You are on page 1of 10

Republic of the Philippines

Department of Education
Region VII, Central Visayas
Division of Bohol

BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 5


Markahan 3 Modyul 8
Linggo 8 Pamagat ng Modyul Pagsulat ng Isang Sulating Pormal, Di-
Pormal (email) at Liham na Nagbibigay
Mungkahi at Paggamit ng
Pangkalahatang Sanggunian sa
Pagsasaliksik Tungkol sa Isang Isyu
Araw 1 Paksa Pagsulat ng isang sulating pormal, di-
pormal (email) at liham na
nagbibigay mungkahi

I. Layunin
- Nakakasulat ng isang sulating pormal, di-pormal (email) at liham na
nagbibigay mungkahi
II. Paksang- Aralin
Paksa : Pagsulat ng isang sulating pormal, di-pormal (email)
at liham na nagbibigay mungkahi

Kagamitan : Modyul -Ikawalong Linggo, Mga Gabay sa


Pagkatuto sa Ikawalong Linggo, tsart, power
point presentation, tarpapel.
III. Pamamaraan

A. Panlinang na Gawain/Balik-aral/Pagganyak
- Pagbabalik-aral sa nakaraang aralin.
B. Paglalahad/ Pagtatalakay
- Ilahad ang Mga Paalala sa Wastong Paggamit ng E-mail na
makikita sa Suriin.
- Tatalakayin ang mga mga paalala sa wastong paggamit ng e-mail.
-
C. Paglalahat
- Gabayan ang mga mag-aaral na makabuo ng kaisipan tungkol sa
napag-aralang aralin.

D. Paglalapat
- Ipasagot sa mga mag-aaral ang Gawain na nasa Gabay sa
Pagkatuto Unang Araw .

E. Pagpapayaman
- Maaring magbibigay ang guro ng halimbawa ng e-mail at gabayan
ang mga bata para makabuo ng sariling e-mail sa
napagkasunduang paksa.

IV. Pagtataya /Performance Assessment (once every 2 weeks)


- Walang pagtataya at Performance Task na ibibigay sa araw na ito.

V. Kasunduan/Takdang-Aralin

- Walang kasunduan/takdang aralin sa araw na ito.

Mga Puna:

Pagninilay:

Inihanda ni:

IVY N. CAÑIZARES
T-III – Sto. Niño ES
San Miguel District

WILFREDA O. FLOR, PhD


EPS- Filipino & MTB-MLE
SDO Bohol
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VII, Central Visayas
Division of Bohol

BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 5


Markahan 1 Modyul 8
Linggo 8 Pamagat ng Modyul Pagsulat ng Isang Sulating Pormal, Di-
Pormal (email) at Liham na Nagbibigay
Mungkahi at Paggamit ng
Pangkalahatang Sanggunian sa
Pagsasaliksik Tungkol sa Isang Isyu
Araw 2 Paksa Pagsulat ng isang sulating pormal, di-
pormal (email) at liham na
nagbibigay mungkahi

I. Layunin
Nakakasulat ng isang sulating pormal, di-pormal (email) at liham na
nagbibigay mungkahi
II. Paksang- Aralin
Paksa : Pagsulat ng isang sulating pormal, di-pormal (email)
at liham na nagbibigay mungkahi

Kagamitan : Modyul -Ikawalong Linggo, Mga Gabay sa


Pagkatuto sa Ikawalong Linggo, tsart, power
point presentation, tarpapel

III. Pamamaraan
A. Panlinang na Gawain/Balik-aral/Pagganyak
- Pagbabalik-aral sa tinalakay na aralin sa nakaraang araw.

B. Paglalahad/ Pagtatalakay
- Ilahad at talakayin ang pagsulat ng liham na nagmumungkahi
C. Paglalahat
- Base sa talakayang naganap, gabayan ang mga mag-aaral upang
makabuo ng kaisipan tungkol sa pagsulat ng liham na
nagmumungkahi.
-

D. Paglalapat
- Ipasagot sa mga mag-aaral ang Gawain na nasa Gabay sa
Pagkatuto Ikalawang Araw.
-
E. Pagpapayaman
Ipapagawa sa mga mag-aaral ang Gawain na makikita sa Subukin.

