You are on page 1of 5

Grade 6 PAARALAN FORTUNE ELEMENTARY SCHOOL BAITANG/ANTAS 6

Daily Lesson Log


GURO MARK ANTHONY P. LIM ASIGNATURA FILIPINO
(Pang-araw-araw na Pagtuturo)
PETSA/ORAS NOBYEMBRE 7-11, 2022 MARKAHAN IKALAWA

6:50 – 7:40 - MAKATAO ROOM 204


7:40 – 8:30 - RESPONSABLE ROOM 207
9:40 – 10:30 - MAGITING ROOM 307
10:30 – 11:20 - MATIMYAS ROOM 306
11:20 – 12:10 - MAKAKALIKASAN ROOM 303

I.LAYUNIN/ (ALAMIN)

A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita sa pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin

B. Pamantayang Pagganap Naiuulat ang isang isyu o paksang napakinggan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto/Tiyak na Layunin Naibabahagi ang isang pangyayaring nasaksihan (PAGSASALITA) F6PS-IIh-3.1
Isulat ang code ng bawat kasanayan Nagagamit ang Kayarian at Kailanan ng Pang-uri

D. Nilalaman/Paksang Aralin Pagbabahagi ng Pangyayaring Nasaksihan / Wastong Paggamit ng Kayarian at Kailanan ng Pang-uri

II. KAGAMITANG PANTURO

A. SANGGUNIAN

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina Sa Kagamitang Pang-mag-aaral Filipino 6- Q2-Modyul 2- pah.1-6

Filipino 6- Q2-Modyul 6- pah.1-14

3. Mga Pahina Sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan Mula Sa Portal Ng https://www.youtube.com/watch?v=pIb56cQ1_gM


Learning Resource

B. Iba Pang Kagamitang Panturo Video Presentation, TV

III. PAMAMARAAN

UNA AT IKALAWANG ARAW (Guided Concept Exploration-Direct Instruction)


A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/ o Panimulang Gawain: 1. Pagdarasal
pagsisimula sa bagong aralin/ (BALIKAN) 2. Pagdampot ng mga kalat
3. Pagtsek ng attendance
4. Pagpapaalala kaugnay sa “Safe Learning Environment” at iba pa
BALIK-TAKTAKAN
Magpapanood gamit ang Deped TV Videos na nasa CMI-BOW
https://www.youtube.com/watch?v=pIb56cQ1_gM

Balik-Aral: Basahin ang talaarawan at sagutin ang mga tanong.


15 Marso, Linggo
Sabay-sabay kaming pamilya na nagsimba. Buong puso akong nanalangin na sana sa darating na pagtatapos ay magkaroon ng magandang resulta ang aking
pagsusunog ng kilay sa pag-aaral.

16 Marso, Lunes
Aalis na ako patungong paaralan nang tumawag ang aking kaibigan na wala kaming pasok dahil sa COVID-19. Nakinig ako ng balita at doon ko nalaman na isinailalim ang
buong bansa sa total lockdown.

17 Marso, Martes
Hindi ako nakasama kay Inay na magtinda sa palengke dahil bawal lumabas ang nasa edad 20 pababa kaya naglinis na lang ako ng bahay.

18 Marso, Miyerkules
Nag-text ang aming guro na hindi muna matutuloy ang aming pag-eensayo sa nalalapit na pagtatapos dahil nga isinailalim ang bansa sa lockdown at bawal lumabas.

19 Marso, Huwebes
Nababahala man ako sa kasalukuyang nangyayari sa buong mundo na dumarami ang kaso ng nagkakasakit dala ng virus ngunit hindi ap rin ako tumitigil sa pagdarasal na
matapos na ang pandemya sa lalong madaling panahon.

Gabay na Tanong:
1. Ano ang pinagdasal ng sumulat ng talaarawan nang sila ay magsimba noong Linggo.
2. Bakit sila nawalan ng pasok sa paaralan?
3. Sa iyong palagay, bakit hindi maaaring lumabas ng bahay ang may edad na 20 pababa sa panahong ito ng pandemya?
4 Paano hinaharap ng sumulat ang panahon ng pandemya?
5. Magbahagi ng mga pangyayaring nasaksihan noong panahon ng pandemya?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin/ (TUKLASIN) A. Pagbabahagi ng Pangyayaring Nasaksihan
Panoorin ang bidyong tungkol sa “Paghahanda, Mahalaga sa Kaligtasan”
https://www.youtube.com/watch?v=WhEpwG7Qa_k&t=2s
ASKPB
Gabay na Tanong:
1. Ano ang pinaghahandaan ng lokal na pamahalaan ng Marikina?
2. Anong dalawang bagyo ang mistulang bangungot ng mga Marikenyo?
3. Paano ang paghahanda ng Marikina LGU sa pagdating ng mga bagyo?
4. Bakit kailangan magkaroon ng dredging sa ilog ng Marikina?
5. Bakit mahalaga ang paghahanda sa panahon ng kalamidad?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa layunin ng Day 2 - Wastong Paggamit ng Kayarian at Kailanan ng Pang-uri
bagong aralin Panoorin ang bidyong tungkol sa Kayarian at Kailanan ng Pang-uri

https://www.youtube.com/watch?v=CaiIzFa4L5o&t=428s
Magkaroon ng malayang talakayan mula rito.

