawa alagaan at at pamamaraan ng pag-aalaga
ang mga kaalaman, karanasan ng taong at pagkukunan ng mga isda na
kasanayan, nag-aalaga ng hayop maaaring alagaan at karanasan
kawilihan at 2. Natatalakay ang ng taong mag-aalaga.
mapagkakakitaang mga katangian, uri 3. Naipakikita ang kawilihan sa
gawain sa pag- at pangangailangan, pagtalakay na aralin ukol sa
aalaga ng poltri o pamamaraan ng katangian, uri, pangangailangan
isda pag-aalaga at at pamamaraan ng pag-aalaga
3. Naipadarama pagkukunan ng mga at pagkukunan ng mga isda na
ang kahalagahan hayop na maaaring maaaring alagaan
ng pag-aalaga ng alagaan at K-12 CG EPP5 AG-Of-12 LC 2.3
polti at isda karanasan ng taong p.19
EPP5AG-Oe-10 nag-aalaga ng
hayop.
3. Naipakikita ang
kawilihan sa
pagtalakay ng aralin
ukol sa uri,
pagsasaliksik ng
katangian,
pangangailangan,
pamamaraan at
pagkukunan ng mga
hayop na maaaring
alagaan ng taong
nag-aalaga
K-12 CG EPP5 AG-
Of-12 LC 2.3 p.19
II.NILALAMAN Pag-aalaga ng Pag-aalaga ng hayop Pag-aalaga ng hayop Pag-aalaga ng hayop
hayop
III.KAGAMITANG
PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng CG p.19 CG p.19 CG p.19 CG p.19
Guro
2.Mga pahina sa
kagamitang pang-mag-
aaral
3.Mga pahina sa teksbuk Makabuluhang Makabuluhang Gawaing Makabuluhang Umunlad sa paggawa 5 pp. 144-
Gawaing Pantahanan at Gawaing 148
Pantahanan at Pangkabuhayan 5 p161 Pantahanan at
Pangkabuhayan 5 Pangkabuhayan 5
p.161-162, pp. 162 at 164
4.Karagdagang kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B.Iba pang kagamitang tsart, laptop, Larawan, tsart, laptop larawan, tsart,
panturo projector, larawan computer, projector Computer,
Projector, meta card
IV.PROCEDURES
A.Balik-aral sa nakaraang Balik-Aral: 1.Balik-Aral: Balik-aral: Balik-aral:
aralin at/o pagsisimula ng Ano ano ang mga Hahatiin ang klase sa Panuto: Piliin sa Basahin ang mga sumusunod na
bagong aralin paraan ng dalawang pangkat. mga nakapaskil na pangungusap. Sabihin ang
pagtatala ng Magbibigay ang guro ng meta cards sa pisara salitang DEAL kung tumutukoy
puhunan, gastos, mga kartolina strips na ang mga kabutihang sa mga uri, katangian at
kita at maiimpok sa naglalaman ng mga naidudulot ng pag- pangangailangan ng hayop na
mga inaning pamamaraan ng pag-aalaga aalaga ng hayop at aalagaan at NO DEAL kung hindi.
halamang gulay? ng poltri o isda at mga ilagay sa ilalim ng
kaalaman/kasanayan nito. paksang nakakapit
Pagsasama-samahin sa sa tsart na nasa
kanya-kanyang pangkat ang pisara.
pamamaraan at katangian
B.Paghahabi sa layunin ng Pagpapakita ng Pagpapanood sa mga bata Pagpapanood ng Pagpapanood ng video
aralin mga larawan ng ng “video presentation” video presentation presentation tungkol sa pag-
poltri o isda gamit tungkol sa kabutihang dulot ng mga alagang aalaga ng isda.
ang projector. ng pag-aalaga ng mga hayop Ano ang inyong masasabi sa
a. Ano ang hayop tulad ng manok at napanood ninyong video galing
napapansin ninyo mga kauri nito. sa www.youtube.com: fish
sa mga larawan? cultivation?
b. Maaari bang
pagsama-samahin
sa iisang pangkat
ang mga ito?
Bakit?
