You are on page 1of 7

Paaralan STA.

MONICA INTEGRATED SCHOOL Baitang/Antas Ikaapat na Baitang

Daily Lesson Log Guro MARIA FILIPINA G. VILLA Asignatura ARALING PANLIPUNAN
Petsa Week 4 Quarter 2 Markahan Ikalawang Markahan
Oras 1:30-2:10

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pang-unawa sa Naipamamalas ang pang-unawa sa Naipamamalas ang pang-unawa sa mga Naipamamalas ang pang-unawa sa mga Ang mga mag-aaral ay inaasahan na
mga hamong pangkabuhayan sa mga hamong pangkabuhayan sa bansa hamong pangkabuhayan sa bansa at ang hamong pangkabuhayan sa bansa at ang masasagutan nang buong katapatan ang
A. Pamantayang Pangnilalaman
bansa at ang tugon ng pamahalaan sa at ang tugon ng pamahalaan sa tugon ng pamahalaan sa paglutas nito. tugon ng pamahalaan sa paglutas nito. pagsusulit.
paglutas nito. paglutas nito.
Ang mag-aaral ay matutukoy ang Ang mag-aaral ay matutukoy ang mga Ang mag-aaral ay matutukoy ang mga Ang mag-aaral ay matutukoy ang mga Ang mga mag-aaral ay inaasahan na
mga hamon ng mga gawaing hamon ng mga gawaing hamon ng mga gawaing pangkabuhayan at hamon ng mga gawaing pangkabuhayan at masasagutan nang buong katapatan ang
B. Pamantayan sa Pagganap
pangkabuhayan at oportunidad na pangkabuhayan at oportunidad na oportunidad na kaugnay nito. oportunidad na kaugnay nito. pagsusulit.
kaugnay nito. kaugnay nito.
Natatalakay ang mga hamon at Natatalakay ang mga hamon at Natatalakay ang mga hamon at pagtugon Natatalakay ang mga hamon at pagtugon Nasasagutan nang buong katapatan ang
C. Mga Kasanayansa Pagkatuto
pagtugon sa mga gawaing pagtugon sa mga gawaing sa mga gawaing pangkabuhayan sa bansa. sa mga gawaing pangkabuhayan sa bansa. pagsusulit.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
pangkabuhayan sa bansa. pangkabuhayan sa bansa.
Mapapahalgahan mo ang mga hamon Mapapahalgahan mo ang mga hamon Mapapahalgahan mo ang mga hamon na Mapapahalgahan mo ang mga hamon na Nasasagutan nang buong katapatan ang
na dala ng mga gawaing na dala ng mga gawaing dala ng mga gawaing pangkabuhayan at dala ng mga gawaing pangkabuhayan at pagsusulit
D. Mga Layunin sa Pagkatuto pangkabuhayan at mapapahalagahan pangkabuhayan at mapapahalagahan mapapahalagahan mo rin ang mga mapapahalagahan mo rin ang mga
mo rin ang mga oportunidad kaugnay mo rin ang mga oportunidad kaugnay oportunidad kaugnay nito, oportunidad kaugnay nito,
nito, nito,
Hamon at Oportunidad sa mga Hamon at Oportunidad sa mga Hamon at Oportunidad sa mga Hamon at Oportunidad sa mga Lingguhang Pagsusulit
II. NILALAMAN Gawaing Pangkabuhayan ng Bansa Gawaing Pangkabuhayan ng Bansa Gawaing Pangkabuhayan ng Bansa Gawaing Pangkabuhayan ng Bansa

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
ADM Modyu sa Ap 4 ADM Modyu sa Ap 4 ADM Modyu sa Ap 4 ADM Modyu sa Ap 4 ADM Modyu sa Ap 4
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral
Pivot Modyul sa AP PP. 17-26 Pivot Modyul sa AP PP.17-26 Pivot Modyul sa AP PP.17-26 Pivot Modyul sa AP PP.17-26 Pivot Modyul sa AP PP.17-26
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. KaragdagangKagamitanmulasa Portal ng
Learning Resource
Powerpoint presentation, tsart, Powerpoint presentation, tsart, Powerpoint presentation, tsart, plaskard, Powerpoint presentation, tsart, plaskard, Powerpoint presentation
B. Iba pang Kagamitang Panturo plaskard, larawan plaskard, larawan larawan larawan

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aralsanakaraangaralin at/o Ano ano ang mga epekto ng di Ano ano ang mga hamon at Ano-ano ang hamon sa mga gawaing Ano-ano ang hamon sa mga gawaing Magkarron ng balik-aral tungkol sa
pagsisimula ng bagongaralin mabuting pangangasiwa sa ating mga oportunidad sa mga gawaing pangkabuhayan ng bansa? pangkabuhayan ng bansa? nakaraang aralin.
Mga pangyayrisabuh likas na yaman ? pangkabuhayan ng bansa ? Ano-ano naman ang oportunidad? Ano-ano naman ang oportunidad?
Punan ng nawawalang letra para Tingnan ang larawan Pagbibigay pamantayansapagsusulit.
mabuo ang salita na may kaugnayan
sa ating aralin.

