You are on page 1of 7

Department of Education

National Capital Region


Schools Division Office – Quezon City
Paaralan Mataas na Paaralan ng Sauyo Baitang 7
Guro Jolizbeth P. Justo Asignatura FILIPINO
Petsa Oktubre 16-20, 2023 Markahan/ Una Modyul5_Q1_W
Aralin 6
TALATAKDAA LUNES MARTES MIYERKOLES HUWEBES BIYERNES
N
6:00 – 7:00
7:00 – 8:00
KAGAWARAN 8:00 – 9:00 DURIAN DURIAN (AP) DURIAN DURIAN
NG FILIPINO 9:20 – 10:20 (AP) CAIMITO CAIMITO CAIMITO CAIMITO
DAILY LESSON 10:20 – 11:20 MABOLO MABOLO (AP) MABOLO MABOLO
LOG 11:20 – 12:20 ATIS ATIS (AP) ATIS ATIS
IKALAWANG ARAW
UNANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
I. LAYUNIN: -mailalarawan ang paraan ng pagsamba o ritwal ng isang pangkat mula sa Mindanao.
-makabubuo ng isang patalastas gamit ang mga pangungusap na walang paksa
-makalalahok ng buong sigla sa mga gawaing pampagkatuto.

A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao.


Pangnilalaman
Naisasagawa ng mga mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo.
B. Pamantayan sa
Pagganap
C. Mga kasanayang Pag-unawa sa Napakinggan- - F7PN-Ih-I Nailalarawan ang paraan ng pagsamba o ritwal ng isang pangkat ng mga tao batay sa dulang
Pampagkatuto napakinggan
(MELC): Pag-unawa sa Binasa- F77PB-Ih-i-5 Nasusuri ang pagka-makatotohanan ng mga pangyayari batay sa sariling karanasan
Paglinang ng Talasalitaan- F7PT-Ih-i-5 Nagagamit sa sariling pangungusap ang mga salitang-hiram
Panonood- F7PD-Ih-i5- Nailalarawan sa sariling pangungusap ang mga salitang hiram
PAGSASALITA- F7PS-IIIj-17- Naipaliliwanag ang nabuong patalastas tungkol sa napanood na dulang panlansangan
PAGSUSULAT- F7PU-Ih-i-5- Nabubuo ang patalastas tungkol sa napanood na dulang panlansangan
WIKA AT GRAMATIKA- F7WG-Ih-i-5 – Nagagamit ang mga pangunugsap na walang tiyak na paksa sa pagbuo ng patalastas.
II. NILALAMAN: Aralin 1.5:
Panitikan: ANG MAHIWAGANG TANDANG- DULA MULA SA MINDANAO
Wika at Gramatika: MGA PANGUNGUSAP NA WALANG PAKSA
A. Sanggunian: Pinagyamang Pluma 7

III. KAGAMITANG PANTURO: Laptop, Pisara, Tisa/ White board Marker/ CANVA at Lapel
B. Pilosopiya sa Pagtuturo: Teoryang Progressivism- Ang tampulan ay ang pagiging malikhain, makapagpahayag ng saloobin at
pagpapahalaga na may kalayaan; humihikayat ng masayang pagkatuto sa pamamagitan ng
paglikha at pakikilahok.
IV. PAMAMARAAN:
A. Panimulang Gawain - A. Panalangin mula sa Mag-aaral
Rutenari B. Pagbati
C. Pagsasaayos ng Silid
D. Pagtala ng Liban
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ika-apat na Araw

B. Balik- aral- Maikling LINANGIN (PN/ PB/ PT) PAUNLARIN (WG)


Pagsusulit ILIPAT (PU)
Ang bawat pangkat ay magsusulat ng mga
sikat na linya ng patalastas. Huhulaan ng Balikan ang mga pagdiriwang.
Ibigay ang pagkakasunod-sunod na
ibang pangkat ang mga produktong Ang bawat pangkat ay gagawa ng isang
pangyayari sa akdang “Ang
tinutukoy. patalastas upang mahikayat ang iba na
Reynang Matapat”.
tangkilin at makilala ang kanilang
Simula
Gitna pagdiriwang.
Wakas Gabay na Tanong:
GRASP
Paglinang ng Talasalitaan: a. Ano ang mapapansin sa mga kataga ng GOAL-Nabubuo ang isang patalastas
C. Tuklasin Pangkatang Gawain:
Isaayos ang mga letra upang mabuo at Pagtambalin ang salita at ang ang mga patalastas? tungkol sa isang dulang panlansangan
makilala ang pangyayari sa larawan. larawan. ROLE: Kayo ay TV advertisers
PAG-UUGNAY: AUDIENCE: Mga guro at mag-aaral sa
Gamitin sa sariling pangungusap ang Sauyo High School
mga sumusunod na salita. Ang mga sikat na linya ay karaniwang mga
pangungusap na walang paksa. SITUATION: Naatasan kayong gumawa ng
ANALISIS isang patalastas na pasulat tungkol sa
isang dulang panlansangan
1.Ano-ano ang dalawang mahalagang PRODUCT-Patalastas na pasulat tungkol sa
bahagi ng isang pangungusap? isang dulang panlansangan.
2. May mga pangungusap na walang paksa?

Talakayan:
Alin sa mga pagdiriwang o gawain
ang iyong naranasan?
Ano ang nais mong mapanood?
Ipaliwanag ang sagot?

D. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin Saan kaya ginaganap ang
mga tagpong nasa larawan?

Ano kaya ang tawag sa mga


pagtatanghal na ginaganap sa
lansangan?
DULANG PANLANSANGAN
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1

F. Paglinang sa Kabihasaan

Paghinuha sa Pamagat

Pagbabasa ng Akda

H. Paglalapat ng aralin sa pang


araw- araw na
pamumuhay .
APLIKASYON:

1. Masasalamin sa dulang “Ang


Mahiwagang Tandang” ang
pagsamaba ng mga tao sa
itinuturing nilang Bathala?
2. Anu-ano pa ang paraan ng
pagsamba ng iba’t-ibang relihiyon
sa bansa?

EBALWASYON: Saguting ang mga


katanungan. Piliin at isulat ang titik
ng tamang sagot.

1. Masarap ang bulad lalo sa


almusal.
a. Isdang pinatuyo
b. Tagasilbi
c. Tahanan ng datu
I. Paglalahat ng Aralin d. Yari sa tanso at zinc
2. Ito ay isang dula na ginaganap
tuwing sasapit ang Pasko
a. Panuluyan
b. Moriones
c. Senakulo
d. Santacruzan
3. Ito ay isang dula na nagpapakita
ng paghahanap ni Reyna Elena sa
banal na krus.
K. Mga karagdagang Gawain 4. Ito ay isang akda na sumasalamin
para sa Takdang Aralin at sa tunay na buhay
Remediation a. Dula
b. Tula
KASUNDUAN c. Pabula
d. Alamat
Panoorin ang dulang “Ang 5. Ang Mahiwagang Tandang ay
Mahiwagang Tandang”. isang dula mula sa
a. Mindanao
b. Luzon
c. Visayas
d. NCR

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY/ Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan?
REPLEKSYON Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.

A. Bilang ng mga mag-aaral na


nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punongguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Ipinasa kay:

JOLIZBETH P. JUSTO ELVIRA L. BASCO


Guro II Opisyal/ Halili na Tagapamuno – Departamento ng Filipino

Iwinasto ni: Pinagtibay ni:

VERONICA B. MELLIZA GILORE E. OFRANCIA, MTM


Dalubguro I Punong-Guro IV

You might also like