C.Pag-uugnay ng mga Pumalakpak ng Itaas ang dalawang kamay Panuto: Tumayo Panimulang Pagtatasa:
halimbawa sa bagong ralin tatlong beses kung tama ang kasagutan at kapag ang mga Panuto: Sagutin ang mga tanong
kapag tama ang pumalakpak hayop na sa paraang pasalita
isinasaad ng bawat kung mali. mababanggit ay uri a. Paano ang pag-alaga ng isda ?
pangungusap at a. Ang pag-aalaga ng isda ay ng hayop na b. Ano-ano ang hakbang o
pumadyak naman nakawiwili at nakalilibang. maaaring alagaan sa proseso upang isagawa ito?
ng tatlong beses b. Nakadaragdag sa gawain tahanan at Original File Submitted and
kung mali. at pagod ang pag-aalaga ng pumalakpak kung Formatted by DepEd Club
a. Ang manok at hayop. hindi Member - visit depedclub.com
pugo ay nagbibigay c. Nagsisilbing hanapbuhay manok ahas for more
ng itlog at karne. sa mag-anak ang pag-aalaga kalabaw pugo agila
b. May tamang ng poltri o isda bibe itik
oras at dami ng B. May mga ginupit
pagkain ang na letra sa loob ng
ibinibigay sa mga kahon sa unahan.
isda. Ang mga salitang
c. Ang kulungan ay mabubuo buhat sa
dapat nalililiman mga letra ay
ng puno at may katangian ng
sapat na aalagaang hayop.
bentilasyon Ang unang
makabubuo ang
tatanghaling panalo.
mabilis lumaki
madaling alagaan
nangingitlog
sariwang karne
kapaki-pakinabang
D.Pagtalakay ng bagong Magbigay ng sapat Pangkatang Gawain: a. Pangkatang Pangkatang Gawain
konspto at paglalahad ng na kaalaman, Magbigay ng mga Gawain Magsagawa ng Pagsasaliksik
bagong kasanayan #1 kasanayan at kabutihang dulot ng pag- 1. Kumalap ng mga tungkol sa sumusunod na
kawilihan sa aalaga impormasyon o tanong
pag-aalaga ng ng poltri at isda datos tungkol sa
hayop sa katangian, uri, at
pamamagitan ng pangangailangan ng
semantic web hayop na aalagaan
2. Gumamit ng
semantic web sa
paglalagay ng
impormasyon
E. Pagtalakay ng bagong a. Pagpapangkat sa Pagtalakay sa Ano-anong pamamaraan ng pag-
konsepto at paglalahad ng mga bata sa lima a. Ano-ano ang mga natapos na gawain aalaga ng isda batay sa
bagong kasanayan #2 b. Pagpili ng lider kabutihang dulot ng pag- a. Anong uri ng tinalakay?
sa bawat pangkat aalaga ng poltri at isda sa manok ang mainam Paano mo naipakita ang
c. Pagkalap ng mga mag-anak ? sa pangingitlog at pagkamaparaan sa pagkalap ng
impormasyon ng b. Malaki ba ang maraming karne? datos?
bawat pangkat naitutulong nito sa buhay b. Anong uri ng
tungkol sa paksa ng pamilya? pakain ang
Pangkat 1- Pagpili c. Paano mo maipakikita ibinibigay sa bawat
ng uri ng poltri o ang tiwala sa sarili sa pag- uri ng poltri?
isda aalaga ng c. Anu-anong
Pangkat 2- Poltri o isda? katangian ng bawat
Pangangalaga sa uri ng poltri ang
kulungan dapat alagaan?
Pangkat 3- d. Anu-ano ang mga
Pagpapakain uri ng poltri ang
Pangkat 4- Pag- maaaring alagaan?
iwas sa mga sakit e. Anu-ano ang mga
at peste pangangailangan ng
Pangkat 5- bawat uri ng hayop
Mapagkakakitaang na aalagan gaya ng
Gawain manok at mga kauri
nito?
f. Paano mo
naipakita ang
pagkamaparaan sa
pagkalap ng
kaalaman?
