You are on page 1of 2

Learning Area ARTS 3

Learning Area Modality FACE-TO-FACE LEARNING

Paaralan Sampaguita Village Elem School Baitang 3


LESSON Guro MARIA EMMALYN B. MATOZA Asignatura Arts
EXEMPLA Petsa Hunyo 20, 2023 Markahan Ikaapat (W8)
R Oras 11:20 – 12:00 Bilang ng Araw 1

I. LAYUNIN Sa araling ito, ang mga mag-aaral ay inaasahang:


- napag-aralan mo na ang iba’t–ibang uri ng puppet at ang
kahalagahan nito sa mga batang katulad mo.

A. Pamantayang Pangnilalaman demonstrates understanding of shapes, colors, textures, and


emphasis by variation of shapes and texture and contrast of colors
through sculpture and crafts

B. Pamantayang Pagganap creates a single puppet based on character in legends, myths or


stories using recycled and hard material

C. Pinakamahalagang Kasanayan sa discusses the variations of puppets in terms of material, structure,


Pagkatuto (MELC) shapes, colors and intricacy of textural details

D. Pampaganang Kasanayan
II.NILALAMAN Pagkukuwento Gamit ang mga Puppet
III.KAGAMITANG PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro PIVOT 4A BOW WITH MELCs

b. Mga Pahina sa Kagamitang PIVOT 4A LM-ADM Modyul sa Arts


Pangmag-aaral Ikaapat na Markahan
36 - 39

IV.PAMAMARAAN
A. INTRODUCTION (Panimula) Ang mga puppet na ito ay mahiwagang tau-tauhan na tumatawa,
umiiyak, tumatalon, lumulundag at sumasayaw. Subalit kung wala
ang puppeteer na katulad mo, hindi mabibigyan ng buhay ang mga
ginawang puppet.

B. DEVELOPMENT (Pagpapaunlad) Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: Ihanda ang mga kagamitan sa


pagtatanghal. Sundin ang mga pamamaraan sa ibaba.
Pagkukuwento tungkol sa mga pagpapahalagang Pilipino
Mga Kagamitan:
Halimbawa ng mga puppet, puppet na daliri, puppet na patpat,
puppet na sako, at puppet na bag

Pamamaraan:
1. Gumawa ng maikling kuwento na nagpapakita ng
pagpapahalagang Pilipino.
2. Dapat Makita ang iba’t ibang tauhan sa kuwento ng gagawin.

Paalala: Humingi ng tulong sa magulang o tagapag-alaga kung


nahihirapang makapagsimula na kuwento. Isulat ang kuwento sa
isang papel.

C. ENGAGEMENT (Pagpapalihan) Gawain sa Pagkatuto Bilang 2: Magtanghal gamit ang mga


puppet na iyong ginawa sa mga nakaraang gawain. pahina 37

Gawain sa Pagkatuto Bilang 3: Gamitin ang pamantayan sa


ibaba sa pagmamarka ng iyong output. pahina 38

D. ASSIMILATION (Paglalapat) Punan ng angkop na salita ang patlang upang mabuo ang talata.
Piliin ang sagot sa ibaba. Gawin ito sa iyong kuwaderno.

Ang mga puppet ay malaking tulong sa


_______________________ at ____________________________
ng isang _________________ na tunay na kawili-wili at kasiya-
siya sa mga ________________. Kailangang maging maingat sa
paggamit at paghawak ng mga _______________ sa
pagkukuwento upang maging epektibo at makahulugan ang
pagtatanghal. __________________ang tawag sa humahawak at
nagpapagalaw ng puppet sa pagtatanghal.

V. PAGNINILAY Panuto: Magsusulat ang mga mag-aaral sa kanilang journal ng


(Kasabay sa araw ng Paglalapat) kanilang repleksyon gamit ang sumusunod na prompt: Magagamit
ko ang aking natutuhan sa ____________.

Inihanda ni: Iniwasto:


MARIA EMMALYN B. MATOZA
Teacher I ALLAN S. CASACOP
Master Teacher I
Pinansin:

MARILOU J. QUINTO
Principal I

You might also like