You are on page 1of 5

Asignatura: Filipino sa Piling Larang Baitang at Taon: 1st Year College

Petsa: Oct. 24, 2023 Oras: 4-5 pm


Tagapagsanaysay: Reylie Mae Rillo

I. LAYUNIN
1. Naipapaliwanag ang layunin, uri, proseso, at pamamaraan ng Makrong Kasanayan Pangwika.
2. Napapaunlad ang kasanayan sa pagsasalita, pagsulat, pakikinig at pagbasa.
3. Naipapamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita, pagsulat, pakikinig at pagbabasa.

II. PAKSANG ARALIN


A. PAKSA:
“Makrong Kasanayang Pangwika”

B. SANGGUNIAN:
Kahalagahan ng Makrong Kasanayan

C. MGA KAGAMITAN:
 Flashcards
 PowerPoint Presentation
 Television

D. PAGPAPAHALAGA
Pagpapahalaga sa Makrong Kasanayang Pangwika

III. PAMAMARAAN

A. PANIMULANG GAWAIN
1. Panalangin
2. Pagbati
3. Balik-Aral
B. PAGGANYAK
Ibabahagi ng guro sa kaniyang mga estudyante ang mga flashcards na kaniyang inihanda at
tatanungin ang mga mag-aaral ang kinalaman sa paksang tatalakayin.

IV. PAGTATAYA
ESSAY.
Basahin at unawain ang tanong at sumulat ng dalawa hanggang tatlong pangungusapukol
sainyong napag-aralan at natutunan. Limang puntos bawat numero.
1. Bakit nga ba mahalaga na malaman natin ang kahalagahan ng Makrong Kasanayang
Pangwika?
2. Sa paanong paraan natin mapapahalagahan ang Makrong Kasanayang Pangwika?
3. Paano nalilinang ang mga kasanayang Pangwika?

V. TAKDANG-ARALIN

Sa inyong kuwaderno, isulat ang kahulugan ng Pagsusulat, Pakikinig, Pagsasalita at Pagbasa.


Ipasa ito sa ating oras.
Asignatura: Filipino sa Piling Larang Baitang at Taon: 1st Year College
Petsa: Oct. 24, 2023 Oras: 4-5 pm
Tagapagsanaysay: Joanna M. Nalangan

I. LAYUNIN
1. Masusuri ang kasanayan ng mga bata sa pakikinig, pagsasalita, pagbasa, at pagsulat.
2. Makapagpahayag ng wasto, malinaw at epektibong mga kaisipan at pananaw.
3. Lalong mapaunlad ang kasanayan sa Makrong Kasanayan Pangwika.

II. PAKSANG ARALIN


A. PAKSA:
“Makrong Kasanayang Pangwika”

B. SANGGUNIAN:
Pagtuturo ag Pagtataya sa Makrong Kasanayang Pangwika

C. MGA KAGAMITAN:
 Aklat
 PowerPoint Presentation
 Laptop
 Projector

D. PAGPAPAHALAGA
Pagpapahalaga sa Kasanayang Pangwika
III. PAMAMARAAN

A. PANIMULANG GAWAIN
1. Panalangin
2. Pagbati
3. Pagtala ng Liban
4. Pagbabalik-Aral

B. PAGGANYAK
Magkakaroon tayo ng isang aktibidad kung saan babasahin ng isang mag-aaral (representative)
ng isang grupo ng malakas at madamdamin ang Kabanata 1 ng “Ang Suliranin” na nasa
PowerPoint Presentation. Pagkatapos ay may itatanong ang guro tungkol kung ano ang ginawa
ng representibo ng bawat grupo at kung ano naman ang kanilang ginawa sa kanilang upuan.

IV. PAGTATAYA
Piliin ang letra ng tamang sagot. Isulat ito sa inyong sagutang papel.
1. Ito ay isang aktibong proseso ng pagtanggap ng mensahe sa pamamagitan ng sensoring
pandinig at pag-iisip.
a. Pagsusulat b. Pakikinig c. Pagbabasa
2. Ang Wika ay isang bahagi ng _______.
a. Pakikipagtalastasan b. Pakikipaglaro c. Pakikipaghalubilo
3. Kailangang pagtuunan ng _______ ang tinanggap na mensahe.
a. Oras b. Yaman c. Atensyon
4. Ito ay ang pagbibigay, pagbabahagi ng kaisipan at mensahe sa pamamagitan ng verbal na
pamamaraan.
a. Pagsusulat b. Pagsasalita c. Pakikinig
5. Isang pagpapahayag ng kaalamang kailanman ay hindi maglalaho sa isipan ng mga bumasa at
babasa sapagkat ito a maaaring magpasalin-salin sa bawat panahon.
a. Pagsusulat b. Pagbabasa c. Pakikinig
6-10. Ano-ano ang mga Makrong Kasanayang Pangwika? Bakit ito mahalaga?
V. TAKDANG-ARALIN

Sa isang malinis na coupon bond, gumawa ng slogan na tumutukoy kung bakit natin kailangang
pahalagahan ang Makrong Kasanayang Pangwika.

You might also like