Kilalanin ang kayarian ng Pang-uri kung Payak, Maylapi, Inuulit o Tambalan.

Isulat sa patlang ang sagot.

__________1. Si Andres Bonifacio ay dakilang bayani.

__________2. Matulungin sa mga kababayan si Don Manuel.

__________3. Kahabag-habag ang kalagayan ngayon ng mga tao dahil

nawalan ng hanapbuhay.

__________4. Ningas-kugon lang ang paggawa ni Amado.

__________5. Mapalad ang mga taong may malinis na puso.

IKATLONG ARAW (Experiential & Interactive Engagement)

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng


bagong kasanayan #1
(SURIIN)

Panoorin ang pamamaraan sa pagsulat ng maikling balita:


https://www.youtube.com/watch?v=CRXEpnlkWwg
Ibahagi sa pamamagitan ng pasulat ang naganap na Flag Ceremony.
Sundin ang Inverted Pyramid

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng


bagong kasanayan #2
(SURIIN)

F. Paglinang sa Kabihasaan Handa ka na ba na magbahagi ng isang pangyayaring iyong nasaksihan?


(Tungo sa Formative Test) Magbahagi ng isang pangyayaring iyong nasaksihan.
(PAGYAMANIN) Maaring sa paaralan, sa palengke, sa pasyalan o kahit sa loob ng bahay.
Gumamit ng mga salitang naglalarawan sa iba’t ibang kayarian.

PAMANTAYAN Puntos Puna ng guro


Maayos na naibabahagi ang pangyayaring nasaksihan 10

Wasto ang lakas ng boses at eskpresyon ng mukha 10

Malinaw ang pagkakasalaysay at may tamang detalye


20
at pagkakasunod-sunod ng mga pangyayari

Nakagamit ng mga salitang naglalarawan sa iba’t ibang


10
kayarian

IKAAPAT NA ARAW (Experiential & Interactive Engagement)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Pangkatang Gawain


buhay (ISAGAWA) Remediation: Pagsulat ng talaarawan
Reinforcement: Pagsulat ng pangyayaring nasaksihan
Enrichment: Pagsulat ng balita
Gamitin ang rubrik sa bahaging “Pagyamanin.”

H. Paglalahat ng Aralin (ISAISIP) Sa inyong kuwaderno, magtala ng mga natutuhan sa araling ito sa pamamagitan ng pagsagot sa mga gabay na tanong:
Ano-ano ang mga dapat tandaan upang makagawa ng tama at mahusay na pagbabahagi ng nasaksihang pangyayari?

Ipaliwanag ang kayarian ng pang-uring nasa PAYAK, MAYLAPI, INUULIT at TAMBALAN

IKALIMANG ARAW (Learner Generated Output)

I. Pagtataya sa Natutuhan (TAYAHIN) Summative Test # 1

A. Basahin at unawain ang bawat tanong. Piliin ang letra ng tamang sagot.

5. Ito ay bahagi ng pananalita at salitang naglalarawan sa pangngalan o panghalip.

a. Pangngalan b. Panghalip c. Pagbabahagi ng nasaksihan d. Pang-uri


J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at Ibahagi mo ang isang pangyayaring iyong nasaksihan na hinding hindi
remediation mo makakalimutan. Isulat sa malinis na papel. Basahin nang
(KARAGDAGANG GAWAIN) malakas sa harap ng iyong kapatid, magulang o kaibigan. Irekord o
kuhanan ng bidyo ang iyong pagbabahagi. Ipasa sa guro. Gamitin ang
rubrik sa bahaging “Pagyamanin.”

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa


pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba


pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial bilang ng mga mag-


aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin:


nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Kolaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__Discussion
Iba pa: _________________________________________________________

F.Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan:


solusyon sa tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
superbisor? __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Iba pa: ___________________________________________________________

G.Anong kagamitang panturo ang aking __Pagpapanuod ng video presentation


ginamit/nadiskubre na nais kong ibahagi sa mga __Community Language Learning
kapwa ko guro? __Ang “Suggestopedia”
__Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Differentiated Instructions
__Guided Instructions
__Targeted Instructions
Iba pa: ___________________________________________________________

Inihanda ni:

MARK ANTHONY P. LIM Sinuri ni:


Guro sa Filipino 6

MARILYN T. CORTEZ

DalubGuro sa Ika-6 na Baitang

Pinagtibay ni:

SHERLY ANN D. HERNANDEZ

Punongguro

You might also like