IV. Pagtataya /Performance Assessment (once every 2 weeks)


- Walang pagtataya at Performance Task na ibibigay sa araw na ito.

V. Kasunduan/Takdang-Aralin

- Walang kasunduan/takdang aralin sa araw na ito.

Mga Puna:

Pagninilay:

Inihanda ni:

IVY N. CAÑIZARES
T-III – Sto. Niño ES
San Miguel District

WILFREDA O. FLOR, PhD


EPS- Filipino & MTB-MLE
SDO Bohol
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VII, Central Visayas
Division of Bohol

BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 5


Markahan 1 Modyul 8
Linggo 8 Pamagat ng Modyul Pagsulat ng Isang Sulating Pormal, Di-
Pormal (email) at Liham na Nagbibigay
Mungkahi at Paggamit ng
Pangkalahatang Sanggunian sa
Pagsasaliksik Tungkol sa Isang Isyu
Araw 3 Paksa Pagsulat ng isang sulating pormal, di-
pormal (email) at liham na
nagbibigay mungkahi

I. Layunin
Nakakasulat ng isang sulating pormal, di-pormal (email) at liham na
nagbibigay mungkahi
II. Paksang- Aralin
Paksa : Pagsulat ng liham na nagbibigay mungkahi.

Kagamitan : Modyul -Ikawalong Linggo, Mga Gabay sa


Pagkatuto sa Ikawalong Linggo, tsart, power
point presentation, tarpapel

III. Pamamaraan
A. Panlinang na Gawain/Balik-aral/Pagganyak
- Pagbabalik-aral sa tinalakay na aralin sa nakaraang araw.
B. Paglalahad/ Pagtatalakay
- Tatalakayin ang konsepto tungkol sa pagsulat ng liham na
nagmumungkahi na makikita sa Suriin.
-

C. Paglalahat
- Gabayan ang mga mag-aaral na makabuo ng kaisipan tungkol sa
tinalakay na aralin. Sa pamamagitan nito, mas lubos na
mauunawaan ng mga mag-aaral ang konsepto.
D. Paglalapat
- Ipasagot sa mga mag-aaral ang tanong na nasa Isaisip.

E. Pagpapayaman
- Sumulat ng liham na nagmumungkahi sa napagkasunduang paksa.
IV. Pagtataya /Performance Assessment (once every 2 weeks)
- Walang pagtataya at Performance Task na ibibigay sa araw na ito.

V. Kasunduan/Takdang-Aralin

- Walang kasunduan/takdang aralin sa araw na ito.

Mga Puna:

Pagninilay:

Inihanda ni:

IVY N. CAÑIZARES
T-III – Sto. Niño ES
San Miguel District

WILFREDA O. FLOR, PhD


EPS- Filipino & MTB-MLE
SDO Bohol
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VII, Central Visayas
Division of Bohol

BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 5


Markahan 1 Modyul 8
Linggo 8 Pamagat ng Modyul Pagsulat ng Isang Sulating Pormal, Di-
Pormal (email) at Liham na Nagbibigay
Mungkahi at Paggamit ng
Pangkalahatang Sanggunian sa
Pagsasaliksik Tungkol sa Isang Isyu
Araw 4 Paksa Paggamit ng pangkalahatang
sanggunian sa pagsasaliksik
tungkol sa isang isyu

I. Layunin
Nagagamit ang pangkalahatang sanggunian sa pagsasaliksik
tungkol sa isang isyu
II. Paksang- Aralin
Paksa : Paggamit ng pangkalahatang sanggunian sa
pagsasaliksik tungkol sa isang isyu

Kagamitan : Modyul -Ikawalong Linggo, Mga Gabay sa


Pagkatuto sa Ikawalong Linggo, tsart, power
point presentation, tarpapel
III. Pamamaraan
A. Panlinang na Gawain/Balik-aral/Pagganyak
- Pagbabalik-aral sa tinalakay na aralin sa nakaraang araw.