F.Paglinang na Kabihasaan a. Ano ang Ang pag-aalaga ng poltri o May iba’t ibang uri Ang pagsasaliksik ay paraan
naramdaman isda ay isang gawaing at lahi ang poltri. upang lalong madagdagan ang
ninyo sa gawain ng makatutugon sa May kani-kaniyang ating kaalaman tungkol sa isda
pangkat? pangunahing katangian ang na nais nating alagaan. Mainam
b. Ano-ano ang pangangailangan sa pagkain bawat lahi. Ang lahi din itong gamiting batayan kung
mga kaalaman na at makapagpapa-unlad sa ng poltri na anong uri, katangian at proseso
naipakita sa pag- kabuhayan ng mag-anak. Ito maaaring alagaan ay ng pag-aalaga ng isda. Ang
aalaga ng poltri o ay maaaring rin magsilbing ang mga susunod na datos ay isang
isda? libangan. sumusunod: halimbawa ng resulta ng
c. Magbanggit ng Ang mga itlog ay Maraming pananaliksik na ginawa
ilang kasanayang nagbubuhat sa mga alagang mangitlog (Egg type
kailangan sa pag- poltri ay nagdudulot sa breed) tulad ng
aalaga ng poltri pamilya ng ibayong lakas ng White Leg Horn,
o isda? katawan. Nagagamit rin na Minorca at Mikawa,
d. Paano naipakita pakain sa mga isda ang mga Mabilis lumaki
ang kawilihan sa dumi ng mga manok at (Meat type breed)
pag-aalaga ng polti kauri nito o kaya naman, Arbor Acre,
o isda? ginagawang pataba sa mga Cobb,Hubbard
halaman. Ang mga balahibo Pilch,Dekalb,ang
ng mga poltri ay sangkap sa Maraming
paggawa ng mga palamuti mangitlog at mabilis
sa tahanan o sa mga lumaki (Dual type
kasuotan. Nagsisilbi ring breed) ay ang
hanapbuhay ang pag-aalaga Plymouth Rock,
ng hayop. Rhode Island Red at
New Hampshire.
Ang Sasso Chicken
may lasang Native
Chicken ngunit mas
madaling lumaki
G.Paglalapat ng aralin sa Punan ng tamang Babasahin ng guro ang Pangkatang Gawain: Anu-anong pamamaraan sa pag-
pangaraw-araw na buhay sagot ang bawat sumusunod na sitwasyon. Panuto: Gumawa ng aalaga ng isda?
patlang upang Ipapaliwanag ng bawt talaan ng mga uri ng
mabuo ang pangkat kung anong hayop na maaaring
kaisipang kabutihan ang naidulot ng alagaan
tumutukoy sa mga kasanayan at kaalaman sa katangian at
kaalaman, bawt bilang: kanilang
kasanayan, a. Naging matagumpay sa pangangailangan.
kawilihan sa pag- pag-aalaga ng poltri si Pagkatapos
aalaga ng hayop. Dennis dahil sa kanyang talakayin ang mga
a. Karaniwang tibay ng loob, kakayahan at nakalap na datos ng
inaalagaan ang tiwala sa sarili. bawat pangkat
mga bibe malapit b. Malaki ang
sa ___. kapakinabangan sa pag-
b. Panatilihing aalaga ng poltri sa buhay ni
malinis ang Carlo dahil nagkaroon siya
______ng mga ng dagdag kita at nabili pa
hayop upang niya ang mga
makaiwas sa sakit. pangangailangan ng
c. Ang mga isda ay kanyang pamilya.
karaniwang C. Nag-alaga ng poltri si
binibigyan ng Benny kaya may
pagkain tuwing pagkakataong nagkakaroon
_______ sila ng pagkain kapag hindi
dahil ito ang nakakapamili sa bayan.
tamang oras ng
kanilang pagkain.
d. Gawing _____
ang pag-aalaga ng
mga poltri o isda
bilang libangan.
e. Magiging
magaan ang iyong
buhay sa pag-
aalaga ng mga
poltri o isda
kung may
_________ ka sa
mga ito.
