You are on page 1of 3

April 19, 2024 Friday

DLP in EsP 6 /Values Education


Catch-up Friday

I. Layunin:

A. Tukuyin ang iyong mga talento, interes, at kakayahan mula sa pakikilahok sa mga
aktibidad sa komunidad na nakakatulong sa akademikong tagumpay.
B. Kilalanin ang mga karanasan na nagsisilbing gabay sa pagkamit ng tagumpay; at
C. Suriin ang kaugnayan ng iyong kaalaman, kasanayan, at akademikong pag-aaral sa
iyong personal na pag-unlad.

II. Paksang Aralin:


Quarter 4- Theme/Toics/Issue: Community Awareness
Paksa: Nationalsim - Ika-anim na Baitang
Sanggunian: https://www.youtube.com/watch?v=nstsbbUcn-E

III. Mga Kagamitang Panturo


Powerpoint presentation, manila paper, board marker

IV. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain (Introduction) 5 minuto
 Pagbati ng guro ng magandang buhay sa mag-aaral.
 Pagtanggap sa mga mag-aaral nang may masayang kalooban sa
gawain ng Catch-up Friday
 Paghahanda
 Pagganyak
Bilang mag-aaral, Ano ang talento mo? Gaano kahalaga ang isang
talento?

B. Pagninilay at Paghahanda (Reflective Thinking Activities )

Panuto:
1. Maghanda ng bond paper, lapis, marker, at pangkulay.
2. Gumuhit ng isang bagay na sumisimbulo na nagpapakita ng iyong interes,
kakayahan, o kasanayan (isports, talento atbp.). Tiyaking sapat ang laki nito para
makita ng iyong mga kaklase sa likod.
3. Kulayan ng maayos ang iyong iginuhit at maging handa na ibahagi ito sa klase
4. Maikling ibahagi kung paano mo ito natutunan o nakuha; at/o
4. Bakit mo ito nagustuhan?

4. Mga Gawain ng Pagpapahalaga (Structured Values Activities)


Panuto: Sa inyong kwaderno sa ESP, isulat at sagutin ang mga sumusunod.
Ang aking natamo na kaalaman at kasanayan (hal. Mahusay sa pagguhit,
pag-awit at iba pa. Paano mo ito natutunan?)
1.
2.
3.
4.

1. Pangkatang Pagbabahagian at Pagninilay (Group Sharing and


Reflections)

Panuto
1. Sa isang manila paper/cartolina isulat ang mga gawain bawat araw ng iyong
pakikilahok sa mga gawaing pangkomunidad.
2. Magtalaga ng tiyak na gawain para sa bawat miyembro ayon sa kanilang
kakayahan. Maaaring nasa loob lamang ng silid-aralan at sa paligid/loob ng bahay.
3. Kumuha ng mga larawan upang ipakita ang patunay. Humingi ng pahintulot sa
iyong tagapayo/guro na gumamit ng gadget sa silid-aralan. I-print ang mga ito para
sa attachment sa susunod na linggo.
4. Ang iyong grupo ay bibigyan ng sapat na oras sa susunod na linggo bago simulan
ang bagong sesyon upang mag-input/maglakip ng mga kinakailangang
pormasyon/dokumento.
5. Gamitin ang template sa ibaba.

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES

Halimbawa:
Ronalyn - Phoebe - Shanelle –
Jermae- Nagluto ng
hapunan, naghugas
ng pinagkainan.

(maglakip ng larawan
na katunayang
ginawa ang tungkulin)

V. Pangwakas na Gawain
Laging tandaan, mahalaga ang talento at kakayahan sapagkat dito
nababase ang iyong pag-unlad sa buhay. Bilang mag-aaral ipagpatuloy nyo
lang na linangin ang inyong mga kakayanan para sa inyong magandang
kinbaukasan.
Prepared by:

JOEL M. CABIGON
Teacher III Checked by:

MA. THERESA T. GERVACIO


Master Teacher I
Noted:

LEONORA M. PANTORGO PhD


Principal IV

You might also like