H M N

B. Paghahabi ng layunin ng aralin

Anong hamon sa pagsasaka ang nakikita


sa larawan ?
Kilala ang Pilipinas bilang isang Bilang isang kapuluan, ang Pilipinas .Sa iyong palagay, ano-ano ang mga Sa iyong palagay, ano-ano ang magiging Pagpapaliwanag ng panuto sa pagsusulit
agrikultural na bansa. Kung kaya, ang ay napalilibutan ng tubig kung kaya’t magiging hamon sa isang oportunidad sa isang tao na umuunlad sa
isa sa pangunahing gawaing napakayaman nito sa mga pagkaing tao na makasasagabal sa kaniyang kaniyang pangkabuhayan?
pangkabuhayan sa bansa ay dagat at halamang dagat. Itinuturing pangkabuhayan? 1.
pagsasaka. Sadyang malawak ang ang Pilipinas bilang isa sa 1. 2.
taniman dito. Tinatayang nasa pinakamalaking tagatustos ng isda sa 2. 3.
tatlumpu’t limang bahagdan ang buong mundo 3. 4.
sinasakang lupain sa Pilipinas. 4. 5.
Ang kabuhayang ito ay mahalaga 5.
C. Pag-uugnay ng
dahil nagmumula sa lupa ang mga
mgahalimbawasabagongaralin.
produkto na pangunahing
(Activity-1)
pangangailangan ng tao para patuloy
na mabuhay. Kung liliit ang
produksiyon, maaapektuhan ang
taong bayan at ang bansa. Ayon sa
maraming magsasaka, ang uri ng
kanilang pamumuhay ay isang tuloy-
tuloy na pakikipaglaban sa mga
hamong kaakibat ng kanilang
hanapbuhay.
D. Pagtalakay ng bagongkonsepto at 1. Pagbili ng mga modernong Ano anong oportunidad ang mga natalakay Pagsusulit
paglalahad ng bagongkasanayan #1 (Activity kagamitan sa pangingisda tulad ng natin sa agrikultura ?
-2) underwater sonars at radars, na mga
kagamitang nakatutulong upang mas Ano anong oportunidad ang mga natalakay
madaling mahanap ang mga isda sa ilalim din natin sa pangisdaan?
ng dagat sa pamamagitan ng tunog.
2. Paggawa ng bagong kurikulum para sa Ano ano namang hamon ang nararanasan sa
mga kurso sa marine at fishing. Ito ay agrikultura at pangisdaan ?
programa ng paaralan sa kolehiyo na
magpapalawak sa kaalaman at kakayahan
na mapanatili at mapaunlad pa ang
paggamit ng yamang dagat. Ang
makabagong karunungan ay makatutulong
1. Pagbili ng mga modernong sa pag-angat ng ekonomiya ng bansa.
kagamitan sa pangingisda tulad ng 3. Paglulunsad ng mga programang
underwater sonars at radars, na mga makatutulong sa pagpapaunlad ng
kagamitang nakatutulong upang mas industriya ng pangingisda tulad ng Blue
madaling mahanap ang mga isda sa Revolution o Biyayang Dagat na
ilalim ng dagat sa pamamagitan ng naglalayong matulungan ang mga
tunog. mangingisda sa pamamagitan ng
2. Paggawa ng bagong kurikulum para pagpapautang ng puhunan na maari nilang
sa mga kurso sa marine at fishing. Ito gamitin sa kanilang hanapbuhay Kasama
ay programa ng paaralan sa kolehiyo rin sa programa ng Biyayang Dagat ang
na magpapalawak sa kaalaman at pananaliksik at pinalawak na
kakayahan na mapanatili at paglilingkod, pagbibinhi at pagpapaunlad
mapaunlad pa ang paggamit ng ng palaisdaan, pagsasalata at paglalagay
yamang dagat. Ang makabagong ng mga tinggalan ng huling isda at
karunungan ay makatutulong sa pag- pagpapalawak ng pamilihan.
angat ng ekonomiya ng bansa. 4. Pagkakaroon ng mga kooperatibang
3. Paglulunsad ng mga programang naglalayong masuportahan ang
makatutulong sa pagpapaunlad ng maliliit na mangingisda sa pamamagitan
industriya ng pangingisda tulad ng ng pagpapahiram ng pera bilang
Blue Revolution o Biyayang Dagat na puhunan sa kanilang hanapbuhay.
naglalayong matulungan ang mga
mangingisda sa pamamagitan ng
pagpapautang ng puhunan na maari
nilang gamitin sa kanilang
hanapbuhay Kasama rin sa programa
ng Biyayang Dagat ang pananaliksik
at pinalawak na paglilingkod,
pagbibinhi at pagpapaunlad ng
palaisdaan, pagsasalata at paglalagay
ng mga tinggalan ng huling isda at
pagpapalawak ng pamilihan.
4. Pagkakaroon ng mga
kooperatibang naglalayong
masuportahan ang maliliit na
mangingisda sa pamamagitan ng
pagpapahiram ng pera bilang puhunan
sa kanilang hanapbuhay.
Pangkatang Gawain : Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain: Punan ang talahanayan ng mga posibleng Pagwawasto at pagtala ng nakuhangmarka
Isulat sa ugat ng puno ang mga Isulat sa itaas na bahagi na tinik ng Gamit ang larong Search the Area, solusyon sa mga hamong pangkabuhayang ng mga mag-aaral.
HAMON sa pangkabuhayang isda ang mga HAMON sa pagbukurin ang mga pahayag sa ibaba. kinakaharap ng ating bansa. Gawin sa loob
pagsasaka at sa dahon naman para sa pangkabuhayang pangingisda at sa Ilagay sa basket ang lahat ng oportunidad ng 10 minuto.
oportunidad o tugon ng pamahalaan. ibabang bahagi naman para sa at sa balde ang lahat ng mga hamon.
Hanapin ang iyong sagot na nasa oportunidad o tugon ng pamahalaan. Mga Hamon
ibaba. Hanapin ang iyong sagot na nasa Tagtuyot s panahon ng Pagtatanim
ibaba. Pagdating ng hindi sariwang isda sa mga
A. suliranin sa irigasyon palengke
B. El Niño phenomenon A. mga sakuna sa dagat Climate Change
C. makabagong teknolohiya sa B. pagkakaroon ng mga modernong Kaunting inaaning palay
pagsasaka kagamitan tulad ng underwater sonars Kawalan ngpuhunan ng mga
D. pagdami ng mga angkat na at radars magsasaka at mangingisda
produktong agrikultural C. pagpapatayo ng mga bagong Posibleng Solusyon
E. bagong pag-aaral tungkol sa pantalan
pagpaparami ng ani D. pagkasira ng tahanan ng isda
F. paghihikayat sa mga OFW na E. programang Blue Revolution at
E. Pagtalakay ng bagongkonsepto at mamuhunan sa pagsasaka Biyayang Dagat
paglalahad ng bagongkasanayan #2 F. pagkasira ng mga korales sa dagat
(Activity-3) .