H.Paglalahat ng aralin Ang pag-aalaga ng a. Anu-ano ang mga Ano anong uri,
poltri o isda ay kabutihang naidudulot ng katangian,
isang kapaki- pag-aalaga ng hayop tulad pangangailangan ng
pakinabang na ng manok at kauri nito? aalagaang hayop at
gawain. Maraming b. Bakit nagsisilbing pamamaraan ng
produkto ang libangan ito ng nag-aalaga? pag-aalaga?
maaaring makuha c. Paano mo masasabi na
sa mga ito katulad dagdag ito sa kita ng mag-
ng karne at itlog. anak?
Ang mga
sumusunod na
kaalaman at
kasanayan ay
dapat matutunan
sa pag-aalaga ng
mga poltri o isda:
I.Pagtataya ng aralin Basahin ang Basahing mabuti ang Basahin ang Basahin ang sumusunod at piliin
katanungan at sumusunod na katanungan. sumusunod at piliin ang titik ng tamang sagot
ipaliwanag ang Isulat ang titik ng tamang ang titik ng tamang 1. Maraming uri ng isda ang
kasagutan sa sagot sagot. maaaring alagaan sa panloobang
anyong patalata na 1. Karaniwang palaisdaan. Alin sa mga
binubuo ng tatlo inaalagaan ang itik sumusunod ang maaaring
hanggang limang sa lugar malapit sa alagaan?
pangungusap. ___________. A. Tilapya B. Hasa-hasa
Bakit mahalaga ang A. parang B. bahay C. Lapu-lapo D. Bangus
may sapat na C. tubig D. damuhan 2. Upang makakalap ka ng
kaalaman, 2.Ang white leghorn kumpleto at tamang
kasanayan, at minorca ay uri ng impormasyon sa mga uri,
kawilihan at manok na na A.Masayahin at matuwain B.
mapagkakakitaang mainam sa Mabilis at maabilidad
gawain sa pag- _______. C. Masipag at matiyaga D.
aalaga ng poltri o A. sa pangingitlog B. Matiyaga at maparaan
isda? magpisa ng itlog 3. Anong uri ng kulungan ng isda
C. magbigay ng ang gagawin mo kung gagawa ka
karne D. magbigay nito sa
ng karne at itlog iyong palaisdaan?
3.Upang makakalap A. Nakalutang sa tubig B.
ka ng kumpleto at Nakalubog sa tubig
tamang C. Nasa tabi ng tubig D. Nasa
impormasyon sa bukana ng palaisdaan
mga uri, katangian 4. Paano mo makikilala ang
at pangangailangan babaeng tilapya at lalaking
ng mga hayop at tilapya?
isdang aalagaan, A. Ang babaeng tilapya ay my
anong pag-uugali dalawang bilog sa bahaging may
ang dapat isapuso buntot
at isabuhay mo? samantalang ang lalaking tilapya
A. Masayahin at naman ay iisa ang bilog.
matipid B. B. Ang babaeng tilapya ay mas
Mapagmahal at malaki kaysa lalaki
matulungin C. Ang babaeng tilapya ay
C. Masipag at mabilog kysa lalaki
matiyaga D. D. Ang babaeng tilapya ay mas
Matiyaga at mapula kaysa lalaki
maparaan 5. Ang mga tilapya ay
4. Sa pagbibigay ng karaniwang pinipiling alagaan
mga patuka sa dahil ______________.
poltri, ano ang A. Madali itong alagaan B.
dapat isaisip? Madaling pakainin
A. Sustansiya ng C. Madaling anihin D. Madaling
pagkaing ibibigay sa ilagay sa kulungan
mga alaga.
B. Dami ng mga
bibigyan ng patuka
C. Kalinisan ng
paglalagyan ng
inumin at pakain
D. Uri ng pagkaing
ibibgay
5. Ang kulungan ng
mga itik ay
karaniwang malapit
sa ilog o lawa
inilalagay.
Kung malayo sa ilog
o lawa, anong dapat
gawin ng mag-
aalaga?
A. Maglaan ng
malaking
palanggana na may
tubig.
