You are on page 1of 4

Grade 6 PAARALAN FORTUNE ELEMENTARY SCHOOL BAITANG/ANTAS 6

Daily Lesson Log


GURO MARK ANTHONY P. LIM ASIGNATURA FILIPINO
(Pang-araw-araw na Pagtuturo)
PETSA/ORAS AUG 29 – SEPT 1, 2023 MARKAHAN UNA

7:20 – 8:10 - MAKATAO ROOM 203


8:10 – 9:00 - RESPONSABLE ROOM 204
9:50 – 10:40 - MAPAGPAHINUHOD ROOM 202
11:20 – 12:10 - MATIMYAS ROOM 306

I.LAYUNIN/ (ALAMIN)

A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan

B. Pamantayang Pagganap Nasasaulo ang isang tula/awit na napakinggan at naisadula ang isang isyu o paksa mula sa
tekstong napakinggan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto/Tiyak na Layunin 1 Nasasagot ang mga tanong tungkol sa napakinggang kwento
Isulat ang code ng bawat kasanayan (F6PN-Ia-g-3.1)

2. Pagsagot sa mga tanong na paano at bakit

(F6PB-If-3.2.1)

D. Nilalaman/Paksang Aralin Pagsagot sa mga tanong sa pinakinggan at binasang akda

II. KAGAMITANG PANTURO

A. SANGGUNIAN

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina Sa Kagamitang Pang-mag-aaral Filipino 6- Q1-Modyul 1- pah.1-20

Filipino 6- Q1-Modyul 2- pah.1-8

3. Mga Pahina Sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan Mula Sa Portal Ng


Learning Resource

B. Iba Pang Kagamitang Panturo Video Presentation, TV

III. PAMAMARAAN

UNA AT IKALAWANG ARAW (Guided Concept Exploration-Direct Instruction)


A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/ o Panimulang Gawain: 1. Pagdarasal
pagsisimula sa bagong aralin/ (BALIKAN) 2. Pagdampot ng mga kalat
3. Pagtsek ng attendance
4. Pagpapaalala kaugnay sa “Safe Learning Environment” at iba pa
B. Diyagnostikong Pagtataya
MAGLARO NG TATSULOK - Magbibigay ng pahayag ang guro. Mamili ang mga mag-aaral kung sila ba ay LUBOS NA SUMASANG-AYON, SUMASANG-AYON, HINDI
SUMASANG-AYON. Pupunta sila sa itinalagang sulok ng kanilang sagot.

Mga Pahayag/Impormasyon Lubos na Sumasang- Di-sumasang


sumasang-ayon ayon -ayon

Ang gumaganap na tauhan sa pabula ay mga hayop. /

Ang tanong na ano ay sinasagot ng partikular na bagay /

Ang tanong na bakit ay humihingi ng paraan. /

Ang tanong na paano ay humihingi ng mga paaran o hakbang. /

Isa sa mga dapat tandaan sa pagsagot sa mga tanong ay iwasan ang pagiging maligoy sa pagsagot sa /
mga tanong.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin/ (TUKLASIN) A. Pagganyak


CIRCLE MAP:
PABULA
1. Magbigay ng mga salitang may kaugnayan sa salitang Pabula.
2. Mula sa mga naibigay na salita, gumawa ng sariling kahulugan ng salitang Pabula.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa layunin ng Istratehiya: (Technology Integration Strategies)


bagong aralin “Ang Hatol ng Kuneho”

https://www.youtube.com/watch?v=d8Xh_AnhFRo

Tik-Tak-Nong
Panuto: Pag-usapan mula sa inyong pangkat ang mga tanong. Sagutin ang mga gabay na katanungan pagkatapos.

Mga tanong:

a. Ano ang nangyari kay Tigre?

b. Bakit hindi siya tinulungan ng unang nakakita sa kanya?

c. Paano nakikiusap si Tigre sa sinumang mapadaan sa kinahulugan niya?

d. Sino ang dapat sisihin sa pagkahulog ni Tigre sa hukay?

e. Mabuti ba ang hatol ni kuneho? Ipaliwanag?

Bakit mahalagang pag-aralan ang pabula?

Ibigay ang natutuhan sa kuwentong inyong napakinggan?

IKATLONG ARAW (Experiential & Interactive Engagement)

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng


bagong kasanayan #1
(SURIIN)

Ipaliwanag ang kaibahan ng mga tanong na "Paano" at "Bakit":


"Paano" - Ito ay nagtatanong kung paano naganap ang isang pangyayari o proseso. Ito ay may kinalaman sa mga hakbang, paraan, o proseso ng isang bagay.
"Bakit" - Ito ay nagtatanong kung ano ang mga dahilan o paliwanag sa likod ng isang pangyayari o sitwasyon

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng


bagong kasanayan #2
(SURIIN)

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Test)
(PAGYAMANIN)

IKAAPAT NA ARAW (Experiential & Interactive Engagement)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na THINK-PAIR-SHARE


buhay (ISAGAWA) Panuorin ang “Ang Batang SPOILED BRAT”
Ang unang miyembro ay gagawa ng 5 tanong na PAANO at ang ikalawang miyembro naman ay gagawa ng 5 tanong na BAKIT. Pagkatapos ay sasagutan ng kanyang
kapareha ang mga tanong.
Ibahagi ito sa klase pagkatapos.

Rubrik sa pagbibigay puntos:


5 –Lubos na maayos ang pagsagawa
4 –Maayos ang pagsagawa
3 – Di-gaanong maayos ang pagkagawa
2 – May ilang puntos lang ang naisagawa
1 – Walang naigawa

H. Paglalahat ng Aralin (ISAISIP) Share Mo Naman!


I-share mo naman ang iyong natutuhan sa tinalakay nating aralin.
Sumulat ng mga natutuhan mula sa ating aralin at ibahagi ito sa klase.

IKALIMANG ARAW (Learner Generated Output)

I. Pagtataya sa Natutuhan (TAYAHIN) Basahin at unawain ang “Impormatibong Sanaysay” ni G.C. Alburo

1. Ano ang paksa sa binasa?

2. Kailan at saan ginagamit ang impormatibong sanaysay?

3. Ano-ano ang bahagi ng impormatibong sanaysay?

4. Paano naiiba ang impormatibong sanaysay sa ibang uri ng

sanaysay na iyong binasa?

5. Bakit mahalaga ang isang impormatibong sanaysay?

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at


remediation
(KARAGDAGANG GAWAIN)

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa


pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba


pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial bilang ng mga mag-


aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin:


nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Kolaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__Discussion
Iba pa: _________________________________________________________

F.Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan:


solusyon sa tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
superbisor? __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Iba pa: ___________________________________________________________

G.Anong kagamitang panturo ang aking __Pagpapanuod ng video presentation


ginamit/nadiskubre na nais kong ibahagi sa mga __Community Language Learning
kapwa ko guro? __Ang “Suggestopedia”
__Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Differentiated Instructions
__Guided Instructions
__Targeted Instructions
Iba pa: ___________________________________________________________

Inihanda ni:

MARK ANTHONY P. LIM Sinuri ni:


Guro sa Filipino 6

WILFREDO A. SANTOS JR.

DalubGuro sa Ika-6 na Baitang

Pinagtibay ni:

SHERLY ANN D. HERNANDEZ

Punong-guro

You might also like