F. Paglinang sa Kabihasnan 1 Ano-ano ang hamon sa mga Hanapin ang Hanay A (HAMON sa Basahin at unawain ang mga katanungan. Basahing mabuti ang bawat pangungusap.
(Tungo sa Formative Assessment) gawaing pangkabuhayan ng bansa? gawaing pangkabuhayan) sa Hanay B Piliin ang titik ng tamang sagot at isulat Isulat kung ito ay Hamon o Oportunidad sa
(Analysis) 2. Ano ang dapat gawin sa mga (TUGON / OPORTUNIDAD na ito sa iyong sagutang papel. Gawin sa pangkabuhayan ng agrikultura at
hamon na ito? ibinibigay ng pamahalaan). loob ng 5 minuto. pangingisda
3. Ano-ano ang oportunidad sa mga 1.Paano matutugunan ang suliranin sa
gawaing pangkabuhayan ng bansa? . HAMON patubig ng mga sakahan sa bansa? 1. Paglulunsad ng mga bagong teknolohiya
4. Ano ang dapat gawin sa mga 1. kawalan ng puhunan A.Umasa sa tubig ulan para ng Department of Agriculture (DA).
oportunidad na ito? 2. kaunting huling isda makapapagtanim. 2. Paggamit ng dinamita at maliliit na
3. kawalan ng kaalaman sa tamang B.Magtanim lamang sa lugar na may lambat na panghuli ng
pagtatanim suplay ng tubig isda.
4. pagkasira ng tahanan ng isda C.Pagpapatayo ng pamahalaan ng mga 3. Pagdalo sa iba’t ibang gawain tungkol
5. di sapat na patubig sa sakahan irigasyon para sa mga lupang sakahan. sa pagbreed ng tilapia at bangus.
D.Hikayatin ang mga magsasaka na 4. Pagbibigay ng libreng edukasyon sa
. TUGON/OPORTUNIDAD magtayo ng sariling patubig para sa mga magsasaka.
A. pagbabantay ng mga Bantay- sakahan. 5. Ang mga imbestor na dayuhan ay
Dagat 2.Ano ang dahilan sa pagkakaantala ng nagbigay ng puhunan sa
B. pagpapatayo ng irigasyon na pagdating ng mga isda sa palengke na mga kagamitang pandagat.
magbibigay patubig sa mga sakahan dahilan ng pagiging bilasa nito?
C. pagpapautang ng mga kooperatiba A. Mahabang panahon ng tagtuyo
na may mababang interes B. Paggamit ng tamang paraan ng
D. paggamit ng Underwater Sonar at pangingisda
Radars sa pangigisda C. Walang masasakyan ang mga
E. pag-aaral at pananaliksik sa tamang mangingisda
paraan ng pagsasaka D. Kawalan ng maayos na daanan o
imprastraktura upang makarating ng
maayos at maaga ang mga isda sa
palengke
3. Anong paraan ang maaaring gawin
upang maparami ang ani ng mga
magsasaka?
A. pagpapatayo ng mga kooperatiba
B. pagpapautang ng puhunan sa mga
magsasaka
C. pagsunod sa programa tungkol sa
pagtatanim
D. pagbibigay ng impormasyon at pag-
aaral sa tamang paraan ng pagsasaka
Bilang isang mag-aaral paano ka Nakita ang mga patay na isda Bilang ka makakatulong para Paano ka rin makakatulong para maisalba
G. Paglalapat ng aralinsa pang-araw-araw
makakatulong sa iyong tatay na karapatan, ano ang sasabihin mo sa mapanatiling malusog ang mga gulay na ang mga maliliit na isda sa karagatan ?
na buhay
magsasaka para sa mga hamon ng tatay mong mangingisda ? pananim ng iyong tatay?
(Application)
agrikultura?
Ano-ano ang hamon sa mga gawaing Ano-ano ang hamon sa mga gawaing Ano-ano ang hamon sa mga gawaing Ano-ano ang hamon sa mga gawaing
H. Paglalahat ng Aralin pangkabuhayan ng bansa? pangkabuhayan ng bansa? pangkabuhayan ng bansa? pangkabuhayan ng bansa?
(Abstraction)) Ano-ano naman ang oportunidad? Ano-ano naman ang oportunidad? Ano-ano naman ang oportunidad? Ano-ano naman ang oportunidad?