B. Maghukay sa lupa
at doon mglagay ng
tubig
C. Maglagay sa
maliliit na
palanggana ng tubig
D. Hayaang maligo
sa mga kanal ang
mga alagang itik
J.Karagdagang Gawain Sagutin: Upang Makipanayam sa may-ari ng Sagutin ang mga Gamit ang internet, magsaliksik
para sa takdang aralin at maging poltri sa inyong lugar. katanungan sa ng iba pang mga uri, katangian
remediation matagumpay ka sa Tanungin ang kanyang paraang pasalita. at pamamaraan ng pag-aalaga
pag-aalaga ng mga masasabi ukol sa 1. Kung nais mong ng isda
poltri o kabutihang dulto ng pag- mag-alaga ng
isda, ano ano pa aalaga ng poltri? manok na
ang mga dapat maraming
mong paunlarin? mangitlog, anong
Bakit? uri ng
manok ang aalagaan
mo? Bakit
2. Gagawa ka ng
kulungan ng mga
aalagaan mong
poltri, anong
isasaisip mo?
Bakit
3. Sa mga isdang
aalagaan mo sa
likod bahay, anong
uri ng isda ang
pipiliin
mo? Bakit?
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na ___Lesson carried. ___Lesson carried. Move on ___Lesson carried. ___Lesson carried. Move on to ___Lesson carried. Move on
nakauha ng 80% sa Move on to the to the next objective. Move on to the next the next objective. to the next objective.
pagtatayao. next objective. ___Lesson not carried. objective. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried.
___Lesson not _____% of the pupils got ___Lesson not _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got
carried. 80% mastery carried. mastery 80% mastery
_____% of the _____% of the
pupils got 80% pupils got 80%
mastery mastery
B.Bilang ng mag-aaralna ___Pupils did not ___Pupils did not find ___Pupils did not ___Pupils did not find difficulties ___Pupils did not find
nangangailangan ng iba find difficulties in difficulties in answering find difficulties in in answering their lesson. difficulties in answering
pang Gawain para sa answering their their lesson. answering their ___Pupils found difficulties in their lesson.
remediation lesson. ___Pupils found difficulties lesson. answering their lesson. ___Pupils found difficulties
___Pupils found in answering their lesson. ___Pupils found ___Pupils did not enjoy the in answering their lesson.
difficulties in ___Pupils did not enjoy the difficulties in lesson because of lack of ___Pupils did not enjoy the
answering their lesson because of lack of answering their knowledge, skills and interest lesson because of lack of
lesson. knowledge, skills and lesson. about the lesson. knowledge, skills and
___Pupils did not interest about the lesson. ___Pupils did not ___Pupils were interested on interest about the lesson.
enjoy the lesson ___Pupils were interested enjoy the lesson the lesson, despite of some ___Pupils were interested
because of lack of on the lesson, despite of because of lack of difficulties encountered in on the lesson, despite of
knowledge, skills some difficulties knowledge, skills answering the questions asked some difficulties
and interest about encountered in answering and interest about by the teacher. encountered in answering
the lesson. the questions asked by the the lesson. ___Pupils mastered the lesson the questions asked by the
___Pupils were teacher. ___Pupils were despite of limited resources teacher.
interested on the ___Pupils mastered the interested on the used by the teacher. ___Pupils mastered the
lesson, despite of lesson despite of limited lesson, despite of ___Majority of the pupils lesson despite of limited
some difficulties resources used by the some difficulties finished their work on time. resources used by the
encountered in teacher. encountered in ___Some pupils did not finish teacher.
answering the ___Majority of the pupils answering the their work on time due to ___Majority of the pupils
questions asked by finished their work on time. questions asked by unnecessary behavior. finished their work on time.
the teacher. ___Some pupils did not the teacher. ___Some pupils did not
___Pupils finish their work on time ___Pupils mastered finish their work on time
mastered the due to unnecessary the lesson despite due to unnecessary
lesson despite of behavior. of limited resources behavior.
limited resources used by the teacher.
used by the ___Majority of the
teacher. pupils finished their
___Majority of the work on time.
pupils finished ___Some pupils did
their work on time. not finish their work
___Some pupils on time due to
did not finish their unnecessary
work on time due behavior.
to unnecessary
behavior.

