You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
Region V – Bicol
Schools Division Office
Camarines Norte
Eco Athletic Field, F. Pimentel Ave., camarines.norte@deped.gov.ph (054) 440-1772/(054) 440-4464
Daet, Camarines Norte DepEdCamarines Norte

CODE AP8Q1W2D1

GRADES 1 to Paaralan Antas ng Grado 8 Kwarter Una


12 DAILY Guro Learning Area ARALING PANLIPUNAN
LESSON PLAN Petsa at Oras ng Pagtuturo

Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag- unawa sa interaksiyon ng


tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa pag-usbong ng mga
A. Pamantayang Pangnilalaman
sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa
pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon.
Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong
I. LAYUNIN

nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamanang mga


B. Pamantayang Pagganap
sinaunang kabihasnan sa daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na
henerasyon.
Nasusuri ang katangiang pisikal ng daigdig. AP8HSK-Id-4
1. Nailalarawan ang estrukturang daigdig
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto/
2. Natatalakay ang mga mahahalagang kaalaman tungkol sa daigdig
Tiyak na Layunin
3. Napapahalagahan ang mga katangian ng daigdig bilang panirahan
ng mga tao
UNANG MARKAHAN - HEOGRAPIYA NG DAIGDIG
II. NILALAMAN  Katangiang Pisikal ng Daigdig

1. Mga Pahina sa Gabay ng


Pahina 223 ng 311
Guro
2. Mga Pahina sa
III. MGA KAGAMITANG PAMPAGTUTURO

15 – 17
Kagamitang Pang Mag-
A. SANGGUNAN

aaral
Walang ginamit na teksbuk
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kaalaman Walang karagdagang kagamitan ang magagamit mula sa Portal ng


mula sa Portal ng
Learning Resource Learning Resource.
Puzzle
Larawan ng Solar System
B. Iba Pang Kagamitan
Concept Map
Video clip : https://www.youtube.com/watch?v=QfSaItNhRmQ
Balik-aral sa natapos na aralin.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin 1. Bakit magkakaugnay ang limang temang heograpiya sa pag-aaral ng
at/o pagsisimula ng bagong katangiang pisikal ng bansa?
aralin 2. Paano nakatulong ang mga temang ito sa iyong pag-unawa sa
IV. PAMAMARAAN

heograpiyang isang bansa?

Hatiin ang klase sa apat na pangkat. Bawat pangkat ay bibigyan ng papel


nanaglalaman ng“WordHunt”puzzle. Bawat pangkat ay hahanapin sa
puzzle ang mga salitang may kinalaman sa katangiang pisikal ng daigdig.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Ang mga salitang ito na nakapaloob sa puzzle ay maaring mahanap
sadireksyongpahalang o pababa.
Angunangpangkatnamahanapanglahatngsalitaangsiyangbibigyanngpuntos.
Ang mga sumusunod na salita ang makukuha sa puzzle:Planeta, Crust, Ma

“SDO Camarines Norte: Facilitating Dreams…, Valuing Aspirations…”


Republic of the Philippines
Department of Education
Region V – Bicol
Schools Division Office
Camarines Norte
Eco Athletic Field, F. Pimentel Ave., camarines.norte@deped.gov.ph (054) 440-1772/(054) 440-4464
Daet, Camarines Norte DepEdCamarines Norte

ntle, Core, Iron, Nickel, Plate,Hemisphere.

P L A N E T A R I N
A C F G N R C M U I
B C R O S M O N O C
E D A U K I R O N K
H A S L S Y E E Z E
S E M B I T U L R L
T O K V A N C T N F
A U A L M A D N G H
R E P O J B E A O S
E R E H P S I M E H

Mula sa mga salitang nahanap sa puzzle, Hayaangmagbigayngopinyonang


mga mag-aaral kung anoangmgakahuluganngmgasalitangnakuhasapuzzle
at anoangunangnaiisipnilakapagnarinigangmgasalitangito. Ipaalamsamga
mag-aaralnaangaralinngayon ay may
kinalamansakatangiangpisikalngdaigdig.
Gawain 1: AnongMeron Sa Iyo?
-Pansininangblank concept map,
punanngmgabagaynamatatagpuansadaigdig.

Daigdig

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa


sa aralin
PamprosesongTanong:
1. Bataysamgaisinulatnamgabagaynamatatagpuansadaigdig,
anoangmahihinuhaninyorito?
2. Sa inyongpalagay,
mahalagabaangmganabanggitsapagtataguyodngbuhaysaDaigdig?
-Iugnayangmgakasagutansapaksa.

Gawain 2. PagpapakitanglarawanngSolar System.