I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Basahin at unawain ang mga pahayag Basahing mabuti ang bawat Kompletuhin ang tsart. Isulat sa tsart ang 1. Kadalasang ito ay nararanasan tuwing
at isulat ang TAMA kung may pangungusap. Isulat kung ito ay mga gawain na makakatulong sa tag-init na nagiging sanhi ng pagkatuyo ng
katotohanan ang sinasabi nito at Hamon o Oportunidad sa Pangkabuhayang Agrikultura at mga lupang tinatamnan ng mga
MALI naman kung hindi. pangkabuhayan ng agrikultura at Pangingisda. magsasaka.
1. Ang Pilipinas ay iisang archipelago pangingisda. Gawin ito sa sagutang A. Kaingin
kung kaya’t isa sa papel. Agrikultura Pangisdaan B. La Niña
pangunahing hanap-buhay ng mga 1. Nagbigay ang gobyerno ng libreng C. El Niño
tao ay ang pangingisda. bangka at lambat D. Climate Change
2. Ang mga Pilipino ay walang 2. Panahon ng Tagtuyot 2. Alin sa mga sumusunod ang maaaring
suliraning pangkabuhayan. 3. Malakas na bagyo dahilan kung bakit hindi nakakarating ng
3. Dahil sa pagkasira ng mga korales, 4. Libreng seminar tungkol sa sariwa sa palengke ang mga isda at iba
nababawasan ang huling isda sa pagpaparami ng hybrid na gulay pang produkto sa pangingisda?
bansa. at prutas. A. Kakulangan sa pondo ng mga
4. Hindi tinutugunan ng 5. Kawalan ng pondo na pambili ng kooperatiba
pamahalaan ang mga suliraning fertilizer sa mga palay B. Maliit na bilang ng mga nagtitinda sa
pangkabuhayan ng mga tao. palengke
5. Sa pamamagitan ng teknolohiya, C. Kawalan ng pamasahe sa pagdadala ng
mapaparami ang ani ng mga mga produkto
magsasaka. D. Sira-sira o hindi maayos na daanan na
nagpapabagal ng transportasyon papuntang
merkado o palengke
3. Ang ay ang pagbabago ng klima ng
mundo at likas na mga pangyayari tulad ng
mga kalamidad na nakaaapekto sa
kabuhayan ng mga tao.
A. Deforestation
B. Blue Revolution
C. Climate Change
D. Green House Effect
4. Paano magkakaroon ng Magandang
edukasyon tungkol sa pangkabuhayan sa
pangingisda?
A. Hikayatin na walang mag-aral sa
kolehiyo
B. Pagtuunan lamang ang mga kursong
medikal
C. Gumawa ng hakbang na gawing
opsyonal ang pag-aaral sa kolehiyo
D. Gumawa ng bagong kurikulum para sa
mga kurso sa marine at fishing
5. Kung ikaw ay isang Overseas Filipino
Worker (OFW), ano kaya ang iyong
magandang pagtuunan ng pansin kung
ikaw ay may lupang pansakahan?
A. Magtayo ng kainan o karenderya
B. Mamuhunan ng Buy and Sale
C. Mamuhunan sa pagsasaka at linangin
ang mga lupain
D. Ibenta ang lupa para gawing mall o
department store
Sumulat ng bukas na liham na Sumulat ng bukas na liham na Mag-aral para sa pagsusulit bukas.
nagpapakita ng iyong opinyon ukol sa nagpapakita ng iyong opinyon ukol sa
J. Karagdagang Gawain para saTakdang kahalagahan ng pagtanggap ng mga kahalagahan ng pagtanggap ng mga
Aralin at Remediation hamon at pagyakap sa mga oportunidad
hamon at pagyakap sa mga
ng mga gawaing pangkabuhayan ng ating
oportunidad ng mga gawaing bansa
pangkabuhayan ng ating bansa