C.Nakatulong ba ang ___ of Learners ___ of Learners who earned ___ of Learners who ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned
remedial? Bilang ng mag- who earned 80% 80% above earned 80% above 80% above 80% above
aaral na nakaunawa sa above
aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners ___ of Learners who require ___ of Learners who ___ of Learners who require ___ of Learners who require
magpapatuloy sa who require additional activities for require additional additional activities for additional activities for
remediation additional activities remediation activities for remediation remediation
for remediation remediation

E.Alin sa mga ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
estratehiyang pagtuturo ____ of Learners ____ of Learners who ____ of Learners ____ of Learners who caught up ____ of Learners who
ang nakatulong ng lubos? who caught up the caught up the lesson who caught up the the lesson caught up the lesson
Paano ito nakatulong? lesson lesson
F.Anong sulioranin ang ___ of Learners ___ of Learners who ___ of Learners ___ of Learners who continue ___ of Learners who
aking naranasan na who continue to continue to require who continue to to require remediation continue to require
solusyunansa tulong ng require remediation require remediation remediation
aking punungguro at remediation
superbisor?
G.Anong kagamitang Strategies used Strategies used that work Strategies used that Strategies used that work well: Strategies used that work
panturo ang aking that work well: well: work well: ___Metacognitive well:
nadibuho nanais kong ___Metacognitive ___Metacognitive ___Metacognitive Development: Examples: Self ___Metacognitive
ibahagi sa kapwa ko guro? Development: Development: Examples: Development: assessments, note taking and Development: Examples:
Examples: Self Self assessments, note Examples: Self studying techniques, and Self assessments, note
assessments, note taking and studying assessments, note vocabulary assignments. taking and studying
taking and techniques, and vocabulary taking and studying ___Bridging: Examples: Think- techniques, and vocabulary
studying assignments. techniques, and pair-share, quick-writes, and assignments.
techniques, and ___Bridging: Examples: vocabulary anticipatory charts. ___Bridging: Examples:
vocabulary Think-pair-share, quick- assignments. Think-pair-share, quick-
assignments. writes, and anticipatory ___Bridging: writes, and anticipatory
___Schema-Building: Examples:
___Bridging: charts. Examples: Think- charts.
Compare and contrast, jigsaw
Examples: Think- pair-share, quick- learning, peer teaching, and
pair-share, quick- ___Schema-Building: writes, and projects. ___Schema-Building:
writes, and Examples: Compare and anticipatory charts. Examples: Compare and
anticipatory charts. contrast, jigsaw learning, contrast, jigsaw learning,
peer teaching, and projects. ___Schema- ___Contextualization: peer teaching, and projects.
___Schema- Building: Examples: Examples: Demonstrations,
Building: ___Contextualization: Compare and media, manipulatives, ___Contextualization:
Examples: contrast, jigsaw repetition, and local
Examples: Demonstrations, Examples: Demonstrations,
Compare and learning, peer opportunities.
media, manipulatives, media, manipulatives,
contrast, jigsaw teaching, and
repetition, and local repetition, and local
learning, peer projects.
opportunities. ___Text Representation: opportunities.
teaching, and
projects. Examples: Student created
___Contextualizatio
___Text Representation: drawings, videos, and games. ___Text Representation:
n:
Examples: Student created ___Modeling: Examples: Examples: Student created
___Contextualizati Examples:
drawings, videos, and Speaking slowly and clearly, drawings, videos, and
on: Demonstrations,
games. modeling the language you want games.
Examples: media,
___Modeling: Examples: students to use, and providing ___Modeling: Examples:
Demonstrations, manipulatives,
Speaking slowly and clearly, samples of student work. Speaking slowly and clearly,
media, repetition, and local
manipulatives, modeling the language you opportunities. modeling the language you
want students to use, and Other Techniques and want students to use, and
repetition, and Strategies used:
local opportunities. providing samples of providing samples of
___Text ___ Explicit Teaching
student work. student work.