D. Pagtalakay ng bagong
Konsepto

PamprosesongTanong:
1. NasaanangplanetangdaigdigsaSolar System?
2. AnoangiyongmasasabisaposisyonngdaigdigsaSolar System?
BakititinuturingnamahalagaangkinalalagyangitongdaigdigsaSolar System?
(*Integrasyonng Science sapaksang Solar System)

“SDO Camarines Norte: Facilitating Dreams…, Valuing Aspirations…”


Republic of the Philippines
Department of Education
Region V – Bicol
Schools Division Office
Camarines Norte
Eco Athletic Field, F. Pimentel Ave., camarines.norte@deped.gov.ph (054) 440-1772/(054) 440-4464
Daet, Camarines Norte DepEdCamarines Norte

Gawain 3. PagpapanoodngVideo Clipukolsaestruktura at


mahahalagangkaalamansadaigdig. https://www.youtube.com/watch?v=QfSaItNhRmQ
Malayangtalakayansanapanood.
PamprosesongTanong:
1. Ano-anoangbumubuosadaigdig?
E. Pagtalakay ng bagong 2. Ano-
konsepto anoangmgakatangianngdaigdignanagigingdahilanupangmagingkatangi-
tangiitosaiba pang planeta?
3. Paanonakaaapektoangmgabagay at natural
naprosesosadaigdigsabuhayngmgatao at iba pang nilalangsadaigdig?
(Note: Maaaringmaghanapngiba pang video clip
angguronaangkopsapaksa.Maaari ring gumamitnalamangngmgalarawan
kung hindipwedeangvideo.)
F. PaglinangngKabihasaan Pagpoprosesonggurosamgakasagutannainilahadngmga mag-aaral.
(TungosaFormative Pagbibigayngmgakaragdagangimpormasyonsamganatalakaysavideo clip.
assessment)
-Bakitsuliranin pa rinangtubigsamaramingbansa at
lugarsadaigdigsakabilangkatotohanang 70% ngibabawngdaigdig ay
G. PaglalapatngAralinsa Pang- mgakatubigan?
Araw-ArawnaBuhay -Anoangmagagawamoupangmalunasanangsuliraningito?
Magbigayngmgahalimbawa.
(*Integrasyonsa WINS.)
Pagtatawagng 2 o 3 mag-aaralupangmagbigayngpaglalahat.
H. PaglalahatngAralin
Bawatpaglalahatng mag-aaral ay bibigyang-linawngguro.
Sa ¼ napapel,
I. PagtatayangAralin isulatanglimangbagaynamagagawaupangmaipakitaangpagpapahala
gasaDaigidigbilangpanirahanngtao?
Takdang-aralin:
1. Anoangklima?
J. Karagdagang Gawain para 2. Bakitnagkakaiba-ibaangklimasaiba’tibangpanigngdaigdig?
saTakdangaralin at Remediation 3. Paanonakaaapektoangklimasapamumuhayngtaosaisanglugar?
-Hanapinsapahina 21 ngaklat. Maaari ring maghanapsaibangaklat at
magsaliksiksainternet.
V. MGA TALA
A. Bilangng Mag-
aaralnaNakakuhang 80%
saPagtataya?
B. Bilangng Mag-
aaralnaNangangailangan pa
VI. PAGNINILAY

ngIbang Gawain Para


saRemediation
C. Nakatulong baa ngremedial?
Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin?
D. Bilangng mag-
aaralnamagpapatuloysaremediati
on?
E. Alinsamgaistratehiyaangnakatulo
ngnang

“SDO Camarines Norte: Facilitating Dreams…, Valuing Aspirations…”


Republic of the Philippines
Department of Education
Region V – Bicol
Schools Division Office
Camarines Norte
Eco Athletic Field, F. Pimentel Ave., camarines.norte@deped.gov.ph (054) 440-1772/(054) 440-4464
Daet, Camarines Norte DepEdCamarines Norte

lubos?Paanoitonakatulong?
F. Anongsuliraninangakingnaranasa
nnanasolusyunansatulongngakin
gpunong-guro at superbisor?
G. Anongkagamitangpanturoangaki
ngnaidibuhonanaiskongibahagisa
kapwakoguro?

“SDO Camarines Norte: Facilitating Dreams…, Valuing Aspirations…”


Republic of the Philippines
Department of Education
Region V – Bicol
Schools Division Office
Camarines Norte
Eco Athletic Field, F. Pimentel Ave., camarines.norte@deped.gov.ph (054) 440-1772/(054) 440-4464
Daet, Camarines Norte DepEdCamarines Norte

PAMAMARAAN MGA TALA

A. Balik-aralsaNakaraangAralin
at/o Pagsisimula ng
BagongAralin

B. PaghahabisaLayunin ng Aralin

C. Pag-uugnay ng
mgaHalimbawasaAralin

D. Pagtatalakay ng
BagongKonspeto

E. Pagtatalakay ng
BagongKonsepto at Paglalahad
ng BagongKasanayan

F. Paglinang ng Kabihasaan
(TungosaFormative assessment)

G. Paglalapat ng Aralinsa Pang-


ArawArawnaBuhay

H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain Para


saTakdangAralin at Remediation

“SDO Camarines Norte: Facilitating Dreams…, Valuing Aspirations…”

You might also like