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa __bilang ng mag-aaralnanakakuha ng 80% __bilang ng mag-aaralnanakakuha ng 80% __bilang ng mag-aaralnanakakuha ng 80% __bilang ng mag-aaralnanakakuha ng 80% __bilang ng mag-aaralnanakakuha ng 80%
pagtataya. pataas pataas pataas pataas pataas
B. Bilang ng mga-aaralnanangangailangan ng iba __bilang ng mag-aaralnanangangailangan __bilang ng mag-aaralnanangangailangan __bilang ng mag-aaralnanangangailangan pa ng __bilang ng mag-aaralnanangangailangan pa ng __bilang ng mag-aaralnanangangailangan pa ng
pang gawain para sa remediation pa ng karagdagangpagsasanay o gawain pa ng karagdagangpagsasanay o gawain karagdagangpagsasanay o gawain para karagdagangpagsasanay o gawain para karagdagangpagsasanay o gawain para
para remediation para remediation remediation remediation remediation
C. Nakatulongba ang remediation? Bilang ng mag- __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
aaralnanakaunawasaaralin. __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
__bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa aralin __bilang ng magaaral na nakaunawa sa aralin __bilang ng magaaral na nakaunawa sa aralin
aralin aralin
D. Bilang ng mga mag-aaralnamagpapatuloysa __bilng ng magaaralnamagpapatuloy pa ng __bilng ng magaaralnamagpapatuloy pa ng __bilng ng magaaralnamagpapatuloy pa ng __bilng ng magaaralnamagpapatuloy pa ng __bilng ng magaaralnamagpapatuloy pa ng
remediation karagdagangpagsasanaysa remediation karagdagangpagsasanaysa remediation karagdagangpagsasanaysa remediation karagdagangpagsasanaysa remediation karagdagangpagsasanaysa remediation
E. Alin samgaistratehiyangpagtuturo ang Stratehiyangdapatgamitin: Stratehiyangdapatgamitin: Stratehiyangdapatgamitin: Stratehiyangdapatgamitin: Stratehiyangdapatgamitin:
nakatulong ng lubos? Paano itonakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
akingnaranasannanasolusyunansatulong ng __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang
akingpunungguro at superbisor? panturo. panturo. panturo. panturo. panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo
lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. na sa pagbabasa. sa pagbabasa. na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation
kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel
__Instraksyunalna material __Instraksyunalna material __Instraksyunalna material __Instraksyunalna material __Instraksyunal na material

Prepared by: NOTED:

MARIA FILIPINA G. VILLA ALESSANDRO ROY S. ADSUARA


Teacher – III ESP-II

You might also like