Representation: ___ Group collaboration
___Text Other Techniques and Examples: Student ___Gamification/Learning Other Techniques and
Representation: Strategies used: created drawings, throuh play Strategies used:
Examples: Student ___ Explicit Teaching videos, and games. ___ Answering preliminary ___ Explicit Teaching
created drawings, ___ Group collaboration ___Modeling: Exam activities/exercises ___ Group collaboration
videos, and games. ___Gamification/Learning ples: Speaking ___ Carousel ___Gamification/Learning
throuh play slowly and clearly, ___ Diads throuh play
___Modeling: Exa
___ Answering preliminary modeling the ___ Differentiated Instruction ___ Answering preliminary
mples: Speaking
activities/exercises language you want ___ Role Playing/Drama activities/exercises
slowly and clearly,
___ Carousel students to use, and ___ Discovery Method ___ Carousel
modeling the
___ Diads providing samples ___ Lecture Method ___ Diads
language you want
___ Differentiated of student work. Why? ___ Differentiated
students to use,
Instruction ___ Complete IMs Instruction
and providing
___ Role Playing/Drama Other Techniques ___ Availability of Materials ___ Role Playing/Drama
samples of student
___ Discovery Method and Strategies ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Discovery Method
work.
___ Lecture Method used: ___ Group member’s ___ Lecture Method
Why? ___ Explicit collaboration/cooperation Why?
Other Techniques
___ Complete IMs Teaching in doing their tasks ___ Complete IMs
and Strategies
___ Availability of Materials ___ Group ___ Audio Visual Presentation ___ Availability of Materials
used:
___ Pupils’ eagerness to collaboration of the lesson ___ Pupils’ eagerness to
___ Explicit
Teaching learn ___Gamification/ learn
___ Group ___ Group member’s Learning throuh ___ Group member’s
collaboration collaboration/cooperati play collaboration/cooperati
___Gamification/ on ___ Answering on
Learning throuh in doing their tasks preliminary in doing their tasks
play ___ Audio Visual activities/exercises ___ Audio Visual
___ Answering Presentation ___ Carousel Presentation
preliminary of the lesson ___ Diads of the lesson
activities/exercises ___ Differentiated
___ Carousel Instruction
___ Diads ___ Role
___ Differentiated Playing/Drama
Instruction ___ Discovery
___ Role Method
Playing/Drama ___ Lecture Method
___ Discovery Why?
Method ___ Complete IMs
___ Lecture ___ Availability of
Method Materials
Why? ___ Pupils’
___ Complete IMs eagerness to learn
___ Availability of ___ Group
Materials member’s
___ Pupils’ collaboration/co
eagerness to learn operation
___ Group in doing their
member’s tasks
collaboration/c ___ Audio Visual
ooperation Presentation
in doing their of the lesson
tasks
___ Audio Visual
Presentation
of the lesson

__ Bullying among __ Bullying among pupils __ Bullying among __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
pupils __ Pupils’ behavior/attitude pupils __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
__ Pupils’ __ Colorful IMs __ Pupils’ __ Colorful IMs __ Colorful IMs
behavior/attitude __ Unavailable Technology behavior/attitude __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
__ Colorful IMs Equipment (AVR/LCD) __ Colorful IMs Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Unavailable __ Science/ Computer/ __ Unavailable __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Technology Internet Lab Technology Internet Lab Internet Lab
Equipment __ Additional Clerical works Equipment __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
(AVR/LCD) (AVR/LCD)
__ Science/ __ Science/
Computer/ Computer/
Internet Lab Internet Lab
__ Additional __ Additional
Clerical works Clerical works

Planned Planned Innovations: Planned Planned Innovations: Planned Innovations:


Innovations: __Contextualized/Localized Innovations: __Contextualized/Localized and __Contextualized/Localized
__Contextualized/ and Indigenized IM’s __Contextualized/ Indigenized IM’s and Indigenized IM’s
Localized and __ Localized Videos Localized and __ Localized Videos __ Localized Videos
Indigenized IM’s __ Making big books from Indigenized IM’s __ Making big books from __ Making big books from
__ Localized Videos views of the locality __ Localized Videos views of the locality views of the locality
__ Making big __ Recycling of plastics to __ Making big books __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to
books from be used as Instructional from used as Instructional Materials be used as Instructional
views of the Materials views of the __ local poetical composition Materials
locality __ local poetical locality __ local poetical
__ Recycling of composition __ Recycling of composition
plastics to be used plastics to be used
as Instructional as Instructional
Materials Materials
__ local poetical __ local poetical
composition composition

You might also like