B. Paglalahad/ Pagtatalakay
- Ilahad ang balita na nakuha sa isang pahayagan na makikita sa
Tuklasin.
- Tatalakayin ang konsepto tungkol sa bar graph na makikita sa
Suriin.
-
C. Paglalahat
- Gabayan ang mga mag-aaral na makabuo ng kaisipan tungkol sa
tinalakay na aralin. Sa pamamagitan nito, mas lubos na
mauunawaan ng mga mag-aaral ang konsepto.
-
D. Paglalapat

- Ipasagot sa mga mag-aaral ang Gawain na nasa Gabay sa


Pagkatuto Ikatlong Araw.
E. Pagpapayaman
- Para mas lalong mauunawaan ng mga mag-aaral ang aralin. Ang
guro ay magbibigay ng karagdang gawain tungkol sa paggamit ng
pangkalahatang sanggunian.
-

IV. Pagtataya /Performance Assessment (once every 2 weeks)


- Walang pagtataya at Performance Task na ibibigay sa araw na ito.

V. Kasunduan/Takdang-Aralin

- Walang kasunduan/takdang aralin sa araw na ito.

Mga Puna:

Pagninilay:

Inihanda ni:

IVY N. CAÑIZARES
T-III – Sto. Niño ES
San Miguel District

WILFREDA O. FLOR, PhD


EPS- Filipino & MTB-MLE
SDO Bohol
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VII, Central Visayas
Division of Bohol

BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 5


Markahan 1 Modyul 8
Linggo 8 Pamagat ng Modyul Pagsulat ng Isang Sulating Pormal, Di-
Pormal (email) at Liham na Nagbibigay
Mungkahi at Paggamit ng
Pangkalahatang Sanggunian sa
Pagsasaliksik Tungkol sa Isang Isyu
Araw 5 Paksa Paggamit ng pangkalahatang
sanggunian sa pagsasaliksik
tungkol sa isang isyu

VI. Layunin
Nagagamit ang pangkalahatang sanggunian sa pagsasaliksik
tungkol sa isang isyu
VII. Paksang- Aralin
Paksa : Paggamit ng pangkalahatang sanggunian sa
pagsasaliksik tungkol sa isang isyu

Kagamitan : Modyul -Ikawalong Linggo, Mga Gabay sa


Pagkatuto sa Ikawalong Linggo, tsart, power
point presentation, tarpapel
VIII. Pamamaraan
F. Panlinang na Gawain/Balik-aral/Pagganyak
- Pagbabalik-aral sa tinalakay na aralin sa nakaraang araw.
G. Paglalahad/ Pagtatalakay
- Ilahad ang balita “Unang Bandilang Pilipino” na makikita sa
Pagyamanin.
- Tatalakayin ang konsepto tungkol sa paggamit ng pangkalahatang
sanggunian sa pagsasaliksik tungkol sa isang isyu na makikita sa
Suriin.
-
H. Paglalahat
- Gabayan ang mga mag-aaral na makabuo ng kaisipan tungkol sa
tinalakay na aralin. Sa pamamagitan nito, mas lubos na
mauunawaan ng mga mag-aaral ang konsepto.
-
I. Paglalapat

- Ipasagot sa mga mag-aaral ang Gawain na nasa Gabay


sa Pagkatuto Ikaapat na Araw
J. Pagpapayaman
- Para mas lalong mauunawaan ng mga mag-aaral ang aralin.I
pasagot sa mga bata ang Karagdagang Gawain.
-

IX. Pagtataya /Performance Assessment (once every 2 weeks)


- Walang pagtataya at Performance Task na ibibigay sa araw na ito.

X. Kasunduan/Takdang-Aralin

- Walang kasunduan/takdang aralin sa araw na ito.

Mga Puna:

Pagninilay:

Inihanda ni:

IVY N. CAÑIZARES
T-III – Sto. Niño ES
San Miguel District

WILFREDA O. FLOR, PhD


EPS- Filipino & MTB-MLE
SDO Bohol

You might also like